Tsarin Kyamara na ROTOCLEAR tare da Tagar Juyawa don Cikin Inji

Rotoclear C Basic
Littafin Aiki na Betriebsanleitung
Wannan jagorar don injinan ciki ne kuma an sabunta ta a ƙarshe a ranar 21 ga Maris, 2023. Ya maye gurbin duk sake dubawa na baya. Ba a maye gurbin tsoffin bita na littafin jagorar mai amfani ta atomatik. Nemo bita na yanzu akan layi a: www.rotoclear.com/en/CBasic-downloads.
Gabatarwa
Mun gode don siyan samfuranmu. Da fatan za a karanta wannan littafin a hankali kuma kula da rubutu da hotuna don amfani da samfurin daidai. Kafin farawa, tabbatar da karanta umarnin shigarwa. Rotoclear C Basic shine tsarin kamara don saka idanu akan tsari a wuraren da aka fallasa ga kafofin watsa labarai. Ana iya amfani da shi a cikin kayan aikin injin don saka idanu na wurin aiki ko kayan aiki akan sandal. Tsarin ya ƙunshi shugaban kyamara da naúrar HDMI. Ajiye wannan littafin jagorar mai amfani amintacce a wurin aiki, saboda ana kiyaye shi ta haƙƙin mallaka na Rotoclear GmbH.
Bayanin aminci
Kafin shigarwa da aiki da kayan aiki, karanta a hankali littattafan mai amfani don Rotoclear C Basic da kayan aikin injin tare da ayyukan aminci. Waɗannan sun ƙunshi bayanai game da ƙira da amintaccen amfani da tsarin. Mai ƙira ba shi da alhakin matsalolin da ke haifar da rashin bin wannan jagorar mai amfani. Kula musamman ga alamun lura.
Laifin abin alhaki
Mai sana'anta ba shi da alhakin asara kamar gobara, girgizar ƙasa, tsangwama na ɓangare na uku, ko wasu hatsarori, ko don asarar da ta shafi ganganci ko rashin amfani, rashin amfani, ko amfani a ƙarƙashin sharuɗɗan da ba su dace ba. Rotoclear GmbH zai yi lissafin duk wani lalacewa da ya haifar.
Bayani mai mahimmanci
Rotoclear, Rotoclear C Basic, da "Haskaka a Gani" alamun kasuwanci ne masu rijista na Rotoclear GmbH a Jamus da wasu ƙasashe. Nau'in farantin wani abu ne mai mahimmanci na kayan aiki. Duk wani gyare-gyare na kayan aiki da/ko gyare-gyaren nau'in farantin ko buɗe gidajen ya ɓata daidaito da garanti.
Amfani mara kyau
Amfani da shugaban kamara a haɗe tare da naúrar HDMI ban da wanda aka bayar yana cikin haɗarin ku.
Sanarwa kariyar bayanai
Ana nuna rafi daga kamara akan na'urar duba. Wannan yana nufin cewa yana iya yiwuwa view yankin da kyamarar take viewing. Wannan na iya nufin cewa ana iya lura da ma'aikata ko masu ba da sabis, misaliample a lokacin aikin kulawa. Dangane da dokokin ƙasar da ake sarrafa tsarin kamara, wannan na iya shafar abubuwan da suka shafi kariyar bayanai. Kafin sanya kyamarar aiki, da fatan za a tabbatar da cewa ana buƙatar ɗaukar duk wasu mahimman matakan da suka shafi kariyar bayanai.
Abubuwan da aka gyara
Ana shigar da naúrar HDMI galibi a cikin majalisar sarrafawa ko a cikin yanki mai kariya da ake nufi don na'urorin lantarki don haka ba shi da wani aji mai kariya. Naúrar tana sanye da:
- Haɗin wutar lantarki (Fig. 1-A) tare da hasken siginar shuɗi wanda aka shirya a ƙasa yana nuna matsayin wutar lantarki
- Hanya ɗaya don shugaban kyamara (Hoto 1-B)
- Fitarwa don haɗa na'urar duba HDMI (Hoto 1-C)
- Tashoshin USB guda biyu (Hoto 1-D)
A bayan naúrar HDMI, akwai ƙarin masu haɗawa don iko da sadarwa (Fig. 2).
Umarnin Amfani da samfur
- Kafin amfani da tsarin kamara na Rotoclear C, karanta jagorar mai amfani don tsarin kamara da kayan aikin injin tare da ayyukan aminci.
- Shigar da naúrar HDMI a cikin wani yanki mai kariya da ake nufi don na'urorin lantarki, kamar majalisar sarrafawa.
- Haɗa shugaban kamara zuwa naúrar HDMI ta amfani da ƙirar da aka bayar.
- Haɗa mai saka idanu na HDMI zuwa fitarwa akan naúrar HDMI.
- Kunna wuta zuwa naúrar HDMI kuma duba cewa hasken siginar shuɗi ne, yana nuna cewa an haɗa wutar lantarki kuma tana aiki.
- Za a nuna rafin kamara akan na'urar duba da aka haɗa.
- Tabbatar cewa an ɗauki duk wasu matakan da suka dace da ke da alaƙa da kariyar bayanai kafin sanya kyamarar aiki.
- Duk wani gyare-gyare na kayan aiki da/ko gyare-gyaren nau'in farantin ko buɗe gidajen ya ɓata daidaito da garanti.
- Amfani da naúrar HDMI ban da wanda aka bayar tare da shugaban kamara yana cikin haɗarin ku.
Yana maye gurbin duk abubuwan da suka gabata. Ba a maye gurbin tsoffin bita na littafin jagorar mai amfani ta atomatik. Nemo bita na yanzu akan layi a: www.rotoclear.com/ha/CBasic-zazzagewa.
Gabatarwa
Mun gode don siyan samfuran mu. Da fatan za a kula da rubutu da hotuna a cikin wannan jagorar don amfani da samfurin daidai. Kafin farawa, tabbatar da karanta umarnin shigarwa. Rotoclear C Basic shine tsarin kamara don saka idanu akan tsari a wuraren da aka fallasa ga kafofin watsa labarai. Ana iya amfani da shi a cikin kayan aikin injin don saka idanu na wurin aiki ko kayan aiki akan sandal. Tsarin ya ƙunshi shugaban kyamara da naúrar HDMI. Ajiye wannan littafin jagorar mai amfani amintacce a wurin aiki na kayan aiki. Wannan littafin mai amfani yana da kariya ta haƙƙin mallaka na Rotoclear GmbH.

Bayanin aminci Kafin shigarwa da sarrafa kayan aiki a hankali karanta jagorar mai amfani don Rotoclear C Basic da kayan aikin injin tare da ayyukan aminci. Waɗannan sun ƙunshi bayanai game da ƙira da amintaccen amfani da tsarin. Mai ƙira ba shi da alhakin matsalolin da ke haifar da rashin bin wannan jagorar mai amfani. Kula musamman ga alamun lura.
Laifin abin alhaki
Mai sana'anta ba shi da alhakin asara kamar gobara, girgizar ƙasa, tsangwama na ɓangare na uku, ko wasu hatsarori, ko don asarar da ta shafi ganganci ko rashin amfani, rashin amfani, ko amfani a ƙarƙashin sharuɗɗan da ba su dace ba. Rotoclear GmbH zai yi lissafin duk wani lalacewa da ya haifar. Mai ƙira ba shi da alhakin kowane asarar da aka yi ta amfani ko gazawar amfani da wannan samfur, kamar asarar kuɗin shiga kasuwanci. Mai sana'anta ba shi da alhakin sakamakon da ya danganci amfani mara kyau.
Bayani mai mahimmanci
An ƙirƙira wannan samfur na musamman don amfani da shugaban kamara a haɗe tare da naúrar HDMI. Duk wani amfani yana cikin haɗarin ku.
Rotoclear, Rotoclear C Basic da "Insights in Sight" alamun kasuwanci ne masu rijista na Rotoclear GmbH a Jamus da sauran ƙasashe. Nau'in farantin wani abu ne mai mahimmanci na kayan aiki. Duk wani gyare-gyare na kayan aiki da/ko gyare-gyaren nau'in farantin ko buɗe gidajen ya ɓata daidaito da garanti.
Amfani da niyya
Amfanin da aka yi niyya na Rotoclear C Basic ya haɗa da aikace-aikace a cikin kayan aikin injin da makamantansu, inda aka yi amfani da kafofin watsa labaru kamar masu sanyaya mai, mai, ruwa, kurkura, da ruwan tsaftacewa. Lokacin da ake amfani da kyamara a cikin irin wannan yanayi, da view An rufe ko rufe saboda watsa shirye-shiryen da ke akwai akan ruwan tabarau ko taga mai kariya. Shi ya sa Rotoclear C Basic sanye take da taga mai jujjuya don tabbatar da sarari view
ta taga. Barbashi ko ruwaye da suka sauka a kai ana ci gaba da zubar da su. Wannan yana buƙatar kyamarar tana ci gaba da aiki, iska mai rufewa tana nan kuma faifan rotor yana juyawa akai-akai don tasirin tsabtace kai yayin da injin ke kunna. Rafin mai sanyaya dole ne ba a niyya kai tsaye ko a niyya a juyi taga shugaban kamara.
Amfani mara kyau
Guji rashin amfani da tsarin kamara ta hanyar amfani da tsarin kamara kawai a cikin wuraren da aka yi niyya. A ɗaure duk abubuwan da aka gyara don a kiyaye su daga faɗuwa. Yi amfani da dutsen hannu mai sassauƙa (hawan maganadisu) na ɗan lokaci kawai don tantance matsayin shigarwa. Ka guji yin karo da abubuwa a kusa da tsarin kamara, musamman lokacin motsa gatari na inji ko yin aikin da ke buƙatar shigar da injin ciki. Kada a shigar da zoben rufewa a cikin chamfers na zobe na waje na rotor shugaban kyamara. Wannan wani bangare ne na labyrinth na hatimi kuma dole ne ya iya juyawa cikin yardar kaina bayan taro. Don ɗaga kan kamara a kan dutsen hannu mai sassauƙa, dole ne a cire haɗin fulogi don iska mai hatimi. Ana amfani da iska mai rufewa a kan tsarin a glandar igiya. Karanta umarnin aiki kafin ƙaddamarwa da amfani da tsarin
Sanarwa kariyar bayanai
Ana nuna rafi daga kamara akan na'urar duba. Wannan yana nufin cewa yana iya yiwuwa view yankin da kyamarar take viewing. Wannan na iya nufin cewa ana iya lura da ma'aikata ko masu ba da sabis, misaliample a lokacin aikin kulawa. Dangane da dokokin ƙasar da ake sarrafa tsarin kamara, wannan na iya shafar abubuwan da suka shafi kariyar bayanai. Kafin sanya kyamarar aiki, da fatan za a tabbatar ko ana buƙatar ɗaukar kowane matakan da suka shafi kariyar bayanai.
Abubuwan da aka gyara
HDMI naúrar
Ana shigar da naúrar HDMI galibi a cikin majalisar sarrafawa ko a cikin yanki mai kariya da ake nufi don na'urorin lantarki don haka ba shi da wani aji mai kariya. Naúrar tana sanye take da haɗin wutar lantarki (Fig. 1-A) tare da hasken siginar shuɗi wanda aka shirya a ƙasa yana nuna matsayin ƙarfin wutar lantarki, mai dubawa ɗaya don shugaban kyamara (Fig. 1-B), fitarwa don haɗa HDMI saka idanu (Fig. 1-C) da tashoshin USB guda biyu (Fig. 1-D). A bayan naúrar HDMI, akwai hoton bidiyo don hawan dogo na saman hula. Shugaban kamara galibi ana shigar da shugaban kamara a yankin aikace-aikacen. A cikin yanayin haɗuwa inda gefen haɗin kan kyamarar da ke baya ba shi da kariya kuma an fallasa shi ga ruwaye, zai zama dole a koma ga babin "Farawa".

Haɗin yana faruwa ta hanyar dubawa zuwa naúrar HDMI a baya na kyamara (Fig. 2-A). Kebul (Fig. 2-A1) yana ba da shugaban kyamara tare da makamashi kuma an tsara shi don siginar sarrafawa da kuma canja wurin bayanai tare da babban bandwidth. Don haka, lokacin ɗora igiyoyin, tabbatar da cewa ba a gabatar da sigina masu shiga tsakani ba, misali saboda igiyoyin wutar lantarki waɗanda aka jera a layi ɗaya, ɗauke da alternating current kuma ba su da isasshen kariya. Shugaban kamara yana da wurin haɗin ƙasa (Fig. 2-H). Don haɗin ƙasa, zai zama dole a koma zuwa babin "Farawa".
A ma'ajin filogi (Fig. 2-B), ana ba da shugaban kyamara tare da iska mai rufewa don a kiyaye yanki tsakanin taga da murfin daga kafofin watsa labaru a cikin yanayi. The Seling iska tube (Fig. 2-B1) yana da diamita na 6 mm. A cikin yanayin daidaitawar da ba daidai ba, gurɓataccen iska, ko kuma idan taga mai juyawa ta lalace, ruwa zai iya gurɓata wurin da ke tsakanin rotor da stator kuma ya ɓoye kyamarar ta. view, kuma zai bata garanti. Ƙunshe a cikin iyakokin isarwa akwai hular sutura. Yi amfani da shi don rufe gaban shugaban kamara na ɗan lokaci a cikin yanayin lalacewa idan na'urar zata fara aiki kafin a gyara ta. Lokacin da murfin rufe yake aiki, kashe iskar rufewa. Rotor (Fig. 2-C) yana kan gaba, wanda aka sanya ta hanyar tsakiya (Fig. 2-G) zuwa mashin motar, wanda a ƙarƙashinsa yana da hasken LED (Fig. 2-D). Located tsakanin LED modules ne kamara ruwan tabarau (Fig. 2-E), wanda aka kariya ta kariya taga.

A gefe kishiyar, ana iya shigar da ruwan tabarau na biyu dangane da bambance-bambancen ƙira da tsari. Dangane da Rotoclear C Basic, wannan bambance-bambancen kayan aiki yayi daidai da shugaban kamara tare da mayar da hankali F1. Ana ciyar da iskar da ke rufewa ta ramin rawar soja (Fig. 2-F) cikin sararin rotor mai shiga tsakani. Dole ne a kiyaye wannan rami mai 'yanci kuma kada a rufe ko rufe ta kowace hanya. Ba dole ba ne a yi amfani da na'urar akai-akai a ƙarƙashin ruwa ko mai sanyaya mai sanyaya, ba gaba ɗaya ko wani bangare ba. Idan ruwa ya shiga cikin na'urar, da fatan za a duba sigogin shigarwa. Yi amfani da Rotoclear C Basic kawai kamar yadda aka yi niyya. Rotoclear ba zai zama abin dogaro ga kowane amfani da ba kamar yadda aka nufa ba
Iyakar wadata
An riga an saita shugaban kamara zuwa ƙayyadadden matsayi na mayar da hankali. Matsayin mayar da hankali don jeri na kusa da/ko sandal tare da kewayon mayar da hankali na 200-500 mm ana samunsu, haka kuma na jeri mai nisa daga 500-6,000 mm. Ana ba da samfurin Rotoclear C na asali a cikin kariyar girgiza, marufi mai dacewa da muhalli. Bayan karɓar samfurin, da fatan za a duba cewa abinda ke cikin sa cikakke ne kuma bai lalace ba. Don jigilar dawowa, yi amfani da marufi na asali kawai kuma a wargaza rotor! Da fatan za a kiyaye babi
Fakitin
| Rotoclear C Basic | Single | Dual |
| Shugaban kamara (mayar da hankali F1 / F2 / F1 + F2) | 1 × | 1 × |
| Naúrar HDMI | 1 × | 1 × |
| Kebul na bayanai (10/20m) | 1 × | 1 × |
| Rufe bututun iska | 1 × | 1 × |
| Toshe mahaɗin don rufe iska | 1 × | 1 × |
| Babban hular dogo shirin | 1 × | 1 × |
| PCB plug connector | 1 × | 1 × |
| Kebul na wutar lantarki | 1 × | 1 × |
| Manual aiki de-en | 1 × | 1 × |
| Murfin rufewa | 1 × | 2 × |
| Kofin tsotsa | 1 × | 1 × |
Na'urorin haɗi
| Flex hannu Dutsen (hawan gaban bango) | |
| Dutsen | 1 × |
| Zoben rufewa | 1 × |
| Dunƙule M4 | 2 × |
| Sauke M4 | 2 × |
| Dunƙule M5 | 2 × |
| Sauke M5 | 4 × |
| Girman Spanner 27-30 | 1 × |
| Girman Spanner 35-38 | 1 × |
| Flex hannu Dutsen (hawan maganadisu) | |
| Dutsen | 1 × |
| Zoben rufewa | 1 × |
| Dunƙule M4 | 2 × |
| Sauke M4 | 2 × |
| Dunƙule M5 | 2 × |
| Sauke M5 | 4 × |
| Girman Spanner 27-30 | 1 × |
| Girman Spanner 35-38 | 1 × |
| Flex hannu Dutsen (ta hanyar hawan bango) | |
| Dutsen | 1 × |
| Zoben rufewa | 1 × |
| Dunƙule M4x6 | 2 × |
| Sauke M4 | 2 × |
| Girman Spanner 27-30 | 1 × |
| Girman Spanner 35-38 | 1 × |
| Dutsen ball | |
| Dutsen | 1 × |
| Clampzobe | 1 × |
| Dutsen Counterpart | 1 × |
| Zoben rufewa | 1 × |
| Dunƙule M5 | 6 × |
| Sauke M5 | 6 × |
| Kayan aiki don clampzobe | 1 × |
| Rotoclear C-Extender | |
| Sigina amplififi | 1 × |
| Dutsen (Rotoclear C-Extender) | |
| Dutsen | 1 × |
| Dunƙule M6 | 2 × |
| Dunƙule M4 | 2 × |
Ana shirya sassan Cire kamara daga marufi. Lokacin cire kaya, kula da tsabta. Ajiye duk sassa akan wuri mai tsafta, mai ɗaukar girgiza ko a cikin marufi na asali. Sarrafa samfurin da kulawa. Kar a taɓa murfin ruwan tabarau na shugaban kamara (E, Hoto 2) ko gilashin aminci na rotor don tabbatar da rashin cikas. viewyanayin yanayi. Kada ka sanya kyamarar ta gaba, musamman abin rufe fuska da gilashi don ɗaukar nauyi, saboda wannan na iya lalata na'urar ɗaukar hoto, rotor ko wasu sassa. Shugaban kamara yana rufe da hular filastik. Cire hular kuma ajiye shi a wuri mai aminci inda yake samuwa don rufe kamara a yayin lalacewa, don haka kare ta daga lalacewa.
Rotor taro
Cire rotor daga marufinsa kuma sanya shi a tsakiyar flange na shugaban kamara. A hankali ka riƙe rotor a wurin ta amfani da hannunka kuma ƙara matsawa ta amfani da karfin juyi na 0,6 Nm. Kada a taɓa kulle rotor a wurin ta amfani da abu mai kaifi, kamar sukudireba. Don cire rotor, yi amfani da kofin tsotsa da aka tanadar. Dangane da takamaiman bambance-bambancen, an riga an saita kyamarar don wani matsayi na musamman. Da fatan za a koma zuwa farantin sunan shugaban kamara don wurin mayar da hankali. Matsayin mayar da hankali ne kawai mai ƙira zai iya canza shi daga baya saboda an rufe shi don kiyaye kafofin watsa labarai, musamman idan na'ura mai juyi ta kasa saboda lalacewa daga kayan aikin da suka karye ko sassan aiki. Dole ne rotor ya iya juyawa kyauta; Ana samun rufewa ta hanyar rufewar iska. Don haka, kar a shigar da zoben rufewa a cikin labyrinth na zoben waje na rotor a kowane yanayi! An yi nufin waɗannan don rufewa a masu riƙewa. Wannan zai lalata aikin kuma tsarin zai iya lalacewa. Idan ana buƙatar daidaitawar mayar da hankali, tuntuɓi masana'anta. Duk wani yunƙuri na buɗe mahalli na kan kyamarar don daidaita matsayin mayar da hankali da kanka zai lalata garantin.
Shigar da daidaitattun abubuwan haɗin gwiwa Kafin fara aikin shigarwa, dole ne a tabbatar da cewa ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ma'aikatan sun kashe injin kuma an kiyaye su da kyau daga sake kunnawa. Rashin kiyaye wannan zai haifar da haɗarin rauni. Lokacin yin ayyuka a cikin wurin aiki na kayan aikin injin, za a iya samun haɗarin rauni daga wurare masu zamewa da gefuna masu kaifi. Saka kayan kariya masu dacewa. Kafin fara aiki, tabbatar da cewa an kashe abubuwan haɗin iska da za a haɗa su kuma tabbatar da cewa tsarin ya lalace gaba ɗaya. Rashin kiyaye wannan zai haifar da haɗarin rauni. Ana iya yin taron kamara ta hanyoyi daban-daban. Tabbatar cewa kun shigar da kan kamara ta yadda zafi zai iya tarwatsewa da kyau ta wurin ƙarfe mai ɗaukar zafi. Shigarwa a cikin takardar karfen takarda ya isa don wannan dalili. Zaren dunƙule suna cikin layi tare da matsayi na ruwan tabarau na kamara (Fig. 3-E1, ko dangane da sifa 3-E2). Don fitarwa a cikin tsarin shimfidar wuri, wuraren dunƙule (Fig. 3-C) dole ne a kasance tare da layin kwance. Don tsarin hoto, dole ne su kasance tare da layi na tsaye.
Hawan kan kyamara
Baya ga na'urorin haɗi na zaɓin da aka samo (kuma duba sassan "Flex hannu Dutsen", "Ball Mount" da "Spindle hawa"), ana iya shigar da kyamara bisa ga bukatun mutum. Don rufe buɗewa a cikin bangon gidaje, saka zoben rufewa a cikin tsagi (Fig. 3-D) da aka bayar (an rufe). Kamar yadda aka bayyana a sama, ana ba da zaren M4 guda biyu (Fig. 3-C) a bayan gidan a matsayin haɗin hawan. Don hawa, yi amfani da zaren M4 guda biyu (Fig. 3-C) a gefen baya a nesa na 51 mm. Zurfin dunƙule yana iya zama max. 4 mm, ƙarfin jujjuyawar max. 1.5 nm. Kebul ɗin da aka haɗa da kebul (Fig. 3-A) da kuma bututun iska mai rufewa (Fig. 3-B) ana iya barin shi a buɗe a cikin sararin da aka fallasa ga kafofin watsa labaru, muddin an kiyaye su daga askewa ko wasu kaifi mai kaifi. sassa. Tabbatar cewa an katse tsarin daga wutar lantarki. Haɗa kebul ɗin bayanai da ƙarfi tare da filogi zuwa madaidaicin dubawa (Fig. 3-A) akan baya, kamar yadda filogin ya rufe sosai. Haɗa mai haɗa filogi zuwa iskar da aka matsa (Fig. 3-B).

Lokacin shigar da shugaban kamara, da fatan za a kiyaye ƙa'idodin aminci, gami da ƙasa da zaɓin amfani da kebul na pigtail don amfani a ɗakuna jika, duba babin Farawa. Naúrar HDMI Naúrar HDMI galibi ana shigar da ita akan babban titin dogo na hula bisa ga DIN EN 60715 a cikin majalisar sarrafawa ko a cikin yanki mai kariya da ake nufi don na'urorin lantarki. Lura cewa, a tsakanin sauran abubuwa, naúrar HDMI tare da kariyar ingress IP30 ba ta da kariya daga shigar ruwa. Don hawan dogo na saman hula, zaku iya amfani da shirin dogo na saman hula wanda aka riga aka saka. Ana iya jujjuya shi a cikin matakai na 90 ° kuma a liƙa shi zuwa gidan naúrar HDMI. Wannan yana ba ku damar haɗa naúrar HDMI a cikin matsayi da ake so. Rataya babban faifan dogo na saman hular dogo a saman gefen babban dogo na saman hula (Hoto 4-1). A hankali latsa naúrar HDMI zuwa ƙasa, kamar yadda ɓangaren bazara na shirin ya zame cikin wuri a gefen ƙasa (Fig. 4-2). Don cire naúrar HDMI, yi amfani da screwdriver kuma a hankali ja flange na shirin zuwa ƙasa. Yanzu ana iya motsa na'urar zuwa sama da cirewa. Kar a buɗe mahalli na kwamfutar mai sarrafawa, saboda wannan zai ɓata duk da'awar garanti.

Ingantawa ta masana'anta
Samfurin yana ƙarƙashin tsari mai ci gaba da ingantawa. Bisa ga ƙwararrun masana'anta, ana iya yin canje-canje zuwa lissafin lissafi, haɗin kai da mu'amala waɗanda ba su canza ainihin manufar samfurin ba. Ba a wajabta mai ƙira don sanar da rayayye game da gyare-gyare marasa aiki ga samfurin.
Shigar da layukan wadata
Sanya kebul na bayanai (Fig. 2-B1) daga shugaban kamara da/ko adaftan dutsen a cikin majalisar sarrafawa da/ko zuwa wurin shigarwa na naúrar HDMI. Lokacin yin haka, tabbatar da hatimin da ya dace a sauye-sauye daga wuraren da aka fallasa zuwa kafofin watsa labarai zuwa wuraren da aka karewa da/ko cikin majalisar kulawa. Haɗa kebul ɗin zuwa wurin dubawa don shugaban kamara tare da lakabin "Kyamara". Lokacin ɗora kebul ɗin, tabbatar da cewa babu sigina masu shiga tsakani daga igiyoyin wutar lantarki da ke makwabtaka da za su rushe watsawa. Muna ba da shawarar amfani da kebul ɗin da aka bayar. Da fatan za a tabbatar da bushewa da tsabta da kuma daidaitaccen tsarin iskar rufewa da aka kawo. Shugaban kyamara yana sanye da na'urar firikwensin matsa lamba. Yana taimakawa tare da daidaitaccen tsari na iska mai rufewa kuma yana saka idanu akai-akai. An gano saitin da ba daidai ba ko lalacewa ga tsarin kuma ana nuna gargadi a cikin mahallin mai amfani. Ba a ba da shawarar a karkatar da kan kyamarar zuwa sama ba saboda haɗarin ruwaye da ke shiga hatimin labyrinth a yanayin rashin isassun iska ko ruwan da ke faruwa yayin da injin ke kashe.
Idan faifan rotor ya lalace, da fatan za a koma zuwa babin ''Canza na'ura''. Leaks saboda gurɓataccen iska ko rashin isashshen rufewa zai ɓata gani da aikin kamara. Idan ya cancanta, riga-kafi da iskar rufewa ta amfani da sashin sabis tare da multi-stage tsarin tace. Kula da abubuwan da ake buƙata don iska mai rufewa wanda aka nuna a cikin babi na "Bayanan Fasaha" a cikin ƙarin. Duka shugaban kyamara da kwamfuta mai sarrafawa suna da haɗin kai don yin ƙasa (Fig. 2-H resp. Hoto 4-A). Idan ana buƙatar ƙaddamar da tsarin bisa ga ma'auni masu dacewa (irin su IEC 60204-1: 2019-06) a halin da ake ciki na shigarwa, haɗa kwamfutar mai sarrafawa zuwa jagoran ƙasa ta amfani da kebul na ƙasa. Tabbatar da cewa duk na'urori suna haɗe da madubi na ƙasa mai kariya iri ɗaya.
Shigar da sigina ampna'ura (na'ura)
Tsawon kebul na bayanan da ke haɗa shugaban kyamara da sashin kulawa yana iyakance ga tsawon 20 m (duba babi "Bayanin Fasaha" a cikin ƙarin). Tare da sigina amplifier Rotoclear C-Extender (siffa 5-A) yana yiwuwa a tsawaita wannan tsayin. Har zuwa sigina biyu ampza a iya amfani da liifiers kowane shugaban kamara a cikin layin ciyarwa. Kowane ɗayan waɗannan yana ƙara zuwa matsakaicin yuwuwar tsayin kebul ba tare da sigina ba ampmai haske: tare da sigina ɗaya amplifier matsakaicin tsayin da zai yiwu shine 2 × 20 m, tare da sigina biyu ampliifiers matsakaicin tsayin da zai yiwu shine 3 × 20 m. Kula da daidaitawa bisa ga matosai masu alama. Kebul na bayanai (siffa 5-B) da aka haɗa zuwa gefen da aka yiwa lakabin "Kyamara" (fig. 5-C) dole ne ya nuna zuwa kan kyamarar. Gefen da aka yiwa lakabin "Sashen Sarrafa" (Fig. 5-D) dole ne ya nuna zuwa sashin sarrafawa.

Kayan lantarki na sigina ampana kiyaye ma'auni daga shigarwa a cikin ba daidai ba. A wannan yanayin, duk da haka, tsarin ba a gane shugaban kamara ba. Alamar amplifier mai zafi ne kuma ana iya haɗa shi kuma a cire shi yayin aiki. Akwai zaren maza na M18 × 1.0 akan masu haɗawa, waɗanda za'a iya amfani dasu don hawa tare da mariƙin da ke akwai. Dutsen yana sanye da zaren M6 guda biyu. M4, da kuma M6 sukurori (siffa 5-E), an haɗa su don gaba ko baya shigarwa na mariƙin.
Shigar da abubuwan hawa (na'urorin haɗi)
Duwatsu masu yawa don shigar da kan kyamara a cikin ɗakin ciki na injin suna samuwa azaman kayan haɗi na zaɓi.
- Ƙaƙwalwar hannu mai sassauƙa (tushen bangon bango) (Fig. 6-A) yana da kyau don shigarwa a cikin bangon karfe na takarda tare da ciyar da kebul na kai tsaye.
- Ƙarƙashin ƙafar ƙafar ƙafa (ɗakin bangon bango) (Fig. 6-B) na iya zama mai sauƙi a kan bangon takarda ko a cikin kayan aiki mai ƙarfi, har ma a wuraren da keɓaɓɓiyar kebul na kai tsaye ta hanyar bangon gidaje ba zai yiwu ba.
- Ƙarƙashin ƙafar ƙafar ƙafa (ɗaɗɗen magnetic) (Fig. 6-C) yana da kyau don sauƙi da sauri ba tare da gyare-gyare ga kayan aikin inji ba, musamman don gwaje-gwaje ko zaɓin wurin shigarwa mai dacewa. Don shigarwa na dindindin, ana ba da shawarar hawa.
- A cikin daidaitattun nau'ikan, karkatacciyar ± 40° (± 20° kowace haɗin gwiwa) yana yiwuwa ga duk bambance-bambancen hawan hannu mai sassauƙa. Akwai nau'ikan haɓakawa, kowannensu yana ba da damar ƙarin karkata na ± 20°.
- Ƙaƙwalwar ƙwallon ƙwallon (Fig. 6-D, wanda aka nuna ba tare da kayan aiki ba kuma ba tare da mai riƙewa ba) an tsara shi don shigarwa a cikin bangon karfe na hoto na 6. Godiya ga lebur ɗin sa na lebur da guntu-tsalle, kwatankwacin ƴan guntu nests suna faruwa lokacin amfani da wannan dutsen. Wannan dutsen yana dacewa da kawunan kyamara kawai tare da mahallin ƙwallon. Matsakaicin karkata shine ± 20° zuwa madaidaicin ramin rawar soja. Ana iya shigar da shugaban kamara tare da jujjuyawa daga 0-360°.

Motsi hannu
Yawancin nau'ikan ɗora hannu mai sassauƙa don shigar da kan kyamara a ɗakin ciki na injin suna samuwa azaman kayan haɗi na zaɓi. Akwai nau'ikan CAD na nau'ikan iri daban-daban akan buƙata. Don ɗaga kan kyamarar zuwa mai riƙe da hannun mai sassauƙa (Fig. 7-B), haɗin toshe don iska mai rufewa (Fig. 7-A) a baya na kan kyamarar zai buƙaci cirewa. An sanye shi da abin hawa hexagon na ciki. An saka bututun iska mai rufewa (Fig. 7-D) a cikin 6 mm rami na hatimi a cikin glandar kebul akan duk nau'ikan mariƙin hannun Flex da clamped a wurin ta hanyar dunƙule ƙwayar igiya (Fig. 7-C). Iskar da ke rufewa tana gudana ta cikin ɗaukacin ɗora hannu a kan kyamarar.
Haɗa kebul ɗin bayanai (Fig. 8-B) zuwa mai haɗin M12. Ciyar da ƙarshen sako-sako ta hanyar dutsen (Fig. 8-C) kuma sanya shugaban kyamara a kan dutsen. Kafin yin haka, saka zoben rufewa (Fig. 8-D) a cikin tsagi da aka bayar. Cire kan kyamarar a wurin ta amfani da sukurori na M4 da ke kewaye (Fig. 8-E1) da zoben Usit masu dacewa (Fig. 8-E2). Kuna iya kwance goro a kan haɗin gwiwa don yin jeri. Tabbatar cewa an ƙarfafa duk haɗin gwiwa, saboda wannan yana kare tsarin daga ɗigogi da shigar mai mai sanyaya. Rashin tabbatar da hakan na iya haifar da lalacewa mara misaltuwa ga kan kamara. Matsakaicin karfin juyi shine 5 Nm.

Flex hannu Dutsen (ta hanyar hawan bango)
- Don shigarwa, dole ne a yi rami mai zagaye a wuri mai dacewa don shigar da M32 × 1.5.
- Ciyar da kebul na bayanai (Fig. 8-B) ta cikin rami kuma ya dace da dutsen (Fig. 8-C) tare da hatimin da aka saka (Fig. 8-F).
- Daga gefen gaba, dace da sassan ƙarfe na bushing na USB (Fig. 8-G1, G2) akan kebul na bayanai.
- Yanzu dunƙule gidaje (Fig. 8-G2) na kebul bushing zuwa dutsen (Fig. 8-C) Fitted daga kishiyar gefen.
- Daidaita hatimin (Fig. 8-G3) tsakanin sassan ƙarfe akan kebul na bayanai. Tabbatar zaɓar girman ramin daidai don diamita na USB.
- Matsar da kebul bushing tare. Kafin a ƙulla shi, saka matosai a cikin sauran ramukan biyu da bututun iska (Fig. 8-H) a cikin rami 6 mm.

Flex hannu Dutsen (hawan gaban bango)
Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don gyara dutsen hannu mai sassauci (hawan bangon bango) a wurin:
- a cikin takarda: Saka M6 sukurori ta cikin takardar karfen daga baya (Fig. 9-A) kuma ya dace da zoben M6 Usit (Fig. 9-B) a kansu. Yi amfani da shi don murƙushe adaftar a wurin.
- A cikin m kayan aiki tare da M5 zaren: A wannan yanayin, saka M5 × 20 sukurori (Fig. 9-C) tare da M5 Usit zobe (Fig. 9-D) wanda ya dace daga ciki na adaftan kuma ya dunƙule shi zuwa sashin karɓa. ta hanyar zaren M5 da aka shirya.
- Ana samun zaren M5 a baya don wasu nau'ikan hawa, duba Hoto. Don wannan dalili, rufe ramukan a baya na adaftar daga ciki ta amfani da madaidaicin M6 (Fig. 9-E) tare da zoben M6 Usit (Fig. 9-B), kamar yadda aka haɗe.
- da aka bayyana a cikin 1, tabbatar da cewa basu da iska. Yanzu ciyar da kebul na bayanai ta hanyar adaftar daga gefen kusurwa kuma ku dunƙule sashin haɗin gwiwa na dutsen akan adaftan.
- Yi amfani da zoben hatimi da aka rufe don rufe haɗin dunƙule yadda ya kamata. A gefen lebur, hawa bushing na USB kamar yadda aka bayyana a sashin da ya gabata. Rufe ramukan da ba a yi amfani da su ba don wasu bambance-bambancen na USB ta amfani da kusoshi kuma haɗa bututun iska mai rufewa zuwa ramin mm 6. A madadin haka, ana kuma iya shigar da bututun kariya tsakanin bushing na USB da adaftan.

Kebul
Hoto na 9 bushings suna samuwa daban don ciyar da igiyoyi ta bangon injin.
Flex hannu Dutsen (hawan maganadisu)
A madadin, sirdi mai maganadisu zagaye biyu kuma ana iya murɗa shi akan adaftar. Wannan yana ba da damar sauƙi da sassauƙa da / ko shigarwa na ɗan lokaci, misali don dalilai na gwaji. Kamar yadda aka bayyana a ƙarƙashin batu na 3 na sashin da ya gabata, adaftar dole ne a rufe shi cikin yanayin iska ta amfani da M6 Dichtungsscrews. Lura cewa ƙarfi mai ƙarfi na iya haifar da ƙaƙƙarfan maganadisu neodymium da aka yi amfani da su. Sandunan adawa suna jan hankali kuma suna iya bugun juna. Akwai haɗarin rauni, misali na yatsu samun clamped. Saka kayan kariya masu dacewa, kamar safar hannu. Kula da ƙarfin maganadisu idan an kafa tallafin jini na likita. Kada ka riƙe abubuwan da aka gyara kai tsaye a gaban jikinka. Ajiye mafi ƙarancin tazara na 20 cm tsakanin abin da aka shuka da sirdin maganadisu.
Tiyo mai kariya
Ana samun tiyo mai karewa don bambance-bambancen gyare-gyare na hannu mai sassauci (Fig. 10-A) hawan bango na farko da hawan igiyar ruwa don samun damar tafiyar da kebul na bayanai da kuma rufe jirgin sama a cikin na'ura mai kariya daga kwakwalwan kwamfuta da sanyaya mai mai sanyaya. Ba a kiyaye bututun kariyar 100% daga shigar mai sanyaya mai ko mai. Yana kare layukan ciki daga lalacewar injina. Hakanan za'a iya haɗa bututun karewa tare da Dutsen Hannun Flex don hawan bango ta hanyar bango, duk da haka, don wannan dutsen, an yi niyya cewa igiyoyin igiyoyin suna tafiya kai tsaye ta bangon karfen takarda zuwa wani yanki mai kariya. Idan an haɗa bututun kariyar tare da flex hannu mount (motsin maganadisu) don shigarwa na ɗan lokaci, tabbatar da cewa an kori magudanar kariyar yadda ya kamata kuma a ɗaure ta yadda za a riƙe kan kyamarar amintacce. Don shigarwa, ana sanya dutsen cikin aiki kamar yadda aka bayyana a sama. Maimakon goro (siffa 10-B) na igiyar igiyar igiya, gefen shinge mai kariya tare da gland (fig. 10-C) an dunƙule shi a kan rubber sealing (fig. 10-D) na igiyar igiya ba tare da izini ba. kulle goro da clamped a cikin tsari. Tabbatar cewa bututun iska mai rufewa (Fig. 10-E) da kebul na bayanai (Fig. 10-F) suna zaune daidai a cikin roba mai rufewa.

Bangaren kishiyar shingen kariyar yana sanye da kayan aiki mai dacewa (Fig. 10-G) gami da zoben rufewa da kwaya mai kulle (Fig. 10-H). Zoben hatimin hatimi akan bangon ƙarfe na takarda tare da rami daidai (33.5 mm). Ana wuce abin da ya dace da bututun ta bangon karfen takarda daga cikin na'ura kuma an ɗaure shi tare da ƙwanƙarar kulle daga baya. Dole ne ba za a fallasa bututun kariya ga iska mai rufewa ba. Ana jagorantar wannan a cikin kamfanin jirgin sama mai rufewa har zuwa sauye-sauye zuwa dutsen hannu mai sassauƙa.
Dutsen kan ball
Da fatan za a lura cewa igiyoyin bayanai da kamfanin jirgin sama mai rufewa za su buƙaci a bi da su a bayan bangon karfen har zuwa wurin shigarwa, kuma dole ne a sami isasshen sarari kyauta don haɗin filogi a bayan bangon karfen don shigarwa. Bayan buƙatar, ana iya samar da samfuran CAD don ƙayyade wurin shigarwa da ake buƙata. Don Allah kula da a tsaye lankwasawa radii na bayanai da sealing iska shambura kayyade a cikin babi "Technical bayanai" a cikin appendix.

Akwai hanyoyi guda biyu don shigarwa
Wannan bambance-bambancen shigarwa ya fi dacewa don sake gyarawa: Yanke rami mai auna Ø 115 mm cikin bangon karfen takarda. Kuna iya hayan kayan aikin da suka dace don wannan dalili idan Rotoclear ko ƙwararren mai rarrabawa yana ba da wannan sabis ɗin a ƙasarku. Saka takwaran dutsen (Fig. 11-A) ta cikin rami kuma gyara shi a baya na bangon injin ta amfani da maganadisu da aka bayar azaman taimakon hawa. Daidaita gefuna na takwaransa zuwa gefen ramin. Yi hankali a kan dutsen (Fig. 11-B) daga gaba, kula da cewa takwaransa ba ya fadi. Gyara shi a wuri ta yin amfani da screws M5 tare da zoben M5 Usit da aka haɗe (Fig. 11-C1, C2). Tabbatar cewa an shigar da hatimin (Fig. 11-D) daidai zuwa bangon karfen takarda. Saka zoben rufewa na ciki (Fig. 11-E) kuma cire kebul na bayanai da kamfanin jirgin sama mai rufewa ta hanyar dutsen kuma haɗa duka biyu zuwa shugaban kyamara tare da gidaje na ball (Fig. 11-F). Daidaita clampzoben zobe (Hoto 11-G) kuma ƙara ta da hannu ta yadda har yanzu kuna iya daidaita kyamarar. Yi amfani da kayan aikin da aka rufe (Fig. 11-H) don ƙarfafa clampkunna zobe da kulle daidaitawar kamara. Wannan bambance-bambancen shigarwa ya fi dacewa don shigarwa na farko: Ramin zagaye da diamita na 98 mm da zaren M5 shida za a buƙaci a ƙirƙira a cikin bangon ƙarfe na takarda. Zaren na iya zama gashin ido, tare da saka ko welded kwayoyi. Saka dutsen (Fig. 11-B) a cikin rami kuma ku dunƙule dutsen a wuri kamar yadda aka bayyana a cikin 1. ta amfani da sukurori da aka bayar, kuma saka kan kyamarar.
Hawan leda
Ana iya saka kamara a cikin yanki na sandar kayan aikin injin, misaliample kai tsaye a kan babban akwati, ko da an ƙera sandar kayan aikin injin don zama ta hannu tare da axis A da/ko B. An ƙera shi don yin rikodin motsin da zai iya faruwa a kan sandal. Ba a samar da wani dutse na musamman don wannan dalili ba. Yi amfani da zaɓuɓɓukan da aka jera a sashin "Hawa kan kyamara" don hawa kan kyamarar. Farawa Wannan tsarin za a fara aiki ne kawai idan injin da aka shigar da shi ya bi ka'idodin Directive 2006/42/EC (Director Machine). ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ma'aikata ne kawai za su yi aikin. Lokacin ƙaddamarwa, abubuwan da ke farawa ko juyawa suna haifar da haɗari. Guji kowace lamba yayin aiki. Saka kayan kariya, gami da gilashin tsaro. Haɗa kawai kuma cire haɗin kan kamara lokacin da wuta ke kashe don hana lalacewa ga tsarin. Haɗa zuwa na'urar duba HDMI ko hanyar sadarwa bisa ga amfanin da ake so. Hakanan yana yiwuwa a yi amfani da zaɓuɓɓuka biyu a layi daya. Kamara kawai za a yi aiki idan tana cikin yanayin da aka shigar, ta yadda za'a iya watsar da zafi sosai. An haramta aikin ɗora kan kyamarar da aka ɗora a cikin keɓewar yanayin zafi (ƙananan wurin haɗin haɗin gwiwa tare da kayan hana zafi) an haramta. Hadarin konewa saboda yanayin zafi da ya wuce 60 °C akan saman silinda na kan kyamara.
Ana ba da shugaban kamara tare da juzu'itagda 48 VDC. Dangane da IEC 60204-1: 2019-06 ma'auni, ana iya amfani da iyakar 15 VDC zuwa ƙarshen ƙarshen kebul lokacin da aka yi amfani da shi a wuraren rigar, kamar a cikin sandar kayan aiki. A wannan yanayin, ana kashe wutar lantarki lokacin da haɗin ke tsakanin naúrar HDMI da shugaban kamara ya yanke. Sai kawai lokacin da aka sake haɗa kan kyamarar cewa abin da ake bukata voltage an sake shafa shi. Ana yin gano kan kyamarar ta amfani da siginar gwaji da ke ƙasa da 15 VDC. Idan wannan bai isa ba bisa ga kimanta haɗarin mai kera na'ura, za a iya haɗa kebul na pigtail (Fig. 12-A) zuwa mai haɗin kai na kyamarar kuma haɗin haɗin ya zama dindindin, misali ta hanyar ruɗaɗɗen tiyo (Fig. 12- B). Don haka, an kafa amintaccen haɗin lantarki don yanayin rigar. Maimakon shigar da kebul na bayanai tare da iyakar maza biyu, ya zama dole a maye gurbin shi tare da kebul na tsawo tare da ƙarshen mace yana nunawa zuwa kan kyamara da kuma namiji ɗaya yana nunawa zuwa naúrar HDMI. Bayan samun bincike kai tsaye, masana'anta na iya samar da kawunan kamara tare da kebul na pigtail mara jujjuyawa da kebul na tsawo. Don tsara musaya, igiyoyin bayanai da igiyoyin pigtail ba tare da masana'anta ba, da fatan za a koma zuwa ƙayyadaddun bayanai na kebul ɗin da suka dace duba sashin "Interface" a cikin babin "Bayanan Fasaha" a cikin kari.

Zaɓuɓɓukan haɗi
Ana iya haɗa sashin HDMI zuwa na'ura ta hanyar HDMI. Don amfani da wasu ayyuka, kamar don kunna wuta da kashewa, za a buƙaci nau'in shigarwa kuma. Haɗa ƙarin linzamin kwamfuta ko mai saka idanu tare da aikin taɓawa ta USB tare da naúrar HDMI. A ka'ida, duk da haka, na'urar kuma za a iya sarrafa ta ba tare da ƙarin hanyar shigar da bayanai ba.

Mai amfani dubawa
Za a nuna abubuwan sarrafawa ko ɓoye tare da danna bi da bi na motsi na linzamin kwamfuta ko alamar taɓawa akan hoton da ke gudana. Danna maɓallin yana kunna wuta ko kashewa. Ana nuna yanayin hasken ta maɓallin. Lura cewa zaɓuɓɓuka, saituna da kewayon ayyuka da aka siffanta a wannan babin na iya bambanta dangane da samfurin ko bambance-bambancen kayan aiki. Samun samuwa kuma yana iya dogara da sigar firmware da aka shigar. Koyaushe tabbatar da cewa an shigar da sabuwar sigar firmware (duba babi “Sabuntawa na Firmware”). Sabunta firmware Ana nuna sigar firmware na yanzu a cikin ƙananan kusurwar dama na ɗan lokaci bayan fara tsarin ko lokacin danna ko motsin motsi. Koyaushe tabbatar da cewa ana kiyaye firmware na tsarin kamara na zamani. Kowane sabon sigar firmware na iya haɗawa da sabbin abubuwa, haɓakawa da gyare-gyaren kwaro waɗanda kuma ƙila su dace da tsaro da aminci. Wannan tsari na iya ɗaukar mintuna kaɗan. A wannan lokacin, ba zai yiwu a yi amfani da ko sarrafa tsarin kamara ba. Bayan an gama sabuntawa, kamara zata sake farawa. Za a iya samar da sabis na abokin ciniki don samfurin don sigar firmware na yanzu.
Abubuwan da ake bukata
- Firmware file an sauke daga www.rotoclear.com/en/CBasic-downloads
- HDMI duba an haɗa zuwa tsarin.
Kwafi firmware file zuwa tushen directory na kebul na filasha kuma saka shi cikin tashar USB akan naúrar HDMI. Ana nuna saƙo da zarar an gano kebul ɗin filasha kuma an sami firmware. Ana ba da sabuwar firmware da aka samo akan filasha ta USB don shigarwa. Danna "sabuntawa" ko jira har sai mai ƙidayar lokaci ya ƙare don fara sabuntawa. Jira har sai an kammala sabuntawa. Tsarin kamara zai sake farawa ta atomatik. Idan kuna son soke tsarin sabuntawa, danna kan "cancel" ko cire kebul na filasha. Kada ka cire kebul na filasha ko wutar lantarki da zarar an fara aiwatar da sabuntawa.
Yanayin farfadowa
Idan kamara ba ta iya farawa ko a bayyane yake cewa tana aiki ba daidai ba (misaliample, saboda kuskuren sanyi, katsewa ko gazawar sabuntawa), ana iya dawo dashi ta amfani da yanayin dawowa. Idan firmware ya daina farawa daidai, yanayin dawowa zai fara ta atomatik. Hakanan za'a iya fara yanayin farfadowa da hannu ta hanyar katse wutar lantarki sau 10 a jere yayin aikin taya (bayan kusan 1 na biyu). Zazzage firmware file daga www.rotoclear.com/ha/CBasic-zazzagewa kuma kwafa shi cikin tushen directory na kebul na filasha. Saka kebul na filasha a cikin tashar USB. Yanayin farfadowa zai gano firmware file kuma ta atomatik fara da mayar da tsari.
Siffar SwipeZoom
Tare da dabaran linzamin kwamfuta ko motsin zuƙowa, zaku iya sarrafa aikin zuƙowa. Za a iya kunna sashin da aka zuƙowa tare da danna hagu ko alamar taɓawa.
Daidaita firikwensin
Shugaban kamara yana sanye da firikwensin daidaitawa wanda ke daidaita hoton kamara ta atomatik, misaliamplokacin da aka ɗora kan kyamarar a kan sandal a wuri mai motsi
Haske
Haɗe-haɗe a cikin shugaban kamara sune LEDs don haskaka wurin aiki. Ana iya kunnawa da kashe shi ta hanyar maɓalli akan mahaɗin mai amfani. Lura cewa dole ne a haɗa linzamin kwamfuta ko allon taɓawa zuwa naúrar HDMI don wannan. Idan ba a nuna maɓalli ba, matsa ko danna ko matsar da linzamin kwamfuta.
Juyawar diski
Ya kamata a dakatar da diski na jujjuya na ɗan lokaci don dalilai na gyare-gyare (misali maye gurbin ko tsaftacewa na rotor, duba babi "Aiki da kulawa"). Don yin wannan, kashe wutar lantarki zuwa tsarin yayin kiyayewa.
Ciwon kai
Kyamarar tana sanye da na'urori masu auna firikwensin daban-daban don ganewar kansu. A cikin yanayin ɓata mahimmanci daga ƙimar manufa, ana nuna sanarwa ko faɗakarwa daidai a cikin hanyar sadarwa. Lura cewa ba dole ba ne a yi aiki da shugaban kamara a cikin yanayin da ba a shigar da shi ba. (Duba babin "Gudanarwa").
Aiki na al'ada
A cikin aiki na yau da kullun, kan kyamarar yawanci ana ɗora shi a cikin na'ura ko a cikin yanayin da kafofin watsa labarai suka shafa, kuma naúrar HDMI yawanci ana hawa a cikin majalisar kulawa. Rotor na kan kamara yana juya kusan. 4,000 rpm kuma an rufe shi daga mahalli ta iskar rufewa da aka kawo. A cikin aiki na yau da kullun, za'a iya nuna rafin akan wani na'ura daban ko wanda ke da alaƙa da sarrafa injin. Aiki da kulawa Yayin aiki da injin, Rotoclear C Basic dole ne a kunna shi kuma dole ne a ba da kan kamara tare da iskar rufewa. Rotor Kar a taɓa faifan juyawa yayin da yake juyawa. Hadarin ƙananan raunuka. Fayil na rotor na iya tarwatsewa akan tasiri ko lokacin da aka ci karo da dakarun waje. Sakamakon haka, gutsuttssun faifan gilashin na iya jefar da su waje da radiyo kuma su kai ga raunuka. Lokacin yin ayyukan da ka iya haifar da lalacewa ga faifan kai tsaye kusa da kan kyamarar, kiyaye tazara mai aminci kuma sa gilashin kariya. Ba dole ba ne a toshe motar ta dindindin ta hanyar inji (misali da ƙazanta) kuma dole ne ta iya juyawa da yardar rai, in ba haka ba, injin rotor na iya lalacewa (asarar garanti). Domin tabbatar da aminci da aiki mara lalacewa, da fatan za a kuma kiyaye aminci da umarnin garanti a cikin surori akan shigarwa da ƙaddamarwa lokacin aiki da tsarin.
Tsaftacewa
Duk da ikon tsaftace kai na faifan juyawa, da view ta hanyarsa na iya lalacewa na tsawon lokaci saboda ragowar mai / sanyaya mai mai ko ajiyar ruwa mai wuya. Tsaftace faifai a lokaci-lokaci tare da tallaamp zane. Don yin haka, zana zane a hankali kuma a hankali daga ciki zuwa waje ta amfani da yatsa yayin da motar ke gudana. Maimaita hanya har sai ganuwa ya fi kyau. Idan yana da datti musamman, zaka iya tsaftace taga tare da mai tsabtace gilashi ko isopropyl barasa.
Haɗa tsaftacewar taga a cikin tsarin kulawa na injin ku. Muna ba da shawarar tsaftacewar mako-mako, ko kuma akai-akai dangane da yanayin muhalli. Lura cewa lokacin da aka kunna na'ura, dole ne kyamarar ta kasance tana aiki kuma/ko faifan dole ne ya juya. Kawai sai taga zata iya tsaftace kanta akai-akai. Don bayyananne view, Yana da mahimmanci cewa babu wani matsakaici da zai iya tuntuɓar tagar rotor a tsaye kuma ya ƙazantar da shi. Musamman, tururi daga yankan ruwa yana ƙoƙarin daidaitawa, bushewa kuma ya bar tabo akan saman da ke tsaye.
Canza rotor
Matsakaicin adadin gurɓatawa, lalacewa, ko karyewa saboda faɗuwa tare da karyewar kayan aiki ko sassa na aikin na iya sa ya zama dole a cire rotor don tsaftacewa ko sauyawa. Kashe duk na'urar har da. haske, bar shi ya huce na tsawon mintuna 5 kuma cire dunƙule a tsakiyar bayan na'urar rotor ya ƙare. Aiwatar da ƙaramin kayan aikin ɗagawa kuma cire rotor. Kar a manne duk wani kayan aiki ko abubuwa cikin tazarar labyrinth wanda zai lalata tsarin cikin sauƙi kuma ya bata garanti. Hadarin yanke lalacewa: lokacin da rotor ya lalace, sanya safofin hannu masu jurewa. kuma cire dunƙule a tsakiya bayan ya yi gaba zuwa tsayawa. Muna ba da shawarar ajiye faifan maye a hannu da shigar/ share shi a madadin. Wannan yana tabbatar da bayyananne view na abin da ke faruwa kuma saboda haka mafi kyawun yanayin masana'antu a kowane lokaci. Rotor bangare ne na lalacewa. Idan taga yayi datti ko lalacewa saboda guntu ko wasu sassa, wannan baya zama dalilin da'awa. Idan juzu'i mai jujjuyawa ya shafi ɓangaren da aka jefar, za a buƙaci a maye gurbin na'urar nan da nan. Kar a taɓa yin aiki da shugaban kamara ba tare da shigar da na'ura mai juyi ba. Idan na'urar za a yi aiki a cikin wucin gadi, za a kiyaye kan kamara ta amintaccen kariya daga shiga da lalacewa ta guntu, barbashi, mai, mai sanyaya da/ko wasu kafofin watsa labarai, kuma a rufe gaba ɗaya. Ana iya amfani da hular murfin da aka bayar don wannan dalili. In ba haka ba, Rotoclear C Basic na iya lalacewa kuma ya zama mara amfani. Wannan zai haifar da asarar garanti.
Rushewa, zubar da umarnin WEEE ya hana zubar da kayan lantarki da lantarki a cikin sharar gida. Wannan samfurin da kayan aikin sa dole ne a sake yin fa'ida ko a zubar dasu daban. Mai amfani ya yarda ya zubar da samfurin daidai da ƙa'idodin doka
Shirya matsala
Babu hoto da ke bayyane / Ba za a iya isa ga kyamarar ba.
Bincika ko an haɗa duk igiyoyi daidai kuma ana ba da tsarin tare da wuta. Don haɗi ta hanyar HDMI, duba ko an haɗa na'urar daidai kuma an kunna shi, kuma idan an zaɓi madaidaicin tushen shigarwa.
Don haɗi ta hanyar Ethernet, duba haɗin kanview na hanyar sadarwa ko an haɗa na'urar daidai. Idan babu uwar garken DHCP a cikin hanyar sadarwar, zaku iya samun dama ga mahaɗin mai amfani ta amfani da adireshin IP da aka riga aka tsara.
Tabbatar cewa cibiyar sadarwar kamfanin ku ba ta da wani hani na shiga wanda zai iya hana haɗi. Idan akwai shakka game da wannan, tuntuɓi mai gudanar da cibiyar sadarwar ku.
Rotor baya juyawa
Bincika ko an haɗa na'urar daidai kuma an kunna. Bincika ko rotor zai iya juyawa kyauta kuma ba a katange shi ba. Ana nuna RPM na motar a cikin saitunan. Idan motar ba ta tashi ba lokacin da aka ƙaddamar da tsarin, tuntuɓi sabis na abokin ciniki.
Hasken LED ba ya aiki
Duba ko an kunna hasken a cikin saitunan. Idan ɗaya daga cikin nau'ikan nau'ikan guda biyu kawai ko babu ɗayansu da ke aiki, tuntuɓi sabis na abokin ciniki. Tagan hazo sama / ruwa yana shiga wurin shiga tsakani tsakanin rotor da murfin.
Bincika ko an haɗa iskar rufewa daidai kuma an daidaita shi da ko akwai saƙon kuskure daga tsarin. Idan saitunan daidai ne, duba tsabtar iska mai rufewa bisa ga buƙatun da aka nuna a cikin babin "Bayanan Fasaha" a cikin ƙarin. Idan ya yi datti sosai, shigar da sashin sabis don tabbatar da tsabtar da ake buƙata na iskar rufewa. Hoton yana da duhu ko babu tabbas. Bincika ko ciki/waje na rotor ya ƙazantu kuma tsaftace shi da tallaamp zane. Idan ya cancanta, yi amfani da wakili mai dacewa mai tsabta kamar mai tsabtace gilashi ko barasa isopropyl. Hakanan, auna nisan aiki na shugaban kamara kuma duba ko ya dace da wurin mayar da hankali na ruwan tabarau. Idan shugaban kamara yana aiki a nesa mara kyau, ba za a iya nuna cikakken hoto ba. Matsayin mayar da hankali ne kawai mai ƙira zai iya canza shi saboda an rufe shi don kiyaye kafofin watsa labarai, musamman idan na'ura mai jujjuyawar ta kasa saboda lalacewa daga fashewar kayan aiki ko sassa na aikin. Ko dai canza nisan aiki ko sayo shugaban kyamara wanda ke da madaidaiciyar mayar da hankali.
Rafi yana da tsangwama na hoto
Bincika ko an shimfiɗa igiyoyin ku ta yadda babu sigina masu shiga tsakani, misali daga igiyoyin wuta. Yi amfani da kebul ɗin bayanai kawai da aka bayar. Kada ku tsawaita igiyoyin, saboda kowane mu'amala yana tasiri inganci kuma yana rage matsakaicin yuwuwar tsayin kebul.
Bayanan fasaha
- HDMI naúrar
- Nunanan voltage 24 VDC, Reverse polarity kariya
- Zana wutar lantarki 36 W (max., Tare da shugaban kamara 1 da sigina 2 ampmasu kashe wuta)
- Fitarwa voltage 48 VDC (kamar shugaban kyamara)
- Siginar ganowa <15 VDC (gano kai na kyamara)
- 1.5 A na yanzu (max., Tare da shugaban kamara 1 da sigina 2 ampmasu haɓakawa) HDMI 1 ×
- USB 2 × USB 2.0, kowane 500mA max.
- Bayanai 1 × M12 x-coded (mace)
- HotPlug ye Dimensions 172 × 42 × 82 (105 inkl. Clip) mm
- Housing Bakin karfe, aluminum, karfe
- Yanayin ajiya. -20 … +60 °C an halatta
- Yanayin aiki. +10 … +40 °C an halatta
- Farashin FPGA. Aiki na yau da kullun: 0 ... +85 °C, max. 125 °C an yarda
- TS EN 50022 Clip Clip don saman hular dogo EN XNUMX
- Nauyi kusan 0.7 kg
+ 49 6221 506-200 info@rotoclear.com www.rotoclear.com
Takardu / Albarkatu
![]() |
Tsarin Kyamara na ROTOCLEAR tare da Tagar Juyawa don Cikin Inji [pdf] Jagoran Jagora Tsarin Kyamara Tare da Tagar Juyawa don Cikin Inji, Tsarin Kamara, Tagar Juyawa don Cikin Inji tare da Tsarin Kamara, Kamara |




