ARDUINO A000110 4 Manual Garkuwan Mai Amfani

4 Leds Exampda:
Wannan exampLe ya nuna muku yadda ake tuƙi mai kunna Leds 4 ta Garkuwar Relays 4.
Lura:
A cikin wannan exampAna amfani da Leds 4 don nuna aikin Garkuwar Relays guda 4 amma kuna iya haɗawa zuwa relays wasu nau'ikan lodi kuma ƙirƙirar zane na keɓaɓɓen ku.
Hardware:

  • Jirgin Arduino
  • Garkuwan Relays Arduino 4
  • 4 Led
  • 4 Resistors 220Ω
  • Wayoyi

kewaye:
Haɗa Garkuwar Relays 4 ɗin ku akan allon Arduino, haɗa lambobi na “Common” (C) na Relays zuwa ikon fil “5V” na Garkuwar.
Haɗa duk anodes na Leds (yawanci mafi tsayi fil) a cikin jeri zuwa resistor na 220Ω kuma haɗa su zuwa lamba "Buɗewa Al'ada" (NO) na Relays.
Hakanan haɗa cathodes na Leds zuwa Ground (GND) na Garkuwa.
A ƙarshe haɗa allon zuwa PC tare da kebul na USB kuma loda zanen.
Yanzu zaku iya tuƙi kowane guda Guda ta hanyar relay wanda aka haɗa shi.

Lambar:
Wannan sketch matukin jirgi 4 Leds.
Da farko yana kunna ledar da aka haɗa zuwa relay1, bayan daƙiƙa ɗaya ya kunna led1 ɗin da aka haɗa zuwa relay2, ya zarce wani daƙiƙa sai ya kunna led2 ɗin da aka haɗa zuwa relay3 sannan a ƙarshe ya wuce daƙiƙa ɗaya, yana kunna led3 wanda aka haɗa zuwa. relay4.

Lokacin da aka kunna duk Leds yana jira daƙiƙa ɗaya kuma yana kashe jagora kowane daƙiƙa, yana farawa daga led4 har zuwa jagora1.
Relay1 ana yin gwaji daga fil 4, relay2 daga fil7, relay3 daga 8 da relay4 daga fil 12.
Ana ba da umarnin commutation ta aikin “digitalWrite()”.
Lokacin da aka saita relays azaman LOW, ana haɗa lambar "Common" (C) zuwa lambar "An Rufe Kullum" (NC).
Madadin haka lokacin da aka saita relays azaman HIGH, lambar sadarwar “Common” (C) tana canzawa kuma ta haɗa zuwa lambar “Buɗewa Al’ada” (NO).
nan zaku iya saukar da Tsarin Garkuwar Relays 4.
An nuna cikakken lambar da cikakken bayaninsa.
/*4-Garkuwan Relays Example*/
// ayyana m
int RELAY1 = 4;
int RELAY2 = 7;
int RELAY3 = 8;
int RELAY4 = 12;
babu saitin ()
{
// saita Relays azaman Fitarwa
pinMode (RELAY1, OUTPUT);
pinMode (RELAY2, OUTPUT);
pinMode (RELAY3, OUTPUT);
pinMode (RELAY4, OUTPUT);
babu saitin ()
{
// saita Relays azaman Fitarwa
pinMode (RELAY1, OUTPUT);
pinMode (RELAY2, OUTPUT);
pinMode (RELAY3, OUTPUT);
pinMode (RELAY4, OUTPUT);
}
madauki mara amfani ()
{
digitalWrite (RELAY1, HIGH); // Yana Kunna Led1
jinkirta (1000); // Jira 1 seconds
digitalWrite (RELAY2, HIGH); // Yana Kunna Led2
jinkirta (1000); // Jira 1 seconds
digitalWrite (RELAY3, HIGH); // Yana Kunna Led3
jinkirta (1000); // Jira 1 seconds
digitalWrite (RELAY4, HIGH); // Yana Kunna Led4
jinkirta (1000); // Jira 1 seconds
dijitalWrite (RELAY4, LOW); // Yana Kashe Led4
jinkirta (1000); // Jira 1 seconds
dijitalWrite (RELAY3, LOW); // Yana Kashe Led3
jinkirta (1000); // Jira 1 seconds
dijitalWrite (RELAY2, LOW); // Yana Kashe Led2
jinkirta (1000); // Jira 1 seconds
dijitalWrite (RELAY1, LOW); // Yana Kashe Led1
jinkirta (1000); // Jira 1 seconds
}
 
ANA BAYAR DA AZZALUMAI “KAMAR YADDA YAKE” DA “DA DUKKAN LAIFI”. Arduino YA KYAUTA DUK WASU GARANTI, BAYANI KO BAYANI, Arduino na iya yin canje-canje ga ƙayyadaddun bayanai da kwatancen samfur a kowane lokaci, ba tare da sanarwa ba. Abokin ciniki ba dole ba ne
GAME DA KYAWU, HADA AMMA BAI IYAKA ZUWA, KOWANE GARANTIN SAUKI KO KYAUTATA DON MUSAMMAN DALILI ya dogara da rashi ko halayen kowane fasali ko umarnin da aka yiwa alama "ajiya" ko "marasa bayani." Arduino ya tanadi waɗannan don ma'anar gaba kuma ba zai da wani alhaki ko yaya game da rikice-rikice ko rashin jituwa da suka taso daga canje-canje masu zuwa nan gaba.
Samfurin bayanin da aka bayar Web Yanar Gizo ko Kayayyaki ana iya canzawa ba tare da sanarwa ba. Kar a kammala ƙira tare da wannan bayanin.
Sunan “Arduino” da tambari alamun kasuwanci ne da Arduino Srl ya yi rajista a Italiya, a cikin Tarayyar Turai da sauran ƙasashen duniya.

Takardu / Albarkatu

ARDUINO A000110 4 Garkuwar Relays [pdf] Manual mai amfani
A000110, A000110 4 Garkuwar Relays, A000110, Garkuwar Relays 4, Garkuwar Relays, Garkuwa

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *