Apple-LOGO

Apple Learning Coach Program ya ƙareview

Apple-Learning-Coach-Program-Overview-PRODACT-IMG

Game da Kocin Koyon Apple

Apple Learning Coach shiri ne na koyo na ƙwararru kyauta wanda ke horar da kociyoyin koyarwa, ƙwararrun koyo na dijital da sauran masu koyar da horarwa don taimakawa malamai samun ƙarin fa'ida daga fasahar Apple. Haɗaɗɗen darussa ne na kai-da-kai, zaman bita da ayyukan ƙirƙira na sirri - kuma mahalarta na iya cancanci samun ci gaba da ƙididdige ƙimar ilimi.*

Kwarewar Koyo
Da zarar an yarda da su cikin shirin, 'yan takarar Kocin Koyarwar Apple suna shiga cikin kwas ɗin kan layi, tare da kayan aikin kai da kwana biyu na bita tare da ƙwararrun ƙwararrun Koyon Apple. Wannan ƙwarewar tana ba da ƙungiyar ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun masu horarwa, da kuma Jaridun Koyarwa da kuma hanyoyin da za a iya ɗauka. Kwarewar koyo tana ginawa don ƙirƙirar Fayil ɗin Koyarwa, wanda ƴan takara suka ƙaddamar a matsayin ƙimar su ta ƙarshe a ƙarshen kwas.

Tafiya Koyon ALC

Apple-Learning-Coach-Program-Overview- FIG-1

Bukatun Aikace-aikace

  • Aikace-aikacen don Kocin Koyon Apple ya haɗa da masu zuwa:

Tabbatar da ƙwarewar Apple Teacher

  • Ana buƙatar ƙwarewar Apple Teacher don tabbatar da cewa duk 'yan takarar Kocin Apple sun koyi ƙwarewar tushe akan iPad ko Mac. Masu nema da aka yarda suna ɗaukar waɗannan tushe gaba yayin kwas ɗin Kocin Koyon Apple.

Iyawar koci

  • Ana buƙatar masu nema su bayyana ƙarfinsu na horarwa a cikin aikace-aikacen. “Ikon koci” yana nufin aikin mai nema zai basu damar horar da aƙalla malami ɗaya a makarantarsu ko tsarin su. Shirin ya bayyana horarwa a matsayin haɗin gwiwa tare da malamai don tantance koyarwarsu, saita maƙasudi, gano dabarun cimma manufofin da bayar da tallafi har sai an cimma burin.
  • An tsara shirin ne musamman ga malamai masu horarwa, don haka sharaɗin shigar da shirin shi ne cewa masu nema dole ne su iya horar da aƙalla malami ɗaya a makarantarsu ko tsarin su bayan kammala karatun.

Amincewa da rubuce-rubuce daga jagorar makaranta ko tsarin

  • Ana buƙatar duk masu nema don samun izini daga makarantarsu ko tsarin gudanarwa don shiga cikin shirin.
  • Don fara tsarin amincewa da ɗa'a, za a nemi masu nema su ba da bayanin tuntuɓar makarantarsu ko tsarin jagoranci a cikin aikace-aikacen.

Hasashen Kwas

Don samun nasara a wannan kwas, dole ne 'yan takara

  • Karanta duk sassan da ke cikin kowane raka'a a hankali
  • Sami kashi 100 akan duk tambayoyin da ake yi a kowace raka'a
  • Ƙaddamar da cikakken jarida don kowane raka'a
  • Halarci kuma ku shiga rayayye a cikin kwanaki biyu na bita (duba shafi na gaba don zaɓuɓɓukan kwanan wata)
  • Ƙaddamar da Fayil ɗin Koyarwa da aka kammala a ƙarshen Sashe na 6 Masu takarar za su ƙarin koyo game da waɗannan tsammanin idan an karɓa cikin shirin.

Apple-Learning-Coach-Program-Overview- FIG-2

Tsarin lokaci

  • Aikace-aikace akan ranar ƙarshe: Ranar ƙarshe don nema shine 16 Fabrairu 2023.
  • Taron Kickoff: Muna ƙarfafa halartar wannan taron na awa ɗaya (ya haɗa da Q&A), wanda za'a bayar da shi da ƙarfe 4.00 na yamma AEDT a ranakun masu zuwa:
  • 9 ga Maris, 2023
  • 16 ga Maris, 2023
  • 14 ga Maris, 2023

Raka'a 1, 2: Kai da kan layi; 3 Maris zuwa 28 Afrilu 2023
Raka'a 3, 4 kama-da-wane bitaAna buƙatar 'yan takarar da aka karɓa cikin shirin don halartar ɗaya daga cikin zaɓuɓɓukan bita masu zuwa:

  • 5-6 Afrilu, 2023 8:30 na safe zuwa 3:30 na yamma AEST
  • 18-19 Afrilu, 2023 8:30 na safe zuwa 3:30 na yamma AEST
  • 2-3 Mayu, 2023 8:30 na safe zuwa 3:30 na yamma AEST

Raka'a 5, 6: Kai da kan layi; 7 ga Afrilu zuwa 2 ga Yuni 2023 Ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun lokaci: Fayilolin horarwa na wannan rukunin ya ƙare 2 ga Yuni, 2023.

Apple-Learning-Coach-Program-Overview- FIG-3

Lura: Kwas ɗin yana ɗaukar matsakaicin sa'o'i 43.5 don kammalawa. Da fatan za a duba shafi na 8 don ƙarin bayani kan lokacin koyo, ci gaba da ƙimar ilimi da sa'o'in haɓaka ƙwararru.

Bukatun Fasaha

Shirin Kocin Koyarwar Apple yana koyar da dabarun horarwa don ƙirƙirar haɗin fasaha cikin koyo. Ana amfani da kowa da kowa zai iya ƙirƙira don ƙarfafa mahalarta da ƙirar ayyuka da ayyukan da ke haɗa ɗalibai da zurfi cikin koyo. Mahalarta za su buƙaci iPad da albarkatun kyauta masu zuwa don kammala ayyukan.*

Apple-Learning-Coach-Program-Overview- FIG-4

  • Jagorar horar da malamai ta hada da Mac exampko da yake zai yiwu, amma don mafi kyawun ƙwarewa tare da Kocin Koyon Apple, mahalarta da makarantunsu yakamata su sami damar zuwa iPad tare da iOS 11, iPadOS 14 ko kuma daga baya.
  • Wasu fasalulluka na app suna buƙatar iPadOS 14 ko kuma daga baya. Duk aikace-aikacen kyauta ne kuma ana samun su akan Store Store ko an haɗa su akan iPad.

Kula da Moment

Apple-Learning-Coach-Program-Overview- FIG-5

Kowane Kocin Koyon Apple zai haɓaka Tsarin Ayyukan Koyarwa musamman ga buƙatun makarantarsu ko tsarin su. A ƙarshen karatun, za su bayyana:

Manufar Koyawa

  • Maƙasudai masu aiki don yadda za a inganta koyawa a makarantarsu ko tsarin su

Ayyukan Koyawa

  • Ayyuka na musamman don cimma burin horarwa

Shaidar Nasara

  • Bayanin yadda za su auna nasarar nasarar burin horar da su

Tsarin lokaci

  • Matakan da za su bi don cimma burinsuApple-Learning-Coach-Program-Overview- FIG-6
  • Kowane Kocin Koyon Apple zai sami zurfin fahimtar yadda ake tallafawa malamai daban-daban yayin da suke haɗa fasaha cikin koyo. Wannan mutumin zai zama gwani a cikin gida, don haka malamai suna da koci wanda zai iya taimaka musu su gane cikakkiyar damar fasahar Apple su - da kuma cikakkiyar damar daliban su.

Tambayoyin da ake yawan yi

Apple-Learning-Coach-Program-Overview- FIG-7

Wanene wanda ya dace da wannan shirin?

  • Kocin Koyon Apple ya dace da kocin koyarwa, ƙwararrun koyo na dijital, ko wani malami wanda ke da ikon horar da abokan aiki a makarantarku ko tsarin.* Shirin a halin yanzu yana samuwa ga zaɓaɓɓun makarantu da tsarin a Australia da New Zealand.

Nawa ne farashin shirin?

  • Babu kudin shiga.

Shin shirin yana da abubuwan da ake bukata?

  • Ana buƙatar masu buƙatun su sami ƙwarewar Apple Teacher a cikin Community Community Community don samun ƙwarewar tushe tare da fasahar Apple kafin karɓar shiga cikin shirin. Ana kuma buƙatar masu nema su gabatar da aikace-aikacen kuma su sami izini a rubuce daga shugabancin makarantarsu ko tsarinsu. Duba shafi na 3 don ƙarin bayani kan buƙatun aikace-aikacen.

Menene sadaukarwar lokaci?

  • An kiyasta wa'adin lokacin da 'yan takarar za su kammala kwas ɗin tabbatarwa a cikin sa'o'i 43.5 na tsawon watanni uku, ciki har da kwanaki biyu na bita. Dubi tebur a shafi na 4 don ƙarin bayani.

Menene mahalarta zasu samu?

  • Kocin Koyon Apple yana ba wa mahalarta cikakken kwas, jagororin aiki da samfuri, da ƙungiyar takwarorinsu. Kocin Koyon Apple na iya samun damar samun fiye da sa'o'i 40 na ci gaba da sassan ilimi. Dubi shafi na 8 don cikakkun bayanai.

Ta yaya Kocin Koyon Apple ke kula da takaddun shaida?

  • Muna buƙatar duk Kocin Koyon Apple, da zarar an tabbatar da su, don sabunta takaddun shaida ta hanyar shiga cikin mafi ƙarancin sa'o'i shida na ƙwararrun ƙwararrun Apple a kowace shekara biyu don ci gaba da kasancewa kan fasahar Apple da albarkatu.

Apple-Learning-Coach-Program-Overview- FIG-8

Cigaban Rukunin Ilimi

Mahalarta Kocin Koyarwar Apple na iya cancanci samun ci gaba da rukunin ilimi (CEUs) daga Jami'ar Lamar, don fahimtar kammala horo da kayan. Bayan kammala karatun, 'yan takarar za su sami imel tare da umarni kan yadda ake neman kiredit CEU kai tsaye daga jami'a.

Sa'o'in Ci gaban Ƙwararru

Dangane da tsarin da manufofin jihohi, mahalarta da yawa na iya cancanci samun ƙima don biyan buƙatun sa'o'in haɓaka ƙwararru da cimma yuwuwar ci gaban ma'aunin biyan kuɗi. Shugabannin makarantu da tsarin na iya yin la'akari da cancantar shirin Koyarwar Koyarwar Apple na aƙalla sa'o'i 43.5 na haɓaka ƙwararru.

Apple-Learning-Coach-Program-Overview- FIG-9

Ƙarin Ƙwararrun Koyo tare da Apple

Apple-Learning-Coach-Program-Overview- FIG-10

Baya ga Kocin Koyon Apple, muna ba da ƙwarewa da yawa don tallafawa malamai da masu gudanarwa yayin da suke turawa, sarrafawa da koyarwa tare da samfuran Apple.

  • Apple Teacher shiri ne na ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun da aka ƙera don tallafawa da bikin malamai yayin da suke koyarwa da koyo tare da Apple. Shirin yana taimaka wa malamai su gina basirar tushe akan iPad da Mac, sannan ya jagorance su ta hanyar haɗa fasaha cikin darussan yau da kullun tare da Fayil ɗin Malamai na Apple - ƙirƙirar fayil ɗin aikinsu wanda ke shirye don rabawa tare da jagoranci da takwarorinsu. Tafiya tana farawa a cikin Community Community Education Community - keɓaɓɓen ƙwarewar koyo akan layi wanda za'a iya samun dama ga kowace na'ura, kowane lokaci.
  • Littattafan jagoranci na Apple suna ba da dabaru don taimakawa shugabanni su jagoranci yunƙurin nasara.
  • Jagoran Aiwatar da Ilimi yana bayyana mafi kyawun ayyuka don taimakawa ma'aikatan IT su tura da sarrafa na'urorin Apple. Bayar da aikinmu don koyo da koyarwa da injiniyoyinmu kuma zasu iya taimaka muku haɓaka dabarun turawa da gudanarwa don makarantarku.
  • Don ganin yadda sabbin makarantu da malamai ke amfani da fasahar Apple, ƙarin koyo game da Apple Distinguished School da Apple Distinguished Educator Programme.
  • Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Apple suna samuwa don samar da goyon baya na al'ada ga malamai da horarwa na gudanarwa don ƙungiyar jagoranci. Taro mai kama-da-wane da koyawa suna fadada abubuwan da muke bayarwa don tallafawa masu ilimi don cin gajiyar fasahar Apple.
  • Don bayani game da duk ƙwararrun damar koyo da ke da ku, tuntuɓi ƙungiyar Ilimi ta Apple, ko kira 1300-551-927.

Tambayoyi game da Apple Learning Coach shirin? Imel applelearningcoach_ANZ@apple.com.

Takardu / Albarkatu

Apple Learning Coach Program ya ƙareview [pdf] Jagorar mai amfani
Shirin Koyarwa Ya ƙareview, Kocin Koyo, Tsare-tsareview

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *