Duba VPN (Virtual Private Network) da software na ɓangare na uku don taimakawa warware matsalolin haɗin cibiyar sadarwa

Idan na'urarka ta bayyana tana haɗe da Wi-Fi ko ethernet amma ba ta iya shiga cikin web, zazzage abun ciki, ko yin wasu haɗin kai kamar yadda ake tsammani, ƙila za ku buƙaci bincika VPN ɗinku ko wasu software na tsaro na ɓangare na uku.

VPN da sauran software na ɓangare na uku waɗanda ke sa ido ko hulɗa tare da haɗin yanar gizon ku na iya haifar da matsalolin haɗin kai tare da na'urorin Apple ku. Kuna iya ganin batutuwa irin waɗannan, amma ba tare da bayyananniyar dalili ba kamar hanyar sadarwa ko intanet outage.

  • Na'urarka ba za ta iya haɗawa da Wi-Fi ba, ko bayan haɗawa zuwa Wi-Fi, na'urarka ba za ta iya shiga intanet ba.
  • An haɗa Mac ɗinka zuwa cibiyar sadarwar ta hanyar Ethernet amma ba zai iya samun damar intanet ba.
  • Na'urarka ba za ta iya haɗawa da App Store don siye ko sauke abun ciki ba.
  • Na'urarka ba za ta iya amfani da ita ba AirPlay or Ci gaba fasali.
  • Na'urarka ba za ta iya ajiyewa zuwa iCloud (iPhone, iPad, iPod touch, da Mac) ko Injin Lokaci (Mac).

Kodayake al'amurran haɗin yanar gizon na iya samun wasu dalilai, wannan labarin an yi niyya don taimaka muku kawar da al'amura tare da VPN ko aikace-aikacen tsaro na ɓangare na uku. Kafin ɗaukar wasu matakai, sakeview da labarai na musamman a kasan wannan shafin don ƙarin jagora.

Duba saitunan asali akan na'urarku

Fara da duba wasu saitunan asali:

  • Tabbatar kwanan wata, lokaci, da yankin lokaci an saita daidai akan na'urarka. Koyi yadda ake saita kwanan wata da lokaci akan wayar ku Mac, IPhone, iPad, ko iPod touch.
  • Tabbatar cewa software na na'urarka ta zamani ce. Shigar da wani sabunta software sannan sake kunna na'urarka.
  • Sake kunna modem da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.
  • Gwada sauyawa zuwa wata hanyar sadarwa. Idan an warware matsalar haɗin ku ta hanyar shiga wata hanyar sadarwa daban, duba tare da Mai ba da Sabis na Intanit (ISP) ko mai gudanar da cibiyar sadarwa don tabbatar da cewa cibiyar sadarwar ku tana aiki yadda yakamata don fasalulluka da ƙa'idodin da kuke son amfani da su.

Bincika haɗin VPN da Tacewar zaɓi na ɓangare na uku ko software na tsaro

Wasu nau'ikan software, gami da ƙa'idodin VPN ko ƙa'idodin daidaitawafiles, na iya samun saituna ko ƙuntatawa waɗanda zasu iya haifar da al'amuran haɗin kai. Nau'in software wanda zai iya shafar haɗin kai sun haɗa da:

  • VPN (Virtual Private Network) apps
  • Gudanarwar daidaitawa profiles
  • Firewall apps
  • Anti-virus apps
  • Aikace -aikacen kula da iyaye
  • Masu toshe abun ciki

Review apps a kan na'urarka don ganin ko waɗannan nau'ikan apps ko daidaitawar profiles an shigar.

A kan iPhone, iPad, ko iPod touch, gungura ta cikin ka'idodin da aka shigar kuma bincika software na VPN ko tsarin daidaitawafiles a cikin Saituna.

  • Saituna> Gaba ɗaya> VPN (koda kuwa ta ce Ba a haɗa ta ba)
  • Saituna > Gaba ɗaya > Profile (idan wannan zaɓin bai wanzu ba, profiles ba a shigar)

A kan Mac, duba babban fayil ɗin Aikace-aikacen ku a cikin Mai Nema kuma duba don daidaitawa profiles a cikin Zaɓuɓɓukan Tsarin> Profiles.

Idan an shigar da ɗayan waɗannan nau'ikan apps akan na'urarka, ƙila ka buƙaci share su don warware matsalar haɗin kai. Yi taka tsantsan idan kun zaɓi yin wannan, tun share ƙa'idar ko canza ƙirar ƙirafile zai iya shafar yadda kuke amfani da na'urar ku. Don misaliample, idan ka share wani sanyi profile Ƙungiya ko makaranta ta shigar, na'urarka ba zata yi aiki da waccan hanyar sadarwar ba.

Yi amfani da taka tsantsan idan kun zaɓi share ƙa'idodin VPN ko wasu software

Kafin ka goge kowace software, ƙila ka so ka tuntuɓi mai haɓaka app don ƙarin bayani game da yadda app ɗin ke aiki tare da hanyar sadarwarka, da ko yana iya haifar da matsalolin haɗin kai. Don daidaitawa profiles, tuntuɓi mai kula da tsarin don ƙungiya ko makaranta da suka neme ka shigar da shi.

A kan iPhone, iPad da iPod taɓawa: Koyi yadda ake share aikace-aikace kuma daidaitawa profiles. Idan kun goge VPN, tsaro ko aikace -aikacen sadarwar, kuma sake saita saitunan cibiyar sadarwar na'urarka.

A kan Mac: Koyi yadda ake share aikace-aikace kuma daidaitawa profiles. Idan kun goge VPN, tsaro ko aikace -aikacen sadarwar, kuna iya buƙatar ɗaukar ƙarin matakai. Yi aiki tare da mai haɓaka software don cire software ɗin su gaba ɗaya. Sannan sake kunna Mac ɗinku.

Software na ɓangare na uku na iya samun biyan kuɗi don samun dama ga wasu fasaloli ko ayyuka. Idan ba ku da niyyar ci gaba da amfani da software, tabbatar soke biyan kuɗin ku.

Karin taimako

Bayani game da samfuran da Apple bai kera ba, ko masu zaman kansu webShafukan da Apple ba su sarrafa ko gwada su ba, ana samar da su ba tare da shawarwari ko tallafi ba. Apple ba shi da alhakin zaɓi, aiki, ko amfani da wani ɓangare na uku webshafuka ko samfurori. Apple ba ya yin wakilci game da ɓangare na uku webdaidaiton shafin ko amintacce. Tuntuɓi mai siyarwa don ƙarin bayani.

Kwanan Watan Buga: 

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *