Holtek HT32 MCU Touch Key Library
Gabatarwa
Laburaren maɓallin taɓawa na HT32 wanda Mafi Magani ya haɓaka shine ɗakin karatu wanda ke haɗawa cikin MCU duk maɓallin taɓawa da ke ƙarƙashin ɗakin karatu. files. Laburaren ya riga ya tsara kayan aikin MCU masu alaƙa da taɓawa, kuma yana ba da sahihanci da sassauƙan saitunan maɓalli na taɓawa, yayin haɗa ayyukan gama gari kamar gano maɓalli da yanayin bacci na ceton wutar lantarki. Yin amfani da ɗakin karatu na maɓallin taɓawa na HT32 yana sauƙaƙe amfani da ayyukan taɓawa na MCU, yana ba masu amfani damar farawa da sauri da rage lokacin haɓakawa. Wannan takaddar za ta bayyana dalla-dalla yadda yanayin muhalli da kuma amfani da ɗakin karatu.
Kanfigareshan Muhalli
Samu HT32 Touch Key Library
Tuntuɓi Mafi kyawun Magani's FAE ko koma zuwa ta website: http://www.bestsolution.com.tw/EN/
Ko zazzage ɗakin karatu daga Holtek website: https://www.holtek.com
Samu HT32 Firmware Library
Koma hanyar haɗin da ke biyowa don samun sauri cikin ɗakin karatu na firmware: https://www.holtek.com/productdetail/-/vg/HT32F54231_41_43_53
Bude hanyar haɗin, zaɓi zaɓin Takardu kamar yadda aka nuna a hoto 1, inda akwatin ja ya nuna wurin da aka matsa HT32. files. Lura cewa ɗakin karatu na firmware na sigar v022 ko sama kawai ke goyan bayan laburaren maɓallin taɓawa na HT32.
Kanfigareshan Aikin Keil
- PC mai amfani yana buƙatar shigar da kayan aikin haɓaka Keil.
- Cire ɗakin karatu na firmware. The files an jera su kamar yadda aka nuna a Hoto na 2. Danna Holtek.HT32_DFP.latest don shigar da shi, bayan haka allon kammala shigarwa, kamar yadda aka nuna a hoto 3, zai bayyana.
- Cire ɗakin karatu na maɓallin taɓawa HT32 wanda ya haɗa da manyan fayiloli guda biyu, misaliample da laburare.
- Kwafi tsohonample da manyan fayilolin laburare zuwa babban fayil na HT32_STD_xxxxx_FWLib_v022_XXXX.
- Yi .. \ misaliample\TouchKeyTouchKey_LIB\_CreateProject.bat (Hoto na 6).
- Mai dubawa, kamar yadda aka nuna a hoto na 7, zai bayyana. Shigar da lambar da ta yi daidai da IDE na mai amfani, bayan haka alamar “*” za ta bayyana a gaban IDE ɗin da aka zaɓa, kamar yadda aka nuna a hoto 8. Shigar da “N” don zuwa mataki na gaba.
- Kamar yadda aka nuna a ƙasa, shigar da "*" don ƙirƙirar ayyuka don kowane nau'in IC ko shigar da sunan IC don ƙirƙirar aiki don IC da aka zaɓa.
- Bayan kammala matakai 1 ~ 7, kamar yadda aka nuna a hoto na 11, zaɓi aikin IC da ake so kamar Project_54xxx.uvprojx daga .. example\TouchKey\TouchKey_LIB\MDK_ARMv5 hanya.
Lura cewa kawai MCU tare da mafi girma albarkatun a cikin kowane jerin ana amfani da su don ƙirƙirar aikin. Don misaliample, don amfani da masu amfani da HT32F54231 dole ne su zaɓi aikin HT32F54241.
La'akari
Kamar yadda shirin maɓallin taɓawa zai iya shiga yanayin barci, ana buƙatar saita aikin don kunna sake saiti, in ba haka ba ba zai kasance don shirye-shirye ba. Matakan saitin sune kamar haka.
- Mataki 1: Danna maɓallin a cikin kayan aikin Keil5, kamar yadda aka nuna a ƙasa.
- Mataki 2: Zaɓi Gyara-> Saituna.
- Mataki 3: Zaɓi "ƙarƙashin Sake saiti" a cikin filin Haɗa.
Laburare Files Bayanin
Abubuwan Amfani da Laburare
Aikin Keil | IC mai amfani | ROM/RAM Albarkatu | IP mai amfani | Max. Yawan Maɓallai |
Saukewa: HT32F54241 | Saukewa: HT32F54241HT32F54231 | 7148B/2256 | Maɓallin taɓawa
Saukewa: BFTM0RTC |
24 |
Saukewa: HT32F54253 | Saukewa: HT32F54243HT32F54253 | 7140B/2528 | Maɓallin taɓa BFTM0
RTC |
28 |
- Ana amfani da RTC don tada MCU daga yanayin barci kuma ana amfani dashi azaman tushen lokaci don sarrafa yanayin barci.
- Lokacin da aka loda shirin a cikin IC, Keil zai ƙayyade ko girman ROM ko RAM ya wuce.
- Don takamaiman amfani da albarkatu, koma zuwa ainihin sigar ɗakin karatu.
Muhalli da File Bayani
Laburaren maɓallin taɓawa na HT32 yana kan hanya mai zuwa. ..\example\TouchKeyTouchKey_LIBMDK_ARMv5Project_542xx.uvprojx project (Hoto15). Bayan an buɗe aikin maɓallin maɓallin taɓawa na HT32, ana nuna babban allo azaman Hoto 16.
Abin da ya dace files an bayyana su kamar haka, daga cikinsu akwai ht32_TouchKey_conf.h da system_ht32f5xxxx_09.c files, an haɗa a cikin Mayen Kanfigareshan. Duba Hoto na 17.
File Suna | Bayani |
babban.c | Babban shirin file |
ht32f5xxxx_01_it.c | Katse babban shirin file |
ht32_TouchKey_Lib_Mx_Keil.lib | Laburaren sarrafa taɓawa file |
*ht32_TouchKey_conf.h | Ma'aunin sarrafa taɓawa file |
ht32_TouchKey.h | Ma'anar shela ta waje file |
ht32_TouchKey_BSconf.h | Ƙarƙashin babban siga file (ba a ba da shawarar a gyara ba) |
ht32_board_config.h | Ma'anar Hardware file (ba a ba da shawarar a gyara ba) |
* tsarin_ht32f5xxxx_09.c | Tushen agogo da sigar agogon tsarin file |
Sigar Mayen Kanfigareshan
- ht32_TouchKey_conf.h Matsalolin Kanfigareshan Mayen:
Suna Aiki PowerSave Kunna tsohuwar hanyar barci da aka ayyana a main.c TKL_HighSensitive Taɓa saitin hankali: babba ko ƙananan hankali; tsoho zuwa babban hankali bayan an kunna TKL_keyDebounce Saitin lokacin yanke maɓalli TKL_RefCalTime Lokacin daidaitawa. Gajeren lokaci, mafi tasiri zai kasance wajen tsayayya da tsangwama na muhalli, duk da haka zai haifar da ƙananan mahimmancin hankali. TKL_MaxOnHoldTime Matsakaicin lokacin da aka danna maɓallin. Maɓallin yana fitowa ta atomatik bayan an danna shi na daƙiƙa n. KEYN_EN Kunna ko kashe KEYn Maɓallin Maɓalli KEYn ƙima. Ƙananan ƙimar, mafi mahimmancin maɓallin zai kasance. - system_ht32f5xxxx_09.c Saitunan Mayen Kanfigareshan:
Suna Aiki Kunna High Speed External Crystal Oscillator - HSE Kunna ko musaki HSE (motsayin babban gudun oscillator na waje) Kunna Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙwararriyar Crystal Oscillator - LSE Kunna ko kashe LSE (ƙananan oscillator na waje) Kunna PLL Kunna ko kashe PLL Tushen agogon PLL Zaɓi tushen agogo don PLL Kanfigareshan SystemCoreClock (CK_AHB) Zaɓi tushen agogo don tsarin CK_AHB
Bayanin Ayyukan Maɓallin Maɓalli lib
Bayanin Samun Ayyuka
Abu | Bayani |
Sunan Aiki | TKL_Samu_A jiran aiki |
Shigar da Sigogi | — |
Mayar da ƙimar | Ƙimar ƙidaya (500 ~ 60000) |
Bayani | An yi amfani da shi don samun ƙimar ƙidaya-ƙasa |
Abu | Bayani |
Sunan Aiki | TKL_Samu_KeyRCCValue |
Shigar da Sigogi | Ƙimar maɓalli (0 ~ max. ƙimar maɓalli), mita (0, 1) |
Mayar da ƙimar | Ƙimar iyawa (0 ~ 1023) |
Bayani | Ana amfani da shi don samun ƙimar ƙarfin maɓalli da aka ƙayyade |
Abu | Bayani |
Sunan Aiki | TKL_GetKeyRef |
Shigar da Sigogi | Ƙimar maɓalli (0 ~ max. ƙimar maɓalli) |
Mayar da ƙimar | Ƙimar magana (0~65535) |
Bayani | Ana amfani da shi don samun ƙimar maƙasudin maɓalli da aka ƙayyade |
Abu | Bayani |
Sunan Aiki | TKL_GetKeyThreshold |
Shigar da Sigogi | Ƙimar maɓalli (0 ~ max. ƙimar maɓalli) |
Mayar da ƙimar | Ƙimar madaidaici (0-255) |
Bayani | Ana amfani da shi don samun ƙimar ƙofa na ƙayyadadden maɓalli |
Abu | Bayani |
Sunan Aiki | TKL_Samu_AllKeyState |
Shigar da Sigogi | — |
Mayar da ƙimar | Maɓalli (32-bit)
BITn yana nufin jihar KEYn Bit0 = 1 yana nufin cewa an danna KEY0, Bit0 = 0 yana nufin ba a danna KEY0 ba. |
Bayani | An yi amfani dashi don samun duk mahimman jihohi |
Bayanin Saita Ayyuka
Abu | Bayani |
Sunan Aiki | TKL_Set_KeyThreshold |
Shigar da Sigogi | Ƙimar maɓalli (0 ~ max. ƙimar maɓalli), ƙimar kofa (10 ~ 127) |
Mayar da ƙimar | — |
Bayani | Ana amfani da shi don saita ƙimar ƙofa na ƙayyadadden maɓalli |
Abu | Bayani |
Sunan Aiki | TKL_Set_A jiran aiki |
Shigar da Sigogi | Lokacin barci (500 ~ 60000) |
Mayar da ƙimar | — |
Bayani | An yi amfani da shi don saita lissafin ƙidaya (ba a ba da shawarar yin amfani da wannan aikin ba) |
Bayanin Ayyukan Jiha da Umurni
Abu | Bayani |
Sunan Aiki | TKL_Lokaci |
Shigar da Sigogi | Tsayayyen saiti (kT2mS, kT4mS…kT2048mS) |
Mayar da ƙimar | — |
Bayani | Tutar lokaci don bayanin mai amfani.
A cikin wadannan example, shirin yana shiga aikin kowane 2ms. |
Abu | Bayani |
Sunan Aiki | TKL_Shine_Kowane KeyPress |
Shigar da Sigogi | — |
Mayar da ƙimar | 1 = an kunna maɓalli ɗaya ko fiye; 0 = babu maɓalli da aka kunna |
Bayani | Ana amfani da shi don samun tutar latsa maɓallin |
Abu | Bayani |
Sunan Aiki | TKL_Is_KeyPress |
Shigar da Sigogi | Ƙimar maɓalli (0 ~ max. ƙimar maɓalli) |
Mayar da ƙimar | 1 = an kunna maɓalli; 0 = maɓalli ba a kunna ba |
Bayani | Ana amfani da shi don samun tutar jiha na maɓalli da aka ƙayyade |
Abu | Bayani |
Sunan Aiki | TKL_Is_Active |
Shigar da Sigogi | — |
Mayar da ƙimar | 1 = LIB farawa ya ƙare; 0 = Farkon LIB bai ƙare ba |
Bayani | An yi amfani da shi don samun tutar jiha ta farkon LIB |
Abu | Bayani |
Sunan Aiki | TKL_Is_A jiran aiki |
Shigar da Sigogi | — |
Mayar da ƙimar | 1 = yarda ya shiga yanayin barci; 0 = ba a yarda ya shiga yanayin barci ba |
Bayani | An yi amfani da shi don samun tutar jihar barci.
*Lokacin da aka dawo da darajar 0, sannan shigar da yanayin barci na iya haifar da yanayin da ba a zata ba. |
Abu | Bayani |
Sunan Aiki | TKL_Is_KeyScanCycle |
Shigar da Sigogi | — |
Mayar da ƙimar | 1 = an gama dubawa; 0 = Ana dubawa a yanzu |
Bayani | An yi amfani da shi don samun tutar scan |
Abu | Bayani |
Sunan Aiki | TKL_Sake saitin |
Shigar da Sigogi | — |
Mayar da ƙimar | — |
Bayani | An yi amfani da shi don tilasta LIB don aiwatar da aikin sake saiti.
*Za a fara fara amfani da tutocin LIB da RAM. *An cire ma'auni da AFIO. |
Bayanin Ayyukan Ƙaddamar da Maɓalli Lib
Waɗannan ayyuka suna cikin main.c. Ba a ba da shawarar canza abubuwan da ke cikin su ba.
Suna | Aiki |
GPIO_Configuration() | Saitunan tashar tashar I/O |
RTC_Configuration() | Maɓallan taɓawa RTC ne ya tashe su |
BFTM_Tsarin () | BFTM ne ke aiwatar da tushen lokacin laburare na maɓallin taɓawa |
TKL_Configuration() | Taɓa saitunan maɓalli |
Mabuɗin Tambayar Jiha
Kamar yadda aka nuna a ƙasa, babban shirin ya ƙunshi maɓallin taɓawa exampwanda ba za a kunna ta tsohuwa ba. Don kunna wannan aikin, gyara (0) bayan #idan zuwa (1).
Siffar Yanayin Barci
- A cikin ht32_TouchKey_conf.h, zaɓi PowerAjiye don kunna yanayin bacci.
- Bayan an kunna yanayin barci, maɓallan taɓawa za su shiga yanayin barci idan maɓallan ba su sami yanayin taɓawa na wani ɗan lokaci ba.
- Ana amfani da aikin ƙidayar lokacin jiran aiki don ƙidayar ƙasa, ana samun lokacin yanzu ta amfani da TKL_Get_Standby kuma an saita siginar lokaci ta amfani da TKL_Set_Standby.
- Akwai zaɓuɓɓukan yanayin barci guda uku.
Yanayin Bayani AMFANI_SLEEP_MODE Shigar da Yanayin Barci AMFANIN_DEEP_SLEEP1_MODE Shigar Yanayin Zurfin Barci1 AMFANIN_DEEP_SLEEP2_MODE Shigar Yanayin Zurfin Barci2 - Kamar yadda aka nuna a ƙasa, saita yanayin barcin da ake buƙata ta amfani da "#define" a cikin babba file.
Kammalawa
Wannan takaddar ta ba da umarni don saita gabaɗayan yanayin haɓaka maɓallin taɓawa na HT32, yana taimaka wa masu amfani don farawa da sauri. Bugu da ƙari, albarkatun da ɗakin karatu ke amfani da su, da ayyuka daban-daban da sigogi, an yi bayanin su dalla-dalla, yana ba da damar sauƙaƙe tsarin ci gaba.
Abubuwan Magana
Don ƙarin cikakkun bayanai, koma zuwa Holtek website: www.holtek.com ko tuntuɓi Mafi Magani website: http://www.bestsolution.com.tw/EN/
Siffofin da Bayanin Gyarawa:
Kwanan wata | Marubuci | Saki | Bayani |
2022.03.16 | 谢东霖、梁德浩 | V1.00 | Farko na Farko |
Disclaimer
Duk bayanai, alamun kasuwanci, tambura, zane-zane, bidiyo, shirye-shiryen sauti, hanyoyin haɗin gwiwa da sauran abubuwan da ke bayyana akan wannan website ('Bayani') don tunani ne kawai kuma ana iya canzawa a kowane lokaci ba tare da sanarwar farko ba kuma bisa ga ra'ayin Holtek Semiconductor Inc. da kamfanoni masu alaƙa (daga nan 'Holtek', 'kamfanin', 'mu',' mu ko 'namu'). Yayin da Holtek ke ƙoƙarin tabbatar da daidaiton Bayani akan wannan webGidan yanar gizon, babu wani takamaiman ko garanti mai ma'ana da Holtek ya bayar ga daidaiton Bayanin. Holtek ba zai ɗauki alhakin kowane kuskure ko yabo ba.
Holtek ba zai ɗauki alhakin duk wani lalacewa ba (ciki har da amma ba'a iyakance ga cutar kwamfuta ba, matsalolin tsarin ko asarar bayanai) duk abin da ya taso a amfani ko dangane da amfani da wannan. website ta kowace jam'iyya. Akwai yuwuwar samun hanyoyin haɗin gwiwa a wannan yanki, waɗanda ke ba ku damar ziyartar wurin webshafukan sauran kamfanoni. Wadannan webHoltek ba shi da iko akan rukunin yanar gizon. Holtek ba zai ɗauki alhaki ba kuma bashi da garanti ga kowane Bayani da aka nuna a irin waɗannan rukunin yanar gizon. Haɗin kai zuwa wasu webshafuka suna cikin haɗarin ku.
Iyakance Alhaki
Babu wani hali da Holtek Limited zai iya ɗaukar alhakin kowace ƙungiya don kowane asara ko lalacewa ko ta yaya ya haifar kai tsaye ko a kaikaice dangane da damar ku ko amfani da wannan. website, abubuwan da ke ciki ko kowane kaya, kayan aiki ko ayyuka.
Dokar Mulki
Disclaimer da ke ƙunshe a cikin webshafin za a gudanar da shi da kuma fassara shi daidai da dokokin Jamhuriyar Sin. Masu amfani za su mika wuya ga hurumin kotunan Jamhuriyar China da ba keɓance ba.
Sabunta Disclaimer
Holtek yana da haƙƙin sabunta Disclaimer a kowane lokaci tare da ko ba tare da sanarwa ta farko ba, duk canje-canje suna aiki nan da nan bayan aikawa zuwa ga website.
Takardu / Albarkatu
![]() |
Holtek HT32 MCU Touch Key Library [pdf] Jagorar mai amfani HT32, MCU Touch Key Library, HT32 MCU Touch Key Library |