Ei Electronics Ei408 Module Input Mai Sauya
GABATARWA
Ei408 Module RF Module ne mai ƙarfin baturi wanda ke karɓar shigarwa daga saitin lambobi masu sauya Volt-Free (misali lambobin sauyawa masu gudana akan tsarin yayyafawa). A lokacin da aka karɓi shigarwar da aka canza, Ei408 yana aika siginar ƙararrawa ta RF don kunna duk sauran ƙararrawar RF a cikin tsarin zuwa ƙararrawa.
SHIGA
Ana ba da shawarar cewa ka shigar da duk sauran na'urorin RF waɗanda za su zama wani ɓangare na tsarin kafin shigar da Ei408 Module.
Lura:
Duk raka'o'in RF yakamata su kasance a matsayinsu na ƙarshe kafin a aiwatar da Coding House. Kada a sanya Ei408 kusa da kowane ƙarfe, sigar ƙarfe ko sanya shi cikin akwatin bayan ƙarfe.
- Cire farantin gaba na Ei408 ta hanyar kwance sukurori biyu sannan a gyara akwatin baya zuwa wani wuri mai ƙarfi ta amfani da sukurori da aka bayar. (Kada ku ajiye akwatin baya).
- Gudanar da wayoyi da kyau daga lambobi masu sauya Volt-Free waɗanda za a yi amfani da su don kunna Ei408 ta ɗaya daga cikin ƙwanƙwasa a cikin akwatin baya kuma haɗa zuwa toshe tasha kamar yadda aka nuna a hoto 1.
- Kunna baturin da aka gina ta hanyar zamewa maɓallin baturin rawaya zuwa wurin "kunna" (duba Hoto 2).
- Latsa ka riƙe maɓallin Lambar gidan (wanda aka nuna a hoto na 2) har sai hasken ja akan farantin gaba na Ei408 ya haskaka sosai. Da zaran hasken ya haskaka, saki Maɓallin Code Code. Hasken ja ya kamata ya fara walƙiya a hankali (wannan yana nuna cewa Ei408 tana aika siginar lambar gida ta musamman).
- Mayar da farantin gaba baya kan akwatin baya.
- Da sauri saka duk sauran na'urorin RF waɗanda ke cikin tsarin cikin yanayin Lambar Gida (duba takardun koyarwa na mutum ɗaya). Dole ne a yi wannan a cikin mintuna 15 bayan sanya Ei408 cikin yanayin Lambar Gida (mataki na 4 a sama).
A yanayin Code na Gidan, duk na'urorin RF za su 'koyi' kuma su haddace juna na musamman na Lambobin Gidan. Da zarar Gidan Codeed, na'urar RF za ta ba da amsa ga wasu na'urorin RF waɗanda ke cikin ƙwaƙwalwar ajiyarta. - Bincika cewa adadin fitilun amber (na tushen RF) ko filasha haske mai shuɗi (don ƙararrawar RF) yayi daidai da adadin na'urorin RF a cikin tsarin. Domin misaliample, tare da 3 Ei168RC RF tushe da 1 Ei408 Module a cikin tsarin ya kamata a sami fitilun amber 4 akan kowane tushe na Ei168RC (Lura: Fitilar ja daga Ei408 ba ta da alaƙa da adadin na'urorin RF. Fitilolin kawai suna nuna hakan. tana aika da nata Code Code na gida na musamman).
- Cire Ei408 daga yanayin Lambar Gidan ta hanyar cire farantin gaba sannan kuma latsa da riƙe maɓallin Lambar Gidan har sai hasken ja ya haskaka sosai. Da zaran ya haskaka sosai, saki Maɓallin Code Code. Hasken ja ya kamata ya daina walƙiya. Sake daidaita farantin gaba baya kan akwatin baya. (Lura: Ei408 za ta fita ta atomatik daga yanayin Code House bayan mintuna 15 daga farkon sa zuwa yanayin Code House, don haka wannan matakin bazai buƙaci ba).
- Cire duk sauran na'urorin RF daga Yanayin Lambar Gida (duba takardun koyarwa guda ɗaya).
Duk na'urorin RF za su fita ta atomatik yanayin Yanayin gida bayan minti 15 ko 30 (dangane da na'urar). Koyaya, idan an bar shi a yanayin Lambar Gida na waɗannan lokutan, matsaloli na iya faruwa idan tsarin da ke kusa da shi ake ƙididdige su a lokaci guda (watau tsarin biyu daban-daban za a iya haɗa su tare). Don hana wannan, ana ba da shawarar cewa duk na'urorin RF da ke cikin tsarin an fitar da su daga yanayin Code House da zarar an ƙaddara cewa an haɗa su tare.
BINCIKI DA JARABAWA
Ei408 muhimmin na'urar ƙararrawa ce kuma yakamata a gwada ta bayan shigarwa sannan a kai a kai don tabbatar da aiki daidai kamar haka.
- a) Bincika cewa hasken farantin gaba yana walƙiya kore kowane sakan 40 don nuna cewa ƙarfin baturi yana da lafiya.
- b) Yakamata a gwada na'urar akai-akai tare da na'urar sauya waje (misali amfani da maɓallin gwaji akan na'urar waje). Hasken ya kamata ya juya ja kuma ya ci gaba da kunnawa na tsawon daƙiƙa 3 sannan yayi walƙiya ja (sau ɗaya kowane daƙiƙa 45) na tsawon mintuna 5 yana nuni da sake watsa siginar ƙararrawa. (Lura: bayan mintuna 5 siginar ƙararrawa ta RF ta daina don haka ƙararrawar hayaƙi za ta daina firgita. Wannan yana hana batir ɗin da ke cikin tsarin Ei408 ya ƙare
- c) Bincika cewa duk sassan RF yanzu suna cikin ƙararrawa. Idan komai ya gamsar, soke gwajin. Duba duk raka'o'in RF a kashe. (Idan wasu ko duka na ƙararrawa ba a kunna ba, to ya kamata a sake maimaita tsarin Codeing House. Idan har yanzu akwai wasu matsaloli, duba sashin "Tsarin matsala".)
Ƙananan Baturi
Idan hasken ya haskaka amber kowane daƙiƙa 9 wannan yana nuna cewa batura sun ƙare kuma Ei408 na iya daina aika siginar ƙararrawa. Dole ne a cire naúrar daga wurinta kuma a mayar da ita don gyarawa idan har yanzu tana da lokacin garanti, (duba Sashe na 7 & 8 don cikakkun bayanai). Idan ƙarshen rayuwa ya kai (duba lakabin "SAUYA BY" a gefen akwatin hawa) zubar bisa ga ƙa'idodin gida da ƙa'idodi (duba lakabin a cikin naúrar).
MATSALAR HARBI
Idan, lokacin duba haɗin RF, wasu ƙararrawa ba su amsa gwajin Ei408 ba (kamar yadda aka tsara a sashe na 3), to:
- Tabbatar cewa an kunna Ei408 daidai kuma hasken ja ya ci gaba da kunnawa har tsawon daƙiƙa 3 sannan ya ci gaba da yin ja a kowane sakan 45.
- Tabbatar cewa akwai Ƙararrawa/Tsarin da aka saita azaman "Maimaitawa" tsakanin 'yan mita na Ei408. Idan ana amfani da Bases na Ei168RC RF, an saita su azaman “Masu maimaitawa” azaman madaidaici don haka ƙarin tushe (tare da ƙararrawa) na iya buƙatar shigar da su.
- Akwai dalilai da yawa da ya sa siginonin rediyo ba za su iya isa ga duk sassan RF ɗin da ke cikin tsarin ku ba (duba Sashe na 5 akan “Iyakokin Sadarwar Rediyo”). Gwada jujjuya raka'o'in ko sake gano raka'o'in (misali kawar da su daga saman karfe ko wayoyi) saboda wannan na iya inganta liyafar sigina sosai. Juyawa da/ko ƙaura raka'o'in na iya fitar da su daga kewayon raka'o'in da ake da su duk da cewa an riga an ƙididdige su a cikin tsarin. Yana da mahimmanci don haka a duba cewa duk raka'a suna sadarwa a wuraren da aka girka na ƙarshe. Idan an juya raka'a da/ko aka tsaya, muna ba da shawarar cewa a mayar da duk raka'a zuwa saitunan masana'anta (duba umarnin amfani da nasu daban-daban). Sannan Code Code duk raka'a kuma a matsayinsu na ƙarshe. Sa'an nan kuma ya kamata a sake duba haɗin haɗin rediyo.
Share Lambobin Gidan:
Idan ya zama dole a wasu stage don share Lambobin Gidan akan Ei408.
- Cire farantin gaba na Ei408 daga akwatin baya.
- Zamar da kashe baturin. Jira 5 seconds sa'an nan slide kunna baya.
- Latsa ka riƙe maɓallin Code House na kimanin daƙiƙa 6, har sai hasken ja ya kunna, sannan yana walƙiya a hankali. Saki maɓallin kuma jajayen hasken zai mutu.
- Sake daidaita farantin gaba zuwa akwatin baya.
Lura: share Lambobin Gidan zai sake saita Ei408 zuwa saitunan masana'anta na asali. Yanzu za ta sadarwa ne kawai tare da raka'o'in da ba su da lamba (duba takardun koyarwa don bayani kan yadda za a cire lambar wasu na'urorin RF).
IYAKA NA SADARWA RADIO
Tsarin sadarwar rediyo na Ei Electronics abin dogaro ne sosai kuma ana gwada su zuwa manyan ma'auni. Koyaya, saboda ƙarancin ikon watsa su da iyakataccen iyaka (da ake buƙata ta ƙungiyoyin gudanarwa) akwai wasu iyakoki da za a yi la'akari da su:
- Kayan aikin rediyo, kamar Ei408, yakamata a gwada akai-akai don tantance ko akwai hanyoyin tsoma baki da ke hana sadarwa. Za a iya rushe hanyoyin rediyo ta hanyar motsi kayan aiki ko gyare-gyare, don haka gwaji na yau da kullun yana kare waɗannan da sauran laifuffuka.
- Ana iya toshe masu karɓa ta siginar rediyo da ke faruwa akan ko kusa da mitocin su na aiki, ba tare da la'akari da lambar gidan ba.
KARSHEN RAYUWA
An tsara Ei408 don ɗaukar shekaru 10 a cikin amfani na yau da kullun. Koyaya dole ne a maye gurbin naúrar idan:
- Hasken farantin gaba baya walƙiya kore kowane sakan 40.
- Ƙungiyar ta wuce shekaru 10 (duba lakabin "SAUYA BY" a gefen sashin).
- Idan yayin dubawa da gwaji, ya kasa aiki.
- Idan hasken da ke gaban farantin gaba yana walƙiya amber kowane daƙiƙa 9 (yana nuna cewa batir mai tsayi ya ƙare).
SAMUN HIDIMAR Ei408
Idan Ei408 ɗinku ya gaza yin aiki bayan kun karanta wannan takarda, tuntuɓi Taimakon Abokin Ciniki a adireshin mafi kusa da aka bayar a ƙarshen wannan takarda. Idan ana buƙatar mayar da ita don gyara ko musanya ta sanya shi a cikin akwati maɗaukaki tare da cire haɗin baturi. Canja wurin slide zuwa matsayin “kashe” (duba Hoto 2). Aika shi zuwa "Taimakon Abokin Ciniki da Bayani" a adireshin mafi kusa da aka bayar akan Ei408 ko a cikin wannan takarda. Faɗa yanayin laifin, inda aka sayi naúrar da ranar siyan.
Lura: Yana iya zama dole, wani lokaci, don dawo da ƙarin raka'a (duba takardun koyarwa na mutum ɗaya) tare da Ei408, idan ba za ku iya tabbatar da abin da ba daidai ba.
GARANTIN SHEKARA BIYAR (Ilimited)
Ei Electronics yana ba da garantin wannan samfur a kan kowane lahani wanda ya faru na kayan aiki mara kyau ko aiki na tsawon shekaru biyar bayan ainihin ranar siyan. Wannan garantin yana aiki ne kawai ga yanayin amfani da sabis na yau da kullun, kuma baya haɗa da lalacewa sakamakon hatsari, sakaci, rashin amfani da lalacewa mara izini ko gurɓatawa duk abin da ya haifar. Yawan aiki na naúrar zai rage rayuwar baturi kuma ba a rufe shi. Idan wannan samfurin ya lalace dole ne a mayar da shi zuwa adireshin mafi kusa da aka jera a cikin wannan takarda (duba "Samun Sabis ɗinku na Ei408") tare da shaidar siye. Idan samfurin ya lalace a lokacin garanti na shekara biyar za mu gyara ko musanya sashin ba tare da caji ba. Wannan garantin ya keɓance ɓarna na faruwa da kuma abin da ya faru. Kada ku tsoma baki tare da samfurin ko ƙoƙarin tampda shi. Wannan zai bata garantin
KASHE
Alamar da ke kan samfurin ku tana nuna cewa bai kamata a zubar da wannan samfurin ta hanyar ruwan sharar gida na yau da kullun ba. Yin zubar da kyau zai hana yiwuwar cutar da muhalli ko ga lafiyar ɗan adam. Lokacin zubar da wannan samfur da fatan za a ware shi daga sauran magudanan ruwa don tabbatar da cewa za'a iya sake yin fa'ida a cikin yanayin muhalli. Don ƙarin cikakkun bayanai kan tarin da zubar da kyau, tuntuɓi ofishin karamar hukuma ko dillalin da kuka sayi wannan samfur.
Ta haka, Ei Electronics ya bayyana cewa wannan Ei408 RediyoLINK Module ɗin shigarwar da aka sauya yana dacewa da mahimman buƙatu da sauran tanadin da suka dace na Directive 2014/53/EU. Za a iya tuntuɓar Sanarwar Ƙarfafawa a www.eielectronics.com/compliance 0889 Ta haka, Ei Electronics ya bayyana cewa wannan Ei408 RediyoLINK Module Input Module ya dace da mahimman ka'idodin Ka'idodin Kayan Gidan Rediyo na 2017. Za a iya tuntuɓar Sanarwa na Daidaitawa a www.eielectronics.com/compliance
Aico Ltd Maesbury Rd, Oswestry, Shropshire SY10 8NR, UK Tel: 01691 664100 www.aico.co.uk
Ei Electronics Shannon, V14 H020, Co. Clare, Ireland. Lambar waya:+353 (0) 61 471277 www.eielectronics.com
Takardu / Albarkatu
![]() |
Ei Electronics Ei408 Module Input Mai Sauya [pdf] Manual mai amfani Ei408, Module Input Module, Module na shigarwa, Module Canjawa, Module, Ei408 Module Input |