Manual mai amfani
Saukewa: AS5510
10-bit Matsakaicin Ƙarfafa Matsayin Linear tare da Dijital
Fitowar kusurwa
AS5510 10-bit Matsakaicin Ƙarfafa Matsayi na Linear tare da fitarwa na kusurwa na Dijital
Tarihin Bita
Bita | Kwanan wata | Mai shi | Bayani |
1 | 1.09.2009 | Na farko bita | |
1.1 | 28.11.2012 | Sabuntawa | |
1.2 | 21.08.2013 | AZEN | Sabunta Samfura, Canjin Hoto |
Babban Bayani
AS5510 firikwensin Hall na layi ne tare da ƙudurin bit 10 da ƙirar I²C. Zai iya auna cikakken matsayi na motsi na gefe na maganadisu mai sauƙi guda biyu. An nuna tsarin al'ada a ƙasa a cikin (Hoto 2).
Dangane da girman maganadisu, ana iya auna bugun jini na gefe na 0.5 ~ 2mm tare da gibin iska a kusa da 1.0mm. Don adana wuta, ana iya canza AS5510 zuwa yanayin ƙasa lokacin da ba a yi amfani da shi ba.
Hoto na 1:
Madaidaicin Matsayi Sensor AS5510 + Magnet
Jerin abun ciki
Hoto na 2:
Jerin abun ciki
Suna | Bayani |
Saukewa: AS5510-WLCSP-AB | Adaftar allo tare da AS5510 akan sa |
AS5000-MA4x2H-1 | Magnet axial 4x2x1mm |
Bayanin allo
Kwamitin adaftar AS5510 wata hanya ce mai sauƙi wacce ke ba da damar gwadawa da kimanta madaidaicin madaidaicin AS5510 da sauri ba tare da gina na'urar gwajin ko PCB ba.
Dole ne a haɗe allon adaftar zuwa microcontroller ta bas ɗin I²C, kuma an kawo shi da vol.tage 2.5V ~ 3.6V. Ana sanya maganadisu mai sauƙi 2-pole akan saman mai rikodin.
Hoto na 2:
AS5510 adaftar allo hawa da girma
(A) (A) I2C da Mai Haɗin Samar da Wuta
(B) I2C Adress zaɓe
- Bude: 56h (tsoho)
- An rufe: 57h
(C) Ramin hawa 4 × 2.6mm
(D)AS5510 Sensor Matsayin Madaidaici
Pinout
Ana samun AS5510 a cikin Kunshin Scale Chip Scale 6-pin tare da filin ƙwallon 400µm.
Hoto na 3:
Kanfigareshan Pin na AS5510 (Top View)
Tebur 1:
Bayanin Pin
Bayani:PIN AB | Saukewa: AS5510 | Alama | Nau'in | Bayani |
j1: ku 3 | A1 | VSS | S | Fin ɗin wadata mara kyau, analog da ƙasa na dijital. |
JP1: shafi 2 | A2 | ADR | DI | I²C adireshin zaɓen fil. Ja ƙasa ta tsohuwa (56h). Rufe JP1 na (57h). |
j1: ku 4 | A3 | VDD | S | Madaidaicin fil ɗin samarwa, 2.5V ~ 3.6V |
j1: ku 2 | B1 | SDA | DI/DO_OD | I²C data I/O, ikon tuƙi 20mA |
j1: ku 1 | B2 | SCL | DI | agogon I²C |
nc | B3 | Gwaji | DIO | Fitin gwaji, an haɗa zuwa VSS |
DO_OD | … fitarwa na dijital buɗaɗɗen magudanar ruwa |
DI | … shigarwar dijital |
DIO | … shigarwa/fitarwa na dijital |
S | … fil wadata |
Haɗa allon adaftar AS5510
Ana iya daidaita AS5510-AB zuwa tsarin injin da ake da shi ta hanyar ramukan hawa huɗu. Ana iya amfani da maganadisu mai sauƙi mai sanduna 2 da aka sanya akan ko ƙarƙashin IC.
Hoto na 4:
AS5510 adaftar allo hawa da girma
Matsakaicin tafiya a kwance amplitude ya dogara da siffa da girman maganadisu da ƙarfin maganadisu (kayan magnet da iska).
Domin auna motsi na inji tare da amsa madaidaiciya, siffar filin maganadisu a tsayayyen iska dole ne ya kasance kamar hoto 5:.
Faɗin kewayon layin maganadisu tsakanin sandunan Arewa da Kudu yana ƙayyade matsakaicin girman tafiye-tafiye na maganadisu. Matsakaicin (-Bmax) da matsakaicin (+ Bmax) ƙimar filin maganadisu na kewayon layi dole ne su kasance ƙasa ko daidai da ɗaya daga cikin hankali huɗu da ake samu akan AS5510 (yi rijista 0Bh): Sensitivity = ± 50mT, ± 25mT, ± 18.5mT , ± 12.5mT Rijistar fitarwa na 10-bit D [9..0] FITOWA = Filin (mT) * (511 / Sensitivity) + 511.
Wannan shine yanayin da ya dace: kewayon layin maganadisu shine ± 25mT, wanda ya dace da saitin hankali na ± 25mT na AS5510. Ƙimar ƙaura vs. ƙimar fitarwa ita ce mafi kyau.
Max. Distance Tafiya TDmax = ± 1mm (Xmax = 1mm)
Hankali = ± 25mT (Yi rijista 0Bh ← 01h)
Bmax = 25mT
→ X = -1mm (= -Xmax) Filin (mT) = -25mT FITARWA = 0
→X = 0mm Filin (mT) = 0mT FITARWA = 511
→ X = +1mm (= +Xmax)
Filin (mT) = +25mT FITARWA = 1023
Matsakaicin iyaka na OUTPUT sama da ±1mm: DELTA = 1023 – 0 = 1023 LSB
Ƙaddamarwa = TDmax / DELTA = 2mm / 1024 = 1.95µm/LSB
Exampku 2:
Yin amfani da saituna iri ɗaya akan AS5510, kewayon madaidaiciyar maganadisu akan ƙaura ɗaya na ± 1mm yanzu shine ± 20mT maimakon ± 25mT saboda haɓakar iska mafi girma ko magnet mai rauni. A wannan yanayin ƙudurin ƙaura vs. ƙimar fitarwa yana ƙasa da ƙasa. Max. Distance Balaguro TDmax = ± 1mm (Xmax = 1mm): Rashin Canza Hankali = ± 25mT ( Yi rijista 0Bh ← 01h): ba canzawa
Bmax = 20mT
→ X = -1mm (= -Xmax)
Filin (mT) = -20mT FITARWA = 102
→ X = 0mm Filin (mT) = 0mT FITARWA = 511
→ X = +1mm (= +Xmax)
Filin (mT) = +20mT FITARWA = 920;
Matsakaicin iyaka na OUTPUT sama da ±1mm: DELTA = 920 – 102 = 818 LSB
Ƙaddamarwa = TDmax / DELTA = 2mm / 818 = 2.44µm/LSB
Domin kiyaye mafi kyawun ƙuduri na tsarin, ana bada shawara don daidaita hankali a kusa da Bmax na magnet, tare da Bmax < Sensitivity don kauce wa jikewa na ƙimar fitarwa.
Idan ana amfani da mariƙin maganadisu, dole ne a yi shi da abin da ba na ferromagnetic ba don kiyaye matsakaicin ƙarfin filin maganadisu da matsakaicin layi. Kayan aiki kamar tagulla, jan karfe, aluminum, bakin karfe sune mafi kyawun zaɓi don yin wannan ɓangaren.
Saukewa: AS5510-AB
Wayoyi biyu (I²C) kawai ake buƙata don sadarwa tare da mai watsa shiri MCU. Ana buƙatar resistors na jan-up akan duka layin SCL da SDA. Darajar ya dogara da tsawon wayoyi, da adadin bayi akan layin I²C iri ɗaya.
Ana haɗa wutar lantarki da ke bayarwa tsakanin 2.7V ~ 3.6V zuwa allon adaftar da masu jujjuyawar cirewa.
Ana iya haɗa allon adaftar AS5510 na biyu (na zaɓi) akan layi ɗaya. A wannan yanayin, dole ne a canza adireshin I²C ta hanyar rufe JP1 tare da waya.
Software misaliample
Bayan ƙarfafa tsarin, jinkiri na> 1.5ms dole ne a yi kafin I²C na farko
Karanta/Rubuta umarni tare da AS5510.
Ƙaddamarwa bayan kunna wutar lantarki zaɓi ne. Ya ƙunshi:
- Tsarin hankali (yi rijista 0Bh)
- Magnet polarity (Yi rijista 02h bit 1)
- Yanayin Slow ko Mai sauri (Yi rijista 02h bit 3)
- Yanayin saukar da wuta (yi rijista 02h bit 0)
Karanta darajar filin maganadisu kai tsaye gaba. Lambar tushe mai zuwa tana karanta ƙimar filin maganadisu 10-bit, kuma tana canzawa zuwa ƙarfin filin maganadisu a cikin mT (millitesla).
Exampda: An saita hankali zuwa kewayon + -50mT (97.66mT/LSB); Polarity = 0; saitin tsoho:
- D9..0 darajar = 0 yana nufin -50mT akan firikwensin zauren.
- D9..0 darajar = 511 yana nufin 0mT akan firikwensin zauren (babu filin maganadisu, ko babu maganadisu).
- D9..0 darajar = 1023 yana nufin +50mT akan firikwensin zauren.
Tsarin tsari da shimfidawa
Bayanin oda
Tebur 2:
Bayanin oda
Lambar oda | Bayani | sharhi |
Saukewa: AS5510-WLCSP-AB | Saukewa: AS5510 | Adafta allo tare da firikwensin a cikin kunshin yawo |
Haƙƙin mallaka
Haƙƙin mallaka ams AG, Tobelbader Strasse 30, 8141 Unterpremstätten, Austria-Turai. Alamomin kasuwanci Rajista. An kiyaye duk haƙƙoƙi. Ba za a iya sake buga abubuwan da ke cikin nan ba, daidaita su, haɗa su, fassara, adana, ko amfani da su ba tare da rubutaccen izinin mai haƙƙin mallaka ba.
Disclaimer
Na'urorin da ams AG ke siyar ana rufe su da garanti da tanadin haƙƙin haƙƙin mallaka wanda ke bayyana a cikin Wa'adinsa na siyarwa. ams AG ba ya bayar da garanti, bayyanawa, doka, fayyace, ko ta bayanin game da bayanin da aka bayyana a ciki. ams AG tana da ikon canza ƙayyadaddun bayanai da farashi a kowane lokaci ba tare da sanarwa ba. Don haka, kafin ƙirƙira wannan samfurin zuwa tsarin, ya zama dole a bincika tare da ams AG don bayanin yanzu. An yi nufin wannan samfurin don amfani a aikace-aikacen kasuwanci. Aikace-aikacen da ke buƙatar tsawaita kewayon zafin jiki, buƙatun muhalli da ba a saba gani ba, ko aikace-aikacen dogaro mai ƙarfi, kamar soja, tallafin rayuwar likita ko kayan aikin rayuwa ba a ba da shawarar musamman ba tare da ƙarin sarrafawa ta ams AG na kowane aikace-aikace. An bayar da wannan samfurin ta ams “AS IS” kuma duk wani bayani ko garanti mai ma’ana, gami da, amma ba’a iyakance ga maƙasudin garantin ciniki da dacewa da wata manufa ba.
ams AG ba za ta kasance alhakin mai karɓa ko wani ɓangare na uku ba don kowane diyya, gami da amma ba'a iyakance ga rauni na mutum ba, lalacewar dukiya, asarar riba, asarar amfani, katsewar kasuwanci ko kaikaice, na musamman, na kwatsam ko lalacewa, na kowane. irin, dangane da ko tasowa daga kayan aiki, aiki ko amfani da bayanan fasaha a nan. Babu wani takalifi ko alhaki ga mai karɓa ko wani ɓangare na uku da zai tashi ko fita daga aikin ams AG na fasaha ko wasu ayyuka.
Bayanin hulda
Babban ofishin
ina AG
Tobelbader Strasse 30
Farashin 8141
Austria
T. +43 (0) 3136 500 0
Don Ofisoshin Siyarwa, Masu Rarraba da Wakilai, da fatan za a ziyarci: http://www.ams.com/contact
An sauke daga Arrow.com.
www.ams.com
Bita 1.2 - 21/08/13
shafi na 11/11
An sauke daga Kibiya.com.
Takardu / Albarkatu
![]() |
ams AS5510 10-bit Matsakaicin Ƙarfafa Matsayi na Linear tare da fitarwa na kusurwa na Dijital [pdf] Manual mai amfani AS5510 10-bit Sensor Matsayin Ƙarfafa Madaidaici tare da fitarwa na Dijital Angle, AS5510, 10-bit Matsakaicin Ƙarƙashin Ƙarfafa Matsayin Dijital, Fitar Matsayin Ƙarfafa Madaidaici, Sensor Matsayin Ƙarfafa, Sensor Matsayi, Sensor |