ARDUINO 334265-633524 Sensor Flex Dogon
Gabatarwa
Muna ɗaukar lokaci mai yawa muna magana game da fahimtar abubuwa ƙasa da injiniyoyi, cewa yana da sauƙi a manta da ma'aunin accelerometer ba shine kaɗai ɓangaren garin ba. Na'urar firikwensin sassauƙa shine ɗaya daga cikin waɗancan sassan da ci-gaba mai amfani ke mantawa da shi. Amma idan kuna buƙatar bincika idan wani abu ya lanƙwasa? Kamar yatsa, ko hannun tsana. (Yawancin samfuran wasan yara da alama suna da wannan buƙatar). A duk lokacin da kuke buƙatar gano mai sassauƙa, ko lanƙwasa, mai lanƙwasa firikwensin tabbas shine ɓangaren gare ku. Sun zo cikin ƴan girma dabam dabam The flex firikwensin wani m resistor ne wanda ke mayar da martani ga lanƙwasa. Ba a lanƙwasa shi yana auna kusan 22KΩ, zuwa 40KΩ lokacin lanƙwasa a 180º. Lura cewa lanƙwasawa ana gano shi kawai a hanya ɗaya kuma karatun na iya zama ɗan girgiza, don haka zaku sami sakamako mafi kyau gano canje-canje na aƙalla 10º. Hakanan, tabbatar cewa baku lanƙwasa firikwensin a gindin saboda ba zai yi rijista azaman canji ba, kuma yana iya karya jagorar. Kullum ina buga wani allo mai kauri a gindin shi don kada ya lankwasa a can.
Ƙaddamar da shi, kuma me yasa
Na'urar firikwensin mai sassauƙa yana canza juriya lokacin da aka sassauƙa don haka za mu iya auna canjin ta amfani da ɗaya daga cikin na'urorin analog na Arduino. Amma don yin hakan muna buƙatar tsayayyen resistor (ba canzawa) wanda zamu iya amfani dashi don kwatancen (Muna amfani da resistor 22K). Ana kiran wannan voltage divider kuma ya raba 5v tsakanin firikwensin flex da resistor. Ana karanta analog ɗin akan Arduino juzu'i netagda mita. A 5V (max) zai karanta 1023, kuma a 0v yana karanta 0. Don haka zamu iya auna nawa vol.tage yana kan firikwensin flex ta amfani da analogRead kuma muna da karatun mu.
Adadin waccan 5V da kowane bangare ke samu ya yi daidai da juriyarsa. Don haka idan firikwensin flex da resistor suna da juriya iri ɗaya, 5V yana raba daidai (2.5V) zuwa kowane bangare. (karanta analog na 512) Kawai yi kama da cewa firikwensin yana karanta kawai 1.1K na juriya, mai tsayayyar 22K zai jiƙa sau 20 fiye da na 5V. Don haka firikwensin flex zai sami .23V kawai. (Karanta Analog na 46) \ Kuma idan muka mirgine firikwensin mai sassauƙa a kusa da bututu, firikwensin flex na iya zama 40K ko juriya, don haka firikwensin flex zai jiƙa sau 1.8 fiye da na 5V a matsayin resistor 22K. Don haka firikwensin flex zai sami 3V. (Karanta Analog na 614)
Lambar
Lambar Arduino don wannan ba zai iya zama mai sauƙi ba. Muna ƙara wasu faifan serial da jinkiri zuwa gare shi don kawai kuna iya ganin karatun cikin sauƙi, amma ba sa buƙatar kasancewa a wurin idan ba ku buƙatar su. A cikin gwaje-gwaje na, Ina samun karatu akan Arduino tsakanin 512, da 614. Don haka kewayon ba shine mafi kyau ba. Amma ta amfani da aikin taswira, zaku iya canza wannan zuwa kewayo mafi girma. int flexSensorPin = A0; //analog pin 0
Exampda Code
babu saitin () {Serial.begin(9600); } madauki mara amfani (){int flexSensorReading = analogRead(flexSensorPin); Serial.println(flexSensorReading) // A cikin gwaje-gwaje na ina samun karatu akan arduino tsakanin 512, da 614. //Amfani da taswira(), zaku iya canza wannan zuwa babban kewayo kamar 0-100. int flex0to100 = taswira (flexSensorReading, 512, 614, 0, 100); Serial.println (flex0to100); jinkirta (250); // nan kawai don rage fitar da fitarwa don sauƙin karatu
Takardu / Albarkatu
![]() |
ARDUINO 334265-633524 Sensor Flex Dogon [pdf] Manual mai amfani 334265-633524, 334265-633524 Sensor Flex Dogon, Sensor Flex Dogon, Sauke Dogon, Dogu |