Futurelight WDS-CRMX TX Wireless DMX Transceiver Manual User

Hasken gaba WDS-CRMX TX Mara waya ta DMX Transceiver - shafi na gaba

D00149131, sigar 1.1, publ. 26/01/2024

Don sabunta samfur, takardu, software da goyan baya don Allah ziyarci www.futurelight.com. Kuna iya samun sabon sigar wannan jagorar mai amfani a cikin sashin zazzage samfurin.

© Hasken gaba. An kiyaye duk haƙƙoƙi.
Babu wani ɓangare na wannan takarda da za a iya sake bugawa ta kowace hanya ba tare da rubutaccen izinin mai haƙƙin mallaka ba. Abubuwan da ke cikin wannan daftarin aiki suna ƙarƙashin bita ba tare da sanarwa ba saboda ci gaba da ci gaba a cikin tsari, ƙira, da ƙira.

Duk alamun kasuwanci da aka ambata a nan mallakin masu su ne.

GABATARWA

Barka da zuwa Futurelight! Na gode da zabar ɗayan samfuranmu. Futurelight yana ba da ƙwararru kuma amintaccen mafita na haske don aikace-aikacen buƙatu.

Idan kun bi umarnin da aka bayar a cikin wannan jagorar, muna da tabbacin cewa za ku ji daɗin wannan samfurin na dogon lokaci. Wannan littafin jagorar mai amfani zai nuna maka yadda ake girka, saitawa da sarrafa sabon samfurin Futurelight naka.

Ana ba masu amfani da wannan samfur shawarar su karanta duk faɗakarwa a hankali domin kare kanka da wasu daga lalacewa. Da fatan za a ajiye wannan littafin don buƙatu na gaba kuma ku mika shi ga ƙarin masu shi.

Siffofin samfur
  • Mara waya ta DMX transceiver, don amfani dashi azaman mai watsawa ko mai karɓa
  • LumenRadio CRMX naúrar da eriya
  • Adaftar mitar hopping yana tabbatar da aiki mara tsangwama a cikin rukunin 2.4 GHz
  • Tsawon aiki har zuwa 600m (tare da layin gani)
  • Toshe & kunna: saitin sauri da sauƙi tare da maɓallin aiki ɗaya
  • LEDs don lura da yanayin aiki
  • 3-pin XLR masu haɗawa
  • An haɗa igiyar wutar lantarki da ta dace
  • 2.4 GHz - babu lasisi a duk duniya
Kunshin abun ciki
  • Igiyar wutar lantarki
  • wadannan umarnin

Hasken gaba WDS-CRMX TX Mara waya ta DMX Transceiver - hoto

Kwarewa Futurelight.
Bidiyon samfur, kayan haɗi masu dacewa, sabunta firmware da software, takardu da sabbin labarai game da alamar. Za ku sami wannan da ƙari akan namu website. Hakanan kuna maraba da ziyartar tasharmu ta YouTube kuma ku same mu akan Facebook.

Hasken gaba WDS-CRMX TX Mara waya ta DMX Transceiver - QR don facebook
http://eshop.steinigke.de/futurelight/

www.futurelight.com

Hasken gaba WDS-CRMX TX Mara waya ta DMX Transceiver - tambarin youtube www.youtube.com/futurelightvideo

Hasken gaba WDS-CRMX TX Mara waya ta DMX Transceiver - tambarin Facebook www.facebook.com/futurelightfan

MUHIMMAN UMURNIN TSIRA

HANKALI!

tambarin gargadiYanayin aiki
An tsara wannan na'urar don amfanin cikin gida kawai. Ka kiyaye wannan na'urar daga ruwan sama da danshi.

HADARI!

Tambarin gargadin girgiza wutar lantarki Wutar lantarki ta haifar da gajeriyar kewayawa
Yi hankali da ayyukanku. Tare da m voltage za ku iya fuskantar haɗari mai haɗari lokacin da kuke taɓa wayoyi!

Amfani da niyya

  • Mai karɓar DMX mara waya yana aiki don watsa siginar DMX512 mara waya a cikin gida. Matsakaicin iyaka shine 600 m. Na'urar tana aiki a cikin ƙungiyar ISM a cikin kewayon 2.4 GHz kuma ba ta da lasisi kuma gabaɗaya an amince da ita a cikin ƙasashen EU da EFTA. Gidan yana da zaren gyara naúrar zuwa truss. An ƙera wannan na'urar don ƙwararrun amfani a fagen fasahar taron, misali akan stage.
  • Yi amfani da na'urar kawai bisa ga umarnin da aka bayar anan. Lalacewa saboda gazawar bin waɗannan umarnin aiki zai ɓata garanti! Ba ma ɗaukar wani alhaki don kowane lalacewa da ya haifar.
  • Ba mu ɗaukar kowane alhaki don abu da lalacewa ta sirri wanda ya haifar da rashin amfani ko rashin bin umarnin aminci. A irin waɗannan lokuta, garantin / garantin zai zama banza.
  • Ba a ba da izinin sake ginawa ko gyare-gyare na na'urar ba saboda dalilai na aminci kuma suna sa garantin mara aiki.

Hatsari saboda wutar lantarki

  • Na'urar ta dace da amfani na cikin gida kawai. Kar a yi amfani da shi a waje. Kada a taba fallasa shi ga ruwan sama ko danshi. Kada a adana shi a cikin ɗakunan da aka fallasa ga danshi.
  • Don rage haɗarin girgiza wutar lantarki, kar a buɗe kowane ɓangaren na'urar. Babu sassa masu hidima a cikin na'urar.
  • Haɗa na'urar kawai zuwa madaidaicin shigar da hanyar sadarwa. Dole ne a kiyaye hanyar fita ta saura mai karyawar yanzu (RCD). Voltage da mita dole ne su kasance daidai da yadda aka bayyana akan na'urar. Idan babban kebul ɗin yana sanye da lambar sadarwa ta ƙasa, to dole ne a haɗa ta zuwa wurin fita tare da ƙasa mai kariya. Kar a taɓa kayar da ƙasa mai kariya na kebul na mains. Rashin yin haka zai iya haifar da lalacewa ga na'urar kuma maiyuwa ya raunata mai amfani.
  • Dole ne a sami hanyar shiga cikin hanyar sadarwa cikin sauƙi ta yadda zaku iya cire na'urar cikin sauri idan akwai buƙata.
  • Kada a taba filogi na mains da jika ko damp hannuwa. Akwai haɗarin girgizar wutar lantarki mai yuwuwar mutuwa.
  • Dole ne ba za a lanƙwasa ko matse kebul ɗin mains ba. Ka kiyaye shi daga wurare masu zafi ko kaifi masu kaifi.
  • Kada a taɓa ja da kebul na mains don cire haɗin na'urar daga babban kanti, koyaushe kama filogin.
  • Cire na'urar a lokacin hadari mai haske, lokacin da ba a yi amfani da shi na dogon lokaci ko kafin tsaftacewa.
  • Kada a bijirar da na'urar ga kowane yanayi mai zafi, hasken rana kai tsaye, ɗigon ruwa ko watsar ruwa, girgiza mai ƙarfi ko matsanancin damuwa na inji.
  • Kar a sanya wani abu da ke cike da ruwa akan na'urar.
  • Kada a sanya kowane buɗaɗɗen tushen wuta, kamar kona kyandir, akan ko kusa da na'urar kai tsaye.
  • Tabbatar cewa abubuwa ba za su iya faɗa cikin na'urar ba, musamman sassan ƙarfe.
  • Sai kawai ƙwararrun ma'aikatan sabis suka yi gyare-gyaren na'urar ko kebul ɗin ta. Ana buƙatar gyare-gyare lokacin da na'urar ko babban kebul ɗin ya lalace a bayyane, ruwa ya zube ko abubuwa sun fada cikin na'urar; lokacin da na'urar ta fallasa ga ruwan sama ko danshi, an zubar da shi ko rashin aiki ya faru.
  • Tsaftace na'urar yana iyakance ga saman. Tabbatar cewa danshi baya haɗuwa da kowane yanki na haɗin tasha ko ma'auni voltage sarrafa sassa. Kawai goge samfurin tare da laushi mai laushi mara laushi da danshi. Kada a taɓa amfani da abubuwan kaushi ko kayan wanka masu tayar da hankali.

Haɗari ga yara da mutanen da ke da iyakacin iyawa

  • Wannan samfurin ba abin wasa bane. Ka kiyaye shi daga isar yara da dabbobi. Kar a bar kayan marufi a kwance a cikin rashin kulawa. Kar a bar wannan na'urar tana gudana ba tare da kula da ita ba.
  • Wannan na'urar na iya amfani da ita kawai ga mutanen da ke da isassun ƙarfin jiki, na hankali, da hankali kuma suna da daidaitaccen ilimi da gogewa. Wasu mutane na iya amfani da wannan na'urar kawai idan mutumin da ke da alhakin kare lafiyar su ne ke kula da su ko ya umarce su.

Gargaɗi - haɗarin konewa da wuta

  • Matsakaicin zafin jiki da aka yarda shine -5 zuwa +45 ° C. Kada ku yi aiki da na'urar a wajen wannan kewayon zafin jiki.
  • Kada a yi amfani da na'urar kusa da kayan da za a iya ƙonewa sosai. Koyaushe sanya na'urar a wurin da aka tabbatar da isassun isassun wurare dabam dabam. Bar 50 cm na sarari kyauta a kusa da na'urar. Kada a taɓa rufe iskar gidan.

Gargaɗi - haɗarin raunuka

  • Tabbatar cewa samfurin an saita ko shigar dashi cikin aminci da gwaninta kuma an hana shi faɗuwa. Bi ƙa'idodi da ƙa'idodi waɗanda ke aiki a cikin ƙasarku, musamman EN 60598-2-17.
  • Idan ba ku da cancantar, kar ku yi ƙoƙarin shigarwa da kanku, amma a maimakon haka yi amfani da ƙwararren mai sakawa. Shigarwa mara kyau na iya haifar da rauni ko lalacewa ga dukiya.
  • Ba za a iya sanya masana'anta alhakin lalacewa ta hanyar shigar da ba daidai ba ko rashin isasshen matakan tsaro.
  • Don amfani da sama, koyaushe kiyaye na'urar tare da haɗe-haɗe na aminci na biyu kamar haɗin aminci ko gidan yanar gizo mai aminci.
  • Tabbatar cewa an toshe wurin da ke ƙasa da wurin shigarwa lokacin da ake yin rigingimu, cirewa ko yin hidimar na'urar.
  • Don amfani da kasuwanci, takamaiman ƙa'idodin rigakafin haɗari na ƙasa na ƙungiyar kare lafiyar gwamnati don wuraren lantarki dole ne a bi su a kowane lokaci.

Tsanaki - lalacewar kayan abu

  • Idan na'urar ta fallasa ga matsanancin yanayin zafi, kar a kunna ta nan da nan. Sakamakon na'urar na iya lalata na'urar. Bada na'urar ta kai ga zafin daki kafin haɗa ta. Jira har sai kwandon ya fita.
  • Da fatan za a yi amfani da marufi na asali don kare na'urar daga girgiza, ƙura da danshi yayin sufuri ko ajiya.
  • Idan alamar lambar serial lamba ta kasance a kan na'urar, kar a cire alamar saboda wannan zai sa garantin ya ɓace.

KARE MAHALI

Futurelight WDS-CRMX TX Mara waya ta DMX Transceiver - Zubar da tsofaffin kayan aiki Zubar da tsofaffin kayan aiki
Lokacin da ba za a daina aiki ba, ɗauki samfurin zuwa wurin sake yin amfani da shi na gida don zubar wanda ba shi da lahani ga muhalli. Na'urorin da aka yiwa alama da wannan alamar ba dole ba ne a zubar dasu azaman sharar gida. Tuntuɓi dillalin ku ko hukumomin gida don ƙarin bayani. Cire duk wani baturi da aka saka kuma jefar da su daban daga samfurin.

Hasken gaba WDS-CRMX TX Mara waya ta DMX Transceiver - zubarA matsayinka na mai amfani na ƙarshe ana buƙatar doka (Dokar Baturi) don dawo da duk batura da aka yi amfani da su. An haramta zubar da su a cikin sharar gida. Kuna iya mayar da batir ɗin da kuka yi amfani da su kyauta zuwa wuraren tarawa a cikin gundumarku da kuma ko'ina inda ake sayar da batura masu caji. Ta hanyar zubar da na'urori da batura da aka yi amfani da su daidai, kuna ba da gudummawa don kare muhalli.

ABUBUWA MAI AIKATA DA HADA

Hasken gaba WDS-CRMX TX Mara waya ta DMX Transceiver - ALAMOMIN AIKI DA HAƊI.

Hasken gaba WDS-CRMX TX Mara waya ta DMX Transceiver - Ayyukan Element

SHIGA

Sanya watsawa da mai karɓa

Hasken gaba WDS-CRMX TX Mara waya ta DMX Transceiver - Sanya mai watsawa da mai karɓa

  1. Matsakaicin nisa tsakanin mai watsawa da mai karɓa ya dogara da yanayin yanayi. Don haɓaka kewayo da aiki suna kula da layin-ganin tsakanin mai watsawa da mai karɓa da sanya na'urori aƙalla 1 m sama da masu sauraro, bishiyoyi da sauran cikas.
  2. Nemo wurin da ya dace don mai karɓa kuma idan ya cancanta, ɗaure shi ta amfani da truss clamp.
An dakatar da shigarwa

GARGADI!

tambarin gargadiHadarin rauni ta hanyar faɗuwar abubuwa
Na'urori a cikin kayan aikin sama na iya haifar da munanan raunuka yayin faɗuwa. Tabbatar cewa an shigar da na'urar amintacce kuma ba za ta iya faɗuwa ba. Dole ne a gudanar da shigarwa ta hanyar ƙwararren wanda ya saba da haɗari da ƙa'idodin da suka dace.

Za a iya ɗaure na'urar zuwa wani katako ko makamancin haka. Dole ne a taɓa gyara na'urar tana jujjuyawa cikin yardar kaina a cikin ɗakin.

  1. Dole ne tsarin rigingimu ya goyi bayan aƙalla sau 10 nauyin duk kayan aikin da za a saka a kai.
  2. Toshe shiga ƙasa da wurin aiki kuma aiki daga tsayayyen dandamali lokacin shigar da na'urar.
  3. Yi amfani da kayan aikin rigging wanda ya dace da tsari kuma yana iya ɗaukar nauyin na'urar. Da fatan za a koma zuwa sashin “Acsories” don jerin kayan aikin riging masu dacewa.
  4. Tsare na'urar tare da haɗin aminci ko wani abin da aka makala na biyu. Wannan abin haɗe-haɗe na aminci na biyu dole ne ya kasance mai girma daidai da sabbin ƙa'idodin amincin masana'antu kuma a gina shi ta hanyar da babu wani ɓangaren shigarwa da zai iya faɗuwa idan babban abin da aka makala ya gaza. Yi amfani da yankan da aka keɓance don gyara haɗin aminci. Ɗaure haɗin aminci ta hanyar da, a yayin faɗuwa, matsakaicin nisan digo na na'urar ba zai wuce 20 cm ba.
  5. Bayan shigarwa, na'urar tana buƙatar dubawa lokaci-lokaci don hana yiwuwar ɓata, lalacewa da sako-sako.

APPLICATIONS

CRMX yana ba da damar ƙirƙirar abin dogaro mai mahimmanci-zuwa-maki da shigarwa mai yawa akan manyan nisa da kowane yanayi. Adaftar mitar hopping yana ba da damar aiki mara tsangwama tare da Bluetooth da Wi-Fi. Dangane da yanayi na yanayi, aiki na layi daya tare da sararin samaniya na 10 DMX yana yiwuwa. Babu iyaka ga adadin masu karɓa da ke da alaƙa da mai watsawa.

Haɗin kai-zuwa-aya

Hasken gaba WDS-CRMX TX Mara waya ta DMX Transceiver - Haɗin kai-zuwa-aya

Ana ciyar da siginar DMX zuwa mai watsawa wanda ke aika ta ta RF. Mai karɓa mai ka'idar watsawa iri ɗaya yana karɓar siginar RF kuma yana rarraba shi azaman siginar DMX.

Haɗin kai-zuwa-multipoint

Hasken gaba WDS-CRMX TX Mara waya ta DMX Transceiver - Haɗin kai-zuwa-multipoint

Ana ciyar da siginar DMX zuwa mai watsawa wanda ke aika ta ta RF. Mara iyaka na masu karɓa tare da ka'idar watsawa iri ɗaya suna karɓar siginar RF kuma suna rarraba shi azaman siginar DMX.

Haɗin Multipoint

Hasken gaba WDS-CRMX TX Mara waya ta DMX Transceiver - Haɗin Multipoint

Har zuwa 10 sararin samaniya na DMX ana iya yada su a lokaci guda ta amfani da aikin multipoint-to-multipoint. Duk masu karɓa za su amsa kawai ga wanda aka keɓe ba tare da wani bata lokaci ko tsangwama daga wasu tsarin ba.

Bayanan kula

  • Don haɗi, yi amfani da igiyoyi na musamman na DMX don babban kwararar bayanai.
  • Koyaushe haɗa fitarwar DMX ɗaya zuwa shigarwar DMX na raka'a ta gaba har sai an haɗa dukkan raka'a, don samar da sarkar DMX. Haɗa filogi mai ƙarewa 120 Ω zuwa fitowar DMX na ɗayan DMX na ƙarshe a cikin sarkar.
  • Idan tsayin kebul ya wuce 300 m ko adadin na'urorin DMX ya fi 32, ana ba da shawarar saka matakin DMX amplifier don tabbatar da ingantaccen watsa bayanai.

AIKI

Haɗa mai watsawa da mai karɓa

  1. Haɗa mai watsawa da mai karɓa zuwa wutar lantarki kuma kunna su.
    ▶ Aiki tare: Don saita sararin samaniya, cire haɗin duk na'urori daga hanyoyin haɗin da suka gabata. Sa'an nan kuma kunna masu karɓa kawai waɗanda kuka tsara don wannan duniyar. Bar duk sauran masu karɓa a kashe na ɗan lokaci.
  2. Nan da nan danna AIKI a kan watsawa.
    ▶ blue LEDs akan na'urar watsawa da kuma na'urar daukar hoto da sauri har sai an kafa haɗin waya. Da zarar an haɗa su, LEDs ɗin suna walƙiya a hankali ba tare da siginar DMX ba ko kuma na dindindin tare da siginar DMX.
    ▶ Aikin da aka yi wa na'urar watsawa ana kiyaye shi ko da a kashe shi.
    ▶ Kuna iya sanya ƙarin masu karɓa zuwa na'urar watsawa a kowane lokaci, koda lokacin aiki. A cikin tsarin aiki, sanya ƙarin mai karɓa zai sa raka'a da aka haɗa su koma yanayin rashin aiki na daƙiƙa 10; za a sake kunna su da zarar an haɗa sabbin raka'a.

Lura

  • Wasu alamun matsayi ta hanyar LEDs na iya faruwa tare da ɗan jinkiri.

Cire haɗin mai karɓa daga mai watsawa
Latsa AIKI akan mai karɓa ko watsawa kusan 3 seconds.

▶ Yanayin RX: Fitilar shuɗi tana kashe kuma an cire mai karɓa.
▶ Yanayin TX: LED mai shuɗi zai yi sauri da sauri; sannan a hankali ba tare da siginar DMX ba ko ta dindindin tare da siginar DMX.

Canza yanayin aiki

Na'urar zata iya aiki ko dai azaman mai watsawa ko azaman mai karɓa. Ana iya canza yanayin aiki ta hanyoyi biyu.

Hanyar 1 a wutar lantarki:

  1. Latsa ka riƙe AIKI kuma kunna na'urar.
  2. Saki AIKI (a cikin dakika 3).
    ▶ Na'urar tana canza yanayin aiki.

Hanyar 2 yayin aiki:

Futurelight WDS-CRMX TX Mara waya ta DMX Transceiver - Hanyar 2 yayin aiki

  1. A taƙaice danna AIKI sau 5. Sannan danna ka rike AIKI don akalla 3 seconds, har sai yanayin blue LED ya canza. Naúrar tana shiga yanayin zaɓi na RX/TX.
    LED mai shuɗi yana nuna yanayin da aka zaɓa a halin yanzu:
    ▶ Mai saurin walƙiya (kowane daƙiƙa 0.2): Yanayin RX
    ▶ Sannun walƙiya (kowane daƙiƙa 1.0): Yanayin TX
  2. Latsa AIKI a taƙaice don canza yanayin.
  3. Latsa ka riƙe AIKI na daƙiƙa uku don ajiye saitin.
    ▶ Na'urar tana canza yanayin aiki bayan ɗan jinkiri.
Sauya ƙa'idar TX

Na'urar zata iya canza ka'idar watsawa a yanayin TX (transmitter). Saitin yana ƙayyade wace rukunin mitar da ake amfani da ita kuma idan za a iya amfani da raka'o'in G4 da G3 na gado a cikin mahalli mara waya.

Hasken gaba WDS-CRMX TX Mara waya ta DMX Transceiver - Canja tsarin TX

  1. Cire haɗin kowane mai karɓa a halin yanzu da aka haɗa da farko.
  2. A taƙaice danna AIKI sau 3. Sannan danna ka rike AIKI na akalla 3 seconds, har sai da LED RGB fara walƙiya. Naúrar tana shiga yanayin zaɓi na yarjejeniya na TX.
    The LED RGB zai lumshe sauri cikin launuka daban-daban don nuna ƙa'idar da aka zaɓa a halin yanzu.
    ▶ CRMX: R + G + B (fararen fata)
    ▶ G4S: R + B
    ▶ G3: G
  3. Latsa AIKI a taƙaice don canza yanayin.
  4. Latsa ka riƙe AIKI domin 3 seconds don ajiye saitin.
    ▶ RGB LED yana nuna sabon yanayin tare da ɗan jinkiri.
  5. Haɗa mai watsawa da mai karɓa kamar yadda aka bayyana a baya.

BAYANIN FASAHA

Hasken gaba WDS-CRMX TX Mara waya ta DMX Transceiver - BAYANIN FASAHA

Bayanai na iya canzawa ba tare da sanarwa ba saboda haɓaka samfur.

Hasken gaba WDS-CRMX TX Mara waya ta DMX Transceiver - haɓaka samfuri

Na'urorin haɗi

Hasken gaba WDS-CRMX TX Mara waya ta DMX Transceiver - Na'urorin haɗi

Futurelight WDS-CRMX TX Mara waya ta DMX Transceiver - Tambarin FuturelightHasken gaba WDS-CRMX TX Mara waya ta DMX Transceiver - Tambarin CE

Futurelight alama ce ta Steinigke Showtechnic GmbH · Andreas-Bauer-Str. 5 · 97297 Waldbüttelbrunn Jamus D00149131 Shafin 1.1 Publ. 26/01/2024

Takardu / Albarkatu

Hasken gaba WDS-CRMX TX Mara waya ta DMX Transceiver [pdf] Manual mai amfani
WDS-CRMX TX Mara waya ta DMX Mai Canjawa, WDS-CRMX TX

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *