Laburaren janareta na Code QR
Gabatarwa
Wannan aikin yana nufin zama mafi kyawun, mafi kyawun ɗakin karatu na janareta na Code na QR a cikin yaruka da yawa. Maƙasudin farko sune zaɓuɓɓuka masu sassauƙa da cikakkiyar daidaito. Makasudin na biyu sune ƙaƙƙarfan girman aiwatarwa da kuma maganganun rubuce-rubuce masu kyau.
Shafin gida tare da demo JavaScript kai tsaye, cikakkun bayanai, da kwatancen gasa: [https://www.nayuki.io/page/qr-code-generator-library](https://www.nayuki.io/page/qr-code-generator-library)
Siffofin
Babban fasali:
* Akwai a cikin yarukan shirye-shirye guda 6, duk suna da kusan aiki iri ɗaya: Java, TypeScript/JavaScript, Python, Rust, C++, C
* Gajerun lamba mai mahimmanci amma ƙarin sharhin takardu idan aka kwatanta da dakunan karatu masu gasa
* Yana goyan bayan ɓoye duk nau'ikan 40 (masu girma dabam) da duk matakan gyara kurakurai 4, kamar yadda yake daidai da ƙirar QR Code 2
* Tsarin fitarwa: Raw modules/pixels na alamar QR
* Yana gano tsarin hukunci mai kama da daidai fiye da sauran aiwatarwa
* Yana ɓoye rubutu na lamba da na musamman-alphanumeric a ƙasan sarari fiye da rubutu na gaba ɗaya
* Buɗe lambar tushe a ƙarƙashin lasisin MIT mai izini
Siffofin hannu:
* Mai amfani zai iya ƙayyade mafi ƙanƙanta da matsakaicin lambobi da aka yarda, sannan ɗakin karatu zai zaɓi mafi ƙarami ta atomatik a cikin kewayon da ya dace da bayanan.
* Mai amfani na iya ƙayyade ƙirar abin rufe fuska da hannu, in ba haka ba ɗakin karatu zai kimanta duk abin rufe fuska 8 ta atomatik kuma zaɓi mafi kyau duka.
* Mai amfani na iya ƙayyade cikakken matakin gyara kuskure, ko ƙyale ɗakin karatu ya haɓaka shi idan bai ƙara lambar sigar ba.
* Mai amfani zai iya ƙirƙirar jerin sassan bayanai da hannu kuma ya ƙara sassan ECI
Abubuwan ci-gaba na zaɓi (Java kawai):
* Yana ɓoye rubutun Unicode na Jafananci a cikin yanayin kanji don adana sarari da yawa idan aka kwatanta da UTF-8 bytes
* Yana ƙididdige madaidaicin yanayin jujjuya rubutu don rubutu tare da gauraye lambobi/alphanumeric/gaba ɗaya/kanji ƙarin bayani game da fasahar QR Code da ƙirar wannan ɗakin karatu ana iya samun su a shafin farko na aikin.
Examples
Lambar da ke ƙasa tana cikin Java, amma sauran tashar jiragen ruwa an tsara su tare da ainihin suna da halaye iri ɗaya na API.
"Jawa
shigo da java.awt.image.BufferedImage;
shigo da java.io.File;
shigo da java.util.List;
shigo da javax.imageio.ImageIO;
shigo da io.nayuki.qrcodegen.*;
// Simple aiki
QrCode qr0 = QrCode.encodeText ("Hello, duniya!", QrCode.Ecc.MEDIUM);
BufferedImage img = zuwa Hoto (qr0, 4, 10); // Duba QrCodeGeneratorDemo
ImageIO.write(img, "png", sabo File("qr-code.png"));
// Aikin hannu
Jerin segs = QrSegment.makeSegments("3141592653589793238462643383");
QrCode qr1 = QrCode.encodeSegments (segs, QrCode.Ecc.HIGH, 5, 5, 2, ƙarya);
don (int y = 0; y <qr1.size; y++) {
don (int x = 0; x <qr1.size; x++) {
(… fenti qr1.getModule (x, y) …)
}
}
"'
Lasisi
Haƙƙin mallaka ツゥ 2024 Project Nayuki. (lasisin MIT)
[https://www.nayuki.io/page/qr-code-generator-library](https://www.nayuki.io/page/qr-code-generator-library)
Ana ba da izini yanzu, kyauta, ga duk mutumin da ya sami kwafin wannan software da takaddun alaƙa files ("Software"), don mu'amala a cikin Software ba tare da ƙuntatawa ba, gami da ba tare da iyakancewa ba haƙƙoƙin amfani, kwafi, gyara, haɗa, bugawa, rarrabawa, lasisi, da/ko siyar da kwafin software ɗin, kuma don ba wa mutane izini wanda software aka tanadar don yin haka, bisa ga sharuɗɗa masu zuwa:
* Sanarwa na haƙƙin mallaka na sama da wannan sanarwar izini za a haɗa su cikin duk kwafi ko wasu ɓangarorin software.
* An ba da software “kamar yadda yake”, ba tare da garanti ta kowace iri ba, bayyana ko fayyace, gami da amma ba'a iyakance ga garantin ciniki ba, dacewa don takamaiman dalili da rashin cin zarafi. Babu wani yanayi da marubuta ko masu haƙƙin mallaka za su zama abin dogaro ga kowane da'awa, lalacewa ko wani abin alhaki, ko a cikin aikin kwangila, gallazawa ko akasin haka, wanda ya taso daga, fita ko dangane da software ko amfani ko wasu mu'amala a cikin software.
Takardu / Albarkatu
![]() |
instax QR Code Generator Library [pdf] Littafin Mai shi Laburaren Generator Code na QR, Laburaren Generator Code, Library Generator, Laburare |