ETA ControlPlex CPC12 Mai Kula da Bus

Bayanin samfur
Samfurin shine mai kula da bas na CPC12 wanda ETA ta ƙera don na'ura da ginin shuka. Yana bayar da gaskiya ta hanyar webuwar garken da haɗin filin bas, tabbatar da tsayayyen matakai da abin dogara DC24V kariya da tsarin rarraba wutar lantarki
Mai kula da bas ɗin CPC12 yana da keɓantaccen wutar lantarki na DC24V, yana ba da damar samar da masu kariya masu zaman kansu. Yana rikodin duk bayanin matsayi da ƙimar aunawa, waɗanda za'a iya gani ta amfani da na ciki webuwar garken. Hakanan za'a iya samar da bayanan ga manyan tsare-tsare masu sarrafawa ta hanyar mahallin motar bas. An ƙera mai kula da bas ɗin CPC12 don yin aiki tare da tsarin rarraba wutar lantarki na zamani na ET-A's REX12D, yana biyan duk buƙatun na'urar gini da masana'antar sarrafa tsari.
Umarnin Amfani da samfur
- Tabbatar da amincin mutum ta hanyar bin umarnin aminci da aka bayar a cikin littafin.
- Bincika yanayin isar da samfurin don tabbatar da ya dace da zaɓukan da aka rubuta.
- Haɗa mai kula da bas ɗin CPC12 zuwa webuwar garken ta amfani da umarnin da aka bayar a cikin sashe na 3 “Haɗin kai tare da Webuwar garken”
- Sanin kanku da aikin mashaya menu wanda aka bayyana a cikin sashe na 4.1 “Menu Bar”. Wannan ya haɗa da sarrafa mai amfani, CPC-Bayani, daidaitawa, da umarni.
- Fahimtar aikin sandar matsayi da aka kwatanta a cikin sashe na 4.2 “Matsayin Matsayi”.
- Koma zuwa sashe na 5 “Circuit Breaker Overview"don overview na tsarin dawakai.
- Koyi game da aikin mai watsewar da'ira a cikin sashe na 6 "Ayyukan Breaker". Wannan ya haɗa da sigogi da ƙididdiga.
- Bi ƙa'idodin zubar da kayan da aka tanadar don sake amfani da marufi.
JANAR BAYANI
Umarnin aminci
Wannan jagorar tana nuna yiwuwar haɗari ga lafiyar ɗanku kuma yana ba da umarni yadda ake guje wa lalacewa ta kayan aiki. Ana amfani da alamun aminci masu zuwa don jawo hankalin mai karatu zuwa ga ƙa'idodin aminci waɗanda ke cikin wannan jagorar.
Hadari!
Haɗari ga rayuwa da gaɓoɓi sai dai idan an ɗauki matakan tsaro masu zuwa.
Gargadi!
Haɗari ga injina, kayan aiki ko muhalli sai dai idan an ɗauki matakan tsaro masu zuwa.
Lura
Ana ba da bayanai don ba da damar fahimtar fahimta.
Tsanaki!
Na'urori masu amfani da lantarki (ESD). Dole ne mai ƙira ya buɗe ɓarna na musamman.
Jagororin zubarwa
Ana iya sake yin fa'ida kuma ya kamata a kawo gabaɗaya don sake amfani da su.
ƙwararrun ma'aikata
Dole ne ma'aikatan da suka cancanta su yi amfani da wannan littafin na mai amfani na musamman, waɗanda za su iya - bisa horo da gogewarsu - don gane matsalolin da ke tasowa yayin sarrafa samfurin da kuma guje wa hatsarori masu alaƙa. Waɗannan mutane dole ne su tabbatar da cewa amfani da samfurin da aka bayyana anan ya cika buƙatun aminci da buƙatun ingantattun umarni, ƙa'idodi da dokoki.
Amfani
Samfurin wani ɓangare ne na ci gaba da haɓakawa. Don haka, ƙila a sami sabani tsakanin samfurin da ke hannu da wannan takaddun. Za a gyara waɗannan ɓangarorin ta hanyar maimaitawa akai-akai.view da sakamakon gyara a bugu na gaba. Ana kiyaye haƙƙin yin canje-canje ba tare da sanarwa ba. Kurakurai da ƙetare babu.
Yanayin bayarwa
Ana ba da samfurin tare da ƙayyadaddun kayan aiki da tsarin software. Duk wani canje-canjen da ya wuce abubuwan da aka rubuta ba a yarda da su ba kuma suna haifar da keɓance abin alhaki.
BAYANI BAYANI
CPC12 - nuna gaskiya ta hanyar webuwar garken da haɗin bas
Abubuwan buƙatun na'ura da ginin shuka dangane da lokacin injin da ingancin samarwa koyaushe yana ƙaruwa. Tsayayyen matakai sun dogara ne akan abin dogara kuma mai gaskiya DC24V pro-tection da tsarin rarraba wutar lantarki. ET-A's CPC12 bas mai kula da bas yana da keɓantaccen wutar lantarki na DC24V kuma yana ba da damar samar da masu kariya masu zaman kansu. Yana rikodin duk bayanin matsayi da ƙimar ma'auni. Ana ganin waɗannan bayanan tare da na ciki webuwar garken. Ta hanyar mu'amalar bas ɗin filin, ana kuma samar da bayanan zuwa ga mafi girman tsarin sarrafawa.
E- T-A's REX12D tsarin a hade tare da CPC12 bas mai kula da aka tsara musamman don bukatun na inji da kuma sarrafa masana'antu. Tsarin rarraba wutar lantarki na zamani na REX12D haɗe tare da mai sarrafa bas CPC12 ya cika duk buƙatu.
- Yana haɓaka lokacin aikin shuka da na'ura ta hanyar gano gazawar bayyananne, babban fahimi da ganewar asali
- Ajiye sarari ta hanyar siriri zane na masu kare kewaye da yuwuwar kayayyaki
- Yana haɓaka sassauƙa na tsarin tsarin ta hanyar nau'ikan kayayyaki daban-daban da ke biyan buƙatun rarraba wutar lantarki na DC24V


HADI DA DA WEBS ERVER
Da zaran an gama shigar da wutar lantarki na tsarin ControlPlex®, ana iya kafa haɗin Ethernet ta hanyar dubawar X1 akan mai sarrafa bas na CPC12.

Hoto 3: Haɗin mai sarrafa bas na CPC12 Don yin wannan, dole ne a fara saita zaɓuɓɓukan adaftan zuwa daidaitaccen kewayon IP 192.168.1.XXX (na misali.ampkuma 192.168.1.254).
- A ƙarƙashin Saitunan Windows an zaɓi ƙaramin menu "Network and Internet".

- Danna kan "Change adaftan zažužžukan" yana buɗe taga "Haɗin Yanar Gizo".

- Danna sau biyu akan haɗin Ethernet na yanzu don buɗe taga "Matsayin WLAN".

- Danna kan "Properties" yana buɗe wata taga inda aka zaɓi "Internet Protocol, Version 4"

- Danna "Properties" yana buɗe sabon taga wanda aka zaɓi abu "Yi amfani da adireshin IP mai zuwa", an shigar da adireshin daidai kuma an tabbatar da shi tare da "Ok".

Bayan an daidaita saitunan cibiyar sadarwa, da webAna iya samun dama ga uwar garken CPC12 ta hanyar daidaitaccen tsari web mai bincike. A cikin wadannan exampHar ila yau, an yi amfani da mai binciken Microsoft Edge. Bugu da kari, bambance-bambancen mai bincike na Chrome da Mozilla Firefox a cikin sabbin nau'ikan yana yiwuwa. Waɗannan bambance-bambancen ne kawai aka bincika kuma akwai don webuwar garken. Ba a tallafawa duk sauran masu bincike. 
Don kiran webuwar garken CPC12, tsoho adireshin IP 192.168.1.1 dole ne a buga a cikin babban filin bincike na web browser sannan ya tabbatar.
Bayan haɗin gwiwa mai nasara, mai zuwa ya ƙareview Ana nuna shafi na tsarin ControlPlex®.

WEBAIKI DA SERVER
Menu Bar
An haɗa mashaya menu a cikin ɓangaren sama na mai amfani. A cikin wannan layin ana iya kiran bayanai da ayyuka daban-daban da sarrafa su. Waɗannan su ne, don tsohon-ample, Shafukan Sanya, Umurni, da matsayin haɗin kai da cikakken bayani game da tsarin ControlPlex®. Bugu da kari, an overview na wadata voltage kuma an saka jimlar halin yanzu na tsarin ControlPlex® a gefen dama. 
Gudanar da Mai amfani
Yawancin ƙarin ayyuka ana sarrafa su ta hanyar sarrafa mai amfani. Dangane da zaɓin aiki, taga mai buɗewa yana bayyana tare da buƙatar shigar da sunan mai amfani da kalmar wucewa. Tsohuwar sunan mai amfani shine admin Tsofaffin kalmar wucewa shine admin An kwatanta sarrafa mai amfani a cikin ƙarin rubutu.

CPC-Bayani
Don samun cikakken bayani na CPC12 mai sarrafa bas, dole ne ku kewaya tare da alamar linzamin kwamfuta akan alamar bayanan zagaye. Ana nuna ID ɗin samfur, lambar serial da hardware da sigar software.

Sanya
Ta danna maɓallin Sanya saitin menu na ƙasa yana buɗewa. Wannan kuma ya haɗa da ayyuka daban-daban, waɗanda aka bayyana a ƙasa:

Canja Harshe
Bayan zaɓar aikin, taga mai buɗewa tare da menu mai saukewa yana bayyana. Akwai harsuna daban-daban kuma ana iya tabbatar da su tare da maɓallin "An yi" shuɗi. (Babu haƙƙin admin da ake buƙata).

Saitunan hanyar sadarwa
Bayan zabar aikin, taga pop-up ap-pears tare da bayanai daban-daban game da Ethernet in-terface da kuma mahallin filin bas. Za'a iya daidaita saitunan cibiyar sadarwa ta hanyar sadarwa ta Ethernet. Don wannan danna "Submit" (aikin yana yiwuwa ne kawai a yanayin Admin).
Mai Sake saita Mai Gudanarwa
Bayan zaɓar aikin, an sake saita mai sarrafa bas ɗin CPC12 kuma an sake farawa. Wannan yana sake saita adireshin IP na webuwar garken akan tashar jiragen ruwa X1 zuwa adireshin tsoho 192.168.1.1. Hakanan an sake saita saitin harshe zuwa Ingilishi kuma an sake saita sarrafa mai amfani. (Aikin yana yiwuwa ne kawai a yanayin Admin).
Gyara Masu Amfani
Bayan zaɓar aikin, sabon taga yana buɗewa tare da kanview na masu gudanarwa na yanzu da masu amfani da tsarin. Ana iya ƙirƙira sabbin masu amfani kuma waɗanda suke da za a iya gyara su share su (aikin yana yiwuwa ne kawai a yanayin Admin).
Bayan danna maɓallin "Ƙara Mai amfani", taga mai yuwuwar saiti don sabon asusun zai buɗe. Da fatan za a lura da matsayin asusun! A cikin yanayin admin duk ayyuka suna samuwa. A cikin yanayin mai amfani kawai yana yiwuwa a kunna ko kashe tashar tare da riga an kashe umarnin kullewa. Bugu da ƙari, za a iya sake saita bayanan ƙididdiga da ma'aunin kuskure.
Firmware-Sabuntawa
Bayan zaɓar aikin "Sabuntawa na Firmware", taga Explorer yana buɗewa don samun damar wurin firmware ɗin file. Sabbin sabuntawar firmware suna samuwa a cikin tashar zazzagewar ControlPlex® ta hanyar gidan yanar gizon ETA.
Kuna iya samun portal a ƙarƙashin mahaɗin da ke biyowa:

Bayan da file An zaɓi, sabunta firmware ya fara. Hankali: The file za a iya lodawa a cikin mai sarrafawa a yanayin Admin. In ba haka ba, da file za a ayyana a matsayin mara inganci.

- Bayan an gama sabuntawa, taga yana bayyana tare da buƙatar sake loda mai binciken.

Koma-zuwa-Box
Aikin "Back-to-Box" yana sake saita CPC12 zuwa saitunan masana'anta. An saita duk saitunan zuwa tsoho. (Aikin yana yiwuwa ne kawai a yanayin Admin). Ba tare da sake kunnawa ba, canje-canjen ba za su yi tasiri ba (aikin yana yiwuwa ne kawai a yanayin Admin).
Umarni
Ta danna maɓallin Umurni na buɗe menu mai saukewa yana buɗewa. Wannan ya haɗa da ayyuka daban-daban, waɗanda aka bayyana a ƙasa:

Kashe duk na'urori
Ta zaɓar wannan aikin, ana iya kashe duk masu keɓancewar wutar lantarki. Wannan aikin yana yiwuwa ne kawai idan akwai haɗi ɗaya kawai zuwa webuwar garken kuma an saita aikin "Lock" na na'ura mai rarrabawa zuwa matsayin "KASHE" (aikin yana yiwuwa ne kawai a yanayin Admin kuma ba tare da haɗi zuwa filin bas ba).
Sake saita na'urori
Ta hanyar zaɓar wannan aikin, bayan ɗan gajeren tafiya ko tafiya mai yawa, za a sake saita duk na'urorin haɗi bayan an warware matsalar (aikin yana yiwuwa ne kawai a yanayin Admin kuma ba tare da haɗi zuwa filin bas ba).
Kunna Ajiye Wuta
Ta zaɓin wannan aikin, alamun LED akan na'urar da'ira na lantarki suna sake dusashewa ko kuma suna haskakawa (aikin yana yiwuwa ne kawai a yanayin Admin).
Na'urorin Gyara Batch
Zaɓin wannan aikin yana buɗe wata taga tare da ƙarewaview shafi na duk saitunan da aka tsara. Da farko, taga mai buɗewa yana tambayar ko yakamata a loda sigogin da ke akwai na tsarin yanzu (Zazzage Config), saitin da aka rigaya ya adana. file ya kamata a yi lodi (Load Config File) ko kuma ya kamata a fara sabon daidaitaccen tsari (Ci gaba da Saitin Factory). 
Teburin da aka nuna a cikin taga ya ƙunshi sigogi masu biyo baya:

Loda na daidaitawa zuwa mai sarrafa CPC yana yiwuwa ne kawai tare da haƙƙin gudanarwa.

Ɗauki Nau'in Na'ura
Tare da aikin "Adopt Nau'in Na'ura" da aka zaɓa, tsarin da ake amfani da shi a halin yanzu ana karanta shi ta atomatik daga kayan aikin da aka yi amfani da shi. Don haka dole ne a daina saita na'urorin kewayawa da hannu. (Aikin yana yiwuwa ne kawai a yanayin Admin).
Matsayin Bar
A ƙasa da mashaya menu, za a iya kimanta matsayin daban-daban elec-tronic circuit breakers nan da nan ta amfani da kwalaye a cikin yankin "Na'ura". An raba wannan akwatin zuwa wurare biyu. Ta danna waɗannan wuraren, ana iya kuma zagaya na'urar keɓewaview shafi zuwa sassa daban-daban na tsarin. Ana nuna wurin da aka nuna a yanzu tare da layin shuɗi a ƙasansa. Idan tsarin yana aiki, launi kore ne. Idan akwai gargadi ko kuskure, za a haskaka shi da launukan orange ko ja. Cikakkun murabba'i mai launin toka yana nufin cewa an kashe na'urar da hannu da hannu a na'urar. Idan rectangle kawai aka zayyana, babu na'ura da aka haɗa.

KARSHEN CIGABAVIEW
Bayan an kwatanta aikin tsarin a cikin babin da ya gabata, tsakiyar gabaview na dubawa za a tattauna yanzu. Wannan yana nuna nau'ikan na'urorin lantarki daban-daban sun jeru. Kowane tashoshi yana nuna fitarwa voltage da na yau da kuma saƙonnin matsayi daban-daban. Babban rectangle na sama ya ƙunshi ƙimar haya da aka saita a halin yanzu. Dangane da yanayin sauyawa ko saƙon kwanan nan, akwatin yana canza launi. Grey = Kashe, Green = Kunna, Yellow = Gargaɗi, Ja = Tafiya a ƙasan wancan, wurare daban-daban suna fayyace matsayin tashar. Waɗannan kuma suna iya yin haske cikin launuka kore, rawaya, ja. Layin shuɗi na sama da ƙasa yana kwatanta na'urar da'ira da aka zaɓa. 
AYYUKA MAI CUTAR CIRCUIT
Kashi na ƙarshe na uku na kanview shafi yana nuna ƙarin bayani da ayyuka don zaɓaɓɓen mai karya-cuit. Ana iya zaɓar shafuka daban-daban guda uku a gefen hagu. An yi bayanin waɗannan a ƙasa:
Siga
Shafin farko yana nuna cikakken bayani game da mai watsewar kewayawa, kamar lambar serial da sigar hardware da software. Bugu da ƙari kuma, ana iya karanta dalilin kuskure na ƙarshe. Abubuwan da za a iya saitawa an riga an yi bayaninsu a cikin aikin "Batch Edit De-vices". Ana iya daidaita filayen shigarwa daban-daban ta maɓallan kibiya da aka haɗa. Idan darajar da ake buƙata ta kai, za a iya loda sabon saitin a cikin maɓalli ta hanyar maɓallin "Rubuta Rubutun". Maballin "Mayar da Saitunan Factory" yana sake saita duk mitoci zuwa saitunan masana'anta.
Zaɓin zaɓi na "Kulle" yana toshe maɓallin kashewa ko kunnawa daga software. Da zaran an saita aikin zuwa matsayin “KASHE”, za a iya kunna mai karyawa. Da zaran an kashe na'urar keɓewa daga software, na'urar ledojin da ke tashar tana nuna launin orange.
Hankali:
Dole ne a duba rawar da aka shiga cikin asusun. An yi bayanin bambance-bambancen tsakanin Admin da yanayin Mai amfani a babi na 4.1.3.4. Bugu da kari, aikin sake saitin na'ura mai wayo da kunnawa da kashewa baya samuwa tare da mahaɗaɗɗen hanyar sadarwa ta bas. Software na PLC yana da fifiko mafi girma. Bugu da ƙari, sarrafawa da rubutu ta hanyar webza a iya kashe uwar garken ta hanyar software na PLC (Bayanan Kanfigura-tion na CPC12 – Byte 0 Bit 0)!

Kididdiga
A filin na biyu ƙimar ƙarami da maxi-mum current da voltage na zaɓaɓɓen mai watsewar kewayawa an jera su. Bugu da ƙari, an jera ƙididdige ƙididdiga don matsakaicin ƙimar kowane yanayi. (Ba a buƙatar haƙƙin admin).


Jagoran Jagorar Bus CPC12 (EN) Ref. lamba Y31395702 - Fihirisa: - Fitowa: 03/2023
- Masana'antu 2-8 90518 Altdorf
- Tel. + 49 9187 10-0
- Fax + 49 9187 10-397
- Imel: info@eta.de
- global.eta.com
Takardu / Albarkatu
![]() |
ETA ControlPlex CPC12 Mai Kula da Bus [pdf] Jagoran Jagora ControlPlex CPC12 Bus Controller, CPC12 Bus Controller, Bus Controller, Controller |

