LAMBDA SENSOR TESTER/SAMULATOR
MISALI NO: VS925.V2
VS925.V2 Lambda Sensor Tester Simulator
Na gode don siyan samfurin Sealey. Kerarre zuwa babban ma'auni, wannan samfurin zai, idan aka yi amfani da shi bisa ga waɗannan umarnin, kuma an kiyaye shi da kyau, zai ba ku shekaru na aiki mara matsala.
MUHIMMANCI: DON ALLAH KA KARANTA WADANNAN UMARNIN A HANKALI. LURA DA AMINCI BUKATAN AIKI, GARGAƊI & HANKALI. YI AMFANI DA KAYAN GIDA DAIDAI DA KULA DON MANUFAR WANDA AKE NUFI. RASHIN YIN HAKAN na iya haifar da lahani da/ko RAUNI KUMA ZAI RAYAR DA WARRANTI. KIYAYE WADANNAN UMARNIN LAFIYA DOMIN AMFANIN GABA.
![]() |
Koma zuwa littafin koyarwa |
![]() |
Saka kariyar ido |
TSIRA
GARGADI! Tabbatar da Lafiya da Tsaro, ƙananan hukumomi da ƙa'idodin aikin bita na gabaɗaya ana bin su yayin amfani da kayan aiki.
KADA KA yi amfani da ma'aunin gwaji idan ya lalace.
Tsaya mai gwadawa a cikin kyakkyawan yanayi mai tsabta don mafi kyawun aiki mafi aminci.
Tabbatar cewa motar da aka kulle tana da isassun goyan bayan ta tare da tsayawar gatari.
Sanya kariyar ido da aka amince. Ana samun cikakken kewayon kayan aikin aminci na sirri daga Sealey stockist.
Sanya tufafin da suka dace don guje wa ɓata lokaci. Kada ku sanya kayan ado kuma ku ɗaure dogon gashi.
Asusu don duk kayan aiki da sassan da ake amfani da su kuma kar a bar kowa akan ko kusa da injin.
Tabbatar an kunna birkin hannu akan motar da ake gwadawa kuma idan motar tana da watsawa ta atomatik, sanya shi a wurin shakatawa.
Koyaushe tabbatar da samun isassun iskar iska yayin aiki tare da injina yana gudana. Fitar da carbon monoxide (idan an shaka) na iya haifar da mummunar illa ga lafiya.
GARGADI! Lambda/O2 na'urori masu auna firikwensin suna cikin tsarin shaye-shaye, lokacin aiki akan su ku kasance masu sane da matsanancin zafi.
GABATARWA
Gwajin Zirconia da Titania lambda firikwensin da ECU. Ya dace da firikwensin waya 1, 2, 3 da 4, mai zafi da rashin zafi. Nunin LED yana nuna siginar crossover daga firikwensin. Yana daidaita sigina masu wadatarwa ko ƙwanƙwasa don bincika martanin ECU. Hoton sokin sokin don haɗi mai sauri da sauƙi tare da nuni don tabbatar da ainihin waya. Yana da ƙananan alamar baturi da baturi 9V (an kawota).
BAYANI
Samfurin No:………………………………………………………. VS925.V2
Baturi……………………………………………………………… 9V
Zazzabi Mai Aiki………………… 10°C zuwa 50°C
Ajiya Zazzabi……………………………………… 20°C zuwa 60°C
Girman (L x W x D)………………………………………………. 147x81x29mm
PANEL NUNA
Mai gwadawa na iya nuna wace waya akan firikwensin Lambda aka haɗa naúrar. Wannan yana gaya wa ma'aikaci wanda shine siginar waya don auna fitarwar Lambda kuma yana gano gaban wutar lantarki.tage (inda ya dace) da yanayin ƙasa na firikwensin.
AIKI
NOTE: TSOHON SAIRIN SHINE HANYOYIN SENSOR ZIRCONIA. TITANIA SENSOR DOLE NE A ZABI DA HANNU (duba ƙasa) & ARZIKI DA DARAJAR ARZIKI SUN JUYA.
4.1. ZABEN TITANIYA
4.2. Don zaɓar yanayin Titania, danna ""maɓallin yayin riƙe maɓallin "+ V". Lokacin da mai gwadawa ya kunna LED Titania zai haskaka. (fis.1)
NOTE: Dole ne injin ya kasance a yanayin zafin aiki na yau da kullun kuma yana aiki a 1500-2000RPM don gwada firikwensin O2.
An saka mai gwajin tare da faifan bidiyo mai huda waya wanda zai ba shi damar huda firikwensin wayoyi ba tare da lalacewa ba, (rufin yana sake fasalin yanayinsa na asali bayan cirewa).
4.3. Canja kan tester ta latsa "” button. Haɗa faifan ƙasa mai baƙar fata zuwa ƙasa mai kyau na chassis, ko mummunan tasha na baturin abin hawa. Haɗa shirin huda waya zuwa ɗaya daga cikin firikwensin wayoyi. Mai gwadawa na iya gwada firikwensin firikwensin 1, 2, 3, da 4.
4.4. Lokacin gwada na'urori masu auna firikwensin waya 2, 3 ko 4, panel mai nuna alama (fig.1) zai gano wace waya aka haɗa da ku.
4.5. Idan saman LED yana haskakawa yana nuna an haɗa hoton da aka haɗa zuwa wutar lantarkitage.
4.6. Idan LED na biyu ya haskaka wannan yana nuna haɗin kai ga samar da ECU 5V, (wanda ya dace a yanayin firikwensin Titania, inda ya dace).
4.7. LED mai buɗewa zai haskaka lokacin da aka kunna mai gwadawa amma ba a haɗa shi da kowane wayoyi na firikwensin ba, idan an yi mummunan haɗi zuwa kowane idan firikwensin firikwensin wannan LED ɗin zai tsaya a kunne. Da zarar an yi haɗi mai kyau LED ɗin zai fita, ɗayan ɗayan LED ɗin kuma zai haskaka don nuna wacce aka haɗa wayar firikwensin. Lokacin da aka haɗa wayar siginar fitilun da ke kan nunin tsaye za su fita, sannan nunin LED array A cikin taga Lambda zai kunna. (fis.1).
4.8. Kyakkyawan firikwensin zai nuna motsi a kan hanyar haske kuma zai haskaka LEDs a cikin taga Lambda. Da zarar taga Lambda ta haskaka, yi watsi da duk wani firgita na LEDs a cikin panel mai nuna alama.
4.9. Idan an haɗa shi cikin yanayin tsohuwa (ZIRCONIA), kuma manyan fitilun 2 kawai akan taga Lambda suna yawo, wannan na iya nuna firikwensin Titania. Barin naúrar da aka haɗa da wayar sigina, kashe naúrar kuma bi umarnin don zaɓar firikwensin Titania. Idan fitulun sun nuna motsi a saman taga Lambda, wannan zai nuna firikwensin Titania akan abin hawa.
TITANIA SENSOR (ALAMOMIN ARZIKI DA KYAU ANA JURIYA).
4.10. Lokacin da firikwensin Lambda ke aiki daidai a cikin yanayi mai kyau za a nuna wannan a cikin Window Lambda tare da tsararren LED yana haskakawa gabaɗaya daga jingina zuwa mai arziki sannan kuma a sake dawowa (duba fig.1). Ana maimaita wannan tsari akai-akai. Idan firikwensin ba ya aiki daidai ko kuma akwai kuskure tare da ECU wannan ba zai faru ba kuma tsararrun LED za su kasance a cikin ɓangarorin masu wadata ko ƙwanƙwasa na taga nuni, ya danganta da nau'in laifin.
4.11. Don gano tushen kuskuren, yi amfani da fasalin simulation na mai gwadawa don gabatar da sigina mai wadata ko jingina kuma duba ko wannan yana haifar da canji a cikin ayyukan LED akan taga Lambda. Latsa +V (Titania, danna 0V) akan mai gwadawa zai watsa siginar RICH zuwa ECU.
4.11.1. Idan da'irar tana aiki daidai gwargwado za ta yi rauni kuma sakamakon ya kamata ya bayyana ta hanyar raguwar saurin injin da ke faruwa. Da kyau, yakamata a yi amfani da na'urar tantance iskar gas guda huɗu don tabbatar da cewa ƙarfin cakuda ya bambanta don amsa siginar ƙarya da aka gabatar.
4.11.2. Idan babu amsa zai ba da shawarar matsalar waya/haɗin haɗi ko ECU mara kyau. Rashin man fetur mara kyau, rashin ƙonewa ko kuskuren na'urori masu auna sigina (wanda ke kan injin) shima zai iya haifar da irin wannan tasiri.
4.11.3. Idan akwai martani ga siginar da aka kwaikwayi yakamata a duba firikwensin Lambda, tsaftacewa da gwadawa, kuma a musanya ko musanya idan ya cancanta.
4.12. A wasu tsarin sarrafa mota, saka siginar da aka kwaikwayi na iya bayyana azaman lambar kuskure a ƙwaƙwalwar ECU lokacin da aka duba tare da mai karanta lamba.
4.13. Wasu tsarin gudanarwa suna da "na'urar gida mai laushi" ana kunna wannan lokacin da firikwensin Lambda ya gaza. ECU za ta shigar da siginar ƙima mai ƙarfi kusan. 500mV zuwa firikwensin don ba da damar tuƙi abin hawa cikin ƙananan gudu.
KIYAWA
5.1. Gwajin Lambda kayan aikin lantarki ne mai mahimmanci kuma yakamata a kula dashi kamar haka. Guji zafi mai zafi, girgiza injina da damp yanayi. Bincika igiyoyi don lalacewa da/ko sako-sako da haɗin kai tare da maye gurbin baturi shine kawai abin da ake buƙata.
5.2. MAYAR DA BATIRI
5.3. Lokacin da baturi voltage ne low LED a cikin nuna alama panel zai haskaka.
4.2.1. Tabbatar cewa an cire shirye-shiryen biyu daga firikwensin firikwensin da ma'anar ƙasa.
4.2.2. Cire murfin baturin a bayan mai gwadawa ta hanyar zamewa a kan kibiya.
4.2.3 Cire haɗin baturin kuma musanyawa da baturi iri ɗaya da ƙima, maye gurbin murfin baturin yana tabbatar da ya ƙunsa.
KIYAYE MUHIMMIYA
Maimaita kayan da ba'a so maimakon zubar da su a matsayin sharar gida. Duk kayan aiki, na'urorin haɗi da marufi yakamata a jera su, kai su cibiyar sake yin amfani da su kuma a zubar da su ta hanyar da ta dace da muhalli. Lokacin da samfurin ya zama mara amfani kuma yana buƙatar zubarwa, zubar da duk wani ruwa (idan an zartar) cikin kwantena da aka yarda da su kuma zubar da samfur da ruwa bisa ga ƙa'idodin gida.
YI RAJIBITA SIYAYARKA NAN
BAYANIN BATIRI
Ƙarƙashin ƙa'idodin Batirin Sharar gida da Ƙirar tarawa 2009, Jack Sealey Ltd yana so ya sanar da mai amfani cewa wannan samfurin ya ƙunshi baturi ɗaya ko fiye.
HUKUNCIN WEEE
Zubar da wannan samfurin a ƙarshen rayuwarsa ta aiki bisa bin umarnin EU kan Waste Electrical and Electronic Equipment (WEEE). Lokacin da ba a buƙatar samfurin, dole ne a zubar da shi ta hanyar kariya ta muhalli. Tuntuɓi hukumar sharar gida na gida don bayanin sake yin amfani da su.
Lura: Manufarmu ce ta ci gaba da haɓaka samfuran kuma don haka muna tanadin haƙƙin canza bayanai, ƙayyadaddun bayanai da sassan sassan ba tare da sanarwa ta gaba ba. Lura cewa akwai sauran nau'ikan wannan samfurin. Idan kuna buƙatar takardu don madadin nau'ikan, da fatan za a yi imel ko ku kira ƙungiyar fasaha ta mu technical@sealey.co.uk ko kuma 01284 757505.
Muhimmi: Babu wani alhaki da aka karɓa don yin amfani da wannan samfurin ba daidai ba.
Garanti: Garanti shine watanni 12 daga ranar siyan, wanda ake buƙatar tabbacin kowane da'awar.
Sealey Group, Kempson Way, Suffolk Business Park,
Bury St Edmunds, Suffolk Saukewa: IP32AR
01284 757500
sales@sealey.co.uk
www.sealey.co.uk
© Jack Sealey Limited
Sigar Harshen Asalin
Fitowa ta VS926.V2: 2 (H,F) 31/05/23
Takardu / Albarkatu
![]() |
SEALEY VS925.V2 Lambda Sensor Tester Simulator [pdf] Jagoran Jagora VS925.V2 Lambda Sensor Tester Simulator, VS925.V2, Lambda Sensor Tester Simulator, Sensor Tester Simulator, Gwajin Na'urar kwaikwayo, Na'urar kwaikwayo |