Tambarin UNI TDIGITALMULTIMETER
MANHAJAR AIKI

TAKAITACCEN

Mita mai fa'ida ce mai hankali wanda zai iya gano ayyuka da jeri ta atomatik bisa ga siginar ma'aunin shigarwa, yana sa aikin ya fi sauƙi, mafi dacewa da sauri. An ƙera samfurin don saduwa da buƙatun ƙa'idodin aminci CAT III 600V, tare da cikakken aikin ƙirar ƙira mai ɗaukar nauyi, aiki mai aminci da abin dogaro, da ƙirar ƙirar ƙirar ƙira da tambarin saitin aiki.
Ana iya amfani da shi don auna DCV, ACV, DCA, ACA, juriya, capacitance, diode da gwajin ci gaba, NCV (ma'aunin shigar da ACV ba tare da tuntuɓar ba), Live (hukunce-hukuncen layi) da ayyukan wuta. Yana da manufa matakin shigarwa kayan aikin na lantarki hobbyists da gida masu amfani.

CUTAR DA KWANTA

Buɗe kunshin don duba idan duk sassa da na'urorin haɗi suna daidai a cikin akwatin

1. Jagorar mai amfani 1pc
2. Gwajin jagora 1 biyu
3. Baturi (1V AAA) 2pc

DOKAR AIKI DA TSIRA

An tsara wannan jerin na'urar bisa ga ma'auni na IEC61010 (ma'aunin aminci da Hukumar Lantarki ta Duniya ta bayar ko daidai daidaitaccen GB4793.1). Da fatan za a karanta waɗannan bayanan tsaro kafin amfani da su.

  1. An hana shigar da kewayo a kowane kewayo yayin gwajin.
  2. Voltage wanda bai wuce 36V ba, voltage.
    Lokacin auna voltage sama da DC 36V , AC 25V , duba haɗin gwiwa da kuma rufin gwajin gwaji don kauce wa girgiza wutar lantarki. Lokacin shigar ACV/DCV ya fi 24V, babban voltage alamar gargadi" UNI T Digital Multimeter - Icon" za a nuna.
  3. Lokacin canza aiki da kewayo, yakamata a cire jagororin gwaji daga wurin gwaji.
  4. Zaɓi daidaitaccen aiki da kewayo, hattara da aiki mara kyau. Da fatan za a yi hankali duk da cewa mitar ta sami aikin cikakken kariya ta kewayo.
  5. Kada kayi aiki da mita idan baturi da murfin baya ba a gyara su ba.
  6. Kada a shigar da ƙaratage lokacin auna capacitance, diode ko yin gwajin ci gaba.
  7. Cire jagorar gwaji daga wurin gwaji kuma kashe wutar kafin maye gurbin baturi da fis.
  8. Da fatan za a bi dokokin tsaro na gida da na ƙasa.
    Sanya kayan kariya na sirri (kamar safofin hannu na roba da aka amince da su, abin rufe fuska, da tufafi masu hana wuta da dai sauransu) don hana rauni daga girgiza wutar lantarki da baka lokacin da aka fallasa masu darusan caji.
  9. Da fatan za a auna bisa ga madaidaicin ma'aunin ma'auni (CAT), juzu'itage bincike, gwajin waya da adaftar.
  10. Alamomin aminci"UNI T Digital Multimeter Icon 3” akwai high voltage,"UNI T Digital Multimeter Icon 5 "GND,"UNI T Digital Multimeter Icon 6 "dual insulation,"UNI T Digital Multimeter Icon 4 "dole ne koma zuwa manual,"UNI T Digital Multimeter Icon 7” ƙananan baturi

ALAMOMIN TSIRA

UNI T Digital Multimeter Icon 4 Gargadi UNI T Digital Multimeter Icon 9 DC
UNI T Digital Multimeter Icon 3 HighVoltagda hadari UNI T Digital Multimeter Icon 10 AC
UNI T Digital Multimeter Icon 5 Kasa UNI T Digital Multimeter Icon 11 AC da DC
UNI T Digital Multimeter Icon 8 Dual rufi

Alamar CE

Yarda da odar Tarayyar Turai
UNI T Digital Multimeter Icon 7 Ƙananan baturi voltage UNI T Digital Multimeter Icon 12 Fuse

HALAYE

  1. Hanyar nuni: nunin LCD;
  2. Matsakaicin nuni: 5999 (3 5/6) lambobi nunin polarity ta atomatik;
  3. Hanyar aunawa: Juyin A/D;
  4. Sampling rate: game da 3 sau / seconds
  5. Nuni sama-sama: mafi girman lambobi yana nuna "OL"
  6. Ƙara girmatagnuni:" UNI T Digital Multimeter Icon 7 ” ya bayyana;
  7. Yanayin aiki: (0 ~40) ℃, dangi zafi: <75%;
  8. Yanayin ajiya: (-20~60) ℃, dangi zafi <85%
    RH;
  9. Ƙarfin wutar lantarki: Baturi biyu 1.5V AAA
  10. Girma: (146 * 72 * 50) mm (tsawon * nisa * tsayi);
  11. Nauyi: kimanin 210g (ciki har da baturi);

TSARIN WAJE

  1. Hasken ƙararrawar sauti
  2. LCD nuni UNI T Digital Multimeter Icon 7
  3. Kunna/kashe maɓalli/ hukuncin layin kai tsaye da jujjuya kewayon atomatik
  4. Ma'aunin shigar da ma'auni
  5. Zaɓin ayyuka
  6. Ma'aunin NCV/Kuna/kashe fitila
  7. Riƙe bayanai/kunna/kashe hasken baya
  8. Matsayin ji na NCV
  9. Bangaren
  10. Skru don gyara akwatin baturi
  11. Bracket don gyara hanyoyin gwaji

UNI T Digital Multimeter - gwajin jagora

NUNA LCD

UNI T Digital Multimeter - Nunin LCD

1 Kewayo ta atomatik 2 DC aunawa
3 AC auna 4 Riƙe bayanai
5 NCV 6 Ƙananan baturi
7 Kashe wuta ta atomatik 8 Babban ƙarartage/Zagayowar wajibi
9 Zazzabi 10 Ƙimar ƙimar dangi
11 Gwajin Diode/ci gaba 12 Juriya/Yawaita
13 Capacitance/DCV/ACV/DCA/ACA

BAYANIN MALAMAI

  1. Mabudin WUTA
    Tsawon latsa wannan maɓallin (= 2 seconds) don kunna / kashe wutar lantarki, gajeriyar danna shi don canza kewayon auto / hukuncin layin wuta
  2. FUNC KEY
    2-1.Short danna wannan maɓallin don sake zagayowar DCV/ACV, juriya, ci gaba, diode, capacitance da aikin gwajin gwaji na atomatik 2-2. Short latsa wannan maɓallin don canza ACA, DCA lokacin aikin ma'auni na yanzu zuwa "mA/A" jack.
  3. NCV/ UNI T Digital Multimeter Icon 1 Taƙaitaccen latsa wannan maɓallin don kunna/kashe ma'aunin aikin NCV, dogon latsa (+ 2 seconds) don kunna/kashe fitilar.
  4. KARKI B/L
    A takaice latsa wannan maɓallin don kunna / kashe aikin riƙon kwanan wata, " UNI T Digital Multimeter Icon 2 ” zai nuna akan allon lokacin da aka kunna. Tsawon latsa shi (x2 seconds) don kunna/kashe hasken baya (hasken baya zai kashe bayan 15 seconds)

UNI T Digital Multimeter Icon 3 UNI T Digital Multimeter Icon 4 Gargadi: don hana yiwuwar girgiza wutar lantarki, wuta ko rauni na mutum, kar a yi amfani da aikin riƙon bayanai don auna volal wanda ba a san shi batage. Lokacin buɗe aikin HOLD, LCD ɗin zai ci gaba da adana bayanan asali yayin auna wani voltage.

HUKUNCIN AUNA

Da farko, da fatan za a duba baturin, kuma juya ƙugiya zuwa kewayon da ya dace da kuke buƙata. Idan baturin ya ƙare, "UNI T Digital Multimeter Icon 4” alamar zata bayyana akan LCD. Kula da alamar kusa da jack don gwajin gwajin. Wannan gargadi ne cewa voltage da halin yanzu bai kamata ya wuce ƙimar da aka nuna ba.
AUTO auto yanayin iya auna juriya, ci gaba, DCV, ACV, DCA, ACA aiki.
Yanayin aiki na FUNC yana auna DCV, ACV, ci gaba (600Ω), diode, aikin iya aiki.

  1. DCV da ACV ma'auni
    1-1. Ƙarƙashin yanayin atomatik / manual canza zuwa kewayon DCV/ACV, kuma haɗa abubuwan gwajin zuwa kewayen da aka gwada, Vol.tage da polarity daga jan gubar gwajin ana nunawa akan allon.
    1-2. Saka jagorar gwajin baƙar fata zuwa jack "COM", ja ɗaya zuwa " UNI T Digital Multimeter Icon 13" jack .
    1-3. Kuna iya samun sakamakon daga nuni.
    Lura:
    (1) LCD zai nuna alamar "OL" idan ya fita daga kewayon.
    (2)Lokacin da ake auna high voltage (sama da 220V), wajibi ne a sanya kayan kariya na sirri (kamar safofin hannu na roba da aka amince da su, abin rufe fuska, da tufafi masu hana wuta da sauransu) don hana rauni daga girgiza wutar lantarki da baka.
  2. DCA da ACA ma'auni
    2-1. Saka jagorar gwajin ja zuwa jack na “mA/A”, ganowa ta atomatik
    DCA aiki.
    2-2. A takaice latsa maɓallin "FUNC" don canza aikin DCA/ACA.
    2-3. Saka jagorar gwajin baƙar fata zuwa jack na "COM", ja ɗin zuwa jack "mA/A", sannan haɗa gwajin gwajin zuwa wutar lantarki ko kewaye da ke ƙarƙashin gwaji a jeri.
    2-4. Karanta sakamakon akan LCD.
    Lura:
    (1) Kafin haɗa gwajin kai tsaye zuwa wuta ko kewaye, ya kamata ka kashe wutar da'irar da farko, sannan ka duba tashar shigar da kewayon aiki na al'ada ne.
    Kar a auna voltage tare da jack na yanzu.
    (2) Matsakaicin ma'auni na yanzu shine 10A, yana ƙararrawa lokacin da aka wuce iyakar ma'auni. Shigar da wuce gona da iri ko aiki mara kyau zai busa fis ɗin.
    (3) Lokacin auna babban halin yanzu (fiye da 5A), ci gaba da aunawa zai sa dumama kewaye, rinjayar daidaiton ma'auni har ma lalata kayan aiki. Ya kamata a auna shi a kowane lokaci ƙasa da daƙiƙa 10. Lokacin dawowa ya fi minti 10.
  3. Ma'aunin juriya
    3-1. A yanayin atomatik, haɗa hanyoyin gwajin guda biyu zuwa resistor ƙarƙashin gwaji.
    3-2. Saka jagorar gwajin baƙar fata zuwa jack "COM", ja ɗaya zuwa "UNI T Digital Multimeter Icon 13"jaka.
    3-3. Kuna iya samun sakamakon daga nuni.
    Lura:
    (1) A yanayin jagora, LCD yana nuna "OL" yayin da juriya ya wuce iyaka. Lokacin da juriyar aunawa ta wuce 1MΩ, mita na iya ɗaukar ƴan daƙiƙa don daidaitawa.
    Wannan al'ada ce don gwada babban juriya.
    (2) Lokacin auna juriya na kan layi, tabbatar an kashe da'irar da aka gwada kuma duk capacitors sun cika.
  4. Aikin Capacitance
    4-1. A yanayin jagora zuwa aikin capacitance, haɗa teat yana kaiwa zuwa gefen biyu na capacitor da aka gwada.
    (Ma'anar jan gubar shine "+")
    4-2. Saka jagorar gwajin baƙar fata zuwa jack "COM", ja ɗaya zuwa " UNI T Digital Multimeter Icon 13"jaka.
    4-3. Kuna iya samun sakamakon daga nuni.
    NOTE:
    (1) LCD yana nuna "OL" yayin da yake kan iyaka. Ana canza kewayon iya aiki ta atomatik; Matsakaicin ma'auni: 60mF;
    (2). Lokacin auna ƙarfin ƙarfin, saboda tasirin tasirin da aka rarraba na wayar gubar da kayan aiki, ana iya samun wasu ragowar karatun lokacin da ƙarfin ƙarfin ba a haɗa shi da gwajin ba, ya fi bayyana yayin auna kewayon ƙaramin ƙarfin.
    Domin samun ingantaccen sakamako, ana iya rage ragowar karatun daga sakamakon ma'auni don samun ingantaccen karatu.
    (3). lokacin aunawa mai tsanani yayyo ko rushewar capacitance a babban kewayon capacitance, wasu dabi'u za a nuna su da rashin kwanciyar hankali; Don manyan ma'aunin ƙarfi, karatun yana ɗaukar ƴan daƙiƙa kaɗan don daidaitawa, wanda shine al'ada don manyan ma'aunin ƙarfi; .
    (4). Da fatan za a sauke capacitor sosai kafin a gwada ƙarfin capacitor don hana lalacewa ga mita.
    (5). Naúrar: 1mF = 1000uF 1uF = 1000nF 1 n F = 1000pF
  5. Diode
    5-1.A yanayin jagora ya canza zuwa aikin diode, haɗa teat yana kaiwa ga diode da aka gwada.
    5-2. Saka jagorar gwajin baƙar fata a cikin jack "COM", ja ɗaya zuwa "UNI T Digital Multimeter Icon 13" jack . ( The polarity of ja gubar shine "+"); Karatun mita shine kimar diode vol.tage zube; Idan gwajin gwajin ya haɗa ta baya, zai nuna "OL"
  6. Gwajin ci gaba
    6-1. A yanayin atomatik/manual canzawa zuwa aikin gwajin ci gaba.
    6-2. Saka jagorar gwajin baƙar fata zuwa jack "COM", ja ɗaya zuwa "UNI T Digital Multimeter Icon 13"jaka.
    6-3. Haɗa gwajin yana kaiwa zuwa maki biyu na da'irar da aka gwada, idan ƙimar juriya tsakanin maki biyu ta yi ƙasa da kusan 50Ω, LCD zai nuna "UNI T Digital Multimeter Icon 14” da kuma ginanniyar sautin buzzer.
  7. Ganewar layin kai tsaye
    7-1. A takaice latsa maɓallin "WUTA/Rayuwa", canza zuwa Ayyukan Live.
    7-2. Na ci gaba da gwada jack, kuma tuntuɓi ma'auni tare da jan gubar gwajin.
    7-3. Idan akwai ƙararrawar sauti da haske, layin da aka auna da aka haɗa ta jajayen gwajin gwajin shine layi mai rai. Idan babu abin da ya canza, layin da aka auna da aka haɗa ta jajayen gwajin ja ba shine ' tliveline .
    Lura:
    (1) Dole ne a yi aiki da kewayon bisa ga ƙa'idodin aminci.
    (2) Aikin yana gano AC daidaitattun layin wutar lantarki AC 110V ~ AC 380V).
  8. NCV (ma'aunin shigar ACV mara lamba)
    8-1. Gajeren danna"UNI T Digital Multimeter Icon 16” maɓalli, canza zuwa aikin NCV.
    8-2. NCV induction voltage kewayon shine 48V ~ 250V, matsayi na sama na mita kusa da filin lantarki da aka auna (layin wutar lantarki, soket, da dai sauransu), nunin LCD "一" ko "-", sautin buzzer, a lokaci guda ja alamar walƙiya; Yayin da ƙarfin filin lantarkin da ake ji yana ƙaruwa, ƙarin layin kwance “—-” da ake nunawa akan LCD, saurin buzzer ɗin yana ƙara haske kuma sau da yawa jan haske yana kiftawa.
    Lura:
    Lokacin da auna wutar lantarki voltage shine ≥AC100V, kula da cewa ko madugu na filin lantarki da aka auna an rufe shi, don gujewa girgiza wutar lantarki.
  9. Aikin kashe wutar lantarki ta atomatik
    Domin adana ƙarfin baturi, aikin kashe wutar lantarki na APO da aka riga aka saita ta tsohuwa lokacin da kuka kunna mita, idan ba ku da wani aiki a cikin mintuna 14, mitar za ta yi ƙara har sau uku don nuna alama, idan har yanzu ba a sami wani aiki ba. , Mitar za ta yi tsayin sauti kuma ta kashe wuta ta atomatik bayan minti ɗaya.

FALALAR FASAHA

Daidaito: ± (a% × rdg +d), tabbatar da daidaiton yanayin zafin jiki: (23± 5) ℃, dangi zafi <75%

  1. DCV
    Rage Daidaito Ƙaddamarwa Input impedance Kariyar wuce gona da iri
    6V ± (0.5%+3) 0.001V Ω300kΩ 600V
    DV/AC
    RMS
    60V 0.01V
    600V ± (1.0%+10) 1V

    Min ganewa voltage: sama da 0.6V

  2. ACV
    Rage Daidaito Ƙaddamarwa Input impedance Kariyar wuce gona da iri
    6V ± (0.8%+5) 0.001V Ω300kΩ 600V
    DV/AC
    RMS
    60V 0.01V
    600V ± (1.2%+10) 0.1V

    Min ganewa voltage: sama da 0.6V
    Ma'auni na daidaito: 10% - 100% na kewayon;
    Amsar mitar: 40Hz - 400Hz
    Hanyar aunawa ( sine wave ) Gaskiya RMS
    Dalilin Crest: CF≤3, lokacin CF≥2, ƙara ƙarin kuskuren 1% na karatun.

  3. DCA
    Rage Daidaito Ƙaddamarwa Kariyar wuce gona da iri
    600mA ± (1.0%+5) 0.1mA 10A/250V
    6A ± (1.5%+10) 0.001 A
    10 A ± (2.0%+5) 0.01 A

    Min gane halin yanzu: sama da 1mA
    Ma'auni na daidaito: 5% - 100% na kewayon
    Max. Shigarwa na yanzu: 10A (kasa da 10 seconds); Tsawon lokaci: Minti 15

  4. ACA
    Rage Daidaito Ƙaddamarwa Kariyar wuce gona da iri
    600mA ± (1.5%+10) 0.1mA 10A/250V
    6A ± (2.0%+5) 0.001 A
    10 A ± (3.0%+10) 0.01 A

    Min gane halin yanzu: sama da 2mA
    Ma'auni na daidaito: 5% - 100% na kewayon
    Amsar mitar: 40Hz - 400Hz
    Hanyar aunawa (sine wave)RMS na gaskiya
    Dalilin Crest: CF≤3, lokacin CF≥2, ƙara ƙarin kuskuren 1% na karatun.
    Max. Shigarwa na yanzu: 10A (kasa da 10 seconds); Tsawon lokaci: Minti 15

  5. Tsayayya (Ω)
    Rage Daidaito Ƙaddamarwa Kariyar wuce gona da iri
    600Ω ± (1.3%+5) 0.1Ω 600V DV/AC RMS
    6k ku ± (0.8%+3) 0.001k ku
    60k ku 0.01k ku
    600k ku 0.1k ku
    6MΩ ± (1.5%+3) 0.001MΩ
    60MΩ ± (2.0%+10) 0.01MΩ

    Kuskuren aunawa baya haɗa da juriyar gubar
    Ma'auni na daidaito: 1% - 100% na kewayon

  6. Gwajin iya aiki
    Rage Daidaito Ƙaddamarwa Kariyar da yawa
    60nF ± (3.5%+20) 0.01nF 600V DV/AC RMS
    600nF 0.1nF
    6 uF 0.001 uF
    60 uF 0.01 uF
    600 uF 0.1 uF
    6 mF ± (5.0%+10) 0.001 mF
    60 mF 0.01 mF

    Ƙarfin ganewa Min: sama da 10nF
    Madaidaicin kewayon aunawa: 10% - 100%.
    Babban lokacin amsawar ƙarfin ƙarfi: 1mF Game da 8s; ≧
    Kuskuren da aka auna bai haɗa da ƙarfin gubar ba

  7. Gwajin ci gaba
    Rage Ƙaddamarwa Yanayin gwaji Kariyar wuce gona da iri
     600Ω   0.1Ω Lokacin gwajin juriya ≤ 50Ω, buzzer yana yin sauti mai tsayi, buɗaɗɗen kewayawa.tagku: 2v  600V DV/AC RMS
  8. Gwajin diode
    Rage Ƙaddamarwa Yanayin gwaji Yawaita kaya
    kariya
     3V  0.001V Buɗe kewaye mai juzu'itage kusan 3V,
    Gajeren kewayawa na yanzu ƙasa da 1.7mA
     600V DV/AC RMS

BATURORI DA MAGANAR FUSE

  1. Matsar da jagororin gwaji daga da'irar da ke ƙarƙashin gwaji, cire jagorar gwajin daga jack ɗin shigarwa, kunna maɓallin kewayon zuwa kewayon “KASHE” don kashe wutar lantarki.
  2. Yi amfani da screwdriver don karkatar da sukukuwan da ke kan murfin baturin, da cire murfin baturin da madaidaicin.
  3. Fitar da tsohon baturi ko fis ɗin da ya karye, sannan a maye gurbinsa da sabon baturin alkaline 9V ko sabon fis.
  4. Rufe murfin baturin kuma yi amfani da screwdriver don matsar da sukurori akan murfin baturin.
  5. Bayani dalla-dalla: 2 * 1.5V AAA
  6. Bayani dalla-dalla:
    10A shigar da fiusi: ϕ5 * 20mm 10A250V
    Lura: Lokacin low voltage"UNI T Digital Multimeter Icon 7” Alamar tana nunawa akan LCD, yakamata a maye gurbin baturin nan da nan, in ba haka ba za'a shafa daidaiton aunawa.

KIYAYE DA KULAWA

Daidaitaccen mita ne. Kada kayi ƙoƙarin gyara da'irar lantarki.

  1. Kula da mai hana ruwa, ƙura da karya hujja na mita;
  2. Don Allah kar a adana ko amfani da shi a cikin yanayin zafi mai zafi, zafi mai zafi, babban wuta ko maganadisu mai ƙarfi.
  3. Da fatan za a goge mita tare da tallaamp Tufafi da sabulu mai laushi, da kuma abin da ake kashewa da tsautsayi kamar barasa haramun ne.
  4. Idan ba'a yi aiki na dogon lokaci ba, yakamata a cire baturin don gujewa yaɗuwa.
  5. Lokacin maye gurbin fuse, da fatan za a yi amfani da wani nau'in fiusi iri ɗaya da ƙayyadaddun fis.

Matsalar harbi

Idan mita ba zai iya aiki akai-akai ba, hanyoyin da ke ƙasa na iya taimaka muku wajen magance matsalolin gaba ɗaya. Idan waɗannan hanyoyin ba su yi aiki ba, tuntuɓi cibiyar sabis ko dila.

Sharuɗɗa Hanyar warwarewa
Babu karatu akan LCD Kunna wutar lantarki
● Saita maɓallin HOLD zuwa yanayin daidai
● Sauya baturi
UNI T Digital Multimeter Icon 7 sigina ya bayyana ● Sauya baturi
Babu shigarwa na yanzu ● Sauya fis
Babban darajar kuskure ● Sauya baturi
LCD yana nuna duhu ● Sauya baturi

Abubuwan ƙayyadaddun bayanai suna iya canzawa ba tare da sanarwa ba.
Ana ɗaukar abun cikin wannan littafin a matsayin daidai, kuskure ko tsallake Pls. lamba tare da factory.
A nan ba za mu ɗauki alhakin haɗari da lalacewar da ba a yi aiki ba.
Ayyukan da aka bayyana don wannan Jagorar Mai amfanin ba zai iya zama dalilin amfani na musamman ba.

Tambarin UNI T

Takardu / Albarkatu

UNI-T Digital Multimeter [pdf] Jagoran Jagora
Dijital Multimeter, Multimeter

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *