NETGEAR EX7300 WiFi Mesh Range Extender

Farawa
- Don saitin farko, sanya mai shimfidawa a cikin ɗaki ɗaya kamar na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.
Zaka iya matsar da mai shimfidawa zuwa sabon wuri bayan saitin. - Toshe mai shimfidawa cikin tashar wutar lantarki.
- Jira LED Power zuwa haske mai ƙarfi kore.
- Idan LED Power ba ya haske, danna maɓallin Kunnawa / Kashe.
- Haɗa mai faɗaɗawa zuwa cibiyar sadarwar WiFi ta yanzu ta amfani da ɗayan waɗannan hanyoyin:
- Haɗa tare da app na Nighthawk. Nighthawk app yana jagorantar ku ta hanyar shigarwa. Don ƙarin bayani, duba Haɗa tare da Nighthawk app.
- Haɗa tare da WPS. Saitin Kariyar Wi-Fi (WPS) yana baka damar shiga amintacciyar hanyar sadarwar WiFi ba tare da buga sunan cibiyar sadarwa da kalmar wucewa ba. Dole ne mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ya goyi bayan WPS don amfani da wannan hanyar. Don ƙarin bayani, duba Haɗa tare da WPS.
WPS baya goyan bayan tsaro na cibiyar sadarwar WEP ko cibiyar sadarwar WiFi ta ɓoye. Idan cibiyar sadarwar WiFi ta hanyar sadarwar ku tana amfani da tsaro na WEP ko amfani da hanyar sadarwar WiFi ta ɓoye, bi umarnin Haɗa tare da app na Nighthawk.
Haɗa tare da app na Nighthawk
- Zazzage ƙa'idar Nighthawk akan na'urar tafi da gidanka.
Don ƙarin bayani game da aikin Nighthawk, ziyarci Nighthawk-app.com. - A kan na'urar tafi da gidanka, buɗe mai sarrafa haɗin WiFi, sannan gano wuri kuma haɗa zuwa cibiyar sadarwa mai faɗaɗawa da ake kira NETGEAR_EXT.
- Kaddamar da Nighthawk app.
- Bi saƙon don haɗa mai shimfiɗa ku zuwa cibiyar sadarwar WiFi ta hanyar sadarwar ku.
- Bayan an gama saitin, matsar da na'urar tafi da gidanka zuwa sabon wuri. Don ƙarin bayani, duba Nemo wuri mai kyau don faɗuwar ku.
- Haɗa na'urorin da ke kunna Wi-Fi zuwa hanyar sadarwar da aka faɗaɗa. Don ƙarin bayani, duba Haɗa na'urarka zuwa cibiyar sadarwa mai tsawo.
Haɗa tare da WPS
- Danna maɓallin WPS maɓalli a kan mai shimfiɗa don ƙasa da daƙiƙa biyar. WPS LED
lumshe ido.
Lura: Idan ka danna WPS maballin fiye da daƙiƙa biyar, mai shimfiɗa yana kashewa. - A cikin mintuna biyu, danna maɓallin WPS button a kan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Lokacin da Extended haɗi zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, da Router Links LED
fitilu. Idan fitilun LED na Router Link kore ne, haɗin kai tsakanin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana da kyau. Idan fitilun LED na Router Link amber ne ko ja, matsar da na'ura kusa da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kuma a sake gwadawa.
Lura: Idan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tana goyan bayan makada 5 GHz kuma mai haɓakawa bai haɗa zuwa waccan rukunin ba, maimaita aikin WPS. - Matsar da mai shimfidawa zuwa sabon wuri. Don ƙarin bayani, duba Nemo wuri mai kyau don mai faɗaɗawa.
- Haɗa na'urorin da ke kunna Wi-Fi zuwa hanyar sadarwar da aka faɗaɗa. Don ƙarin bayani, duba Haɗa na'urarka zuwa cibiyar sadarwa mai tsawo.
Nemo Wuri Mai Kyau Don Extender ɗinku
- Cire maɗaɗɗen ku kuma matsar da shi zuwa sabon wuri.
Muna ba da shawarar cewa sabon wurin ya kasance kusan rabi tsakanin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da yankin tare da siginar WiFi mara kyau. Mai shimfidawa dole ne ya kasance cikin kewayon cibiyar sadarwar WiFi. - Iko akan mai shimfiɗa ku.
- Yi amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa LED
don nemo wurin da haɗin kai-zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ya fi kyau. Don ƙarin bayani game da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa LED, duba bayanin LED a wancan gefen wannan jagorar farawa mai sauri.
Haɗa Na'urarka zuwa Cibiyar Sadarwar Ƙarfafa
Bayan saitin, fasalin Sunan WiFi ɗaya yana kunna, wanda ke ba mai haɓakawa damar amfani da saitunan cibiyar sadarwar WiFi iri ɗaya kamar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Idan kun yi amfani da ƙa'idar Nighthawk don haɗa mai shimfiɗa ku, tebur mai zuwa yana lissafin exampGa yadda tsaffin sunayen WiFi ɗinku zai yi kama:

Idan kun yi amfani WPS don haɗa mai faɗakarwar ku, sunan cibiyar sadarwar WiFi mai tsawo yana dogara ne akan cibiyar sadarwar WiFi ta farko wacce ta haɗa da-2.4 ko 5 GHz. Teburin da ke gaba ya lissafa exampGa yadda sunan WiFi mai tsawo zai yi kama:

Bayanin LED


Sanya na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tare da saitunan MAC masu ci gaba don aiki tare da mai faɗaɗawa
- Idan kun kunna tace MAC MAC, sarrafa damar WiFi, ko jerin sarrafa damar shiga (ACL) akan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, lokacin da na'urar WiFi ta haɗu ta hanyar mai faɗaɗawa zuwa mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, an fassara adireshin MAC na na'urar WiFi da aka nuna akan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa zuwa wani MAC adireshin.
- Idan MAC na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa taku, sarrafa damar WiFi, ko ACL yana aiki, na'urar WiFi tana haɗi zuwa mai faɗaɗa amma ba zai iya samun adireshin IP daga mai faɗaɗawa ba kuma ba zai iya shiga Intanet ba.
- Don ba da damar na'urar WiFi ta karɓi adireshin IP daga mai haɓakawa da samun damar Intanet, dole ne ku samar da adireshin MAC da aka fassara zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.
Don ƙara adireshin MAC da aka fassara zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kuma ajiye adireshin IP don mai faɗar ku:
- Shiga cikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kuma ku kashe tace MAC, sarrafa damar WiFi, ko ACL. Don ƙarin bayani game da yadda za a kashe MAC na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, ikon samun damar WiFi, ko ACL, duba takaddun na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.
- Iko akan mai faɗaɗawa kuma haɗa dukkan na'urorin WiFi ɗin ku zuwa mai faɗaɗawa.
- Tabbatar cewa LED Router Link ya kasance yana haskakawa.
- Shiga cikin mai mika maka:
a. Kaddamar a web mai bincike daga kwamfuta ko na’urar tafi -da -gidanka da ke da alaƙa da cibiyar sadarwar ku.
b. Shiga cikin mai fadada ku:- Idan baku kunna fasalin Sunan WiFi ɗaya ba, shigar www.mywifiext.net a cikin adireshin adireshin mai binciken.
- Idan kun kunna fasalin Sunan WiFi ɗaya, shigar da ɗayan waɗannan abubuwan URLs:
- Kwamfuta mai tushen Windows.
http://mywifiext.local/ or http://mywifiext/ - - Kwamfutar Mac da na'urorin iOS.
http://mywifiext.local/ - Na'urorin Android.
http://<extenders IP address>/ (na example, http://192.168.1.3/)
Shafin shiga yana nunawa.
c. Shigar da admin sunan mai amfani da kalmar sirri da kuma danna login button. Shafin Halin yana nuni.
- Kwamfuta mai tushen Windows.
- Zaɓi Saituna > Na'urorin Haɗe.
Shafin Na'urorin Haɗin yana nuna adiresoshin MAC da adiresoshin MAC na yau da kullun don kwamfutoci da na'urorin WiFi waɗanda ke da alaƙa da cibiyar sadarwa mai faɗaɗawa. - A kan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, ƙara duk adiresoshin MAC masu kama-da-wane da duk adiresoshin MAC na na'urorin da aka haɗa zuwa mai shimfiɗa zuwa teburin tace MAC na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.
Lura: Don ajiye takamaiman adireshin IP don mai faɗaɗawa, dole ne ku saka adireshin MAC na farko na kama-da-wane wanda ke nunawa don cibiyar sadarwar ku ta 2.4 GHz ko 5 GHz a cikin teburin ajiyar IP na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. (Adreshin MAC na farko wanda ke nunawa don cibiyoyin sadarwar 2.4 GHz da 5 GHz iri ɗaya ne.) - Kunna matatar MAC ta na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, ikon samun damar WiFi, ko ACL.
Taimako
Na gode da siyaasing wannan samfurin NETGEAR. Kuna iya ziyarta www.netgear.com/su tallafawa don yin rijistar samfurin ku, samun taimako, samun dama ga sabbin abubuwan zazzagewa da littattafan mai amfani, da shiga cikin al'ummarmu. Muna ba da shawarar ku yi amfani da albarkatun tallafi na NETGEAR kawai.
(Idan ana siyar da wannan samfurin a Kanada, zaku iya samun damar wannan takaddar a cikin Faransanci ta Kanada a https://downloadcenter.netgear.com/other/.)
Don bayanin bin ka'ida gami da Sanarwar Amincewa ta EU, ziyarci https://www.netgear.com/about/regulatory/. Duba takaddun sharuɗɗa na ƙa'idodi kafin haɗa wutar lantarki.
NETGEAR INTL LTD Gina 3, Cibiyar Fasaha ta Jami'ar Jami'ar Curraheen Road, Cork, Ireland
Domin Duba Nan Gaba Shiga da Sake saita Umarni
FAQs
Idan ka ga haske mai ja akan na'urar tafi da gidanka, ba'a haɗa na'urar zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta WiFi. Tabbatar cewa an haɗa mai shimfiɗa zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na WiFi kuma LED Power yana da ƙarfi kore. Idan LED Power ɗin har yanzu bai da ƙarfi kore, danna maɓallin Kunnawa/kashe a bayan mai shimfiɗa.
Bayan kun haɗa zuwa cibiyar sadarwar ku, buɗe a web browser kuma je zuwa kowane website. Idan za ku iya samun damar Intanet ta hanyar na'urar ku, to, mai shimfiɗa naku yana aiki daidai.
Takaddun shaidar shiga tsoho don mai shimfidawa suna kan lakabin da ke ƙasan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Don ƙarin bayani, duba Nemo tsoffin bayanan shiga don na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na Nighthawk ko Range Extender.
Rufin Cibiyar Sadarwar Mesh: Cibiyoyin sadarwar raga sun fi dacewa da manyan ofisoshi saboda suna ba da cikakken ɗaukar hoto kuma yawanci suna iya ba da siginar da ke rufe ƙafar murabba'in 2,000 zuwa 5,500
Dole ne a haɗa su duka ko kuma a haɗa su da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, ba tare da juna ba. Bugu da ƙari, ka tuna cewa kowane mai haɓakawa zai ƙirƙiri hanyar sadarwar kansa. Don guje wa tsangwama na cibiyar sadarwa, kowace cibiyar sadarwa dole ne ta sami SSID daban.
I know that the question on whether using a WiFi extender slows down the Internet speed pops up quite a lot and, due to the weird phrasing, the answer is no, it does not have any impact on your Internet speed.
Ee, makasudin hanyar sadarwar raga shine maye gurbin buƙatar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Lokacin da kawai za ku buƙaci amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa shine idan yana aiki azaman modem don samar muku da haɗin Intanet.
Mafi kyawun wuri don sanya Extender shine tsaka-tsaki tsakanin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kwamfutarka, amma mai shimfidawa dole ne ya kasance cikin kewayon mara waya ta na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Tukwici: Idan dole ne ka yi amfani da wani wuri daban, matsar da Extender kusa da na'urar, amma har yanzu a cikin kewayon mara waya ta hanyar sadarwa.
Rarraba hanyoyin sadarwa da sauran na'urorin Wi-Fi suna aiki mafi kyau lokacin da suke a fili, da sama daga ƙasa. Kamar yawancin watsawa mara igiyar waya, baya ɗaukar abubuwa da yawa don tarwatsa siginar Wi-Fi ɗin ku kuma rage shi.
Ana kiran tsarin kafa Mesh Extender ɗinku azaman haɗin kai tunda zaku haɗa (ko haɗawa) zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Kuna iya yin wannan ko dai ba tare da waya ba, wanda muke ba da shawarar, ko amfani da kebul na ethernet don haɗawa da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.
Bidiyo - Ƙarshen Samfurview
Zazzage Link ɗin PDF; NETGEAR WiFi Mesh Range Extender pdf



