Sol-Ark-LOGO

Lokacin Amfani da Sol-Ark

Sol-Ark-Lokacin-Amfani-Aikace-aikace-PRODUCT

Ƙarsheview

  • Lokacin Amfani (TOU) saituna ne a menu na Saitin Grid don sarrafa cajin baturi da fitarwa yayin da mai jujjuyawar ke haɗe zuwa wutar grid ko wasu hanyoyin wutar AC.
  • Ya fi dacewa a yi amfani da waɗannan saitunan Lokacin Amfani don fitar da baturin don rufe kaya yayin da aka haɗa zuwa grid. Wannan zai ba da damar amfani da batura fiye da dalilai na ajiyar gaggawa.
  • Akwai ƙayyadaddun shari'o'in amfani don aikace-aikacen kashe-gizo da suka haɗa da sarrafa janareta kuma.Sol-Ark-Lokacin-Amfani-Aikace-aikacen-FIG-1

Lokaci

  • Saitin lokaci a kowane akwati shine lokacin farawa na kowane lokaci toshewa. Toshewar lokaci na ƙarshe yana zagaye daga lokaci 6 zuwa lokaci 1.
  • Waɗannan saitunan Lokaci dole ne su kasance cikin tsari na lokaci daga 0000 zuwa 2400 kuma zaku iya canza lokutan zuwa AM/PM ta zuwa menu na Saita na asali → Nuni.

Wutar (W)

  • Waɗannan saitunan su ne matsakaicin ikon da aka ba da izini daga baturi a kowane toshe lokaci.
  • Idan nauyinka ya zarce saitin Wuta(W) kuma babu hasken rana, mai juyawa Sol-Ark ɗinka zai yi amfani da sauran ƙarfin da ake da shi kamar wutar lantarki don rufe nauyin da batir ɗin ya bayar.

Bat

  • Waɗannan saitunan suna sarrafa fitarwa/cajin baturi yayin ƙayyadadden lokacin ramin. Wannan zai kasance a cikin Voltage ko % dangane da saitin Batt.
  • Ma'anar wannan ƙimar tana canzawa dangane da wanda (idan akwai) an zaɓi akwatunan rajista (Caji ko Siyar); Za a bayyana duk ma'anoni masu yiwuwa a cikin wannan takarda daga baya.

Caji

  • Bada inverter ya yi cajin baturi daga tushen AC (Grid, Generator, ko AC hade da shigar da su) da aka haɗa da inverter na Sol-Ark a ƙayyadadden toshewar lokaci har sai an isa saitin Batt.
  • PV koyaushe zai yi cajin baturin ba tare da la'akari da ko an zaɓi Cajin ko a'a.

Sayarwa

  • Bada damar inverter ya saki baturin kuma ya tura ƙarfin baturi zuwa Grid breaker ko grid a ƙimar saitin Wuta(W) har sai an hadu da saitin Batt.
  • KAR KA HANYAR CIGABA DA SAIYAR DA KWALLANA A KOWANE LOKACIN DA AKA SAMU KAMAR YADDA ZAI IYA HAIFARAR DA BAN NUFIN.

Yanayin Aiki Daban-daban Yana shafar Lokacin Amfani

Siyar da Grid + Lokacin Amfani

  • Wannan haɗin zai yi amfani da samuwan PV da ƙarfin baturi don tura adadin Wuta (W) da aka saita baya ta hanyar Grid breaker.
  • Idan samar da PV ya isa ya rufe adadin Max Sell (lambar da ke kusa da Grid Sell), ba za a saki baturin ba.
  • A cikin wannan haɗin, akwatunan caji ba sa buƙatar dubawa don sayar da ƙarfin baturi zuwa ga grid breaker saboda inverter koyaushe zai sayar da adadin Power(W) da aka tsara a koyaushe zuwa ga mai karyawar Grid har sai adadin Max Sell ya cika ko baturin. SOC ya isa saitin Batt don toshe lokaci.
  • Ba duk wutar da aka tura baya ga grid ɗin ba ne za a siyar da shi zuwa grid, ƙila za a iya cinye shi da lodi a cikin babban kwamitin sabis.
  • Idan kuna son saka idanu akan adadin wutar da aka siyar zuwa grid, da fatan za a yi amfani da yanayin “Ilimited Power to Home” tare da CTs da aka kawo.

Ƙarfin Ƙarfi zuwa Gida + Lokacin Amfani

  • Wannan haɗin yana buƙatar shigar da firikwensin CT a daidai wuri tare da madaidaicin polarity.
  • A cikin wannan haɗin, za a yi amfani da PV don cajin baturi da kuma kunna duk kayan aikin gida idan akwai. Za'a yi amfani da baturin don ɗaukar nauyin gidan gabaɗaya lokacin da PV ba ya samuwa ko kuma baya samar da isasshiyar adadin nauyin gidan gaba ɗaya;
  • Wannan zai ci gaba har sai batirin SOC ya isa saitin Batt a ko ƙasa da ƙimar saitin Wuta (W) don ramin lokacin da ya dace. Idan PV da baturi ba za su iya rufe lodi ba, mai inverter zai zana daga grid zuwa ikon sauran lodi.
  • Akwatunan caji a cikin wannan haɗin za su yi amfani da grid don cajin baturi kuma Akwatunan Siyarwa za su sayar da wutar lantarki zuwa grid har sai batirin SOC ya isa saitin Batt a ƙimar saitin Power(W).

Ƙarfin Ƙarfi zuwa Gida + Lokacin Amfani + Siyar da Grid

  • Wannan haɗin yana buƙatar shigar da firikwensin CT a daidai wuri tare da madaidaicin polarity.
  • Yayi kama da Iyakantaccen Ƙarfin Gida + Lokacin Amfani. Maimakon samar da PV yana ƙoƙarin daidaita nauyin gidan gabaɗaya, PV zai samar da ƙarfi gwargwadon iko.
  • Yin amfani da samar da PV da aka ƙirƙira don kunna kaya, cajin baturi, da sayar da duk wani ƙarfin da ya rage a baya zuwa grid.

Ƙarfin Ƙarfi don Lodawa + Lokacin Amfani

  • A cikin wannan haɗin, za a yi amfani da PV don yin cajin baturi da kuma ƙarfafa ƙananan ɓangaren kaya mai mahimmanci da aka haɗa da Load breaker akan inverter Sol-Ark idan akwai. Za'a yi amfani da baturi don rufe babban sashin kaya mai mahimmanci akan mai fashewar Load lokacin da samar da PV baya samuwa ko kuma rashin samar da isasshen abin da zai iya rufe babban sashin kaya har sai batirin SOC ya isa saitin Batt a ko ƙasa da ƙimar ƙarfin. (W) saitin lokaci.
  • Idan PV ko baturi ba zai iya yin iko da lodi ba, mai jujjuyawar zai zana daga grid don kunna babban nauyin kaya.
  • Akwatunan caji a cikin wannan haɗin za su yi amfani da grid ko janareta don cajin baturi kuma Akwatunan Siyar za su aika da wutar lantarki zuwa grid breaker har sai batirin SOC ya isa saitin Batt a ƙimar saitin Power(W).
  • Ba duk wutar da aka tura baya ga grid ɗin ba ne za a siyar da shi zuwa grid, ƙila za a iya cinye shi da lodi a cikin babban kwamitin sabis.
  • Idan kuna son saka idanu akan adadin wutar da aka siyar zuwa grid, da fatan za a yi amfani da yanayin “Iyakantaccen Ƙarfin Gida” tare da CTs masu dacewa.

Ƙarfin Ƙarfi don Lodawa + Lokacin Amfani + Siyar da Grid

  • Yayi kama da Ƙarfin Ƙarfi don Load + Lokacin Amfani. Maimakon samar da PV yana ƙoƙari ya dace da ƙananan ƙananan kayan aiki, PV zai samar da iko mai yawa kamar yadda zai yiwu.
  • Yin amfani da samar da PV da aka ƙirƙira don kunna ƙaramin kwamiti mai nauyi mai mahimmanci, cajin baturi, da siyar da duk wani ƙarfin da ya rage a baya zuwa grid.
  • Ba duk wutar da aka tura baya ga grid ɗin ba ne za a siyar da shi zuwa grid, ƙila za a iya cinye shi da lodi a cikin babban kwamitin sabis.
  • Idan kuna son saka idanu akan adadin wutar da aka siyar zuwa grid, da fatan za a yi amfani da yanayin “Iyakantaccen Ƙarfin Gida” tare da CTs masu dacewa.

Aikin Kashe-Grid Generator Control

  • Ko da yake ba a yi amfani da TOU gabaɗaya a cikin yanayi na waje, ana iya amfani da TOU don sarrafa janareta daidai lokacin cajin batura. Lokacin amfani da saitunan TOU daga grid tare da janareta ta atomatik mai waya 2, tare da duba akwatunan caji, relay mai sarrafa janareta zai buɗe da'irar don rufe janareta yayin da baturin SOC ya isa wurin saita Batt. Farawar janareta zai ci gaba da bin wuraren saita caji (Menu Saita Batt → Cajin), ba kowane saitunan TOU ba duk da akwatunan cajin da ake duba.
  • Ana buƙatar bincika duk akwatunan caji don tabbatar da cewa janareta na iya kunna kowane ramin lokaci don cajin baturi idan an buƙata.

Grid Peak Aske

  • Idan kuna amfani da zaɓin Grid Peak Shaving akan inverter, TOU zai kunna ta atomatik; Ana buƙatar TOU don kunnawa yayin amfani da Grid Peak Aske.
  • Don Allah kar a yi wani canje-canje ga menu na saitin TOU lokacin da kuke amfani da Grid Peak Shaving saboda yana iya gabatar da al'amuran da ba zato ba tsammani ga aikin yau da kullun na inverter Sol-Ark.

Saita TOU Examples – Mafi Yawan Aikace-aikace 

  • Kan-Grid: Kashe kayan lodi na dare, Caji Lokacin Rana Ba tare da Siyayya daga Grid ba, da Siyar da PV wuce gona da iriSol-Ark-Lokacin-Amfani-Aikace-aikacen-FIG-2
  • Wannan shine mafi yawan aikace-aikacen TOU, ta amfani da inverter na Sol-Ark don iyakance adadin wutar da ake shigo da su daga grid.
  • Za'a iya daidaita ƙimar Lokaci zuwa mafi kyawun layi tare da fitowar alfijir/faɗuwar rana don dacewa, yayin da saitin Wuta (W) zai dogara da ƙimar Ah na bankin baturin ku.
  • Idan Max A Cajin/Discharge (Batt Setup Menu → Batt) shine 185A, to zaku iya saita ƙimar Power(W) zuwa 9000W, don tsohonample.
  • Ƙimar Batt (V ko %) za ta dogara ne da ƙimar Ah na bankin baturi da shawarar masana'anta batir. Gabaɗaya, batirin lithium (LiFePo4) na iya yin zurfafa hawan keke kowace rana ba tare da fitowar ba (don haka 30% a cikin tsohonample image), amma gubar acid ko ambaliyar ruwa chemistry na baturi ba za su iya kula da fitar yau da kullum na wannan adadin. Don batirin gubar acid, kar a sauke ƙasa da 70% SOC (ko daidai voltage) kullum don tsawaita rayuwar baturi sosai.
  • Mai kera baturi koyaushe zai kasance yana faɗin ƙarshe, don haka idan ba ku da tabbas, da fatan za a tuntuɓi su don tabbatar da matsayinsu kuma tabbatar da cewa kuna aiki tsakanin iyakokin garanti (idan akwai).
  • Muna ba da shawarar amfani da SOC% ko Voltage ga kowane lokaci ramummuka, wannan zai tabbatar da cewa an raba ikon PV tsakanin kowane kaya da cajin baturi a lokaci guda. Idan ka saita ƙimar Batt zuwa 100% (ko taso kan ruwa voltage), to, ikon PV zai gudana kamar yadda zai yiwu zuwa batura kuma grid zai ba da wutar lantarki ga lodi har sai baturin ya kai 100%. Idan darajar Batt ta kiyaye %/V iri ɗaya a duk rana (30% a cikin tsohon muample) sa'an nan PV zai fara rufe duk lodi da farko da cajin batura da wuce haddi iko, kuma a karshe, da iko za a aika zuwa grid idan akwai.
  • Idan an zaɓi akwatin caja a lokacin, to ko dai grid ko janareta za su yi cajin batura har sai an kai SOC% ko V da aka zaɓa. Idan batura suna ƙasa da ƙimar Batt lokacin da lokacin caji ya fara, to nan take Grid zai fara cajin baturin har sai darajar Batt ta kai. Generators za su fara cajin baturin ne kawai da zarar an kai ƙimar Gen/Grid Start %/V (Batt Setup → Charge) amma za su yi cajin baturin har sai darajar Batt ta kai. A cikin lokaci guda, za a kira grid ko janareta don yin cajin baturi idan an riga an kai darajar Batt sai dai idan an sake cim ma Gen/Grid Start %/V sau ɗaya, ko sabon ramin lokaci ya fara da baturi a ƙarƙashin darajar Batt
  • Ba mu ba da shawarar kunna akwatin rajistan siyarwa don wannan yanayin amfani ba.

Akan-Grid: Ƙimar Ƙimar Mai amfani Bisa Mafi Muni (4 pm-9pm); Sayar da Wuta daga Batura don Tabbatar da Babu Shigowar Grid a Lokacin ZaɓaɓɓenSol-Ark-Lokacin-Amfani-Aikace-aikacen-FIG-3

  • An fi amfani da wannan aikace-aikacen a California inda wasu masu samar da kayan aiki ke cajin abokan cinikinsu dangane da amfani a wani takamaiman lokaci (watau 4 - 9 na yamma).
  • Za'a iya daidaita ƙimar lokaci zuwa mafi kyawun layi tare da lokacin cajin mai bada kayan aiki.
  • Saitin Wutar (W) zai dogara da ƙimar Ah na bankin baturin ku; Idan Max A Cajin/Discharge (Batt Setup Menu → Batt) shine 185A, to zaku iya saita ƙimar Power(W) zuwa 9000W, don tsohonample.
  • Ƙimar Batt (V ko %) za ta dogara ne da ƙimar Ah na bankin baturi da shawarar masana'anta batir. Gabaɗaya, batirin lithium (LiFePo4) ana iya yin hawan keke sosai kullun ba tare da fitowar ba (don haka 30% a cikin tsohonample image), amma sunadarai na batirin gubar ba za su iya ɗaukar fitar da wannan adadin yau da kullun ba. Don batirin gubar acid, kar a sauke ƙasa da 70% SOC (ko daidai voltage) kullum don tsawaita rayuwar baturi sosai.
  • Mai kera baturi koyaushe zai kasance yana faɗin ƙarshe, don haka idan ba ku da tabbas, da fatan za a tuntuɓi su don tabbatar da matsayinsu kuma tabbatar da cewa kuna aiki tsakanin iyakokin garanti (idan akwai).
  • Muna ba da shawarar amfani da SOC% ko Voltage na kowane lokaci ramummuka ana cajin ku akan mafi girma da amfani da 100% (float voltage) na sauran ramukan lokaci tare da zaɓin akwatunan caja.
  • Wannan zai tabbatar da cewa bankin baturi zai yi caji/cike lokacin da ba a buƙata ba.
  • Ƙimar Batt na lokutan rajistan tallace-tallace ya kamata ya dace da shawarwarin masana'antun baturin ku idan kuna nufin ɗaukar batura zuwa ƙimar su mafi ƙasƙanci.

Kashe-Grid: Madaidaicin Ikon Generator don Ajiye Man FeturSol-Ark-Lokacin-Amfani-Aikace-aikacen-FIG-4

  • Ana amfani da wannan aikace-aikacen a cikin shigarwar waje wanda ke haɗa janareta a cikin Grid ko Gen breaker na Sol-Ark.
  • Amfani da TOU yana ba da damar sarrafa daidai lokacin da janareta zai kunna da kashe (idan aka ba janareta ya dace da fara wayoyi biyu).
  • Za'a iya daidaita ƙimar lokaci zuwa mafi kyawun layi tare da zaɓinku, yayin da saitin Power(W) zai dogara da ƙimar Ah na bankin baturin ku.
  • Idan Max A Cajin/Discharge (Batt Setup Menu → Batt) shine 185A, to zaku iya saita ƙimar Power(W) zuwa 9000W, don tsohonample.
  • Ƙididdigar Ƙarfin (W) ba ta yin tasiri akan ƙimar da janareta zai yi cajin batura, wannan yana sarrafawa ta Gen/Grid Start A (Menu Saita Batt → Cajin).
  • Ƙimar Batt za ta dogara ne akan zaɓi tunda wannan shine yanke don cajin janareta.
  • Koyaushe baturin zai saki ƙasa zuwa Kashe %/V (Menu na Saitin Batt → Fitar) yayin kashe-grid. A cikin sama exampHar ila yau, janareta zai yanke a 60% baturi SOC.
  • KAR KA zaɓi akwatin rajistan siyarwa na kowane lokaci saboda wannan zai sa Sol-Ark ya tura ƙarfin baturi cikin janareta idan yana kan grid breaker.

Tukwici na TOU don Nasara

Waɗannan su ne wasu dabaru daban-daban don TOU:

  • TOU kawai ke sarrafa fitar da baturin yayin da grid ke nan. Idan akwai abin da ya faru na asarar grid ko kun kasance a kashe-grid, baturin koyaushe zai ƙare zuwa Rushe %/V (Menu Saita Baturi → Fitar).
  • Idan kuna da niyyar yin amfani da batir ɗin ku don daidaita yawancin lodi gwargwadon yiwuwa yayin da grid ɗin ke nan, to kuna iya saita ƙimar Batt ɗin ku a TOU ta zama daidai da ƙimar Low Batt %/V (Menu Saita Batt → Fitarwa). Low Batt shine mafi ƙarancin ƙima wanda aka ba da izinin fitar da batura zuwa ƙasa yayin da grid ke samuwa.
  • Idan kuna da niyyar amfani da batura azaman madogarar wutar lantarki a cikin asarar grid, saita ƙimar Batt ɗin ku a TOU daidai. Idan ka saita ƙimar Batt ta zama daidai da Low Batt %/V, to lokaci zai yiwu inda baturin yake a ƙimar Low Batt kuma yana da ƙaramin adadin ɗaki har sai an kai ga Kashe %/V. Ƙananan daki tsakanin waɗannan dabi'u, ƙarami bankin baturin ku, kuma mafi girman kayanku, da sauri za ku isa ƙimar Rushewa kuma ku fuskanci kuskure (yana haifar da rufewar inverter).
  • Irin waɗannan laifuffuka yawanci za su faru ne a cikin hasarar grid a lokacin mummunan yanayi ko a tsakiyar dare.
Marubuci/Edita Canji Sigar Sabon Sigar Software Bayan An Saki
Fernando & Vincent Tsabtace Takardu 1.2 MCU XX10 || Farashin COMM1430

Takardu / Albarkatu

Lokacin Amfani da Sol-Ark [pdf] Jagorar mai amfani
Lokacin Amfani, Aikace-aikacen

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *