Injiniyan BROY BR-RC1190-Mod Multi-Channel RF Transceiver Module
Bayanin Aiki
Ƙarsheview
BR-RC1190-Mod shine tsarin RF transceiver mai yawan tashoshi wanda aka tsara don aikin GFSK a cikin rukunin mitar 902-928MHz. Yana amfani da ka'idar RC232 na Embedded kuma yana fasalta fasahar UART mai waya biyu. Tsarin yana da kariya kuma yana da bokan azaman mai watsawa na zamani a cikin ƙasashe masu zuwa: US (FCC), Kanada (IC/ISED RSS).
Aikace-aikace
Module ɗin ya dace da aikace-aikace da yawa, gami da:
- Hanyoyin sadarwa mara waya
- Mitar karatun
- Tsarin tsaro
- Point of tallace-tallace tashoshi
- Bar code scanners
- Tashoshin telemetry
- Gudanar da jiragen ruwa
Ayyukan Radio
- Band goyon bayan 902-928Mhz, 50 tashoshi
- Ƙarfin fitarwa -20dBm, -10dBm, -5dBm
- Adadin bayanai 1.2kbit/s, 4.8kbit/s, 19.0kbit/s, 32.768kbit/s, 76.8kbit/s, 100kbit/s
- Zagayen aiki*
- Matsakaicin 30%
- Bytes a cikin fakitin RF** 1.2kbit/s max 4 bytes 4.8kbit/s max 18 bytes 19kbit/s max 71 bytes 32.768kbit/s max 122 bytes 76.8kbit/s max 288 bytes 100kbit/s max
- Zagayowar wajibi aiki ne na adadin bytes a cikin fakitin RF da ƙimar bayanai
Matsakaicin adadin bytes a cikin fakitin RF don biyan 30% iyakar sake zagayowar aiki
Hanyoyin Wuta
Za a iya saita tsarin zuwa yanayin barci don rage yawan wutar lantarki. Ana iya kunna yanayin barci ta hanyar tuƙi CONFIG ƙasa da aika umarnin "Z". Module yana farkawa lokacin da CONFIG yayi girma.
Hanyoyin sadarwa
Kayayyakin Wutar Lantarki
Ana ba da wutar lantarki ta hanyar fil ɗin VCC ta amfani da 5V + -10%.
Sake saitin Module
Za'a iya sake saita tsarin ta hanyar tuƙi ƙasan RESET fil.
RF Antenna Interface
An ba da izinin BR-RC1190-Mod don amfani da eriya ta waje (Linx p/n: ANT-916-CW-HD). Eriya tana haɗi zuwa tsarin ta hanyar haɗin RF.
Bayanan Bayani
Module ɗin yana da ƙirar 5V UART ta hanyar RXD da TXD fil. Ana iya amfani da ƙirar UART don saita tsarin.
Ma'anar Pin
Pinout
Pin | Suna | Bayani |
1 | VCC | Fitin wutar lantarki, haɗi zuwa 5V. |
2 | RXD | UART dubawa (5V dabaru). |
3 | TXD | UART dubawa (5V dabaru). |
4 | Sake saitin | Sake saitin Module (Maganganun 5V). |
5 | CONFIG | Sanya fil (hankali 5V). |
6-10, 15-22 | NC | Ba a haɗa fil a kan tsarin ba. |
11-14, 23, 24 | GND | Haɗa zuwa ƙasa. |
Ƙimar Lantarki
Cikakkun Mahimman Kima
Pin | Bayani | Min | Max | Naúrar |
VCC | Module wadata voltage | -0.3 | 6.0 | V |
RXD, TXD | UART dubawa | -0.5 | 6.5 | V |
SAKE SAITA, GABATARWA | Sake saitin, saita fil ɗin sarrafawa | -0.5 | 6.5 | V |
Sharuɗɗan Aiki da aka Shawarar
Siga | Min | Buga | Max | Naúrar |
VCC | 4.5 | 5.0 | 5.5 | V |
VIH (RXD, TXD,
SAKE STARWA, CONFIG) |
VCC x 0.65 | – | VCC | V |
VIL (RXD, TXD,
SAKE STARWA, CONFIG) |
0 | – | VCC x 0.35 | V |
Ƙayyadaddun Makanikai
( saman view)
Kwarewa da Amincewa
Amincewar Ƙasa
An ba da BR-RC1190-Mod don amfani a cikin ƙasashe masu zuwa. Wannan na'urar ta bi Sashe na 15 na Dokokin FCC kuma tare da ƙa'idodin RSS masu keɓancewar lasisin ISED.
- Amurka (FCC)
- Kanada (ISED)
Yarda da FCC
An yi nufin ƙirar don haɗin gwiwar OEM kawai. Za a shigar da samfurin ƙarshe cikin fasaha ta hanyar da za a iya amfani da eriya mai izini kawai.
Bayanin FCC
Wannan na'urar ta bi Sashe na 15 na Dokokin FCC. Aikin yana ƙarƙashin sharuɗɗa biyu masu zuwa:
- Wannan na'urar bazai haifar da tsangwama mai cutarwa ba, kuma
- Dole ne wannan na'urar ta karɓi duk wani tsangwama da aka karɓa, gami da tsangwama wanda zai iya haifar da aiki maras so.
An gwada wannan kayan aikin kuma an same shi da dacewa da iyakokin na'urar dijital ta Class B, bisa ga sashi na 15 na dokokin Hukumar Sadarwa ta Tarayya (FCC). An tsara waɗannan iyakokin don ba da kariya mai ma'ana daga tsangwama mai cutarwa a cikin shigarwar mazauni. Wannan kayan aiki yana haifarwa, yana amfani da kuma zai iya haskaka ƙarfin mitar rediyo kuma, idan ba'a shigar da shi ba kuma ana amfani dashi daidai da umarnin, na iya haifar da tsangwama mai cutarwa ga sadarwar rediyo. Duk da haka, babu tabbacin cewa tsangwama ba zai faru a cikin wani shigarwa na musamman ba. Idan wannan kayan aikin ya haifar da tsangwama mai cutarwa ga rediyo ko liyafar talabijin, wanda za'a iya tantancewa ta hanyar kashe kayan aiki da kunnawa, ana ƙarfafa mai amfani da yayi ƙoƙarin gyara tsangwama ta hanyar yin ɗaya ko fiye na waɗannan matakan:
- Sake daidaitawa ko matsar da eriya mai karɓa.
- Ƙara rabuwa tsakanin kayan aiki da mai karɓa.
- Haɗa kayan aiki zuwa wani mashigar da ke kewaye daban da wanda aka haɗa mai karɓa zuwa gare shi.
- Tuntuɓi dila ko gogaggen masanin rediyo/TV don taimako.
NOTE: MAI KYAUTA BA SHI DA ALHAKIN DUK WANI CANJI KO gyare-gyaren da BA'A KIYAYEWA GA JAM'IYYAR DA KE DA ALHAKIN BIYAYYA. Irin waɗannan gyare-gyare na iya ɓata iznin mai amfani don Aiki da KAYAN.
FCC RF Faɗakarwar Gargaɗi
Wannan kayan aikin ya dace da iyakokin fiddawa na FCC da aka tsara don yanayin da ba a sarrafa shi ba. Don guje wa yuwuwar ƙetare iyakokin fiddawar mitar rediyo na FCC, eriya ba dole ba ne ta kasance tare ko aiki tare da kowane eriya ko mai watsawa.
Yarda da ISED
Bayanan Gudanar da ISE
Wannan na'urar ta cika daidai da daidaitattun RSS na ISED Kanada. Aiki yana ƙarƙashin sharuɗɗa biyu masu zuwa: (1) wannan na'urar bazai haifar da tsangwama ba, kuma (2) dole ne wannan na'urar ta karɓi duk wani tsangwama, gami da tsangwama wanda zai iya haifar da aikin na'urar da ba a so.
CAN ICES-3 (B)/NMB-3(B)
Gargadin Bayyanar RF
Wannan kayan aikin ya dace da ISED RSS-102 iyakoki fallasa hasken da aka saita don yanayin da ba a sarrafa shi. Wannan mai watsawa dole ne a kasance tare ko aiki tare tare da kowane eriya ko mai watsawa.
Umarnin Mai Amfani na Ƙarshen samfur
NOTE: MAI KYAUTA BA SHI DA ALHAKIN DUK WANI CANJI KO gyare-gyaren da BA'A KIYAYEWA GA JAM'IYYAR DA KE DA ALHAKIN BIYAYYA. Irin waɗannan gyare-gyare na iya ɓata iznin mai amfani don Aiki da KAYAN.
NOTE: An gwada BR-RC1190-Mod kuma an yarda da shi tare da eriyar Linx p/n: ANT-916-CW-HD. Dole ne a yi amfani da samfurin ƙarshe tare da eriya iri ɗaya.
NOTE: Dole ne samfurin ƙarshen ya yi amfani da zagayowar aikin watsawa fiye da 30%.
Ana iya sanya BR-RC1190-Mod a cikin hanyoyin gwaji da yawa don sauƙaƙe gwajin EMC na ƙarshen samfurin. Don ƙarin bayani kan hanyoyin gwaji da hanyoyin da ake da su don sanya na'urar a cikin hanyoyin gwaji, da fatan za a duba takaddun masu zuwa:
- Radiocrafts TM/RC232 Kanfigareshan da Kayan Sadarwa (CCT) Manual mai amfani.
- Radiocrafts RC232 Manual mai amfani
- Takardar bayanan RC11-RC232
Akwai hanyoyin gwaji masu zuwa:
- Yanayin Gwaji 0 - Ƙwaƙwalwar Kanfigareshan Lissafi
- Yanayin Gwaji 1 - Mai ɗaukar TX
- Yanayin Gwaji 2 - siginar da aka daidaita TX, jerin PN9
- Yanayin Gwaji 3 - Yanayin RX, TX a kashe
- Yanayin Gwaji 4 - IDLE, A kashe rediyo
Abubuwan Bukatun Lakabin Samfura
Dole ne mai yin samfurin ƙarshen ya kasance yana da lakabi mai zuwa a cikin littafinsu:
Ya ƙunshi ID na FCC: Saukewa: 2A8AC-BRRC1190MOD
Ya ƙunshi IC: Saukewa: 28892-BRRC1190
Yarda da Ƙarshen Samfura
Mai watsawa na zamani FCC ne kawai aka ba da izini don takamaiman sassan ƙa'ida da aka jera akan tallafin. Mai ƙirƙira samfuran ƙarshen yana da alhakin bin duk wasu dokokin FCC waɗanda suka shafi ƙarshen samfurin da kyautar ba da takardar shedar ba ta rufe ba.
Innovation, Science and Economic Development Canada ta amince da wannan mai watsa rediyo [shigar da lambar takardar shaida ta ISED] don yin aiki tare da nau'ikan eriya da aka jera a cikin Sashen Antenna da aka Amince, tare da iyakar halattaccen riba. Nau'in eriya waɗanda ba a haɗa su cikin wannan jeri ba waɗanda ke da riba sama da matsakaicin riba da aka nuna don kowane nau'in da aka jera an haramta su don amfani da wannan na'urar.
Eriya da aka yarda
Mai ƙira | Linx |
Cibiyar Yanayi | 916MHz |
Tsawon tsayi | ¼-launi |
VSWR | ≤2.0 na yau da kullun a tsakiya |
Mafi Girma | -0.3dBi |
Impedance | 50oh |
Girman | Ø12.3mm x 65mm |
Nau'in | Omni-shugabanci |
Mai haɗawa | RP-SMA |
92 Advance Rd. Toronto, ON. M8Z 2T7 Kanada
Tel: 416 231 5535 www.broy.com
Takardu / Albarkatu
![]() |
Injiniyan BROY BR-RC1190-Mod Multi-Channel RF Transceiver Module [pdf] Jagorar mai amfani BRRC1190MOD, 2A8AC-BRRC1190MOD,2A8ACBRRC1190MOD |