M5STACK M5 Takarda Tawada Mai Sarrafa Allon Mai Kula da Na'urar Manual
Ƙarsheview
M5 Paper shine na'urar sarrafa allon tawada mai iya taɓawa. Wannan takaddun zai nuna yadda ake amfani da na'urar don gwada ainihin WIFI da ayyukan Bluetooth.
Yanayin ci gaba
Arduino IDE
Je zuwa https://www.arduino.cc/en/main/software don sauke Arduino IDE daidai da tsarin aikin ku kuma shigar da shi.
Bude Arduino IDE kuma ƙara adireshin gudanarwa na hukumar M5Stack zuwa abubuwan da ake so
https://m5stack.osscnshenzhen.aliyuncs.com/resource/arduino/package_m5stack_index.json
Bincika “M5Stack” in the board management and download it.
WiFi
Yi amfani da yanayin binciken WIFI na hukuma wanda ESP32 ya bayar a cikin Example lissafin gwadawa
Bayan loda shirin zuwa hukumar haɓakawa, buɗe serial Monitor zuwa view sakamakon binciken WiFi
Bluetooth
Nuna yadda ake amfani da na'urar Bluetooth don aika saƙonni ta Bluetooth da aika su zuwa tashar tashar jiragen ruwa don bugawa.
Bayan loda shirin zuwa allon ci gaba, yi amfani da kowane kayan aikin gyara kuskure na Bluetooth don haɗawa da haɗawa, da aika saƙonni. (Masu zuwa za su yi amfani da wayar hannu ta Bluetooth serial port debugging app don nunawa)
Bayan kayan aikin cirewa ya aika da saƙo, na'urar za ta karɓi saƙon kuma a buga shi zuwa tashar tashar jiragen ruwa.
Ƙarsheview
M5 Paper shine na'urar sarrafa allon tawada mai taɓawa, mai sarrafa yana ɗaukar ESP32-D0WD. Allon tawada na lantarki tare da ƙudurin 540*960 @4.7″ an saka shi a gaba, yana goyan bayan nunin sikeli 16. Tare da GT911 capacitive touch panel, yana goyan bayan taɓawa mai maki biyu da ayyukan karimci da yawa. Haɗaɗɗen dabaran bugun kira, Ramin katin SD, da maɓallan jiki. An saka ƙarin guntun ajiya na FM24C02 (256KB-EEPROM) don adana bayanan kashe wuta. Gina batirin lithium na 1150mAh, haɗe tare da RTC na ciki (BM8563) na iya cimma ayyukan bacci da farkawa, Na'urar tana ba da juriya mai ƙarfi. Buɗewar saiti 3 na musaya na gefe na HY2.0-4P na iya faɗaɗa ƙarin na'urorin firikwensin.
Siffofin Samfur
ESP32 da aka haɗa, goyan bayan WiFi, Bluetooth
Gina 16MB Flash
Ƙungiyar nuni mai ƙarancin ƙarfi
Goyi bayan tabawa maki biyu
Kusan 180 digiri viewkusurwa
Manhajar hulɗar ɗan adam-kwamfuta
Gina 1150mAh babban ƙarfin batirin lithium
Arziki fadada dubawa
Babban Hardware
Saukewa: ESP32-D0WD
ESP32-D0WD tsarin-in-Package (SiP) tsarin ne wanda ya dogara da ESP32, yana ba da cikakkiyar Wi-Fi da ayyukan Bluetooth. Module ɗin yana haɗa filasha SPI 16MB. ESP32-D0WD yana haɗa duk abubuwan da ke gefe ba tare da ɓata lokaci ba, gami da oscillator na crystal, filasha, masu iya tacewa da haɗin haɗin RF a cikin fakiti ɗaya.
4.7" Tawada allo
abin koyi | Saukewa: EPD-ED047TC1 |
Ƙaddamarwa | 540 * 940 |
Wurin nuni | 58.32*103.68mm |
Girman launin toka | 16 Matsayi |
Nuna guntu direba | IT8951 |
Pixel Pitch | 0.108 * 0.108 mm |
Bayani: GT911
Gina-in da'irar ji na iya aiki da ƙimar rahoton MPU mai girma: 100Hz
Abubuwan da aka haɗa suna taɓa haɗin kai a ainihin lokacin
Haɗin software mai aiki zuwa allon taɓawa masu ƙarfi masu girma dabam dabam
Samar da wutar lantarki guda ɗaya, na ciki 1.8V LDO
Filashin da aka saka; A-tsari reprogrammable
HotKnot hadedde
Interface
M5Paper sanye take da Nau'in-C USB ke dubawa kuma yana goyan bayan daidaitaccen USB2.0
Fil taswirar: Saiti uku na musaya na HY2.0-4P da aka bayar ana haɗa su zuwa G25, G32, G26, G33, G18, G19 na ESP32 bi da bi.
Interface | PIN |
PORT.A | G25, G32 |
PORT.B | G26, G33 |
PORT.C | G18, G19 |
Bayanin FCC
Duk wani canje-canje ko gyare-gyaren da ƙungiyar da ke da alhakin bin doka ba ta amince da su ba na iya ɓata ikon mai amfani na sarrafa kayan aiki.
Wannan na'urar ta bi sashe na 15 na Dokokin FCC. Aikin yana ƙarƙashin sharuɗɗa biyu masu zuwa:
- Wannan na'urar bazai haifar da tsangwama mai cutarwa ba, kuma
- Dole ne wannan na'urar ta karɓi duk wani tsangwama da aka karɓa, gami da tsangwama wanda zai iya haifar da aiki maras so.
Lura:
An gwada wannan kayan aikin kuma an same shi don biyan iyaka don na'urar dijital ta Class B, bisa ga sashi na 15 na Dokokin FCC. An tsara waɗannan iyakokin don ba da kariya mai ma'ana daga tsangwama mai cutarwa a cikin shigarwar mazauni. Wannan kayan aiki yana haifarwa, yana amfani da kuma zai iya haskaka ƙarfin mitar rediyo kuma, idan ba'a shigar da shi ba kuma akayi amfani dashi daidai da umarnin, yana iya haifar da tsangwama mai cutarwa ga sadarwar rediyo. Duk da haka, babu tabbacin cewa tsangwama ba zai faru a cikin wani shigarwa na musamman ba. Idan wannan kayan aikin ya haifar da tsangwama mai cutarwa ga liyafar rediyo ko talabijin, wanda za'a iya tantance shi ta hanyar kashe kayan aiki da kunnawa, ana ƙarfafa mai amfani da yayi ƙoƙarin gyara tsangwama ta hanyar ɗaya ko fiye na waɗannan matakan:
- Sake daidaitawa ko matsar da eriya mai karɓa.
- Ƙara rabuwa tsakanin kayan aiki da mai karɓa.
- Haɗa kayan aiki zuwa wani mashigar da ke kewaye daban da wanda aka haɗa mai karɓa zuwa gare shi.
- Tuntuɓi dila ko gogaggen masanin rediyo/TV don taimako.
Bayanin Bayyanar Radiation na FCC:
Wannan kayan aikin ya dace da iyakokin fiddawa na FCC da aka tsara don yanayin da ba a sarrafa shi.Ya kamata a shigar da wannan kayan aikin tare da mafi ƙarancin nisa 20cm tsakanin radiyo & jikin ku.
Takardu / Albarkatu
![]() |
M5STACK M5 Takarda Tawada Mai Sarrafa Allon allo [pdf] Manual mai amfani M5PAPER, 2AN3WM5PAPER, M5 Takarda Tawuwar Tawada Mai Kula da Allon allo |