BAPI-Stat Quantum Slim Zazzabi mara igiyar waya ko Sensor-Humidity Sensor
Ƙarsheview da kuma Identification
- Gina a ciki ko na'urar firikwensin zafi mai nisa
- Ƙwaƙwalwar ajiyar kan jirgi da saitunan daidaitacce mai amfani
- Yana aikawa zuwa Ƙofar dijital ko Mai karɓa mara waya zuwa-analog
Sensor mara waya ta BAPI-Stat “Quantum Slim” yana auna zafin jiki ko Temp/Humidity kuma yana watsa bayanai ta Bluetooth Low Energy zuwa mai karɓa ko ƙofa. Raka'a sun dace don lura da zafin jiki a cikin firiji da na'urar daskarewa. Jikin firikwensin yana hawa a waje na injin daskarewa kuma ana iya hawa ko dai a ciki ko wajen firij. Akwai shi tare da firikwensin ciki ko bincike na waje ko thermobuffer. Kebul na waje yana dacewa tsakanin hatimin kofa ko ta rami ba tare da shafar ingancin kayan aiki ba.
Saituna masu daidaitawa
Na'urorin mara waya ta BAPI suna da saitunan da yawa waɗanda za a iya daidaita su don dacewa da buƙatun shigarwa. Ana saita duk saituna ta hanyar ƙofa ko mai karɓa. (Duba ƙofa ko takaddun umarnin mai karɓa da ke kan BAPI webshafin don ƙarin bayani kan daidaita saitunan.)
- Sample Rate/Tazara – Lokacin tsakanin lokacin da firikwensin ya tashi ya ɗauki karatu. Ƙimar da ake samu sune 10 seconds, 30 seconds, 1 min, 3 min ko 5 min tare da ƙofar, ko 30 s, 1 min, 3 min ko 5 min tare da mai karɓa.
- Yawan Watsawa/Tazara - Lokacin tsakanin lokacin da firikwensin ke watsa karatun zuwa ƙofar ko mai karɓa. Ƙididdiga masu samuwa sune 30 seconds, 1, 2, 3, 4, 5, 10, 15, 20 ko 30 minutes, ko 1, 6 ko 12 hours tare da ƙofar, ko 1, 5, 10 ko 30 minutes tare da mai karɓa.
- Zazzabi Delta – Canjin zafin jiki tsakanin sample tazara wanda zai sa firikwensin ya ƙetare tazarar watsawa kuma ya watsa canjin yanayin zafi a s na gaba.ampda tazara. Ƙididdiga masu samuwa sune 0.1, 0.2, 0.3, 0.4, 0.5, 1, 2, 3, 4, 5 °F ko °C tare da ƙofar, da 1 ko 3 °F ko °C tare da mai karɓa.
- Danshi Delta – Canjin zafi tsakanin sample tazara wanda zai sa firikwensin ya ƙetare tazarar watsawa kuma ya watsa canjin zafi a s na gaba.ampda tazara. Ƙididdiga masu samuwa sune 0.5, 1, 2, 3, 4 ko 5 % RH tare da ƙofa, da 3 ko 5 % RH tare da mai karɓa.
- Zazzabi Min/Max - Matsakaicin zafin jiki ko mafi ƙarancin da zai sa firikwensin ya ƙetare tazarar watsawa kuma nan da nan ya aika karatu zuwa ƙofar. (Sai dai ana samun lokacin amfani da ƙofa.)
- Yanayin Zazzabi - Yana daidaita ƙimar zafin da ake watsawa don dacewa da na'urar tantancewa. Ƙididdiga masu samuwa sune ± 0.1, 0.2, 0.5, 1, 2, 3, 4 ko 5 °F ko °C. (Sai dai ana samun lokacin amfani da ƙofa.)
- Humidity Offset - Yana daidaita ƙimar zafi da ake watsawa don dacewa da na'urar tantancewa. Ƙimar da ke akwai sune ± 0.5, 1, 2, 3 ko 5% RH. (Sai dai ana samun lokacin amfani da ƙofa.)
Mai karɓa mai alaƙa ko Ƙofa
RECEIVER (Wireless-to-Analog)
Mai karɓar mara waya daga BAPI yana karɓar bayanai daga ɗaya ko fiye da na'urori masu auna waya. Bayan haka ana canjawa da bayanan zuwa na'urorin fitarwa na analog kuma a juye su zuwa analog voltage ko juriya. Mai karɓa yana goyan bayan na'urori masu auna firikwensin 32 kuma har zuwa 127 nau'ikan fitarwa na analog daban-daban. GATEWAY
Ƙofar mara waya tana karɓar bayanai daga ɗaya ko fiye da na'urori masu auna waya. Ƙofar ta ba da bayanan ga gajimare ta hanyar MQTT. Ƙofar kuma tana aika siginar tabbatarwa ga kowane firikwensin a kan nasarar karɓar bayanai. Ƙofar tana goyan bayan firikwensin 32. Da fatan za a duba Jagoran Farawa Mai Saurin Mara waya ta BAPI, ko ƙofa ko takaddun umarnin mai karɓa da ke kan BAPI website don kafa sadarwa tsakanin firikwensin da ƙofa ko mai karɓa.
Kunnawar farko
Don saukakawa, BAPI yana ba da shawarar haɗa firikwensin zuwa mai karɓa ko ƙofar da aka yi niyya kafin hawa kowace na'ura. Duk na'urorin biyu suna buƙatar a kunna su don haɗawa. Duba littafin shigar da mai karɓa ko ƙofa don umarni akan haɗa firikwensin. Naúrar ta zo da baturin da aka riga aka shigar. Don kunna naúrar, cire farantin tushe kuma cire shafin insulator ɗin baturi kamar yadda aka nuna a cikin siffa 1. Danna maɓallin Sabis kuma LED ɗin sabis ɗin yakamata ya yi haske sau ɗaya don tabbatar da wuta. Idan ba za a yi amfani da firikwensin ba fiye da kwanaki biyu, BAPI tana ba da shawarar sake shigar da shafukan insulator don adana rayuwar baturi.
Drywall Dutsen
- Sanya farantin tushe a tsaye a jikin bangon inda kake son hawa firikwensin kuma yi alama ramukan hawa biyu.
- Hana ramuka biyu 3/16" (4.8mm) a tsakiyar kowane rami mai alama. Saka anka busasshen bango cikin kowane rami.
- Kiyaye tushe ga ankaren bangon busasshen ta amfani da #6 x 1” (25mm) na hawa da aka bayar.
- Haɗa Murfin ta hanyar ɗaure shi zuwa saman tushe, juya murfin ƙasa kuma ɗauka a cikin wuri. Tsare murfin ta hanyar goyan bayan dunƙule-ƙasa ta amfani da 1/16" (1.6mm) Allen wrench har sai an jera shi da ƙasan murfin.
Binciken ko Thermobuffer hawa
Dutsen Binciken Waje ta amfani da Maɓallin Bincike Mai Sauƙi (Fig. 3) ko amfani da hoton bidiyo ko dunƙule rami a kan Sensor Bracket (Hoto 4)
Aiki
Ƙaddamar da naúrar kamar yadda aka bayyana a sashin "Kunna Farko". Bi umarnin ƙofa ko mai karɓa don haɗa naúrar da canza saitunan daidaitacce. (Ana samun umarnin akan BAPI webshafin.)
Sake saitin Sensor mara waya
Na'urori masu auna firikwensin sun kasance suna haɗe zuwa ƙofa ko mai karɓa da samfuran fitarwa lokacin da aka katse wuta ko an cire batura. Don karya haɗin gwiwa tsakanin su, ana buƙatar sake saita na'urori masu auna firikwensin. Don yin wannan, danna kuma ka riƙe maɓallin "Sabis" akan firikwensin na kimanin daƙiƙa 30. A cikin waɗancan daƙiƙa 30, koren LED ɗin zai kasance a kashe na kusan daƙiƙa 5, sannan yayi walƙiya a hankali, sannan ya fara walƙiya da sauri. Lokacin da saurin walƙiya ya tsaya, sake saitin ya cika. Ana iya haɗa firikwensin yanzu zuwa sabon mai karɓa ko ƙofa. Don sake haɗawa zuwa mai karɓa ɗaya ko ƙofa, dole ne ka sake saita mai karɓa ko ƙofa. Abubuwan fitarwa waɗanda aka haɗa a baya zuwa firikwensin baya buƙatar sake haɗa su.
Waƙwalwar Waka
Sensor yana riƙe da karatu har zuwa 16,000 idan sadarwar ta katse. Na'urar firikwensin kawai tana adana karatu daga watsawar da aka rasa kuma kawai lokacin da aka haɗa firikwensin zuwa ƙofa. Da zarar an sake kafa sadarwa tare da ƙofa, ana watsa karatun da aka adana sannan a goge daga firikwensin. Ana aika karatun na yanzu da karatuttuka tara da suka gabata a kowane tazarar watsawa har sai an kama firikwensin.
Madadin Baturi
- Cire murfin daga farantin tushe ta hanyar juyawa cikin kulle kulle murfin tare da 1/16" (1.6mm) Allen wrench har sai an iya cire murfin.
- Cire baturin da aka yi amfani da shi daga mariƙinsa kuma a jefar da shi cikin aminci na muhalli. Sauya da sabon baturi a daidai daidaitawar (Fig 6).
- Haɗa Murfin ta hanyar liƙa shi zuwa saman tushe, juya murfin ƙasa kuma ɗauka cikin wuri. Tsare murfin ta hanyar goyan bayan dunƙule-ƙasa ta amfani da 1/16" (1.6mm) Allen wrench har sai an jera shi da ƙasan murfin.
Bayanin Baturi: Batirin Lithium 3.6V: (#14505, 14500 ko makamancin haka)
Bincike
Matsaloli masu yiwuwa:
Sensor baya sadarwa tare da ƙofa ko mai karɓa, ko ƙimar da aka watsa ba daidai bane.
Mahimman Magani:
Tabbatar cewa firikwensin yana tsakanin kewayon ƙofa ko mai karɓa. Tabbatar cewa koren LED akan allon kewayawa na firikwensin yana walƙiya lokacin da aka danna maɓallin "Sabis", yana nuna watsawa. Idan bai yi walƙiya ba, maye gurbin baturin. Tabbatar cewa firikwensin yana haɗe da kyau zuwa ƙofa ko mai karɓa da na'urorin fitarwa na analog kamar yadda aka bayyana a cikin ƙofa ko umarnin mai karɓa da ke kan BAPI website. Sake haɗa su idan an buƙata. Idan ya cancanta, aiwatar da hanyar "Sake saitin Sensor Mara waya" a shafi na 3.
Ƙayyadaddun bayanai
- Ikon Baturi: Ɗayan ya haɗa da 3.6V 14505, 14500 ko equiv. batirin lithium (Lura: daidaitattun batura AA ba su dace ba)
- Ƙarfin Waya: 9 zuwa 30 VDC ko 24 VAC, an gyara rabin igiyar ruwa
- Daidaiton Sensor:
- Temp: ±1.25°F (0.7°C) daga 32 zuwa 158°F (0 zuwa 70°C)
- Danshi: ± 2% RH @ 77°F (25°C), 20 zuwa 80% RH
- Matsayin Zazzabi: -4 zuwa 221F (-20 zuwa 105°C)
- Nisan Watsawa: Ya bambanta ta hanyar aikace-aikacen*
- Rage Ayyukan Muhalli:
- Temp: -4 zuwa 149F (-20 zuwa 65°C)
- Danshi: 10 zuwa 90% RH, ba-sandaro
- Kayayyakin Rufe & Ƙididdiga: ABS Filastik, UL94 V-0
- Mitar: 2.4GHz (Bluetooth Low Energy)
- Hankalin mai karɓa: -97 dBm
- Ext. Kayan Bincike: 304 Bakin Karfe 1.75" (44mm) Binciken Harsashi Tare da FEP Cable 1" (25mm) Thermobuffer tare da FEP Cable
- Saitunan Mai Amfani:
- Delta T (Temp): 0.1°F/C zuwa 5.0°F/C
- Delta T (Humidity): 0.1% RH zuwa 5.0% RH
- Tazarar Canjawa: 30 seconds zuwa 12 hours
- Sampda Interval: 10 seconds zuwa 5 min
- Wutar Wuta: ±0.1°F/C zuwa ±5.0°F/C
- Rarraba Humidity: ± 0.1% RH zuwa ± 3.0% RH
- Ƙwaƙwalwar Wuta: Na'urar firikwensin yana riƙe har zuwa karantawa 16,000 idan sadarwar ta katse. Idan ana amfani da Ƙofar Kofa, ana sake watsa bayanan da zarar an sake kafa hanyar sadarwa.
- Hukumar: RoHS
- Ginin cikin-gida ya dogara da toshewa kamar kayan daki da bango da yawa na waɗannan kayan. A cikin buɗaɗɗen wurare, nisa na iya zama mafi girma; a cikin manyan wurare, nisa na iya zama ƙasa da ƙasa.
- Rayuwar baturi na gaske ya dogara da daidaitawar saitunan firikwensin da yanayin muhalli.
Rayuwar Batir da Aka Ƙirƙira** Canza Tazara Sampda Rate Kiyasta Rayuwa (shekaru) dakika 30 dakika 30 0.58 1 min 1 min 1.04 3 min 1 min 2.03 5 min 5 min 3.02 10 min 5 min 4.01
Ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai suna canzawa ba tare da sanarwa ba.
- Building Automation Products, Inc., 750 North Royal Avenue, Gays Mills, WI 54631 Amurka
- Tel: +1-608-735-4800
- Fax+1-608-735-4804
- Imel:sales@bapihvac.com
- Web: www.bapihvac.com
Takardu / Albarkatu
![]() |
BAPI-Stat Quantum Slim Zazzabi mara igiyar waya ko Sensor-Humidity Sensor [pdf] Jagoran Shigarwa BAPI-Stat Quantum Slim Wireless Temperature or Temp-Humidity Sensor, BAPI-Stat, Quantum Slim Wireless Temperature or Temp-Humidity Sensor, Zazzabi mara igiyar waya ko na'urar jin zafi na Temp, Zazzabi ko na'urar jin zafi, Sensor-Humidity Sensor, Sensor Humidity, Sensor |