Layer 2+ 24-Port 10G SFP+ 2-Port 40G QSFP+
Sauyawa mai sarrafawa
Saukewa: XGS-5240-24X2QR
Jagorar Shigarwa Mai sauri
Abubuwan Kunshin
Na gode don siyan PLANET Layer 2+ 24-Port 10G SFP+
Sai dai in an ƙayyade, "Managed Switch" da aka ambata a cikin wannan Jagoran Shigar Saurin yana nufin XGS-5240-24X2QR.
Bude akwatin Maɓallin Mai Gudanarwa kuma a buɗe shi a hankali. Akwatin ya kamata ya ƙunshi abubuwa masu zuwa:
- Mai sarrafa Sauyawa x 1
- Takardar lambar QR x 1
- RJ45-zuwa-DB9 Console Cable x 1
- Wutar Lantarki x 1
- Kafar Rubber x 4
- Biyu masu hawa Rack tare da abin da aka makala x 6
- SFP+/QSFP+ Dust Cap x 26 (shigar akan injin)
Idan wani abu ya ɓace ko ya lalace, da fatan za a tuntuɓi mai siyarwa na gida don musanyawa.
Canjin Gudanarwa
Don saita Managed Switch, mai amfani yana buƙatar saita Managed Switch don gudanar da hanyar sadarwa. The Managed Switch yana ba da zaɓuɓɓukan gudanarwa guda biyu: Gudanar da Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwaƙwalwa .
- Gudanar da Ban-Banda
Gudanarwa na waje shine gudanarwa ta hanyar dubawar na'ura mai kwakwalwa. Gabaɗaya, mai amfani zai yi amfani da gudanarwar waje don daidaitawar sauyawa ta farko, ko lokacin da ba a samu gudanarwar in-band ba.
Gudanar da In-Band
Gudanar da in-band yana nufin gudanarwa ta hanyar shiga cikin Canjin Gudanarwa ta amfani da Telnet ko HTTP, ko amfani da software na sarrafa SNMP don saita Canjin Gudanarwa. Gudanar da in-band yana ba da damar sarrafa Managed Switch don haɗa wasu na'urori zuwa Sauyawa. Ana buƙatar hanyoyin masu zuwa don ba da damar sarrafa in-band:
- Shiga don ta'aziyya
- Sanya / Sanya adireshin IP
- Ƙirƙiri asusun shiga mai nisa
- Kunna sabar HTTP ko Telnet akan Canjawar Gudanarwa
Idan gudanarwar in-band ta gaza saboda sauye-sauyen daidaitawar Canjawa, ana iya amfani da gudanarwar waje don daidaitawa da sarrafa Canjin Gudanarwa.
Ana jigilar Canjin Gudanarwa tare da adireshin IP na Port Port 192.168.1.1/24 da aka ba da adireshin IP na VLAN1 192.168.0.254/24 wanda aka sanya ta tsohuwa. Mai amfani zai iya ba da wani adireshin IP ga Canjin Gudanarwa ta hanyar kayan aikin wasan bidiyo don samun damar shiga Canjin Gudanar da nesa ta hanyar Telnet ko HTTP.
Abubuwan bukatu
- Wuraren aiki da ke gudana Windows 7/8/10/11, macOS 10.12 ko kuma daga baya, Linux Kernel 2.6.18 ko kuma daga baya, ko wasu tsarin aiki na zamani sun dace da ka'idojin TCP/IP.
- Ana shigar da wuraren aiki tare da Ethernet NIC (Katin Interface Card)
- Serial Port Connection (Terminal)
> Tashoshin Ayyuka na sama suna zuwa tare da tashar tashar COM (DB9) ko mai sauya USB-zuwa-RS232.
> An shigar da Tashoshin Ayyuka na sama tare da na'urar kwaikwayo ta ƙarshe, kamar Tera Term ko PuTTY.
> Serial USB - an haɗe ƙarshen ɗaya zuwa tashar jiragen ruwa na RS232, yayin da ɗayan ƙarshen zuwa tashar jiragen ruwa na Maɓallin Gudanarwa. - Haɗin tashar Gudanarwa
> Kebul na cibiyar sadarwa – Yi amfani da madaidaicin igiyoyin cibiyar sadarwa (UTP) tare da masu haɗin RJ45.
> An shigar da PC na sama da Web mai bincike
Ana ba da shawarar yin amfani da Google Chrome, Microsoft Edge ko Firefox don samun damar Canjawar Sarrafa Masana'antu. Idan da Web Ba za a iya samun damar mu'amala da Canjin Masana'antu ba, da fatan za a kashe software na anti-virus ko Tacewar zaɓi sannan a sake gwadawa.
Saita Tasha
Don saita tsarin, haɗa kebul na serial zuwa tashar COM akan PC ko kwamfutar littafin rubutu da zuwa tashar (console) ta tashar Maɓallin Gudanarwa. Tashar tashar jiragen ruwa ta Managed Switch ta riga ta kasance DCE, ta yadda zaku iya haɗa tashar tashoshi kai tsaye ta PC ba tare da buƙatar Null Modem ba.
Ana buƙatar shirin tasha don yin haɗin software zuwa Managed Switch. Shirin Tera Term na iya zama zaɓi mai kyau. Ana iya samun damar Tera Term daga menu na Fara.
- Danna menu na START, sannan Programs, sannan Tera Term.
- Lokacin da allon mai zuwa ya bayyana, tabbatar cewa ya kamata a daidaita tashar COM azaman:
- Saukewa: 9600
- Daidaitawa: Babu
- Bayanan bayanai: 8
- Tsaidawa: 1
- Ikon sarrafawa: Babu
4.1 Shiga cikin Console
Da zarar an haɗa tasha zuwa na'urar, kunna wutar da aka sarrafa, kuma tashar za ta nuna "hanyoyin gwaji masu gudana".
Sannan, sakon da ke biyo baya yana neman sunan mai amfani da kalmar wucewa. Tsohuwar sunan mai amfani da kalmar sirri na masana'anta kamar haka allon shiga cikin hoto 4-3 ya bayyana.
Allon wasan bidiyo mai zuwa yana dogara ne akan sigar firmware kafin Agusta na 2024.
Sunan mai amfani: admin
Kalmar wucewa: admin
Mai amfani yanzu zai iya shigar da umarni don sarrafa Managed Switch. Don cikakken bayanin umarnin, da fatan za a duba surori masu zuwa.
Don dalilai na tsaro, da fatan za a canza kuma ku haddace sabuwar kalmar sirri bayan wannan saitin farko.
- Karɓi umarni a cikin ƙananan haruffa ko babban harafi a ƙarƙashin ƙirar wasan bidiyo.
Allon wasan bidiyo mai zuwa yana dogara ne akan sigar firmware na Agusta na 2024 ko bayan haka.
Yi amfani da sunan: admin
Kalmar wucewa: sw + haruffa 6 na ƙarshe na MAC ID a cikin ƙananan haruffa
Nemo MAC ID akan alamar na'urar ku. Tsoffin kalmar sirri ita ce “sw” da ƙananan haruffa shida na ƙarshe na MAC ID.
Shigar da tsoho sunan mai amfani da kalmar sirri, sa'an nan saita sabon kalmar sirri bisa ga tushen doka da kuma tabbatar da shi. Bayan nasara, danna kowane maɓalli don komawa zuwa saƙon shiga. Shiga tare da "admin" da "sabon kalmar sirri" don samun damar CLI.
Mai amfani yanzu zai iya shigar da umarni don sarrafa Managed Switch. Don cikakken bayanin umarnin, da fatan za a duba surori masu zuwa.
4.2 Yana saita Adireshin IP
Tsarin adireshin IP ɗin yana umarni don Saukewa: VLAN1e an jera su a kasa.
Kafin amfani da sarrafa in-band, dole ne a saita Managed Switch tare da adireshin IP ta hanyar gudanarwa mara waya (watau yanayin wasan bidiyo). Umarnin daidaitawa sune kamar haka:
Canja # saita
Canja (configure)# Interface ta hanyar 1
Canja (config-if-Vlan1))# IP address 192.168.1.254 255.255.255.0
Umurnin da ya gabata zai yi amfani da saitunan masu zuwa don Managed Switch.
Adireshin IPv4: 192.168.1.254
Jigon Subnetku: 255.255.255.0
Don duba adireshin IP na yanzu ko gyara sabon adireshin IP don Canjin Gudanarwa, da fatan za a yi amfani da hanyoyin kamar haka:
- Nuna adireshin IP na yanzu
- A kan "Switch#" da sauri, shigar da "show ip interface short"
- Allon yana nuna adireshin IP na yanzu, abin rufe fuska na subnet da ƙofa kamar yadda aka nuna a hoto 4-6.
Idan an daidaita IP ɗin cikin nasara, Managed Switch zai yi amfani da sabon saitin adireshin IP nan da nan. Kuna iya shiga cikin Web dubawar Canjawar Gudanarwa ta hanyar sabon adireshin IP.
Idan baku saba da umarnin wasan bidiyo ko ma'aunin abin da ke da alaƙa ba, shigar da "taimako" kowane lokaci a cikin na'ura wasan bidiyo don samun bayanin taimako.
4.3 Saitin 1000BASE-X don 10G SFP+ Port
Canjin da aka sarrafa yana goyan bayan 1000BASE-X da 10GBASE-X SFP transceivers ta hanyar saitin hannu kuma an saita saurin tashar jiragen ruwa na SFP + zuwa 10Gbps. Don misaliample, don kafa haɗin fiber tare da 1000BASE-X SFP transceiver a cikin Ethernet 1/0/1, ana buƙatar saitin umarni mai zuwa:
Canja # saitin
Canja (daidaita) # interface ethernet 1/0/1
Canja (config-if-ethernet 1/0/1) # gudun-duplex forcelg-full
Canja (config-if-ethernet 1/0/1) # fita
4.4 Canza Kalmar wucewa
Tsohuwar kalmar sirri ta sauya ita ce “admin”. Don dalilai na tsaro, ana ba da shawarar canza kalmar sirri kuma ana buƙatar saitin umarni mai zuwa:
Canja # saitin
Canja(config)# sunan mai amfani admin kalmar sirri planet2018
Canja (configure)#
4.5 Ajiye Kanfigareshan
A cikin Managed Switch, daidaitawar da ke gudana file Stores a cikin RAM. A cikin sigar ta yanzu, ana iya adana tsarin daidaitawa mai gudana mai gudana daga RAM zuwa FLASH ta hanyar rubuta umarni ko kwafin umarnin farawa-config, ta yadda tsarin daidaitawar mai gudana ya zama saitin farawa. file, wanda ake kira Confinition save.
Canja # kwafi Run-config startup-config
Rubutu-tsarin aiki zuwa saitunan farawa na yanzu ya yi nasara
farawa Web Gudanarwa
Manajan Sauyawa yana samar da ginanniyar hanyar bincike. Kuna iya sarrafa shi daga nesa ta hanyar samun ma'aikaci mai nisa da shi Web browser, kamar Microsoft Internet Explorer, Mozilla Firefox, Google Chrome ko Apple Safari.
Mai zuwa yana nuna yadda ake farawa Web Gudanar da Sauyawa Mai Gudanarwa.
Da fatan za a lura an saita Canjawar Gudanarwa ta hanyar haɗin Ethernet. Da fatan za a tabbatar cewa dole ne a saita PC mai sarrafa zuwa adireshin subnet ɗin IP iri ɗaya.
Don misaliampHar ila yau, an saita adireshin IP na Managed Switch tare da 192.168.0.254 akan Interface VLAN 1 da 192.168.1.1 akan tashar Gudanarwa, sannan a saita PC Manager zuwa 192.168.0.x ko 192.168.1.x (inda x yake. lamba tsakanin 2 da 253, ban da 1 ko 254), kuma abin rufe fuska na tsoho shine 255.255.255.0.
Sunan mai amfani da kalmar sirri na masana'anta kamar haka:
Tsohuwar IP na tashar Gudanarwa: 192.168.1.1
Tsohuwar IP na Interface VLAN 1: 192.168.0.254
Sunan mai amfani: admin
Kalmar wucewa: admin
5.1 Shiga zuwa Canjawar Gudanarwa daga tashar Gudanarwa
- Yi amfani da Internet Explorer 8.0 ko sama Web browser kuma shigar da adireshin IP http://192.168.1.1 (wanda kawai kuka saita a cikin console) don samun dama ga Web dubawa.
Allon wasan bidiyo mai zuwa yana dogara ne akan sigar firmware kafin Agusta na 2024.
- Lokacin da akwatin maganganu na gaba ya bayyana, da fatan za a shigar da sunan mai amfani da aka saita “admin” da kalmar sirri “admin” (ko sunan mai amfani/kalmar sirri da kuka canza ta hanyar wasan bidiyo). Allon shiga a cikin hoto 5-2 ya bayyana.
- Bayan shigar da kalmar sirri, babban allon yana bayyana kamar yadda aka nuna a hoto 5-3.
Masu biyowa web allon yana dogara ne akan sigar firmware na Mayu na 2024 ko bayan ..
- Lokacin da akwatin maganganu na gaba ya bayyana, da fatan za a shigar da tsoho sunan mai amfani “admin” da kalmar wucewa. Koma zuwa Sashe na 4.1 don tantance kalmar shiga ta farko.
Tsoffin adireshin IP: 192.168.0.100
Sunan mai amfani na asali: admin
Tsoffin Kalmar wucewa: sw + haruffa 6 na ƙarshe na MAC ID a cikin ƙananan haruffa - Nemo MAC ID akan alamar na'urar ku. Tsoffin kalmar sirri ita ce “sw” da ƙananan haruffa shida na ƙarshe na MAC ID.
- Bayan shiga, za a sa ka canza kalmar sirri ta farko zuwa ta dindindin.
- Shigar da tsoho sunan mai amfani da kalmar sirri, sa'an nan saita sabon kalmar sirri bisa ga tushen doka da kuma tabbatar da shi. Bayan nasara, danna kowane maɓalli don komawa zuwa saƙon shiga. Shiga tare da "admin" da "sabon kalmar sirri" don samun dama ga Web dubawa.
- Menu na Sauyawa a gefen hagu na Web shafi yana ba ku damar samun damar duk umarni da ƙididdiga da Canjawa ke bayarwa.
Yanzu, za ka iya amfani da Web dubawar gudanarwa don ci gaba da sarrafa sauyawa ko sarrafa Managed Switch ta hanyar haɗin na'ura mai kwakwalwa. Da fatan za a koma zuwa littafin mai amfani don ƙarin.
5.2 Ajiye Kanfigareshan ta hanyar Web
Don ajiye duk canje-canjen da aka yi amfani da su kuma saita saitin yanzu azaman saitin farawa, saitin farawa file za a loda ta atomatik a fadin tsarin sake yi.
- Danna "Canja ainihin saitin> Canja ainihin saitin> Ajiye-tsarin aiki na yanzu"don shiga "Ajiye-daidaita-tsari na yanzu"Shafi.
- Danna maballin "Aiwatar" don adana tsarin aiki na yanzu don fara daidaitawa.
Ana Farfaɗo Komawa zuwa Tsararren Kanfigareshan
Don sake saita adireshin IP zuwa adireshin IP na tsoho “192.168.0.254″ ko sake saita kalmar wucewar shiga zuwa ƙimar tsoho, danna maɓallin sake saiti na tushen hardware akan rukunin baya na kusan daƙiƙa 10. Bayan an sake kunna na'urar, zaku iya shiga cikin gudanarwar Web dubawa tsakanin subnet guda ɗaya na 192.168.0.xx.
Tallafin Abokin Ciniki
Na gode don siyan samfuran PLANET. Kuna iya bincika albarkatun FAQ ɗin mu akan layi a PLANET Web shafin farko don bincika ko zai iya magance matsalar ku. Idan kuna buƙatar ƙarin bayanin goyan baya, da fatan za a tuntuɓi ƙungiyar tallafi ta PLANET.
FAQs na kan layi PLANET: https://www.planet.com.tw/en/support/faq
Canja adireshin imel ɗin ƙungiyar tallafi: support_switch@planet.com.tw
Bayanan Bayani na XGS-5240-24X2QR
https://www.planet.com.tw/en/support/download.php?&method=keyword&keyword=XGS-5240-24X2QR&view=3#list
Haƙƙin mallaka © PLANET Technology Corp. 2024.
Abubuwan da ke ciki suna ƙarƙashin bita ba tare da sanarwa ba.
PLANET alamar kasuwanci ce mai rijista ta PLANET Technology Corp.
Duk sauran alamun kasuwanci na masu su ne.
Takardu / Albarkatu
![]() |
Fasahar Duniya 24X2QR-V2 Mai Sarrafa Mai Sauya [pdf] Jagoran Shigarwa 24X2QR-V2, 24X2QR-V2 Stackable Managed Switch, 24X2QR-V2, Canja Mai Gudanarwa, Mai Gudanarwa, Canjawa |