Microsemi - LOGO

Microsemi DG0440 Mai Gudun Modbus TCP Design Design akan Na'urorin SmartFusion2

Microsemi -DG0618-Gano-Kuskure-da-gyara-kan-SmartFusion2-Na'urori-ta amfani da-DDR Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwar-KYAUTA-HOTUNA

Babban Ofishin Kamfanin Microsemi
Ɗaya daga cikin Enterprise, Aliso Viejo,
CA 92656 Amurka
A cikin Amurka: +1 800-713-4113
A wajen Amurka: +1 949-380-6100
Fax: +1 949-215-4996
Imel: sales.support@microsemi.com
www.microsemi.com
© 2017 Microsemi Corporation. An kiyaye duk haƙƙoƙi. Microsemi da tambarin Microsemi alamun kasuwanci ne na Kamfanin Microsemi. Duk sauran alamun kasuwanci da alamun sabis mallakin masu su ne

Microsemi baya bayar da garanti, wakilci, ko garanti game da bayanin da ke ƙunshe a ciki ko dacewa da samfuransa da sabis ɗin sa don kowane dalili na musamman, haka nan Microsemi baya ɗaukar wani alhaki duk abin da ya taso daga aikace-aikacen ko amfani da kowane samfur ko kewaye. Kayayyakin da aka siyar a ƙarƙashinsa da duk wasu samfuran da Microsemi ke siyarwa sun kasance ƙarƙashin ƙayyadaddun gwaji kuma bai kamata a yi amfani da su tare da kayan aiki masu mahimmanci ko aikace-aikace ba. An yi imanin duk wani ƙayyadaddun ƙayyadaddun aiki na abin dogaro ne amma ba a tabbatar da su ba, kuma mai siye dole ne ya gudanar da kammala duk ayyuka da sauran gwajin samfuran, shi kaɗai kuma tare da, ko shigar da su, kowane samfuran ƙarshe. Mai siye ba zai dogara da kowane bayanai da ƙayyadaddun ayyuka ko sigogi da Microsemi ya bayar ba. Alhakin Mai siye ne don ƙayyade dacewa da kowane samfur da kansa kuma don gwadawa da tabbatar da iri ɗaya. Bayanin da Microsemi ya bayar a nan an bayar da shi "kamar yadda yake, inda yake" kuma tare da duk kuskure, kuma duk haɗarin da ke tattare da irin wannan bayanin gaba ɗaya yana tare da mai siye. Microsemi baya ba, a bayyane ko a fakaice, ga kowace ƙungiya kowane haƙƙin haƙƙin mallaka, lasisi, ko kowane haƙƙin IP, ko dangane da irin wannan bayanin da kansa ko wani abu da irin wannan bayanin ya bayyana. Bayanin da aka bayar a cikin wannan takaddun mallakar Microsemi ne, kuma Microsemi yana da haƙƙin yin kowane canje-canje ga bayanin da ke cikin wannan takaddar ko zuwa kowane samfuri da sabis a kowane lokaci ba tare da sanarwa ba.

Game da Microsemi
Kamfanin Microsemi (Nasdaq: MSCC) yana ba da cikakkiyar fayil na semiconductor da mafita na tsarin don sararin samaniya & tsaro, sadarwa, cibiyar bayanai da kasuwannin masana'antu. Kayayyakin sun haɗa da babban aiki da radiyo-tauraruwar analog gauran siginar hadedde, FPGAs, SoCs da ASICs; kayayyakin sarrafa wutar lantarki; lokaci da na'urorin aiki tare da madaidaicin mafita na lokaci, saita ƙa'idodin duniya don lokaci; na'urorin sarrafa murya; RF mafita; sassa masu hankali; Ma'ajiyar kasuwanci da hanyoyin sadarwar sadarwa, fasahar tsaro da scalable anti-tampsamfurori; Hanyoyin Ethernet; Power-over-Ethernet ICs da midspans; kazalika da al'ada ƙira iyawa da kuma ayyuka. Microsemi yana da hedikwata a Aliso Viejo, California, kuma yana da kusan ma'aikata 4,800 a duniya. Ƙara koyo a www.microsemi.com.

Tarihin Bita

Tarihin bita ya bayyana canje-canjen da aka aiwatar a cikin takaddar. Canje-canjen an jera su ta bita, farawa da mafi kyawun ɗaba'ar.

Bita 7.0
An sabunta takaddun don sakin software na Libero v11.8.

Bita 6.0
Ana yin canje-canje masu zuwa a cikin bita 6.0 na wannan takaddar.

  • Libero SoC, FlashPro, da SoftConsole buƙatun ƙira an sabunta su a cikin Buƙatun ƙira, shafi na 5.
  • A cikin jagorar, ana sabunta sunayen ayyukan SoftConsole da aka yi amfani da su a cikin ƙirar demo da duk alkalumman da ke da alaƙa.

Bita 5.0
An sabunta daftarin aiki don sakin software na Libero v11.7 (SAR 76559).

Bita 4.0
An sabunta daftarin aiki don sakin software na Libero v11.6 (SAR 72924).

Bita 3.0
An sabunta daftarin aiki don sakin software na Libero v11.5 (SAR 63972).

Bita 2.0
An sabunta daftarin aiki don sakin software na Libero v11.3 (SAR 56538).

Bita 1.0
An sabunta daftarin aiki don sakin software na Libero v11.2 (SAR 53221).

Gudun Modbus TCP Reference Design akan na'urorin SmartFusion2 Amfani da IwIP da FreeRTOS

Gabatarwa
Microsemi yana ba da ƙirar tunani don na'urorin SmartFusion®2 SoC FPGA waɗanda ke nuna
Tri-Speed ​​ethernet matsakaici damar mai sarrafa (TSEMAC) fasali na SmartFusion2 SoC FPGA kuma yana aiwatar da ka'idar Modbus. Ƙirar ƙira tana gudana akan UG0557: SmartFusion2 SoC FPGA Jagorar Mai Amfani da Kayan Ci gaba. Wannan jagorar demo ya bayyana.

  • Amfani da SmartFusion2 TSEmac da aka haɗa zuwa siriyal gigabit media mai zaman kansa ke dubawa (SGMII) PHY.
  •  Haɗuwa da direban SmartFusion2 MAC tare da ƙa'idar sarrafa watsawa ta IP (IwIP) mai sauƙi (TCP) ko tari na IP da tsarin aiki na ainihin lokaci (RTOS).
  • Layer na aikace-aikacen tare da ka'idodin sarrafa kansa na masana'antu, Modbus akan TCP ko IP.
  • Yadda za a gudanar da zane-zane

Tsarin microcontroller (MSS) na SmartFusion2 SoC FPGA yana da misali na gefen TSEmac. Ana iya saita TSEAC tsakanin mai sarrafa mai watsa shiri da hanyar sadarwar Ethernet a ƙimar canja wurin bayanai masu zuwa (gudun layin):

  • 10 Mbps
  • 100 Mbps
  • 1000 Mbps

Don ƙarin bayani kan ƙa'idar TSEmac don na'urorin SmartFusion2, duba UG0331: SmartFusion2 Jagorar Mai amfani da Subsystem Subsystem.

Amfani da Modbus Protocol
Modbus ƙa'idar saƙon aikace-aikacen Layer ce wacce take a matakin bakwai na
tsarin haɗin gwiwar tsarin buɗewa (OSI). Yana ba da damar sadarwar abokin ciniki ko uwar garken tsakanin na'urorin da aka haɗa a cikin nau'ikan bas ko cibiyoyin sadarwa daban-daban. Ka'idar sabis ce wacce ke ba da sabis da yawa waɗanda lambobin aiki suka kayyade. Lambobin aikin Modbus abubuwa ne na buƙatar Modbus ko raka'o'in bayanan yarjejeniya. Abubuwan da ke cikin ka'idar Modbus sun haɗa da:

  • TCP ko IP akan Ethernet
  • Watsa shirye-shiryen Asynchronous akan kafofin watsa labarai iri-iri
  • Waya:
    • EIA/TIA-232-E
    • Saukewa: EIA-422
    • EIA/TIA-485-A Fiber
  • Rediyo
  • Modbus PLUS, cibiyar sadarwa mai saurin wucewa

Hoto mai zuwa yana bayyana tarin hanyoyin sadarwa na Modbus don cibiyoyin sadarwa daban-daban.

Hoto 1 • Modbus Sadarwa Tari

Microsemi-DG0440-Running-Modbus-TCP-Reference Design-on-SmartFusion2-Na'urori-23

Amfani da Modbus Protocol akan Na'urar SmartFusion2
Modbus TCP uwar garken yana gudana akan SmartFusion2 Advanced Development Kit kuma yana amsawa abokin ciniki na Modbus TCP wanda ke gudana akan PC mai masaukin baki. Hoto mai zuwa yana nuna zanen toshewar uwar garken Modbus TCP da aikace-aikace akan na'urar SmartFusion2.

Hoto 2 • Toshe zane na Modbus TCP Server da Aikace-aikace akan SmartFusion2

0RGEXV 7&3 $SSOLFDWLRQ 0RGEXV 7&3 6HUYHU
,Z,3 7&3 RU ,3 6WDFN
UHH5726 ) LUPZDUH
6PDUW)XVLRQ2 $GYDQFHG 'HYHORSPHQW .LW (+:)

Bukatun ƙira
Teburin da ke gaba ya lissafta buƙatun ƙirar kayan masarufi da software.

Tebur 1 • Abubuwan Bukatun Zane na Magana da cikakkun bayanai

Bukatun Zane: Bayani
Hardware

  • SmartFusion2 Babban Kayan Haɓakawa
    - Kebul na USB A zuwa mini-B
    - 12 V adaftar
    Rev A ko kuma daga baya
  • Bayani: RJ45
  • Kowane ɗayan waɗannan shirye-shiryen tashoshi masu zuwa:
    - HyperTerminal
    - Taurari
    – PUTTY
  • Mai watsa shiri PC ko Laptop Windows 64-bit Operating System

Software

  • Tsarin-on-Chip na Libero® (SoC) v11.8
  • SoftConsole v4.0
  • Software na shirye-shiryen FlashPro 11.8
  • Kebul zuwa UART direbobi -
  • MSS Ethernet MAC direbobi v3.1.100
  • Serial tasha shirin kwaikwayon HyperTerminal, TeraTerm, ko PuTTY
  • Mai binciken Mozilla Firefox ko Internet Explorer

Demo Design
Sassan masu zuwa suna bayyana ƙirar demo na ƙirar Modbus TCP akan na'urorin SmartFusion2 ta amfani da IwIP da FreeRTOS.
Tsarin demo files suna samuwa don saukewa a:
http://soc.microsemi.com/download/rsc/?f=m2s_dg0440_liberov11p8_df
Tsarin demo filesun hada da:

  • Libero
  • Shirye-shirye files
  • HostTool
  • Karatu

Hoton da ke biyo baya yana nuna babban matakin ƙirar ƙirar files. Don ƙarin bayani, duba Readme.txt file.

Hoto 3 • Demo Design Files Tsarin Babban-Mataki

Microsemi-DG0440-Running-Modbus-TCP-Reference Design-on-SmartFusion2-Na'urori-1

 Abubuwan Zane na Demo
Ƙirar ƙira ta ƙunshi:

  • Cikakken aikin Libero SoC Verilog
  • SoftConsole aikin firmware

Ƙirar ƙira na iya tallafawa lambobin aikin Modbus masu zuwa dangane da saitunan tari na sadarwa na Modbus:

  • Karanta rajistar shigarwa (lambar aiki 0×04)
  • Karanta riƙon rajista (lambar aiki 0×03)
  • Rubuta rajista guda ɗaya (lambar aiki 0 × 06)
  • Rubuta rajista da yawa (lambar aiki 0 × 10)
  • Karanta ko Rubuta rajista da yawa (lambar aiki 0 × 17)
  • Karanta coils (lambar aiki 0×01)
  • Rubuta coil guda ɗaya (lambar aiki 0×05)
  • Rubuta coils da yawa (lambar aiki 0 × 0F)
  • Karanta abubuwan shigar da hankali (lambar aiki (0×02)

Ƙirar ƙira tana goyan bayan waɗannan lambobin aikin Modbus don duk saitunan tari na sadarwa na Modbus kyauta:

  • Karanta rajistar shigarwa (lambar aiki 0×04)
  • Karanta abubuwan shigar da hankali (lambar aiki (0×02)
  • Rubuta coils da yawa (lambar aiki 0 × 0F)
  • Karanta riƙon rajista (lambar aiki 0×03)

Demo Design Bayanin
Ana aiwatar da ƙira ta amfani da ƙirar SGMII PHY ta hanyar daidaita TSEmac don aikin haɗin-bit goma (TBI). Don ƙarin bayani kan haɗin TSEmac TBI, duba UG0331: SmartFusion2 Microcontroller Subsystem User Guide.

Labero SoC Hardware Project
Hoto na gaba yana nuna aiwatar da ƙirar kayan masarufi wanda firmware ɗin ƙirar ƙirar bawa ke gudana akansa.

Hoto 4 • Labero SoC Babban-Level Hardware Design

Aikin kayan masarufi na Libero SoC yana amfani da albarkatun SmartFusion2 MSS masu zuwa da IPs:

  • TSEmac TBI dubawa
  • MMUART_0 don sadarwar RS-232 akan SmartFusion2 Advanced Development Kit
  • Ƙaddamar shigar da kushin 0 azaman tushen agogo
  • Gabaɗaya shigarwar shigarwa da fitarwa (GPIO) wanda ke mu'amala da masu zuwa:
    • Diodes masu haskaka haske (LEDs): lambobi 4
    • Maɓallin turawa: lambobi 4
    • Kunshin in-line guda biyu (DIP) masu sauyawa: lambobi 4
  • Abubuwan abubuwan hukumar masu zuwa suna da alaƙa da umarnin Modbus:
    • LEDs (coils)
    • Maɓallai na DIP (masu shigar da hankali)
    • Maɓallan turawa (masu shigar da hankali)
    • Agogon ainihin lokacin (RTC) ( rijistar shigarwa)
  • Serial interface mai saurin sauri (SERDESIF) SERDES_IF IP, wanda aka saita don layin SERDESIF_3 EPCS 3, duba adadi mai zuwa. Don ƙarin sani game da manyan musaya masu sauri, duba UG0447-SmartFusion2 da IGLOO2 FPGA Jagorar Mai Amfani mai Girma Serial Interfaces.

Hoton da ke gaba yana nuna taga Mai Haɓakawa Serial Interface Configurator.

Hoto 5 • Tagar Kanfigareshan Taimako Mai Sauri

Microsemi-DG0440-Running-Modbus-TCP-Reference Design-on-SmartFusion2-Na'urori-3

Kunshin Pin Ayyuka
Ayyukan fil na fakiti don LED, masu sauya DIP, maɓallan turawa, da siginonin dubawar PHY ana nuna su a cikin tebur mai zuwa ta Tebura 5, shafi na 9.

Tebur 2 • LED zuwa Fakitin Fil Ayyuka

  • Fitar Kunshin Fitar
  • LED_1D26
  • LED_2F26
  • LED_3 A27
  • LED_4C26

Tebur 3 • DIP Yana Juya zuwa Ayyukan Fil na Kunshin

  • Fitar Kunshin Fitar
  • Saukewa: DIP1F25
  • Saukewa: DIP2G25
  • Saukewa: DIP3J23
  • Saukewa: DIP4J22

Tebur 4 • Maɓallin Maɓallin Maɓallin Maɓallin Maɓallin Maɓallin Maɓallin Maɓallin Maɓalli

  • Fitar Kunshin Fitar
  • Saukewa: J1
  • Saukewa: H2
  • Saukewa: J3
  • Saukewa: H4

Tebur na 5 • Siginonin Mu'amala na PHY zuwa Ayyukan Fil na Kunshin

  • Kunshin Jagoran Suna Port
  • PHY_MDC Fitar F3
  • Shigar da PHY_MDIO K7
  • Fitowar PHY_RST F2

SoftConsole Firmware Project
Kira aikin SoftConsole ta amfani da IDE SoftConsole na tsaye. Ana amfani da nau'ikan tari masu zuwa don ƙirar ƙira:

  • lwIP TCP ko IP tari 1.3.2
  • Modbus TCP uwar garken 1.5 (www.freemodbus.org) tare da haɓakawa don cikakken tallafin lambar aiki azaman uwar garken Modbus TCP
  • FreeRTOS (www.freertos.org)

Hoto mai zuwa yana nuna SoftConsole software tarin tsarin tsarin ƙira.

Hoto 6 • SoftConsole Project Explorer Window

Microsemi-DG0440-Running-Modbus-TCP-Reference Design-on-SmartFusion2-Na'urori-4

Wurin aiki na SoftConsole ya ƙunshi aikin, Modbus_TCP_App wanda ke da aikace-aikacen Modbus TCP (wanda ke amfani da lwIP da FreeRTOS) da duk firmware da matakan abstraction na hardware waɗanda suka dace da ƙirar kayan aikin.
Hoto mai zuwa yana nuna nau'ikan direba da aka yi amfani da su don demo.

Hoto 7 • Siffofin Direba Zane na Demo

Microsemi-DG0440-Running-Modbus-TCP-Reference Design-on-SmartFusion2-Na'urori-5

Saita Tsarin Demo
Matakan da ke biyowa suna bayyana yadda ake saita demo don SmartFusion2 Advanced Development Kit Board:

  1. Haɗa mai masaukin PC zuwa mai haɗin J33 ta amfani da kebul A zuwa mini-B na USB. Ana gano direbobin gada na USB zuwa mai karɓa / watsawa (UART) ta atomatik.
  2. Daga tashoshin sadarwa guda hudu da aka gano (COM), danna-dama kowane ɗayan tashoshin COM kuma zaɓi Properties. Ana nuna taga kaddarorin tashar tashar COM da aka zaɓa, kamar yadda aka nuna a adadi mai zuwa.
  3. Tabbatar samun wurin kamar akan USB FP5 Serial Converter C a cikin taga Properties kamar yadda aka nuna a adadi mai zuwa.

Lura: Yi bayanin kula da lambar tashar tashar COM don daidaitawar tashar tashar jiragen ruwa kuma tabbatar da cewa an ƙayyade wurin tashar tashar COM kamar yadda ke USB FP5 Serial Converter C.

Hoto 8 • Tagar mai sarrafa na'ura

Microsemi-DG0440-Running-Modbus-TCP-Reference Design-on-SmartFusion2-Na'urori-6

  1. Shigar da direban USB idan ba a gano direbobin USB ta atomatik ba.
  2. Shigar da direban FTDI D2XX don sadarwar tashar tashar ta hanyar FTDI mini kebul na USB. Zazzage direbobi da jagorar shigarwa daga:
    www.microsemi.com/soc/documents/CDM_2.08.24_WHQL_Certified.zip
  3. Haɗa masu tsalle a kan SmartFusion2 Advanced Development Kit allon kamar yadda aka nuna a tebur mai zuwa. Don bayani kan wuraren tsalle, duba Karin Bayani: Wuraren Jumper, shafi na 19.

HANKALI: Kashe maɓallin wutar lantarki, SW7, kafin yin haɗin haɗin jumper.
Tebur na 6 • SmartFusion2 Saitunan Jumper na Na'urar haɓaka ci gaba

  • Jumper Pin Daga Pin Don Yin sharhi
  • J116, J353, J354,J54 1 2 Waɗannan su ne saitunan tsalle-tsalle na Advanced Development Kit Board. Tabbatar cewa masu tsalle-tsalle
  • J123 2 3 an saita daidai.
  • J124, J121, J32 1 2 JTAG shirye-shirye ta hanyar FTDI
  1. Haɗa wutar lantarki zuwa mai haɗin J42 a cikin SmartFusion2 Advanced Development Kit Board.
  2. Wannan zane exampLe iya gudu a duka a tsaye IP da kuma tsauri IP halaye. Ta hanyar tsoho, shirye-shirye fileAna ba da s don yanayin IP mai ƙarfi.
    • Don tsayayyen IP, haɗa PC mai masaukin zuwa mai haɗin J21 na
      SmartFusion2 Advanced Kit Kit ta amfani da kebul na RJ45.
    • Don IP mai ƙarfi, haɗa kowane ɗayan buɗaɗɗen tashoshin sadarwa zuwa mai haɗin J21 na SmartFusion2 Advanced Development Kit Board ta amfani da kebul na RJ45.

Hoton Saitin allo
Ana ba da hotunan allo na SmartFusion2 Advanced Development Kit Board tare da duk haɗin saitin a cikin Karin Bayani: Saitin Hukumar don Gudanar da Tsarin Magana na Modbus TCP, shafi na 18.

Gudun Demo Design
Matakai masu zuwa suna bayyana yadda ake gudanar da ƙirar demo:

  1. Zazzage zane file daga:
    http://soc.microsemi.com/download/rsc/?f=m2s_dg0440_liberov11p8_df
  2. Kunna wutar lantarki, SW7.
  3. Fara kowane shirin kwaikwayo na siriyal kamar:
    • HyperTerminal
    • PUTTY
    • TeraTerm
      Lura: A cikin wannan demo ana amfani da HyperTerminal.
      Tsarin tsarin shirin shine:
    • Farashin: 115200
    • 8 Data bits
    • 1 Tsaida bit
    • Babu daidaito
    • Babu sarrafa kwarara
      Don bayani kan daidaita shirye-shiryen kwaikwaiyon tashar tasha, duba Shirye-shiryen Ƙirar Ƙirar Tashar Tasha.
  4. Kaddamar da FlashPro software.
  5. Danna Sabon Aikin.
  6. A cikin New Project taga, shigar da Project Name, kamar yadda aka nuna a cikin wadannan adadi.

Hoto 9 • FlashPro Sabon Aikin

Microsemi-DG0440-Running-Modbus-TCP-Reference Design-on-SmartFusion2-Na'urori-7

  1. Danna Browse kuma kewaya zuwa wurin da kake son adana aikin.
  2. Zaɓi na'ura guda ɗaya azaman yanayin shirye-shirye.
  3. Danna Ok don ajiye aikin.
  4. Danna Sanya Na'ura.
  5. Danna Bincike kuma kewaya zuwa wurin da Modbus_TCP_top.stp file yana samuwa kuma zaɓi file. Tsohuwar wurin shine:
    (\SF2_Modbus_TCP_Ref_Design_DF\Programmingfile\Modbus_TCP_top.stp). Shirye-shiryen da ake buƙata file An zaɓi kuma yana shirye don tsara shi a cikin na'urar kamar yadda aka nuna a cikin adadi mai zuwa.
    Hoto 10 • An Kafa Aikin FlashPro
    Microsemi-DG0440-Running-Modbus-TCP-Reference Design-on-SmartFusion2-Na'urori-8
  6. Danna PROGRAM don fara shirye-shiryen na'urar. Jira har sai an nuna saƙon da ke nuna cewa shirin ya wuce. Wannan demo yana buƙatar na'urar SmartFusion2 don a tsara shi tare da lambar aikace-aikacen don kunna aikace-aikacen Modbus. An riga an tsara na'urar SmartFusion2 tare da Modbus_TCP_top.stp ta amfani da software na FlashPro.
    Hoto 11 • Shirin FlashPro ya wuce
    Microsemi-DG0440-Running-Modbus-TCP-Reference Design-on-SmartFusion2-Na'urori-9Lura: Don gudanar da ƙira a yanayin IP na tsaye, bi matakan da aka ambata a Karin Bayani: Gudanar da Zane a Matsayin IP, shafi na 20.
  7.  Zagayowar wutar lantarki na SmartFusion2 Advanced Development Board.
    Ana nuna saƙon maraba tare da adireshin IP a cikin taga HyperTerminal, kamar yadda aka nuna a cikin adadi mai zuwa.
    Hoto 12 • HyperTerminal tare da Adireshin IP
    Microsemi-DG0440-Running-Modbus-TCP-Reference Design-on-SmartFusion2-Na'urori-10Bude sabon umarni da sauri akan PC mai masaukin baki, je zuwa babban fayil
    (SF2_Modbus_TCP_Ref_Design_DF\HostTool) inda
    SmartFusion2_Modbus_TCP_Client.exe file yana nan, shigar da umarni: SmartFusion2_Modbus_TCP_Client.exe kamar yadda aka nuna a adadi mai zuwa.
    Hoto 13 • Kiran abokin ciniki na Modbus
    Microsemi-DG0440-Running-Modbus-TCP-Reference Design-on-SmartFusion2-Na'urori-11Hoto mai zuwa yana nuna ayyukan Modbus TCP da ke gudana. Ayyukan su ne:
    • Karanta abubuwan shigar da hankali (lambar aiki 02)
    • Karanta Riƙe rajista (lambar aiki 03)
    • Karanta rajistar shigarwa (lambar aiki 04)
    • Rubuta coils da yawa (lambar aiki 15)
      Hoto 14 • Modbus Ayyukan Lambobin Nuna
      Microsemi-DG0440-Running-Modbus-TCP-Reference Design-on-SmartFusion2-Na'urori-12Dubi Ayyukan Modbus masu Gudu, shafi na 17 don ƙarin bayani kan ayyukan Modbus waɗanda aka nuna a ƙirar ƙira.
  8. Bayan gudanar da demo, rufe HyperTerminal.

Ayyukan Modbus yana gudana
Wannan sashe yana bayyana ayyukan Modbus waɗanda aka nuna a ƙirar ƙira.

Karanta Abubuwan Shiga Masu Hankali (lambar aiki 02)
Ana haɗa GPIO zuwa maɓallan DIP 4 da maɓallan turawa 4. Kunna kuma kashe maɓallan DIP da maɓallin turawa a kan SmartFusion2 Advanced Development Kit. Karanta lambar aikin shigar da hankali yana nuna matsayin masu sauyawa kamar yadda aka nuna a adadi mai zuwa.

Hoto 15 • Karanta Abubuwan GabatarwaMicrosemi-DG0440-Running-Modbus-TCP-Reference Design-on-SmartFusion2-Na'urori-13

Karanta Riƙe Rajista (lambar aiki 03)
Hoto mai zuwa yana nuna bayanan buffer na duniya da aka ayyana a cikin firmware.
Hoto 16 • Karanta Rike RajistaMicrosemi-DG0440-Running-Modbus-TCP-Reference Design-on-SmartFusion2-Na'urori-14

Karanta Masu Rajista (lambar aiki 04)
Hoto na gaba yana nuna adadin daƙiƙai waɗanda ma'aunin lokaci na ainihi (RTC) ya ƙirga.
Hoto 17 • Karanta Masu RajistaMicrosemi-DG0440-Running-Modbus-TCP-Reference Design-on-SmartFusion2-Na'urori-15

Rubuta Maƙarƙashiya da yawa (lambar aiki 0 × 0F)
Hoto mai zuwa yana nuna bayanan rijistar Rubutun Coils don jujjuya LEDs masu alaƙa da GPIOs.
Hoto 18 • Rubuta Maɗaukaki Mai YawaMicrosemi-DG0440-Running-Modbus-TCP-Reference Design-on-SmartFusion2-Na'urori-16

Shafi: Saitin Hukumar don Gudanar da Tsarin Magana na Modbus TCP

Hoto mai zuwa yana nuna saitin allon don gudanar da ƙirar tunani akan allon SmartFusion2 Advanced Development Kit.

Hoto 19 • SmartFusion2 Advanced Kit Board Saita

Microsemi-DG0440-Running-Modbus-TCP-Reference Design-on-SmartFusion2-Na'urori-17

Karin bayani: Wuraren Jumper

Hoto mai zuwa yana nuna wuraren tsalle a kan SmartFusion2 Advanced Development Kit allon.

Hoto 20 • SmartFusion2 Na'urar Haɓakawa Na Haɓaka Silkscreen saman View

Microsemi-DG0440-Running-Modbus-TCP-Reference Design-on-SmartFusion2-Na'urori-18Lura: Jumpers da aka yi alama da ja an saita su ta tsohuwa. Dole ne a saita masu tsalle-tsalle masu launin kore da hannu.
Lura: Ana iya bincika wurin masu tsalle a cikin adadi na baya.

Karin bayani: Gudanar da Zane a Yanayin IP a tsaye

Matakan da ke gaba suna bayyana yadda ake gudanar da ƙira a cikin yanayin IP na tsaye:

  1. Danna dama ta taga Project Explorer na aikin SoftConsole kuma je zuwa Properties kamar yadda aka nuna a cikin adadi mai zuwa.
    Hoto 21 • Tagar Mai Binciken Project na SoftConsole Project
    Microsemi-DG0440-Running-Modbus-TCP-Reference Design-on-SmartFusion2-Na'urori-19
  2. Cire alamar NET_USE_DHCP a cikin Saitunan Kayan aiki na Properties don taga Modbus_TCP_App. Hoto mai zuwa yana nuna Properties na Modbus_TCP_App taga.
    Hoto 22 • Tagar Properties na Project Explorer
    Microsemi-DG0440-Running-Modbus-TCP-Reference Design-on-SmartFusion2-Na'urori-20
  3. Idan an haɗa na'urar a cikin yanayin IP na tsaye, adireshin IP na allo shine 169.254.1.23, sannan canza saitunan TCP/IP mai watsa shiri don nuna adireshin IP. Duba wannan adadi da hoto na 24.
    Hoto 23 • Mai watsa shiri TCP/IP Saitunan PC
    Microsemi-DG0440-Running-Modbus-TCP-Reference Design-on-SmartFusion2-Na'urori-21
    Hoto 24 • Tsayayyen Saitunan Adireshin IP
    Microsemi-DG0440-Running-Modbus-TCP-Reference Design-on-SmartFusion2-Na'urori-22
    Lura: Lokacin da aka saita waɗannan saitunan, haɗa ƙira, ɗora ƙira cikin ƙwaƙwalwar Flash, sannan gudanar da ƙira ta amfani da SoftConsole.

Bita Jagorar Demo DG0440 7.0

Takardu / Albarkatu

Microsemi DG0440 Mai Gudun Modbus TCP Design Design akan Na'urorin SmartFusion2 [pdf] Jagorar mai amfani
DG0440 Gudanar da Modbus TCP Reference Design akan na'urorin SmartFusion2, DG0440, Gudanar da Modbus TCP Reference Design akan na'urorin SmartFusion2, Zane akan na'urorin SmartFusion2

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *