Tambarin SparkFunBuɗe Log Hookup Jagora

Gabatarwa

A kula! Wannan koyawa shine don Buɗe Log don UART [DEV-13712]. Idan kana amfani da Qwiic OpenLog don IC [DEV-15164], da fatan za a koma zuwa Qwiic OpenLog Hookup Guide.
BudeLog Data Logger shine sauƙi-da-amfani, mafita mai buɗewa don shigar da serial data daga ayyukanku. OpenLog yana ba da sauƙi mai sauƙi don shiga bayanai daga aiki zuwa katin microSD.DEV-13712 SparkFun Development BoardsSparkFun OpenLog
• DEV-13712DEV-13712 SparkFun Development Boards - SassanSparkFun OpenLog tare da Headers
• DEV-13955

ba a samo samfurin ba
Abubuwan da ake buƙata
Domin yin cikakken aiki ta wannan koyawa, kuna buƙatar sassa masu zuwa. Wataƙila ba za ku buƙaci komai ba ko da yake ya danganta da abin da kuke da shi. Ƙara shi a cikin keken ku, karanta ta cikin jagorar, kuma daidaita keken kamar yadda ya cancanta.
Buɗe Log Hookup Jagorar SparkFun Jerin Fata

DEV-13712 Kwamitin Ci gaban SparkFun - Sashe na 1 Arduino Pro Mini 328 - 3.3V/8MHz
Saukewa: DEV-11114
Yana da shuɗi! Yana da bakin ciki! Arduino Pro Mini ne! Mafi ƙarancin ƙirar ƙirar SparkFun zuwa Arduino. Wannan 3.3V Arduino ne…
DEV-13712 Kwamitin Ci gaban SparkFun - Sashe na 2 SparkFun FTDI Basic Breakout - 3.3V
Saukewa: DEV-09873
Wannan shine sabon bita na mu [FTDI Basic](http://www.sparkfun.com/commerce/product_info.php?products_id=…
DEV-13712 Kwamitin Ci gaban SparkFun - Sashe na 3 SparkFun Cerberus Kebul na USB - 6ft
Saukewa: 12016
Kuna da kebul na USB mara kyau. Komai wanda kake dashi, kuskure ne. Amma idan kuna iya…
DEV-13712 Kwamitin Ci gaban SparkFun - Sashe na 4 SparkFun OpenLog
Saukewa: DEV-13712
SparkFun OpenLog shine buɗaɗɗen bayanan bayanan tushe wanda ke aiki akan hanyar haɗin yanar gizo mai sauƙi kuma yana tallafawa mi…
DEV-13712 Kwamitin Ci gaban SparkFun - Sashe na 5 Katin microSD tare da Adafta - 16GB (class 10)
COM-13833
Wannan katin ƙwaƙwalwar ajiya ne na 10 16GB na microSD, cikakke don tsarin aiki na gidaje don kwamfutocin allo guda…
DEV-13712 Kwamitin Ci gaban SparkFun - Sashe na 6 microSD USB Reader
COM-13004
Wannan ɗan ƙaramin microSD ne mai karanta USB mai ban mamaki. Kawai zame katin microSD ɗinka zuwa cikin kebul na haɗin USB, t…
DEV-13712 Kwamitin Ci gaban SparkFun - Sashe na 7 Shugabancin Mata
Saukewa: PRT-00115
Jeri ɗaya na ramuka 40, shugaban mata. Ana iya yanke shi zuwa girman tare da nau'i-nau'i na waya. Daidaitaccen .1 ″ tazara. Muna amfani…
DEV-13712 Kwamitin Ci gaban SparkFun - Sashe na 8 Jumper Wires Premium 6 ″ M/M Fakitin 10
Saukewa: PRT-08431
Wannan keɓaɓɓen SparkFun ne! Waɗannan su ne masu tsalle-tsalle masu tsayin 155mm tare da masu haɗin maza a ƙarshen duka. Yi amfani da waɗannan don ju…
DEV-13712 Kwamitin Ci gaban SparkFun - Sashe na 9 Rage Kawunan Maza - Kusurwar Dama
Saukewa: PRT-00553
Jeri na dama kusurwa na kai namiji - karya don dacewa. 40 fil waɗanda za a iya yanke zuwa kowane girman. Ana amfani da PCBs na al'ada ko gen…

Nasihar Karatu
Idan ba ku saba ko jin daɗin waɗannan ra'ayoyin ba, muna ba da shawarar karantawa ta waɗannan kafin ci gaba da Jagorar Hookup na OpenLog.
Yadda Ake Solder: Ta hanyar Hole Soldering
Wannan koyawa ta ƙunshi duk abin da kuke buƙatar sani game da sayar da ta hanyar rami.
Serial Peripheral Interface (SPI)
Ana yawan amfani da SPI don haɗa microcontrollers zuwa na'urori kamar na'urori masu auna firikwensin, rijistar motsi, da katunan SD.
Serial Sadarwa
Ra'ayoyin sadarwa masu daidaitawa: fakiti, matakan sigina, ƙimar baud, UARTs da ƙari!
Serial Terminal Basics
Wannan koyawa za ta nuna muku yadda ake sadarwa tare da na'urorin ku ta hanyar amfani da aikace-aikace iri-iri na tasha.

Hardware Overview

Ƙarfi
OpenLog yana gudana a saitunan masu zuwa:
Ƙididdiga Ƙarfin Ƙarfin Log

Shigarwar VCC 3.3V-12V (An ba da shawarar 3.3V-5V)
Shigarwar RXI 2.0V-3.8V
TXO fitarwa 3.3V
Zane na Yanzu mara aiki ~ 2mA-5mA (w / waje microSD katin), ~ 5mA-6mA (w / microSD katin)
Rubutun Mai Aiki na Zane na Yanzu ~ 20-23mA (w/ microSD katin)

Zane na OpenLog na yanzu shine kusan 20mA zuwa 23mA lokacin rubutu zuwa microSD. Dangane da girman katin microSD da maƙerin sa, zane mai aiki na yanzu zai iya bambanta lokacin da OpenLog ke rubutu zuwa katin ƙwaƙwalwa. Ƙara yawan baud zai kuma ja ƙarin halin yanzu.
Mai sarrafawa
OpenLog yana gudana daga kan jirgin ATmega328, yana gudana a 16MHz godiya ga crystal onboard. ATmega328 yana da Optiboot bootloader da aka ɗora akansa, wanda ke ba da damar OpenLog don dacewa da tsarin allon "Arduino Uno" a cikin Arduino IDE.DEV-13712 SparkFun Development Boards - bootloaderInterface
Serial UART
Babban mahimmanci tare da OpenLog shine taken FTDI akan gefen allo. An ƙera wannan taken don toshe kai tsaye cikin Arduino Pro ko Pro Mini, wanda ke ba da damar microcontroller don aika bayanan ta hanyar haɗin yanar gizo zuwa OpenLog.DEV-13712 SparkFun Development Boards - gefen allo

Gargadi! Saboda odar fil ɗin da ke sa ya dace da Arduinos, ba zai iya toshe kai tsaye cikin allon FTDI breakout ba. DEV-13712 SparkFun Development Boards - gefen allon 1Don ƙarin bayani, tabbatar da duba sashe na gaba akan Hookup Hardware.
SPI
Har ila yau, akwai wuraren gwajin SPI guda huɗu da suka karye a akasin ƙarshen allon. Kuna iya amfani da waɗannan don sake tsara bootloader akan ATmega328.DEV-13712 SparkFun Development Boards - gefen allon 2Sabuwar OpenLog (DEV-13712) tana fitar da waɗannan fitilun akan ƙananan farantin ta cikin ramuka. Idan kana buƙatar amfani da ISP don sake tsarawa ko loda sabon bootloader zuwa OpenLog, za ka iya amfani da fil ɗin pogo don haɗawa zuwa waɗannan wuraren gwaji.
Ƙarshe na ƙarshe don sadarwa tare da OpenLog shine katin microSD da kansa. Don sadarwa, katin microSD na buƙatar SPI fil. Ba wai kawai wannan shine inda OpenLog ke adana bayanan ba, amma kuna iya sabunta tsarin OpenLog ta hanyar config.txt. file a kan katin microSD.
microSD Katin
Ana adana duk bayanan da aka shigar ta OpenLog akan katin microSD. OpenLog yana aiki tare da katunan microSD waɗanda suka haɗa da fasali masu zuwa:

  • 64MB zuwa 32GB
  • FAT16 ya da FAT32

DEV-13712 SparkFun Development Boards - gefen allon 3

Matsayin LED
Akwai LEDs matsayi guda biyu akan OpenLog don taimaka muku da matsala.

  • STAT1 - Wannan LED mai nuna shuɗi yana haɗe zuwa Arduino D5 (ATmega328 PD5) kuma yana kunna / kashewa lokacin da aka karɓi sabon hali. Wannan LED yana ƙyalli lokacin da Serial sadarwa ke aiki.
  • STAT2 - An haɗa wannan koren LED zuwa Arduino D13 (Layin Serial Clock Line / ATmega328 PB5). Wannan LED ɗin yana ƙyalli ne kawai lokacin da ƙirar SPI ke aiki. Za ku ga yana walƙiya lokacin da OpenLog ya rubuta 512 bytes zuwa katin microSD.

DEV-13712 SparkFun Development Boards - gefen allon 4

Hardware Hookup

Akwai manyan hanyoyi guda biyu don haɗa OpenLog ɗin ku zuwa da'ira. Kuna buƙatar wasu kanun labarai ko wayoyi don haɗawa. Tabbatar cewa kun siyar da allon don ingantaccen haɗi.
Basic Serial Connection
Tukwici: Idan kana da kan mace OpenLog da kan mace akan FTDI zaka buƙaci wayoyi masu tsalle M/F don haɗawa.DEV-13712 SparkFun Development Boards - Babban Haɗin Serial

An ƙera wannan haɗin kayan masarufi don yin hulɗa tare da OpenLog idan kuna buƙatar sake tsara allo, ko bayanan shiga akan hanyar haɗin yanar gizo na asali.
Yi haɗin kai kamar haka:
BudeLog → 3.3V FTDI Basic Breakout

  • GND → GND
  • GND → GND
  • VCC → 3.3V
  • TXO → RXI
  • RXI → TXO
  • DTR → DTR

Lura cewa ba haɗin kai ba ne tsakanin FTDI da OpenLog - dole ne ku canza haɗin TXO da RXI.
Haɗin ku yakamata yayi kama da haka: DEV-13712 SparkFun Ci gaban Al'amuran - Mahimman BreakoutDa zarar kun sami haɗin kai tsakanin OpenLog da FTDI Basic, toshe allon FTDI ɗin ku cikin kebul na USB kuma cikin kwamfutarku.
Bude tashar tashar jiragen ruwa, haɗa zuwa tashar COM na FTDI Basic ɗin ku, kuma tafi gari!

Haɗin Hardware Project

Tukwici: Idan kuna da masu kan mata da aka siyar akan OpenLog, zaku iya siyar da kawunan maza zuwa Arduino Pro Mini don toshe allon tare ba tare da buƙatar wayoyi ba.DEV-13712 SparkFun Development Boards - Haɗin Hardware ProjectYayin yin hulɗa tare da OpenLog akan haɗin haɗin yanar gizo yana da mahimmanci don sake tsarawa ko gyara kuskure, wurin da OpenLog ke haskakawa yana cikin aikin da aka haɗa. Wannan babban kewayawa shine yadda muke ba da shawarar ku haɗa OpenLog ɗin ku zuwa microcontroller (a cikin wannan yanayin, Arduino Pro Mini) wanda zai rubuta bayanan serial zuwa OpenLog.
Da farko za ku buƙaci loda lambar zuwa Pro Mini ɗin ku da kuke son aiwatarwa. Da fatan za a bincika Arduino Sketches don wasu tsohonampcode da za ka iya amfani da.
Lura: Idan ba ku da tabbacin yadda ake tsara Pro Mini ɗinku, da fatan za a duba koyawa ta nan.
Amfani da Arduino Pro Mini 3.3V
Wannan koyawa ita ce jagorar ku ga duk abubuwan Arduino Pro Mini. Ya bayyana abin da yake, abin da ba shi ba, da yadda za a fara amfani da shi.
Da zarar kun tsara Pro Mini ɗinku, zaku iya cire allon FTDI, kuma ku maye gurbin shi da OpenLog.
Tabbatar haɗa fil ɗin da aka yiwa lakabi da BLK akan duka Pro Mini da OpenLog (filin da aka yiwa lakabi da GRN akan duka biyun kuma zasu daidaita idan an yi daidai).
Idan ba za ku iya toshe OpenLog kai tsaye cikin Pro Mini ba (saboda rashin daidaiton kai ko wasu allunan a hanya), zaku iya amfani da wayoyi masu tsalle kuma ku yi haɗin gwiwa masu zuwa.
BudeLog → Arduino Pro/Arduino Pro Mini

  • GND → GND
  • GND → GND
  • VCC → VCC
  • TXO → RXI
  • RXI → TXO
  • DTR → DTR

Da zarar kun gama, haɗin haɗin ku yakamata yayi kama da masu zuwa tare da Arduino Pro Mini da Arduino Pro.
Zane-zane na Fritzing yana nuna OpenLogs tare da madubin kanun labarai. Idan kun juya soket ɗin microSD dangane da saman Arduino view, yakamata su dace da taken shirye-shirye kamar FTDI.DEV-13712 SparkFun Development Boards - Haɗin Hardware Project 1

Lura cewa haɗin kai tsaye harbi tare da OpenLog "juye-ƙasa" (tare da microSD yana fuskantar sama).
⚡A kula: Tun da Vcc da GND tsakanin OpenLog da Arduino suna kan aiki, kuna buƙatar haɗawa zuwa wuta zuwa sauran fil ɗin da ke kan Arduino. In ba haka ba, zaku iya siyar da wayoyi zuwa fitilun wuta da aka fallasa akan kowane allo.
Ƙarfafa tsarin ku, kuma kuna shirye don fara shiga!

Arduino Sketches

Akwai shida daban-daban examples sketches sun haɗa da waɗanda za ku iya amfani da su akan Arduino lokacin da aka haɗa su zuwa Buɗe Log.

  • OpenLog_Benchmarking - Wannan misaliample ana amfani dashi don gwada OpenLog. Wannan yana aika bayanai masu yawa a 115200bps fiye da yawa files.
  • OpenLog_CommandTest - Wannan example nuna yadda ake ƙirƙira da ƙara a file ta hanyar sarrafa layin umarni ta hanyar Arduino.
  • BudeLog_ReadExample - Wannan example gudanar ta hanyar yadda ake sarrafa OpenLog ta layin umarni.
  • BudeLog_ReadExample_BabbanFile - Example na yadda za a bude babban adana file a kan OpenLog kuma ku ba da rahoto ta hanyar haɗin bluetooth na gida.
  • OpenLog_Test_Sketch - Ana amfani da shi don gwada OpenLog tare da bayanai masu yawa.
  • OpenLog_Test_Sketch_Binary - Ana amfani dashi don gwada OpenLog tare da bayanan binary da kuma tserewa haruffa.

Firmware

OpenLog yana da manyan software guda biyu a kan jirgin: bootloader da firmware.
Arduino Bootloader
Lura: Idan kana amfani da Buɗe Log da aka saya kafin Maris 2012, bootloader na kan jirgin ya dace da saitin “Arduino Pro ko Pro Mini 5V/16MHz w/ ATmega328” a cikin Arduino IDE.
Kamar yadda aka ambata a baya, OpenLog yana da Optiboot serial bootloader a kan jirgin. Kuna iya kula da OpenLog kamar Arduino Uno lokacin loda tsohonampLe code ko sabon firmware zuwa allon.
Idan kun ƙare tubalin OpenLog ɗin ku kuma kuna buƙatar sake shigar da bootloader, za ku kuma so ku loda Optiboot a kan allo. Da fatan za a duba koyawanmu kan shigar da Arduino Bootloader don ƙarin bayani.
Haɗa da Loading Firmware akan OpenLog
Lura: Idan wannan shine karon farko na amfani da Arduino, da fatan za a sakeview koyaswar mu akan shigar da Arduino IDE. Idan baku shigar da ɗakin karatu na Arduino a baya ba, da fatan za a duba jagorar shigarwa don shigar da ɗakunan karatu da hannu.
Idan saboda kowane dalili kuna buƙatar sabuntawa ko sake shigar da firmware akan OpenLog ɗin ku, tsari mai zuwa zai sa jirgin ku yayi aiki.
Da farko, da fatan za a sauke Arduino IDE v1.6.5. Sauran nau'ikan IDE na iya yin aiki don haɗa OpenLog firmware, amma mun tabbatar da wannan azaman sanannen sigar da aka sani.
Na gaba, zazzage firmware na OpenLog da dakunan dakunan karatu da ake buƙata.

SAUKAR DA BUƊAKIYAR FIRMWARE BUNDLE (ZIP)
Da zarar an sauke dakunan karatu da firmware, shigar da ɗakunan karatu cikin Arduino. Idan ba ku da tabbacin yadda ake shigar da ɗakunan karatu da hannu a cikin IDE, da fatan za a duba koyawa tamu: Shigar da Laburaren Arduino: Shigar da Labura da hannu.
Lura: Muna amfani da gyare-gyaren juzu'in ɗakunan karatu na SdFat da SerialPort don bayyana son rai yadda manyan abubuwan TX da RX yakamata su kasance. BufferLog yana buƙatar buffer TX ya zama ƙanƙanta sosai (0) kuma buffer na RX yana buƙatar zama babba gwargwadon yiwuwa. Yin amfani da waɗannan ɗakunan karatu guda biyu da aka gyara tare suna ba da damar haɓaka aikin OpenLog.
Ana Neman Sabbin Sabbin Sabbin Juzu'i? Idan kuna son mafi sabunta nau'ikan ɗakunan karatu da firmware, zaku iya zazzage su kai tsaye daga ma'ajin GitHub da aka haɗa a ƙasa. Ba a ganin ɗakunan karatu na SdFatLib da Serial Port a cikin manajan hukumar Arduino don haka kuna buƙatar shigar da ɗakin karatu da hannu.

  • GitHub: OpenLog> Firmware> BuɗeLog_Firmware
  • Bill Greiman's Arduino Libraries
    SdFatLib-beta
    SerialPort

Na gaba, don ɗaukar advantage na ɗakunan karatu da aka gyara, gyara SerialPort.h file samu a cikin \ArduinoLibrariesSerialPort directory. Canza BUFFERED_TX zuwa 0 da ENABLE_RX_ERROR_CHECKING zuwa 0 . Ajiye file, kuma buɗe Arduino IDE.
Idan bakuyi ba tukuna, haɗa OpenLog ɗin ku zuwa kwamfutar ta hanyar allon FTDI. Da fatan za a sake duba tsohonampidan ba ku da tabbacin yadda ake yin wannan da kyau.
Bude zane na OpenLog da kuke so a lodawa a ƙarƙashin Kayan aiki> Menu na allo, zaɓi "Arduino/ Genuino Uno", sannan zaɓi tashar COM mai dacewa don hukumar FTDI ɗinku ƙarƙashin Kayan aiki> Tashar jiragen ruwa.
Loda lambar.
Shi ke nan! Yanzu an tsara OpenLog ɗin ku tare da sabon firmware. Yanzu zaku iya buɗe serial Monitor kuma kuyi hulɗa tare da OpenLog. A kunna wuta, za ku ga ko dai 12> ko 12< . 1 yana nuna an kafa haɗin serial, 2 yana nuna katin SD ɗin ya sami nasarar farawa, < yana nuna OpenLog yana shirye don shiga duk wani bayanan da aka karɓa kuma> yana nuna OpenLog yana shirye don karɓar umarni.
Buɗe Log Firmware Sketches
Akwai zane-zane guda uku da za ku iya amfani da su akan OpenLog, dangane da takamaiman aikace-aikacenku.

  • OpenLog - Wannan firmware yana jigilar ta tsohuwa akan OpenLog. Aika da ? umarnin zai nuna sigar firmware da aka ɗora akan naúra.
  • OpenLog_Light - Wannan sigar zane tana cire menu da yanayin umarni, yana ba da damar haɓaka buffer karɓa. Wannan zaɓi ne mai kyau don tsalle-tsalle mai sauri.
  • OpenLog_Minimal - Dole ne a saita ƙimar baud a lamba kuma a sanya shi. Ana ba da shawarar wannan zane don ƙwararrun masu amfani amma kuma shine mafi kyawun zaɓi don mafi girman saƙon gudu.

Saitin Umurni

Kuna iya yin mu'amala tare da OpenLog ta hanyar tashar tasha. Umurnai masu zuwa zasu taimake ka ka karanta, rubuta, da sharewa files, da kuma canza saitunan OpenLog. Kuna buƙatar kasancewa cikin Yanayin Umurni don amfani da saitunan masu zuwa.
Yayin da OpenLog ke cikin Yanayin Umurni, STAT1 za ta kunna/kashe don kowane hali da aka karɓa. LED ɗin zai tsaya a kunne har sai an karɓi hali na gaba.

File Yin magudi

  • sabuwa File – Ƙirƙirar sabon file mai suna File a cikin kundin adireshi na yanzu. Matsayi 8.3 fileana goyan bayan sunaye.
    Don misaliample, "87654321.123" abu ne mai karɓa, yayin da "987654321.123" ba.
    • Fitample: sabo file1.txt
  • ƙara File – Saka rubutu zuwa karshen File. Ana karanta bayanan serial daga UART a cikin rafi kuma a ƙara su zuwa ga file. Ba a sake maimaita shi a kan serial terminal. Idan File baya wanzuwa lokacin da ake kiran wannan aikin, da file za a halitta.
    • Fitample: kara sabofile.csv
  • rubuta File OFFSET – Rubuta rubutu zuwa File daga wurin OFFSET a cikin file. Ana karanta rubutun daga UART, layi ta layi kuma ana sake maimaitawa. Don fita daga wannan jiha, aika da fankon layi.
    • Fitample: rubuta logs.txt 516
  • rm File – Yana gogewa File daga kundin adireshi na yanzu. Ana tallafawa katunan daji.
    • Fitample: rm README.txt
  • girman File – Girman fitarwa na File a cikin bytes.
    • Fitample: girman Log112.csv
    • Fitowa: 11
  • karanta File + FARA+ NAU'IN TSAYIN - Fitar da abun ciki na File farawa daga START kuma zuwa ga LENGTH.
    Idan an cire START, duka file an ruwaito. Idan an bar LENGTH, ana ba da rahoton duk abubuwan da ke ciki daga wurin farawa. Idan an cire TYPE, OpenLog ɗin zai zama tsohuwa zuwa rahoto a ASCII. Akwai nau'ikan fitarwa guda uku:
    • ASCII = 1
    • HEX = 2
    • RAW = 3
    Kuna iya barin wasu gardama masu biyo baya. Duba wadannan examples.
    Tutoci na asali + da aka tsallake:
    • Fitample: karanta LOG00004.txt
    • Fitarwa: Accelerometer X=12 Y=215 Z=317
    Karanta daga farkon 0 tare da tsawon 5:
    • Fitample: karanta LOG00004.txt 0 5
    • Fitowa: Accel
    Karanta daga matsayi na 1 tare da tsawon 5 a cikin HEX:
    • Fitample: karanta LOG00004.txt 1 5 2
    • Fitowa: 63 63 65 6C
  • Karanta daga matsayi na 0 tare da tsawon 50 a cikin RAW:
  • • Fitample: karanta LOG00137.txt 0 50 3
  • Fitarwa: André- -þ Extended Haruffa Gwajin
  • cat File – Rubuta abun ciki na a file a hex zuwa serial Monitor don viewing. Wannan wani lokacin yana taimakawa ganin cewa a file yana yin rikodin daidai ba tare da cire katin SD ba kuma view da file akan kwamfuta.
    • Fitample: cat LOG00004.txt
    • Fitowa: 00000000: 41 63 65 6c 3a 20 31

Manipulation directory

  • ls - Ya lissafa duk abubuwan da ke cikin kundin adireshi na yanzu. Ana tallafawa katunan daji.
    • Fitampku: ls
    • Fitowa: \src
  • md Subdirectory - Ƙirƙiri Subdirectory a cikin kundin adireshi na yanzu.
    • Fitampda: md Example_Sketches
  • Subdirectory cd - Canja zuwa Babban kundin adireshi.
    • Fitample: cd Sannu_Duniya
  • cd .. - Canja zuwa ƙaramin kundin adireshi a cikin bishiyar. Lura cewa akwai sarari tsakanin 'cd' da '..'. Wannan yana ba da damar tantance kirtani don ganin umarnin cd.
    • Fitampku: cd..
  • rm Subdirectory - Yana Share Subdirectory. Dole ne littafin ya zama fanko don wannan umarni yayi aiki.
    • Fitampku: rm lokaci
  • rm -rf Directory - Yana share littafin da kowane files kunshe a ciki.
    • Fitample: rm -rf Libraries

Dokokin Ayyukan Ƙarancin Matsayi

  • ? - Wannan umarnin zai cire jerin sunayen umarni akan OpenLog.
  • faifai - Nuna ID na sana'a na katin, lambar serial, kwanan wata da girman katin. Exampfitarwa shine:
    Nau'in katin: SD2
    ID na masana'anta: 3
    OEM ID: SD
    Saukewa: SU01G
    Shafin: 8.0
    Lambar jeri: 39723042
    Ranar samarwa: 1/2010
    Girman Katin: 965120 KB
  • init – Sake kunna tsarin kuma sake buɗe katin SD. Wannan yana taimakawa idan katin SD ya daina amsawa.
  • daidaitawa – Yana aiki tare da abun ciki na yanzu na buffer zuwa katin SD. Wannan umarnin yana da amfani idan kuna da ƙasa da haruffa 512 a cikin ma'ajin kuma kuna son yin rikodin waɗanda ke kan katin SD.
  • sake saiti - Yana tsalle OpenLog zuwa sifilin wuri, sake kunna bootloader sannan lambar shigar. Wannan umarnin yana da taimako idan kuna buƙatar gyara saitin file, sake saita OpenLog kuma fara amfani da sabon saitin. Yin keken wuta har yanzu shine hanyar da aka fi so don sake saita allon, amma akwai wannan zaɓi.

Saitunan Tsari

Ana iya sabunta waɗannan saitunan da hannu, ko gyara su a cikin config.txt file.

  • echo STATE – Yana canza yanayin echo na tsarin, kuma ana adana shi cikin ƙwaƙwalwar tsarin. STATE na iya kasancewa a kunne ko a kashe . Yayin kunna , OpenLog zai amsa bayanan da aka karɓa akan saurin umarni. Yayin kashe, tsarin baya karanta baya da haruffan da aka karɓa.
    Lura: Yayin shiga na al'ada, za a kashe amsawar murya. Bukatun albarkatun tsarin don sake maimaita bayanan da aka karɓa ya yi yawa yayin shiga.
  • verbose STATE - Yana canza yanayin rahoton kuskuren magana. STATE na iya kasancewa a kunne ko a kashe . Ana adana wannan umarni a ƙwaƙwalwar ajiya. Ta hanyar kashe kurakuran maganganu, OpenLog zai amsa da kawai ! idan akwai kuskure maimakon umarnin da ba a sani ba: COMMAND . The! Hali ya fi sauƙi ga tsarin da aka haɗa don warwarewa fiye da cikakken kuskure. Idan kana amfani da tasha, barin verbose a kunne zai baka damar ganin cikakkun saƙonnin kuskure.
  • baud - Wannan umarnin zai buɗe menu na tsarin yana ba mai amfani damar shigar da ƙimar baud. Duk wani ƙimar baud tsakanin 300bps da 1Mbps ana tallafawa. Zaɓin ƙimar baud yana nan da nan, kuma OpenLog yana buƙatar sake zagayowar wutar lantarki don saitunan su yi tasiri. Ana adana ƙimar baud zuwa EEPROM kuma ana loda shi duk lokacin da OpenLog ya yi ƙarfi. Tsohuwar ita ce 9600 8N1.

Tuna: Idan kun sami allon a makale a cikin ƙimar baud ɗin da ba a sani ba, zaku iya ɗaure RX zuwa GND kuma kunna OpenLog. Ledojin za su yi kiftawa da baya na tsawon daƙiƙa 2 sannan kuma za su yi kiftawa gaba ɗaya. Ƙaddamar da OpenLog, kuma cire jumper. OpenLog yanzu an sake saita shi zuwa 9600bps tare da yanayin tserewa na 'CTRL-Z' danna sau uku a jere. Ana iya ƙetare wannan fasalin ta saita bit ɗin Juyar da Gaggawa zuwa 1.
Duba config.txt don ƙarin bayani.

  • saita - Wannan umarnin yana buɗe menu na tsarin don zaɓar yanayin taya. Waɗannan saitunan zasu faru a wurin
    • kunna wuta na gaba kuma ana adana su a cikin EEPROM mara ƙarfi. Sabo File Shiga – Wannan yanayin yana haifar da sabo file duk lokacin da OpenLog yayi ƙarfi. OpenLog zai watsa 1 (UART yana da rai), 2 (An fara katin SD), sannan <(OpenLog yana shirye don karɓar bayanai). Duk bayanan za a rubuta su zuwa LOG#####.txt . Lambar ##### yana ƙaruwa duk lokacin da OpenLog ya yi ƙarfi (mafi girman shine 65533 rajistan ayyukan). Ana adana lambar a cikin EEPROM kuma ana iya sake saita shi daga menu na saita.
    Duk haruffan da aka karɓa ba a maimaita su ba. Kuna iya fita daga wannan yanayin kuma shigar da yanayin umarni ta hanyar aika CTRL+z (ASCII 26). Za a adana duk bayanan da aka adana.

Lura: Idan an ƙirƙiri rajistan ayyukan da yawa, OpenLog zai fitar da kuskure **Logs da yawa**, fita wannan yanayin, sannan a sauke zuwa Umurnin Umurni. Fitowar serial zai yi kama da `12!Logs da yawa!'.

  • Ƙara File Shiga – Hakanan aka sani da yanayin jeri, wannan yanayin yana haifar da a file ake kira SEQLOG.txt idan ba a can ba, kuma yana sanya duk wani bayanan da aka karɓa zuwa ga file. OpenLog zai watsa 12< a lokacin OpenLog yana shirye don karɓar bayanai. Ba a sake maimaita haruffa ba. Kuna iya fita daga wannan yanayin kuma shigar da yanayin umarni ta hanyar aika CTRL+z (ASCII 26). Za a adana duk bayanan da aka adana.
  • Umurnin Umurnin - OpenLog zai watsa 12> a lokacin da tsarin ya shirya don karɓar umarni. Lura cewa alamar> yana nuna OpenLog yana shirye don karɓar umarni, ba bayanai ba. Kuna iya ƙirƙirar files kuma saka bayanai zuwa files, amma wannan yana buƙatar wasu bayanan serial (don bincika kuskure), don haka ba mu saita wannan yanayin ta tsohuwa.
  • Sake saita Sabuwa File Lamba - Wannan yanayin zai sake saita log ɗin file lamba zuwa LOG000.txt . Wannan yana da taimako idan kwanan nan kun share katin microSD kuma kuna son log ɗin file lambobi don farawa kuma.
  • Sabuwar Halayen Tsare-Tsare - Wannan zaɓi yana bawa mai amfani damar shigar da hali kamar CTRL+z ko $ , kuma saita wannan azaman sabon yanayin tserewa. An sake saita wannan saitin zuwa CTRL+z yayin sake saitin gaggawa.
  • Adadin Harufan Gujewa - Wannan zaɓi yana bawa mai amfani damar shigar da hali (kamar 1, 3, ko 17), yana ɗaukaka sabon adadin haruffan tserewa da ake buƙata don sauke zuwa yanayin umarni. Don misaliampHar ila yau, shigar da 8 zai buƙaci mai amfani ya buga CTRL+z sau takwas don samun yanayin umarni. An sake saita wannan saitin zuwa 3 yayin sake saitin gaggawa.

Bayanin Haruffa Gudu: Dalilin da yasa OpenLog ke buƙatar bugun 'CTRL+z' sau 3 don shigar da yanayin umarni shine don hana a sake saita allon da gangan yayin loda sabon lamba daga Arduino IDE. Akwai damar da hukumar zata ga halin 'CTRL + z' yana zuwa yayin bootloading (wani batu da muka gani a farkon sigogin OpenLog firmware), don haka wannan yana nufin hana hakan. Idan kun taɓa zargin an toshe allon ku saboda wannan, koyaushe kuna iya yin sake saitin gaggawa ta hanyar riƙe fil ɗin RX zuwa ƙasa yayin sama.

Kanfigareshan File

Idan ba za ka gwammace ka yi amfani da serial terminal don gyara saitunan akan OpenLog ɗinka ba, za ka iya sabunta saitunan ta hanyar gyara CONFIG.TXT. file.
Lura: Wannan fasalin yana aiki ne kawai akan firmware verison 1.6 ko sabo. Idan kun sayi OpenLog bayan 2012, za ku yi amfani da sigar firmware 1.6+
Don yin wannan, kuna buƙatar mai karanta katin microSD da editan rubutu. Bude config.txt file (capitalization na file sunan ba kome), kuma saita tafi! Idan baku taɓa kunna OpenLog ɗinku tare da katin SD ba a baya, zaku iya ƙirƙirar da hannu file. Idan kun kunna OpenLog tare da katin microSD da aka saka a baya, yakamata ku ga wani abu kamar haka lokacin da kuka karanta katin microSD.DEV-13712 SparkFun Development Boards - editan rubutuOpenLog yana ƙirƙirar config.txt da LOG0000.txt file a farko iko up.
Tsarin tsoho file yana da layi ɗaya na saituna da layi ɗaya na ma'anar.DEV-13712 SparkFun Development Boards - editan rubutu 1Tsari na asali file OpenLog ne ya rubuta.
Lura cewa waɗannan haruffan bayyane ne na yau da kullun (babu waɗanda ba a iya gani ko ƙima ba), kuma kowace ƙima ta rabu da waƙafi.
An bayyana saitunan kamar haka:

  • baud : The sadarwa baud rate. 9600bps tsoho ne. Ƙididdiga masu dacewa waɗanda suka dace da Arduino IDE sune 2400, 4800, 9600, 19200, 38400, 57600, da 115200. Kuna iya amfani da wasu ƙimar baud, amma ba za ku iya sadarwa tare da OpenLog ta hanyar Arduino IDE serial.
  • gudun hijira: Ƙimar ASCII (a cikin sigar ƙima) na halin tserewa. 26 shine CTRL+z kuma tsoho ne. 36 shine $ kuma halin tserewa ne da aka saba amfani dashi.
  • esc# : Adadin haruffan tserewa da ake buƙata. Ta hanyar tsoho, uku ne, don haka dole ne ka buga halin tserewa sau uku don sauke zuwa yanayin umarni. Ƙididdiga masu karɓuwa daga 0 zuwa 254. Saita wannan ƙimar zuwa 0 zai hana bincika halayen tserewa gaba ɗaya.
  • yanayin: Yanayin tsarin. OpenLog yana farawa a Sabon Log yanayin (0) ta tsohuwa. Ƙididdiga masu karɓa sune 0 = Sabon Log, 1 = Log na Jeri, 2 = Yanayin Umurni.
  • fi'ili: Yanayin magana. Ana kunna saƙonnin kuskure (verbose) ta tsohuwa. Saita wannan zuwa 1 yana kunna saƙon kuskure na verbose (kamar umarnin da ba a sani ba: cire! ). Saita wannan zuwa 0 yana kashe kurakuran magana amma zai amsa da ! idan akwai kuskure. Kashe yanayin magana yana da amfani idan kuna ƙoƙarin magance kurakurai daga tsarin da aka saka.
  • echo: Yanayin echo. Yayin da ake cikin yanayin umarni, haruffa ana maimaita su ta tsohuwa. Saita wannan zuwa 0 yana kashe echo. Kashe wannan yana da amfani idan ana sarrafa kurakurai kuma ba kwa son a sake maimaita umarnin da aka aiko a baya zuwa OpenLog.
  • watsiRX: Sauke Gaggawa. A al'ada, OpenLog zai sake saitin gaggawa lokacin da RX fil ya ja ƙasa yayin sama. Saita wannan zuwa 1 zai kashe duban fil ɗin RX yayin haɓaka wutar lantarki. Wannan na iya zama taimako ga tsarin da zai riƙe layin RX ƙasa don dalilai daban-daban. Idan An kashe Gyaran Gaggawa, ba za ku iya tilasta naúrar baya zuwa 9600bps ba, da daidaitawa. file zai zama hanya ɗaya tilo don gyara ƙimar baud.

Yadda OpenLog ke Gyara Tsarin Kanfiga File
Akwai yanayi daban-daban guda biyar don OpenLog don gyara config.txt file.

  • Saita file samu: Yayin da ake haɓakawa, OpenLog zai nemi config.txt file. Idan da file An samo, OpenLog zai yi amfani da saitunan da aka haɗa kuma ya sake rubuta duk wani saitunan tsarin da aka adana a baya.
  • Babu saitin file samu: Idan OpenLog ba zai iya samun config.txt ba file to OpenLog zai ƙirƙiri config.txt kuma ya yi rikodin saitunan tsarin da aka adana a halin yanzu. Wannan yana nufin idan kun saka sabon katin microSD wanda aka tsara, tsarin ku zai kula da saitunan sa na yanzu.
  • Saitin lalatacce file samu: OpenLog zai goge gurɓataccen config.txt file, kuma zai sake rubuta duka saitunan EEPROM na ciki da saitunan config.txt file zuwa sananne-kyau jihar 9600,26,3,0,1,1,0 .
  • Ƙimar da ba bisa doka ba a cikin saitin file: Idan OpenLog ya gano duk wani saitunan da ke dauke da dabi'u ba bisa ka'ida ba, OpenLog zai sake rubuta gurɓatattun dabi'u a cikin config.txt file tare da saitunan tsarin EEPROM da aka adana a halin yanzu.
  • Canje-canje ta hanyar umarni da sauri: Idan an canza saitunan tsarin ta hanyar umarni da sauri (ko dai ta hanyar haɗin yanar gizo ko ta hanyar umarni na microcontroller) waɗannan canje-canje za a rubuta su duka zuwa tsarin EEPROM da kuma zuwa config.txt. file.
  • Sake saitin gaggawa: Idan OpenLog yana yin keken keke tare da jumper tsakanin RX da GND, kuma an saita bit of Reverride na gaggawa zuwa 0 (ba da izinin sake saitin gaggawa), OpenLog zai sake rubuta duka saitunan EEPROM na ciki da saitunan config.txt. file zuwa sananne-kyau jihar 9600,26,3,0,1,1,0 .

Shirya matsala

Akwai zaɓuɓɓuka daban-daban da yawa don bincika idan kuna da matsalolin haɗawa akan serial Monitor, kuna da matsala tare da abubuwan da aka jefar a cikin rajistan ayyukan, ko yaƙi da OpenLog bricked.
Duba STAT1 LED Halayen
STAT1 LED yana nuna halaye daban-daban don kurakurai iri biyu daban-daban.

  • 3 Blinks: Katin microSD ya kasa farawa. Kuna iya buƙatar tsara katin tare da FAT/FAT16 akan kwamfuta.
  • 5 Blinks: OpenLog ya canza zuwa sabon ƙimar baud kuma yana buƙatar yin keken wuta.

Biyu Duba Tsarin Rubutun Rubutu
Idan kana amfani da tsohowar OpenLog.ino exampHar ila yau, OpenLog zai goyi bayan ƙananan kundin adireshi biyu kawai. Kuna buƙatar canza FOLDER_TRACK_DEPTH daga 2 zuwa adadin ƙananan bayanan da kuke buƙatar tallafawa. Da zarar kun gama wannan, sake tattara lambar sama, sannan ku loda firmware da aka gyara.
Tabbatar da Lambar Files a cikin Tushen Directory
OpenLog zai goyi bayan log ɗin 65,534 kawai files a cikin tushen directory. Muna ba da shawarar sake fasalin katin microSD don inganta saurin shiga.
Tabbatar da Girman Firmware ɗin da aka gyara
Idan kuna rubuta zanen al'ada don OpenLog, tabbatar da cewa zanenku bai fi 32,256 girma ba. Idan haka ne, za ta yanke cikin babba 500 bytes na Flash memory, wanda Optiboot serial bootloader ke amfani da shi.
Duba sau biyu File Sunaye
Duka file sunayen su zama alpha-lambobi. MyLOG1.txt yayi kyau, amma Hi !e _.txt bazai yi aiki ba.
Yi amfani da 9600 Baud
OpenLog yana aiki daga ATmega328 kuma yana da iyakataccen adadin RAM (bytes 2048). Lokacin da kuka aika serial characters zuwa OpenLog, waɗannan haruffan suna ɓoyewa. Ƙayyadaddun Sauƙaƙe Ƙungiya na SD yana ba da damar katin SD ya ɗauki har zuwa 250ms (sashe 4.6.2.2 Rubuta) don yin rikodin toshe bayanai zuwa ƙwaƙwalwar walƙiya.
A 9600bps, wato 960 bytes (10 bits per byte) a sakan daya. Wato 1.04ms kowace byte. OpenLog a halin yanzu yana amfani da 512 byte karɓar buffer don haka zai iya adana kusan 50ms na haruffa. Wannan yana bawa OpenLog damar samun nasarar karɓar duk haruffa masu zuwa a 9600bps. Yayin da kuke ƙara ƙimar baud, buffer ɗin zai šauki na ɗan lokaci.
Buffer Buffer Lokacin wucewa

Baud Rate Lokaci kowane byte  Lokaci Har sai Buffer ya cika
9600 bps 1.04ms 532ms
57600 bps 0.174ms 88ms
115200 bps 0.087ms 44ms

Yawancin katunan SD suna da saurin rikodin lokacin fiye da 250ms. Wannan zai iya shafar 'class' na katin da adadin bayanan da aka riga aka adana akan katin. Magani shine a yi amfani da ƙananan baud kudi ko ƙara yawan lokaci tsakanin haruffan da aka aika a mafi girma na baud.
Tsara Katin MicroSD ɗin ku
Ka tuna amfani da kati mai ƴan kaɗan ko a'a files da shi. Katin microSD tare da darajar 3.1GB na ZIP files ko MP3s suna da lokacin amsawa a hankali fiye da katin wofi.
Idan baku tsara katin microSD ɗinku akan Windows OS ba, sake tsara katin microSD kuma ƙirƙirar DOS filetsarin akan katin SD.
Canza katunan MicroSD
Akwai nau'ikan masu kera kati daban-daban, katunan da aka yi wa lakabi, girman kati, da azuzuwan kati, kuma maiyuwa ba duka suke aiki da kyau ba. Yawanci muna amfani da katin microSD na 8GB 4, wanda ke aiki da kyau a 9600bps. Idan kuna buƙatar ƙimar baud mafi girma, ko sararin ajiya mafi girma, kuna iya gwada katunan aji 6 ko sama da haka.
Ƙara Jinkirta Tsakanin Rubutun Hali
Ta ƙara ɗan jinkiri tsakanin Serial.print() kalamai, za ka iya ba OpenLog damar yin rikodin halin yanzu
buffer.
Don misaliampda:
Serial.fara (115200);
don (int i = 1; i <10; i++) {
Serial.print(i, DEC);
Serial.println(":abcdefghijklmnopqrstuvwxyz-!#");
}

mai yiwuwa ba za a shiga da kyau ba, saboda akwai haruffa da yawa da ake aikowa kusa da juna. Saka ƙaramin jinkiri na 15ms tsakanin manyan haruffan rubutu zai taimaka Buɗe Log rikodin ba tare da sauke haruffa ba.
Serial.fara (115200);
don (int i = 1; i <10; i++) {
Serial.print(i, DEC);
Serial.println(":abcdefghijklmnopqrstuvwxyz-!#");
jinkirta (15);
}

Ƙara Arduino Serial Monitor Compatibility
Idan kuna ƙoƙarin amfani da OpenLog tare da ginannen ɗakin karatu na serial ko ɗakin karatu na SoftwareSerial, kuna iya lura da batutuwa tare da yanayin umarni. Serial.println() yana aika duka sabon layi DA dawowar kaya. Akwai madadin umarni guda biyu don shawo kan wannan.
Na farko shine a yi amfani da umurnin \ r (ASCII karusar dawowa):
Serial.print("TEXT\r");
A madadin, zaku iya aika ƙimar 13 (dawowar karusar ƙima):
Serial.print("TEXT");
Serial.rubutu (13);

Sake saitin gaggawa
Ka tuna, idan kana buƙatar sake saita OpenLog zuwa tsohuwar yanayin, za ka iya sake saita allon ta hanyar ɗaure fil ɗin RX zuwa GND, kunna OpenLog, jira har sai LEDs sun fara lumshewa gaba ɗaya, sa'an nan kuma kunna OpenLog da cire jumper.
Idan kun canza bit override na gaggawa zuwa 1, kuna buƙatar canza tsarin file, kamar yadda Sake saitin Gaggawa ba zai yi aiki ba.
Duba tare da Al'umma
Idan har yanzu kuna da matsala game da OpenLog ɗin ku, da fatan za a bincika abubuwan da ke faruwa a yanzu da kuma rufaffiyar ma'ajin mu na GitHub nan. Akwai babbar al'umma da ke aiki tare da OpenLog, don haka da alama wani ya sami gyara don matsalar da kuke gani.

Albarkatu da Ci gaba

Yanzu da kun sami nasarar shigar da bayanai tare da OpenLog ɗin ku, zaku iya saita ayyukan nesa da saka idanu akan duk yuwuwar bayanan da ke zuwa. Yi la'akari da ƙirƙirar aikin Kimiyyar Jama'a na ku, ko ma mai bin diddigin dabbobi don ganin abin da Fluffy ke yi lokacin fita da kusa!
Bincika waɗannan ƙarin albarkatu don magance matsala, taimako, ko zaburarwa don aikinku na gaba.

  • BudeLog GitHub
  • Illuminune Project
  • Hokup na LilyPad Light Sensor
  • BadgerHack: Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙasa
  • Farawa tare da OBD-II
  • Vernier Photogate

Kuna buƙatar ƙarin wahayi? Duba wasu daga cikin waɗannan koyawa masu alaƙa:
Sensor Matsayin Ruwa Mai Nisa na Photon
Koyi yadda ake gina firikwensin matakin ruwa mai nisa don tankin ajiyar ruwa da kuma yadda ake sarrafa famfo bisa ga karatun!
Sensor Matsayin Ruwa Mai Nisa na Photon
Koyi yadda ake gina firikwensin matakin ruwa mai nisa don tankin ajiyar ruwa da kuma yadda ake sarrafa famfo bisa ga karatun!
Shiga Data zuwa Google Sheets tare da Tessel 2
Wannan aikin ya ƙunshi yadda ake shigar da bayanai zuwa Google Sheets hanyoyi biyu: ta amfani da IFTTT tare da a web haɗi ko kebul na USB da “sneakernet” ba tare da.
Bayanin Sensor Graph tare da Python da Matplotlib
Yi amfani da matplotlib don ƙirƙirar bayanan zafin jiki na ainihin lokacin da aka tattara daga firikwensin TMP102 da aka haɗa da Rasberi Pi.
Idan kuna da wata amsa koyawa, da fatan za a ziyarci sharhi ko tuntuɓi ƙungiyar tallafin fasaha a TechSupport@sparkfun.com.

Tambarin SparkFun

Takardu / Albarkatu

SparkFun DEV-13712 SparkFun Ci gaban Al'amuran [pdf] Jagorar mai amfani
DEV-13712, DEV-11114, DEV-09873, CAB-12016, COM-13833, COM-13004, PRT-00115, PRT-08431, DEV-13712 SparkFun Development Boards, Boards Development Board, DEV-13712

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *