8 Bit da 32 Bit Microcontrollers
MCU JAGORANCI NA IOT
8-bit da 32-bit Microcontrollers
Ƙware Sauƙin ƙaura zuwa Haɗin Waya mara waya tare da Ƙarfi mafi ƙanƙanci, MCUs Mafi Girma
Microcontrollers (MCUs) sune kashin bayan na'urorin IoT, suna ba da ikon sarrafawa da aikin da ake buƙata don komai daga na'urorin gida masu wayo zuwa wearables da injunan masana'antu masu rikitarwa. Sau da yawa ana tunanin su a matsayin kwakwalwar na'urori da tsarin da yawa, wanda ke sanya su a fili ɗaya daga cikin mahimman abubuwan.
Lokacin zabar na'urori masu sarrafawa, masu yin na'urori galibi suna neman ƙaramin girma, araha, da ƙarancin amfani da wutar lantarki - sanya MCUs su zama masu fafutuka. Menene ƙari, za su iya sa sarrafa dijital na na'urori da matakai masu amfani ta hanyar rage girma da farashi
idan aka kwatanta da ƙirar ƙira waɗanda ke kira don raba microprocessors da abubuwan tunawa.
Zaɓin tsarin dandamali mai dacewa yana da mahimmanci. Ko neman gina na'urori masu alaƙa ko waɗanda ba a haɗa su ba, kun zo wurin da ya dace. Duk samfuran Silicon Labs suna tushen MCU ne, don haka za mu iya yin alƙawarin dogaro da masu yin na'urar a cikin kowane aikace-aikacen da aka ba mu shekaru da yawa na gwaninta.Silicon Labs'MCU Portfolio ya ƙunshi iyalai biyu na MCU, kowannensu yana yin takamaiman manufa:
Silicon Labs 32-bit MCUs
Na'urori masu auna wutar lantarki, abubuwan ci gaba
Silicon Labs 8-bit MCUs
Duk abubuwan da ake buƙata, haske akan farashi
Fayil ɗin Silicon Labs'MCU
An gina babban fayil ɗin mu na MCU akan tushen ƙirar rediyo da tarihin ƙirƙira fasaha. Silicon Labs yana ba da duka biyun 8-bit da 32-bit MCUs, waɗanda aka ƙera don biyan buƙatu daban-daban na aikace-aikacen IoT na zamani azaman mafita ta tsayawa ɗaya don haɓaka aikace-aikacen waya da mara waya.
Tare da saurin samun dama ga sanannun albarkatun haɓakawa, dandamalinmu yana ba da cikakkiyar madaidaicin ƙarancin ƙarfi, masu sarrafa microcontrollers masu sauri, kayan haɓakawa, ƙwararrun tsohonample code, da ci-gaban iya gyara kuskure, da kuma sauƙin ƙaura zuwa ayyukan mara waya a cikin ka'idoji.
Dukansu 8-bit da 32-bit MCUs suna magance ƙalubale daban-daban kuma suna da matsayi a ci gaban IoT na zamani.
8-bit MCUs
Yi ƙari cikin ɗan lokaci tare da:
- Ƙananan iko
- Ƙananan jinkiri
- Ingantattun kayan aikin analog da na dijital
- Taswirar fil mai sassauƙa
- Babban saurin agogon tsarin
32-bit MCUs
MCUs mafi kyawun kuzari a duniya, manufa don:
- Aikace-aikace masu ƙarancin ƙarfi
- Aikace-aikace masu amfani da makamashi
- Ƙimar amfani da wutar lantarki
- Ayyukan da aka haɗa na ainihi
- AI/ML
Abin da ke Sanya Silicon Labs' MCU Fayil Baya
8-bit MCUs: Ƙananan Girma, Babban Ƙarfi
Silicon Labs' 8-bit MCU portfolio an ƙera shi don isar da mafi saurin gudu da mafi ƙarancin ƙarfi, yayin da ake magance gauraye-sigina da ƙalubalen da ke tattare da ƙarancin latency.
Sabuwar ƙari ga fayil ɗin 8-bit, EFM8BB5 MCUs yana ƙarfafa masu haɓakawa tare da madaidaicin dandamali mai haɗaɗɗiya, manufa don canzawa daga tsofaffin sadaukarwa na 8-bit.
Jagoran Masana'antu Tsaro
Lokacin da kuke son samfuran ku suyi tsayayya da mafi ƙalubale hare-haren tsaro na intanet, zaku iya amincewa da fasahar Silicon Labs don kiyaye sirrin abokan cinikin ku.Mafi kyawun Kayan Aikin-Aji
RTOS mai jagorantar masana'antu tare da kwaya kyauta, tallafin IDE don Keil, IAR, da Kayan aikin GCC don haɓaka tafiyar ci gaba.Platform mai daidaitawa
MCUs ɗin mu suna ba da masu kera na'urar mafita ta tsayawa ɗaya don haɓaka aikace-aikacen waya da mara waya da ƙaura zuwa ayyukan mara waya a cikin ƙa'idodi.
Haɗin Kai Muhalli
Simplicity Studio an tsara shi don sauƙaƙe tsarin haɓakawa cikin sauƙi, sauri, da inganci ta hanyar samar da masu ƙira da duk abin da ake buƙata daga farko zuwa ƙarshe.Siffar-Yawa
MCUs ɗin mu na haɗe-haɗe suna da cikakkiyar ma'amala na ayyuka masu girma, na'urori da ayyukan sarrafa iko.
Ƙarfafa Gine-gine
Don aikace-aikacen da ke da ƙananan buƙatun wutar lantarki, fayil ɗin mu na 32-bit da 8-bit MCUs sune mafi yawan na'urori masu dacewa da kuzari da ake samu.
Haskakawa akan EFM8BB5 MCUs: Saboda Sauƙi Mahimmanci
Tare da ƙananan zaɓuɓɓukan fakitin ƙanana kamar 2 mm x 2 mm da farashin gasa don biyan ko da mafi yawan masu zane-zane na kasafin kuɗi, dangin BB5 sun zarce duka biyu azaman hanyar haɓaka samfuran data kasance tare da sauƙin aiki kuma azaman MCU na farko.
Ƙirarsu mai wayo, ƙaramin ƙira ya sa su zama mafi girman maƙasudin 8-bit MCU na gabaɗaya, suna ba da ingantattun na'urorin analog da na sadarwa tare da sanya su manufa don aikace-aikacen da ke da iyaka.
Inganta allo
Rage girman fakitin MCU
Rage farashin samfur
Saukewa: BB52 | Saukewa: BB51 | Saukewa: BB50 | |
Bayani | Babban manufa | Babban manufa | Babban manufa |
Core | Bututun C8051 (50 MHz) | Bututun C8051 (50 MHz) | Bututun C8051(50 MHz) |
Max Flash | 32 kB | 16 kB | 16 kB |
Max RAM | 2304 B | 1280 B | 512 B |
Babban darajar GPIO | 29 | 16 | 12 |
8-bit Applications:
Buƙatar 8-BitMCUs yana nan don Kasancewa Yawancin masana'antu har yanzu suna kira ga MCUs waɗanda ke yin
wani aiki mai dogaro kuma tare da ɗan rikitarwa kamar yadda zai yiwu. Tare da Silicon Labs' 8-bit MCUs, masana'antun na iya mai da hankali kan matsalolin da ke buƙatar ƙarin kulawa. Mun samu sauran.
![]() |
Kayan wasan yara |
![]() |
Na'urorin likitanci |
![]() |
Tsaro |
![]() |
Kayan Aikin Gida |
![]() |
Kayan aikin wuta |
![]() |
Ƙararrawar hayaki |
![]() |
Kulawa da Kai |
![]() |
Kayan lantarki na mota |
32-bit MCUs: Ƙananan Ƙarfafa Gine-gine
Silicon Labs' EFM32 32-bit MCU iyalai su ne mafi yawan makamashi abokantaka microcontrollers a duniya, musamman dace don amfani a cikin low-power da makamashi m aikace-aikace, ciki har da makamashi, ruwa, da gas metering, gini aiki da kai, ƙararrawa da tsaro, da šaukuwa likita / dacewa kayan aiki.
Tunda maye gurbin baturi sau da yawa ba zai yiwu ba saboda dalilai na samun dama da farashi, irin waɗannan aikace-aikacen suna buƙatar yin aiki na tsawon lokaci ba tare da wutar lantarki ta waje ko sa hannun ma'aikaci ba.
Dangane da ARM® Cortex® -M0+, Cortex-M3, Cortex-M4 da Cortex-M33, MCUs ɗin mu na 32-bit suna haɓaka rayuwar baturi ga waɗanda "mai wuyar isarwa", masu amfani da wutar lantarki da aikace-aikacen masana'antu.
Saukewa: PG22 | Saukewa: PG23 | Saukewa: PG28 | Saukewa: PG26 | Saukewa: TG11 | GG11 | GG12 | |
Bayani | Babban manufa | Ƙarfin Ƙarfin Ƙarfi, Ƙarfin Ƙarfafawa | Babban manufa | Babban manufa | Amintaccen Makamashi | Babban Ayyuka Ƙananan makamashi |
Babban Ayyuka Ƙananan makamashi |
Core | Cortex-M33 (76.8 MHz) |
Cortex-M33 (80 MHz) |
Cortex-M33 (80 MHz) |
Cortex-M33 (80 MHz) |
ARM Cortex- M0+ (48 MHz) |
ARM CortexM4 (72 MHz) |
ARM CortexM4 (72MHZ) |
Max Flash (kB) | 512 | 512 | 1024 | 3200 | 128 | 2048 | 1024 |
Max RAM (kB) | 32 | 64 | 256 | 512 | 32 | 512 | 192 |
Babban darajar GPIO | 26 | 34 | 51 | 64 + 4 Sadaukarwa Analog IO |
67 | 144 | 95 |
Abin da ke Sanya 32-bitPortfolio Baya
Ƙananan Ƙarfafa Gine-gine
EFM32 MCUs sun ƙunshi muryoyin ARM Cortex® tare da naúrar iyo da ƙwaƙwalwar Flash kuma an tsara su don ƙarancin ƙarfi ta amfani da ƙarancin 21 µA/MHz a yanayin aiki. An ƙera na'urorin don auna ƙarfin amfani da ƙarfi a cikin yanayin makamashi huɗu, gami da yanayin barci mai zurfi kamar ƙasa da 1.03 µA, tare da riƙewar RAM 16 kB da agogon aiki na ainihi, haka kuma yanayin ɓoye na 400 nA tare da 128 bytes na riƙe RAM da lokacin kira.
Mafi kyawun Kayan Aikin-Aji
Haɗin OS, tarin software na haɗin kai, IDE's da kayan aikin don haɓaka ƙira - duk a wuri ɗaya ne. RTOS mai jagorantar masana'antu tare da tallafin kernel IDE kyauta don Keil, IAR da GCC Tools don haɓaka ƙira tare da fasalulluka waɗanda ke ba da damar ayyuka kamar haɓakar amfani da makamashi da sauƙin gani na cikin kowane tsarin da aka haɗa.
Tsaro don Jurewa Mafi ƙalubale Hare-hare
Rufewa yana da ƙarfi kawai kamar tsaro wanda na'urar ta zahiri ke bayarwa. Mafi sauƙin harin na'urar shine harin nesa akan software don allurar malware wanda shine dalilin da ya sa tushen kayan aiki na amintaccen takalmin aminci yana da mahimmanci.
Yawancin na'urori na IoT ana samun sauƙin samun su a cikin sarkar samarwa kuma suna ba da izinin harin "Hannun-On" ko "Local", wanda ke ba da damar kai hari tashar jiragen ruwa ko amfani da harin jiki kamar nazarin tashoshi na gefe don dawo da maɓallai yayin ɓoyewar sadarwa.
Amintacciyar fasahar Silicon Labs za ta kiyaye sirrin abokan cinikin ku ba tare da la'akari da nau'in harin ba.
Yawan aiki don Rage farashi
Haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-haɗe microprocessors alfahari babban zaɓi na samuwa high-yi da lowpower peripherals on-chip mara maras tabbas memory, scalable memory sawun, crystal-kasa 500 ppm lokacin barci, da kuma hadedde ikon-sarrafa ayyuka.
Game da Silicon Labs
Silicon Labs shine babban mai ba da siliki, software, da mafita don mafi wayo, mafi haɗin duniya. Hanyoyin mu masu jagorancin masana'antu mara waya suna nuna babban matakin haɗin kai. Abubuwan hadaddun hadaddun sigina da yawa ana haɗa su cikin na'urar IC guda ɗaya ko tsarin-on-guntu (SoC), adana sarari mai ƙima, rage girman buƙatun amfani da wutar lantarki, da haɓaka amincin samfuran. Mu ne amintaccen abokin tarayya don manyan mabukaci da samfuran masana'antu. Abokan cinikinmu suna haɓaka mafita don aikace-aikace iri-iri, daga na'urorin likitanci zuwa haske mai wayo zuwa ginin sarrafa kansa, da ƙari mai yawa.
Takardu / Albarkatu
![]() |
SILICON LABS 8 Bit da 32 Bit Microcontrollers [pdf] Jagorar mai amfani 8 Bit da 32 Bit Microcontrollers, 8 Bit da 32 Bit Microcontrollers, Bit da 32 Bit Microcontrollers, Bit Microcontrollers, Microcontrollers |