JUNIPER NETWORKS LogoHaɓaka Cibiyar Kulawa daga Sigar
2.34JUNIPER NETWORKS Haɓaka Cibiyar Kulawa daga Sigar

Gabatarwa

Wannan daftarin aiki ya shafi haɓaka Cibiyar Kula da Assurance Active Paragon daga sigar 2.34 zuwa sigar ta gaba.
Haɓakawa ya ƙunshi matakai na musamman kamar yadda ya haɗa da haɓaka Ubuntu OS daga 16.04 zuwa 18.04. Takardar ta ƙunshi yanayi guda biyu:

  • Haɓakawa na Ubuntu 16.04 (tare da shigar da Cibiyar Kulawa) zuwa Ubuntu 18.04.
  • Sabbin shigarwa na Ubuntu 18.04 yana biye da shigarwar Cibiyar Sarrafa da canja wurin bayanan wariyar ajiya daga tsohuwar Cibiyar Gudanarwa zuwa sabon misali.
    Don wasu haɓakawa, da fatan za a koma zuwa Jagoran haɓakawa.

Scenario A: Haɓaka Ubuntu 16.04 zuwa Ubuntu 18.04

  • Fara ta hanyar kashe ayyukan apache2 da netrounds-callexecuter: sudo systemctl kashe apache2 netrounds-callexecuter
  • Dakatar da duk sabis na Tabbataccen Aiki na Paragon: sudo systemctl dakatar da “netrounds-*” apache2 openvpn@netrounds
  • Ɗauki madadin bayanan samfur na Tabbacin Active Paragon.
    NOTE: Wannan ita ce hanyar wariyar ajiya da aka siffanta a cikin Jagorar Ayyuka, babin Tallafawa Bayanan Samfura, kawai a taƙaice.
    Gudanar da waɗannan umarni:
    # Ajiye bayanan PostgreSQL pg_dump -help pg_dump -h localhost -U netrounds netrounds> ncc_postgres.sql
    # (A madadin, don adanawa ta tsarin binary:)
    # pg_dump -h localhost -U netrounds -Fc netrounds> ncc_postgres.binary
    # Ajiye maɓallan buɗe VPN sudo tar -czf ncc_openvpn.tar.gz /var/lib/netrounds/openvpn
    # Lura: Tabbatar adana waɗannan a wuri mai aminci.
    # Ajiye RRD files (bayanan awo)
    # Dubawa file girman kafin matsawa RRDs. Amfani da umarnin kwal ba shine
    # shawarar idan RRDs sun fi 50 GB girma; duba bayanin kula a kasa. du -hs /var/lib/netrounds/rrd
    sudo tar -czf ncc_rrd.tar.gz /var/lib/netrounds/rrd
    NOTE: Umurnin pg_dump zai nemi kalmar sirri wacce za a iya samu a/etc/netrounds/netrounds.com mai ba da kuɗin “postgres database”. Tsoffin kalmar sirri ita ce “netrounds”.
    NOTE: Don saitin babban sikelin (> 50 GB), yin kwalta na RRD files na iya ɗaukar tsayi da yawa, kuma ɗaukar hoton ƙarar na iya zama mafi kyawun tunani. Matsaloli masu yiwuwa don yin haka sun haɗa da: amfani da a file tsarin da ke goyan bayan ɗaukar hoto, ko ɗaukar hoto na ƙarar kama-da-wane idan uwar garken yana gudana a cikin yanayin kama-da-wane.
  • Bincika amincin bayanan bayanan ta amfani da rubutun da aka kawo netrounds_2.35_validate_db.sh.
    Ikon girgiza wutar lantarki GARGADI: Idan wannan rubutun ya fitar da gargadi, kar a gwada tsarin ƙaura na bayanai da aka siffanta "a ƙasa" a shafi na 5. Tuntuɓi tallafin Juniper ta hanyar shigar da tikiti a https://support.juniper.net/support/requesting-support (samar da fitarwa daga rubutun) don samun matsaloli tare da bayanan bayanan da aka warware kafin ku ci gaba da haɓakawa.
  • Ɗauki madogara na daidaitawar Cibiyar Kulawa files:
  • /etc/apache2/sites-available/netrounds-ssl.conf
  • /etc/apache2/sites-available/netrounds.conf
  • /etc/netrounds/netrounds.conf
  • /etc/netrounds/probe-connect.conf
  • /etc/netrounds/restol.conf
  • /etc/netrounds/secret_key
  • /etc/netrounds/test-agent-gateway.yaml
  • /etc/openvpn/netrounds.conf

Don misaliampda:
suke cp /etc/apache2/sites-available/netrounds-ssl.conf /etc/apache2/sites-available/netrounds-ssl.conf.old

  • Haɓaka Ubuntu zuwa sigar 18.04. Tsarin haɓakawa na yau da kullun shine kamar haka (an daidaita shi daga https://wiki.ubuntu.com/BionicBeaver/ReleaseNotes):
    • Don haɓakawa akan tsarin uwar garken:
    • Sanya update-manager-core idan ba a riga an shigar dashi ba.
    • Tabbatar cewa an saita layin gaggawa a /etc/update-manager/release-upgrades zuwa 'lts' (don tabbatar da cewa
    An haɓaka OS zuwa 18.04, sigar LTS ta gaba bayan 16.04).
    • Kaddamar da kayan aikin haɓakawa tare da umarnin sudo do-release-upgrade.
    • Bi umarnin kan allo. Dangane da Tabbacin Ayyuka na Paragon Active, zaku iya kiyaye abubuwan da ba a cika su ba gaba ɗaya. (Hakika yana iya faruwa cewa kuna buƙatar yin zaɓi daban-daban don dalilan da ba su da alaƙa da Tabbacin Active Paragon.)
  • Da zarar an inganta Ubuntu, sake kunna tsarin. Sannan aiwatar da matakai masu zuwa:
  • Haɓaka PostgreSQL.
  • Sabunta bayanan bayanan PostgreSQL files daga sigar 9.5 zuwa nau'in 10: sudo pg_dropcluster 10 main -stop # Kashe uwar garken kuma a goge gabaɗaya cluster # “babban” sigar 10 (wannan yana shirya haɓakawa# a cikin umarni na gaba) sudo pg_upgradecluster 9.5 main # Haɓaka cluster “main” version 9.5 zuwa latest#
    samuwan sigar (10) sudo pg_dropcluster 9.5 main # Gaba ɗaya share gungu "babban" sigar 9.5
  • Cire tsohuwar sigar PostgreSQL:
    sudo dace tsaftace postgresql-9.5 postgresql-abokin ciniki-9.5 postgresql-contrib-9.5
  • Sabunta fakitin Tabbacin Active Paragon.
    • Yi lissafin cak ɗin kwal ɗin da ke ɗauke da sabon sigar Cibiyar Kulawa kuma tabbatar da cewa daidai yake da SHA256 checksum da aka bayar akan shafin zazzagewa: sha256sum paa-control-center_${CC_VERSION}.tar.gz
    • Cire kayan kwalta na Cibiyar Kulawa: fitarwa CC_VERSION= tar -xzf netrounds-control-center_${CC_VERSION}.tar.gz
    • Shigar sabbin fakitin Cibiyar Gudanarwa: sudo dace sabunta sudo dace shigar ./netrounds-control-center_${CC_VERSION}/*.deb
    • Cire fakitin da aka daina amfani da su:
    NOTE: Yana da mahimmanci a cire waɗannan fakitin.
    # Goyan bayan Agent Lite
    sudo apt share netrounds-agent-login
    # Kunshin jsonfield mara tallafi
    sudo dace cire python-django-jsonfield
  • Kafin yin hijirar bayanai, kuna buƙatar yin wasu ƙarin matakai. Je zuwa wannan labarin tushen Ilimi, gungura ƙasa zuwa sashin Ayyuka idan an shigar da sakin, kuma aiwatar da matakai na 1 zuwa 4 na waɗannan umarnin.
    NOTE: Kada ku yi mataki na 5 a wannan lokacin.
    • Gudanar da ƙaura na bayanai:
    NOTE: Kafin yin ƙaura, dole ne ka tabbatar da cewa binciken amincin bayanan bayanan da aka siffanta "sama" a shafi na 2 ya cika ba tare da kuskure ba.
    sudo ncc hijira
    Umurnin ƙaura na ncc yana ɗaukar lokaci mai yawa don aiwatarwa (mintuna da yawa). Ya kamata ya buga waɗannan (bayanan da aka cire a ƙasa):
    Bayanai na ƙaura…
    Ayyukan da za a yi:
    <…>
    Aiki tare da ƙa'idodi ba tare da ƙaura ba:
    <…>
    Gudun ƙaura:
    <…>
    Ƙirƙirar teburin cache…
    <…>
    Ana daidaita rubutun gwaji…
  • (Na zaɓi) Sabunta kunshin ConfD idan kuna buƙatar ConfD: tar -xzf netrounds-confd_${NCC_VERSION}.tar.gz sudo dace shigar ./netrounds-confd_${NCC_VERSION}\_all.deb
  • Kwatanta tsarin da aka samu a baya files tare da sabbin shigar, kuma da hannu haɗa abubuwan da ke cikin saiti biyu na files (ya kamata su kasance a wurare iri ɗaya).
  • Kunna ayyuka na apache2, kafka, da netrounds-callexecuter: sudo systemctl kunna apache2 kafka netrounds-callexecuter
  • Fara sabis na Tabbataccen Active Paragon:
    sudo systemctl farawa - duk "netrounds-*" apache2 kafka openvpn@netrounds
  • Don kunna sabon saitin, kuna buƙatar gudu: sudo systemctl reload apache2
  • Sanya sabon ma'ajiyar Agent na Gwaji:
    TA_APPLIANCE_VERSION=
    TA_APPLICATION_VERSION=
    # Don sigogin kafin 3.0:
    # Tabbatar da amincin ma'ajiyar (amsa ya zama "Ok")
    shasum -c netrounds-test-agent_${TA_APPLIANCE_VERSION}_all.sha256
    shasum -c netrounds-agent-agent-application_${TA_APPLICATION_VERSION}.sha256.sum
    # Don sigar 3.0 da kuma daga baya:
    # Yi lissafin adadin ma'ajin kuma tabbatar da cewa sun dace da
    # SHA256 cak da aka bayar akan shafin zazzagewa sha256sum paa-wakilin gwajin_${TA_APPLIANCE_VERSION}_all.deb sha256sum paa-agent-application_${TA_APPLICATION_VERSION}.tar.gz
    # Fara shigarwa sudo dace-samun shigar \ ./netrounds-test-agent_${TA_APPLIANCE_VERSION}_all.deb sudo cp netrounds-test-agent-application_${TA_APPLICATION_VERSION}.tar.gz \ /usr/lib/python2.7 /dist-packages/netrounds/a tsaye/test_agent/
  • Tunda an jefar da goyan bayan Agent Lite a cikin sigar 2.35, yakamata ku cire tsoffin fakitin Agent Lite idan kun shigar dasu:
    sudo rm -rf /usr/lib/python2.7/dist-packages/netrounds/static/test_agent/netrounds-test-agentlite*
    NOTE: Lokacin da kuka haɓaka zuwa 3.x daga baya, dole ne ku fara da gudanar da wannan umarni: sudo apt-mark unhold python-django python-django-common

Scenario B: Sabuntawar Ubuntu 18.04

  • A kan misalin Ubuntu 16.04, ɗauki madadin bayanan samfur na Active Assurance.
    NOTE: Wannan ita ce hanyar wariyar ajiya da aka siffanta a cikin Jagorar Ayyuka, babin “Ajiye Bayanan Samfura”, kawai a takaice.
    Gudanar da waɗannan umarni:
    # Ajiye bayanan bayanan PostgreSQL
    pg_dump -help pg_dump -h localhost -U netrounds netrounds> ncc_postgres.sql
    # (A madadin, don adanawa ta tsarin binary:)
    # pg_dump -h localhost -U netrounds -Fc netrounds> ncc_postgres.binary
    # Ajiye maɓallan buɗe VPN sudo tar -czf ncc_openvpn.tar.gz /var/lib/netrounds/openvpn
    # Lura: Tabbatar adana waɗannan a wuri mai aminci.
    # Ajiye RRD files (bayanan awo)
    # Dubawa file girman kafin matsawa RRDs. Amfani da umarnin kwal ba shine
    # shawarar idan RRDs sun fi 50 GB girma; duba bayanin kula a kasa.du -hs /var/lib/netrounds/rrd sudo tar -czf ncc_rrd.tar.gz /var/lib/netrounds/rrd
    NOTE: Umurnin pg_dump zai nemi kalmar sirri wacce za a iya samu a /etc/netrounds/netrounds.conf a karkashin “database postgres”. Tsoffin kalmar sirri ita ce “netrounds”.
    NOTE: Don saitin babban sikelin (> 50 GB), yin kwalta na RRD files na iya ɗaukar tsayi da yawa, kuma ɗaukar hoton ƙarar na iya zama mafi kyawun tunani. Matsaloli masu yiwuwa don yin haka sun haɗa da: amfani da a file tsarin da ke goyan bayan ɗaukar hoto, ko ɗaukar hoto na ƙarar kama-da-wane idan uwar garken yana gudana a cikin yanayin kama-da-wane.
  • A kan misalin Ubuntu 16.04, ɗauki madogara na daidaitawar Cibiyar Kulawa files:
    /etc/apache2/sites-available/netrounds-ssl.conf
    /etc/apache2/sites-available/netrounds.conf
    /etc/netrounds/netrounds.conf
    /etc/netrounds/probe-connect.conf
    /etc/openvpn/netrounds.conf
    Don misaliampda:
    suke cp /etc/apache2/sites-available/netrounds-ssl.conf /etc/apache2/sites-available/netrounds-ssl.conf.old
    • A kan misalin Ubuntu 16.04, adana lasisin file.
    Sabon misali yana buƙatar biyan aƙalla buƙatun kayan masarufi iri ɗaya kamar na tsohon.
    • A sabon misali, shigar Ubuntu 18.04. Muna ba da shawarar koyawa mai zuwa:
    https://ubuntu.com/tutorials/install-ubuntu-server

Dangane da Tabbacin Ayyuka na Paragon Active, zaku iya kiyaye abubuwan da ba a cika su ba gaba ɗaya. (Hakika yana iya faruwa cewa kuna buƙatar yin zaɓi daban-daban don dalilan da ba su da alaƙa da Tabbacin Active Paragon.)'

  • Da zarar an shigar da Ubuntu 18.04, sake kunna tsarin.
  • Ana ba da shawarar rarrabuwar faifai mai zuwa, musamman don ɗaukar hoto na hoto (amma ya rage naka a matsayin mai amfani don yanke shawara):
    • Shawarar rabo don saitin lab:
    •/: Cikakken diski, ext4.
    • Shawarar rabo don saitin samarwa:
    •/: 10% na sarari diski, ext4.
    •/var: 10% na sarari diski, ext4.
    • /var/lib/netrounds/rrd: 80% na sararin diski, ext4.
    • Babu boye-boye
  • Saita yankin lokaci zuwa UTC, misaliample kamar haka: sudo timedatectl saita-timezone Etc/UTC
    • Saita duk wuraren zuwa en_US.UTF-8.
    Hanya ɗaya don yin wannan ita ce yin gyara da hannu file /etc/default/locale. Exampda:
    LANG=en_US.UTF-8 LC_ALL=en_US.UTF-8 LANGUAGE=ha_US.UTF-8
    Tabbatar cewa ba a yi sharhi akan layi na gaba ba a cikin /etc/locale.gen: en_US.UTF-8 UTF-8
    • Sake sabunta wurin files don tabbatar da zaɓin yaren yana samuwa: sudo apt-samun shigar locales sudo locale-gen
  • Tabbatar cewa an ba da izinin zirga-zirga a kan tashoshin jiragen ruwa masu zuwa zuwa kuma daga Cibiyar Kulawa:
    • Mai shiga:
    • TCP tashar jiragen ruwa 443 (HTTPS): Web dubawa
    • TCP tashar jiragen ruwa 80 (HTTP): Web dubawa (wanda Speedtest ke amfani dashi, yana turawa wani URLs zuwa HTTPS)
    • TCP tashar jiragen ruwa 830: ConfD (na zaɓi)
    • TCP tashar jiragen ruwa 6000: Rufaffen haɗin yanar gizo na OpenVPN don Kayan Aikin Wakilin Gwaji
    • TCP tashar jiragen ruwa 6800: Rufewa WebHaɗin soket don Aikace-aikacen Wakilin Gwaji
  • Fitowa:
    • TCP tashar jiragen ruwa 25 (SMTP): Isar da saƙo
    • tashar tashar UDP 162 (SNMP): Aika tarkon SNMP don ƙararrawa
    • UDP tashar jiragen ruwa 123 (NTP): Aiki tare lokaci
  • Shigar NTP:
    • Farko kashe timedatectl: sudo timedatectl set-ntp no
    Gudun wannan umarni: timedatectl kuma tabbatar da cewa systemd-timesyncd.service yana aiki: a'a
    • Yanzu zaku iya gudanar da shigarwar NTP: sudo apt-get install ntp
    • Tabbatar cewa ana iya samun sabar NTP da aka saita: ntpq -np
    Fitowar ya kamata ya kasance “dukkan” an bayyana su a cikin octal. 1 1 A cikin fitarwa, ƙimar “kaiwa” don sabar NTP ƙima ce ta octal wacce ke nuna sakamakon ma'amalar NTP takwas na ƙarshe. Idan duk takwas sun yi nasara, ƙimar za ta zama octal 377 (= binary
  • Shigar da PostgreSQL kuma saita mai amfani don Cibiyar Sarrafa: sudo dace-samun sabunta sudo apt-samun shigar postgresql sudo -u postgres psql -c "CREATE ROLE netrounds WITH ENCRYPTED PASSWORD 'netrounds' SUPERUSER LOGIN;" sudo -u postgres psql -c "KIRKIRAR DATABASE netrounds MAI WUYA ENCODING 'UTF8' TEMPLATE 'template0';"
    Amfani da uwar garken PostgreSQL na waje ba a ba da shawarar ba.
    • Shigar kuma saita sabar imel.
    • Cibiyar Kulawa za ta aika imel zuwa masu amfani:
    • Lokacin da aka gayyace su zuwa asusun ajiya,
    • lokacin aika ƙararrawa ta imel (watau idan an yi amfani da imel maimakon SNMP don wannan dalili), da
    • lokacin aika rahotanni na lokaci-lokaci.
    • Gudun umarni sudo apt-samun shigar postfix
    Don sauƙi mai sauƙi inda postfix zai iya aikawa kai tsaye zuwa uwar garken imel ɗin da aka nufa, za ka iya saita Gaba ɗaya nau'in daidaitawar saƙo zuwa "Shafin Intanet", kuma yawanci ana iya barin sunan saƙon tsarin.
    In ba haka ba, postfix yana buƙatar saita shi bisa ga muhalli. Don jagora, koma zuwa takaddun Ubuntu na hukuma a https://help.ubuntu.com/lts/serverguide/postfix.html.
    • Sanya Cibiyar Kulawa akan misalin Ubuntu 18.04.
    Wannan hanya kuma tana shigar da Paragon Active Assurance REST API.
    fitarwa CC_VERSION= # Yi lissafin adadin kuɗin kwalta file kuma tabbatar da cewa daidai yake da SHA256 0b11111111). Koyaya, lokacin da kuka shigar da NTP yanzu, yana yiwuwa ƙasa da NTP takwas
    ma'amaloli sun faru, ta yadda darajar za ta kasance ƙarami: ɗaya daga cikin 1, 3, 7, 17, 37, 77, ko 177 idan duk ma'amaloli sun yi nasara.
    An bayar da # checksum akan shafin saukewa sha256sum paa-control-center_${CC_VERSION}.tar.gz
    # Cire fakitin tarball -xzf netrounds-control-center_${CC_VERSION}.tar.gz
    # Tabbatar cewa fakitin sun sabunta sudo apt-samun sabuntawa
    # Fara shigarwa sudo dace-samun shigar ./netrounds-control-center_${CC_VERSION}/*.deb
  • Dakatar da duk sabis na Tabbataccen Aiki na Paragon: sudo systemctl dakatar da “netrounds-*” apache2 openvpn@netrounds
  • Mayar da madadin bayanai: sudo -u postgres psql –set ON_ERROR_STOP=akan netrounds <ncc_postgres.sql
  • Kafin yin hijirar bayanai, kuna buƙatar yin wasu ƙarin matakai. Je zuwa wannan labarin tushen Ilimi, gungura ƙasa zuwa sashin Ayyuka idan an shigar da sakin, kuma aiwatar da matakai na 1 zuwa 4 na waɗannan umarnin.
    NOTE: Kada ku yi mataki na 5 a wannan lokacin.
    • Gudanar da ƙaura na bayanai:
    NOTE: Wannan umarni ne mai mahimmanci, kuma yakamata a kula yayin aiwatar da shi akan na'ura mai nisa. A cikin irin wannan yanayin ana ba da shawarar sosai cewa kayi amfani da shirin kamar allo ko tmux domin umarnin ƙaura ya ci gaba da gudana koda kuwa zaman ssh ya karye. sudo ncc hijira
    Umurnin ƙaura na ncc yana ɗaukar lokaci mai yawa don aiwatarwa (mintuna da yawa). Ya kamata ya buga waɗannan (bayanan da aka cire a ƙasa):
    Bayanai na ƙaura…
    Ayyukan da za a yi:
    <…>
    Aiki tare da ƙa'idodi ba tare da ƙaura ba:
    <…>
    Gudun ƙaura:
    <…>
    Ƙirƙirar teburin cache…
    <…>
    Ana daidaita rubutun gwaji…

    • Canja wurin bayanan madadin zuwa misalin 18.04 ta amfani da scp ko wani kayan aiki.
    • Mayar da maɓallan OpenVPN:
    # Cire kowane maɓallan OpenVPN na yanzu
    sudo rm -rf /var/lib/netrounds/openvpn
    # Buɗe maɓallan masu goyan baya sudo tar -xzf ncc_openvpn.tar.gz -C /
    Mayar da bayanan RRD:
    # Cire kowane RRDs da ke akwai sudo rm -rf /var/lib/netrounds/rrd
    # Cire fakitin RRDs masu tallafi sudo tar -xzf ncc_rrd.tar.gz -C /
    • Kwatanta daidaitawar tallafi files tare da sabbin shigar, kuma da hannu haɗa abubuwan da ke cikin saiti biyu na files (ya kamata su kasance a wurare iri ɗaya).
    Kunna lasisin samfur ta amfani da lasisin file daga tsohon misali: ncc lasisi kunna ncc_license.txt
    • Fara Paragon Active Assurance sabis: sudo systemctl farawa –duk “netrounds-*” apache2 kafka openvpn@netrounds
    • Don kunna sabon saitin, kuna buƙatar gudu:
    sudo systemctl sake kunna apache2
    • Sanya sabbin ma'ajiyar Agent na Gwaji:
    TA_APPLIANCE_VERSION=
    TA_APPLICATION_VERSION=
    # Don sigogin kafin 3.0:
    # Tabbatar da amincin ma'ajiyar (amsa ya zama "OK") shasum -c netrounds-test-agent_${TA_APPLIANCE_VERSION}_all.sha256 shasum -c netrounds-test-agent-application_${TA_APPLICATION_VERSION}.sha256.sum.
    # Don sigar 3.0 da kuma daga baya:
    # Yi lissafin adadin ma'ajin kuma tabbatar da cewa sun dace da
    # SHA256 cak da aka bayar akan shafin zazzagewa sha256sum paa-wakilin gwajin_${TA_APPLIANCE_VERSION}_all.deb sha256sum paa-agent-application_${TA_APPLICATION_VERSION}.tar.gz
    # Fara shigarwa sudo dace-samun shigar \ ./netrounds-test-agent_${TA_APPLIANCE_VERSION}_all.deb sudo cp netrounds-test-agent-application_${TA_APPLICATION_VERSION}.tar.gz \
    /usr/lib/python2.7/dist-packages/netrounds/static/test_agent/
    • (Na zaɓi) Bi NETCONF & YANG API Jagorar Orchestration don shigarwa da daidaita ConfD idan kuna buƙatarsa.
    NOTE: Lokacin da kuka haɓaka zuwa 3.x daga baya, dole ne ku fara da gudanar da wannan umarni: sudo apt-mark unhold python-django python-django-common

Shirya matsala

Matsalolin Fara ConfD
Idan kuna da matsalolin farawa ConfD bayan haɓakawa, tuntuɓi abokin tarayya na Juniper ko manajan asusun Juniper na gida ko wakilin tallace-tallace don samun sabon biyan kuɗi.
Matsalolin Fara callexecuter
Duba rajistan ayyukan callexecuter tare da umarni
sudo journalctl -xeu netrounds-callexecuter
Kuna iya ganin kuskure kamar haka:
Jun 03 09:53:27 myhost django-admin[6290]: KUSKUREN netrounds.manager.callexecuter Ba a kula da shi ba
ban da CallExecuter.run [suna =netrounds.manager.callexecuter, thread=140364632504128,
tsari=8238, funcName=handle, le
Jun 03 09:53:27 myhost django-admin[6290]: Sabo (kiran kwanan nan na ƙarshe):
Jun 03 09:53:27 myhost django-admin[6290]: File "debian/tmp/usr/lib/python2.7/dist-packages/
netrounds/manager/management/commands/runcallexecuter.py”, layi na 65, a hannu
Jun 03 09:53:27 myhost django-admin[6290]: File "debian/tmp/usr/lib/python2.7/dist-packages/
netrounds/manager/calldispatcher.py”, layi na 164, a cikin gudu
Jun 03 09:53:27 myhost django-admin[6290]: File "debian/tmp/usr/lib/python2.7/dist-packages/
netrounds/manager/models.py”, layi na 204, inwait
Jun 03 09:53:27 myhost django-admin[6290]: File "debian/tmp/usr/lib/python2.7/dist-packages/netrounds/manager/models.py", layi na 42, a cikin __unicode__
Jun 03 09:53:27 myhost django-admin[6290]: Kuskure: Abu 'unicode' ba shi da sifa 'iteritems'
Abin da ya faru shi ne cewa netrounds-callexecuter * .deb kunshin an inganta ba tare da tabbatar da cewa netrounds-callexecuter systemd sabis da aka dakatar da kuma kashe. Rumbun bayanan yana cikin yanayin da ba daidai ba; yana buƙatar dawo da shi daga madadin, kuma haɓaka yana buƙatar maimaitawa. Yi waɗannan abubuwan don kashewa da dakatar da sabis ɗin netrounds-callexecuter: sudo systemctl kashe netrounds-callexecuter sudo systemctl stop netrounds-callexecuter
Web Sabar Bata Amsa
Bincika rajistan ayyukan apache tare da wutsiya umarni -n 50 /var/log/apache2/netrounds_error.log
Idan kun ga kuskuren da ke gaba, yana nufin cewa sigar Cibiyar Kulawa ta 2.34 tana gudana akan Ubuntu 18.04, wato, Cibiyar Gudanarwa ba ta sami nasarar haɓakawa ba. Maganin shine haɓaka Cibiyar Sarrafa zuwa sigar gaba kamar yadda aka bayyana a cikin wannan takaddar.
# Lokaciamps, pids, da sauransu an cire su a ƙasa
Maƙasudin rubutun WSGI '/usr/lib/python2.7/dist-packages/netrounds/wsgi.py' ba za a iya loda shi azaman tsarin Python ba.
Banda ya faru sarrafa rubutun WSGI '/usr/lib/python2.7/dist-packages/netrounds/wsgi.py'.
Traceback (most recent call last):
File "/usr/lib/python2.7/dist-packages/netrounds/wsgi.py", layi na 6, a cikin aikace-aikace = samun_wsgi_application()
File "/usr/lib/python2.7/dist-packages/django/core/wsgi.py", layi na 13, a cikin get_wsgi_application django.setup(set_prefix=Karya)
File "/usr/lib/python2.7/dist-packages/django/__init__.py", layi na 27, a cikin saitin apps.populate(settings.INSTALLED_APPS)
File "/usr/lib/python2.7/dist-packages/django/apps/registry.py", layi na 85, a cikin yawan jama'a app_config = AppConfig.create(shigarwa)
File "/usr/lib/python2.7/dist-packages/django/apps/config.py", layi na 94, a cikin ƙirƙira module = import_module(shigarwa)
File "/usr/lib/python2.7/importlib/__init__.py", layi na 37, a cikin import_module __import__(suna)
File "/usr/lib/python2.7/dist-packages/grappelli/dashboard/__init__.py", layi na 1, in daga grappelli.dashboard.dashboards shigo da *
File "/usr/lib/python2.7/dist-packages/grappelli/dashboard/dashboards.py", layi na 14, in daga grappelli. dashboard shigo da kayayyaki
File "/usr/lib/python2.7/dist-packages/grappelli/dashboard/modules.py", layi na 9, a ciki daga django.contrib.contenttypes.models shigo da ContentType File "/usr/lib/python2.7/dist-packages/django/contrib/contenttypes/models.py", layi na 139, a cikin nau'in abun ciki na aji (samfuran.Model):
File "/usr/lib/python2.7/dist-packages/django/db/models/base.py", layi na 110, a cikin __new__ app_config = apps.get_ dauke da_ app_config(module) File "/usr/lib/python2.7/dist-packages/django/apps/registry.py", layi na 247, a cikin get_containing_app_config self.check_apps_ready() File "/usr/lib/python2.7/dist-packages/django/apps/registry.py", layi na 125, a cikin check_ apps_ shirye-shiryen ɗaga Registry App ɗin Ba a Shirya ba ("Ba a ɗora aikace-aikacen ba tukuna.")
AppRegistryNotReady: Har yanzu ba a loda aikace-aikacen ba.
Sake kunna Ayyukan Tabbatattun Ayyukan Paragon Aiki ya kasa
Sake kunna ayyukan-* tare da sudo systemctl farawa -duk "netrounds-*" apache2 openvpn@netrounds yana samar da saƙo mai zuwa:
An kasa fara netrounds-agent-ws-server.service: Unit netrounds-agent-ws-server.service an rufe shi.
An kasa fara netrounds-agent-daemon.service: Unit netrounds-agent-daemon.service an rufe shi.
Wannan yana nufin cewa ayyukan da aka ambata an rufe su a yayin aiwatar da cire kunshin kuma suna buƙatar tsaftace hannu. Ana nuna hanyar tsaftacewa a ƙasa:
sudo dace-samun tsabtace netrounds-agent-login sudo nemo /etc/systemd/system -name “netrounds-agent-*.service” -delete sudo systemctl daemon-sake saukewa
Juniper Networks, alamar Juniper Networks, Juniper, da Junos alamun kasuwanci ne masu rijista na Juniper Networks, Inc. a Amurka da wasu ƙasashe. Duk sauran alamun kasuwanci, alamun sabis, alamun rajista, ko alamun sabis masu rijista mallakin masu su ne. Juniper Networks ba ta da alhakin kowane kuskure a cikin wannan takaddar. Juniper Networks suna da haƙƙin canzawa, gyaggyarawa, canja wuri, ko kuma sake duba wannan ɗaba'ar ba tare da sanarwa ba. Haƙƙin mallaka © 2022 Juniper Networks, Inc. Duk haƙƙin mallaka.

JUNIPER NETWORKS Logo

Takardu / Albarkatu

JUNIPER NETWORKS Haɓaka Cibiyar Kulawa daga Sigar [pdf] Jagorar mai amfani
Haɓaka Cibiyar Gudanarwa daga Siffar, Cibiyar Sarrafa daga Siffar, Cibiyar daga Siffa, Sigar

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *