ELECROW 5MP Rasberi Pi Module Module Kamara
ELECROW 5MP Rasberi Pi Module Kamara

Ayyukan asali

  1. Da fatan za a sauke Raspbian OS daga http://www.raspberrypi.org/
  2. Shirya katin TF ɗinku tare da SDFormatter.exe.
    Sanarwa: Ƙarfin katin TF da ake amfani da shi anan yakamata ya zama fiye da 4GB. A cikin wannan aiki, ana kuma buƙatar mai karanta katin TF, wanda dole ne a saya daban.
  3. Fara Win32DiskImager.exe, kuma zaɓi hoton tsarin file kwafi a cikin PC ɗinku, sannan, danna maɓallin Rubuta don shirya hoton tsarin file.
    Umarnin Aiki
    Hoto 1: Shirya hoton tsarin file tare da Win32DiskImager.exe

Saitin tsarin kyamara

HADA KYAUTA

Kebul mai sassauƙa yana sakawa cikin mahaɗin da ke tsakanin tashoshin Ethernet da HDMI, tare da masu haɗin azurfa suna fuskantar tashar tashar HDMI. Ya kamata a buɗe mai haɗin kebul mai sassauƙa ta hanyar ja shafuka a saman mahaɗin zuwa sama sannan zuwa tashar tashar Ethernet. Ya kamata a shigar da kebul na sassauƙa da ƙarfi a cikin mahaɗin, tare da kula da kar a lanƙwasa sassauƙan a kusurwa mai girman gaske. Daga nan sai a tura babban ɓangaren mai haɗawa zuwa ga mahaɗin HDMI da ƙasa, yayin da kebul na flex ke riƙe a wurin.

KAMATA KYAMAR

  1. Sabuntawa da haɓaka Raspbian daga Terminal:
    dace-samu sabuntawa
    dace-samun haɓakawa
  2. Bude kayan aikin raspi-config daga Terminal:
    sudo raspi-config
  3. Zaɓi Kunna kamara kuma danna Shigar, sannan je zuwa Ƙarshe kuma za a sa ka sake yi.
    Kunna kamara
    Hoto 2: Kunna kamara

AMFANI DA KAMERAR

Ƙara ƙarfi kuma ɗaukar hotuna ko harbi bidiyo daga Terminal:

  1. Ɗaukar hotuna:
    raspistill -o hoto.jpg
  2. Bidiyon harbi:
    raspivid -o bidiyo.h264 -t 10000
    -t 10000 yana nufin bidiyon 10 na ƙarshe, mai canzawa.

Magana

Ana samun ɗakunan karatu don amfani da kyamara a:
Shell (Layin umarni Linux)
Python

Karin bayani:
http://www.raspberrypi.org/camera
https://www.raspberrypi.com/documentation/accessories/camera.html

 

Takardu / Albarkatu

ELECROW 5MP Rasberi Pi Module Kamara [pdf] Manual mai amfani
5MP Rasberi Pi Module Kamara, Rasberi Pi Module Kamara, Pi Kamara Module, Module Kamara

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *