AMD-LOGO

AMD RAID Software

AMD-RAID-Software-PRODUCT

Ƙayyadaddun bayanai

  • Sunan samfur: AMD RAID Jagoran Shigarwa
  • Nau'ikan RAID masu goyan baya: RAID 0, RAID 1, RAID 10
  • Daidaituwa: Yana aiki tare da AMD motherboards masu goyan bayan ayyukan RAID

FAQs

  • Tambaya: Menene RAID?
    • A: RAID yana nufin Redundant Array of Independent Disks, wanda ke haɗa rumbun kwamfyuta masu yawa zuwa naúrar ma'ana guda ɗaya don ingantacciyar aiki ko sake sake bayanai.
  • Tambaya: Zan iya haɗa nau'ikan nau'ikan tuƙi daban-daban a cikin saitin RAID?
    • A: Ana ba da shawarar yin amfani da fayafai masu girmansu ɗaya a cikin saitin RAID. Haɗa nau'ikan nau'ikan faifai daban-daban na iya iyakance ƙarfin ajiya zuwa na ƙarami.

AMD BIOS RAID Jagorar Shigarwa

Hotunan hotunan kariyar kwamfuta na BIOS a cikin wannan jagorar don tunani ne kawai kuma suna iya bambanta da ainihin saiti na mahaifar ku. Zaɓuɓɓukan saiti na ainihi da za ku gani za su dogara da motherboard ɗin da kuka saya. Da fatan za a koma zuwa shafin ƙayyadaddun samfur na samfurin da kuke amfani da shi don bayani kan tallafin RAID. Domin ana iya sabunta ƙayyadaddun bayanai na motherboard da software na BIOS, abubuwan da ke cikin wannan takaddun za su iya canzawa ba tare da sanarwa ba. AMD BIOS RAID Jagorar Shigarwa umarni ne a gare ku don saita ayyukan RAID ta amfani da mai amfani FastBuild BIOS akan mahallin BIOS. Bayan kun yi faifan direba na SATA, danna [F2] ko [Del] don shigar da saitin BIOS don saita zaɓi zuwa yanayin RAID ta bin cikakken umarnin “Manual User” a cikin CD ɗin tallafinmu, sannan zaku iya fara amfani da onboard RAID Option ROM Utility don saita RAID.

Gabatarwa zuwa RAID

Kalmar “RAID” tana nufin “Redundant Array of Independent Disks”, wacce hanya ce ta haɗa manyan faifai biyu ko fiye zuwa naúrar ma’ana guda ɗaya. Don ingantacciyar aiki, da fatan za a shigar da fayafai iri ɗaya na ƙira ɗaya da ƙarfi yayin ƙirƙirar saitin RAID.

RAID 0 (Tsarin Bayanan)

RAID 0 ana kiranta tarwatsa bayanai yana haɓaka rumbun kwamfutoci iri ɗaya guda biyu don karantawa da rubuta bayanai a layi daya, tari mai haɗe-haɗe. Zai inganta samun damar bayanai da adanawa tun da zai ninka yawan kuɗin canja wurin bayanai na faifai guda ɗaya kaɗai yayin da rumbun kwamfyuta guda biyu ke yin aiki iri ɗaya kamar tuƙi ɗaya amma a ci gaba da canja wurin bayanai.

AMD-RAID-Software-FIG-1 (1)

GARGADI!! Kodayake aikin RAID 0 na iya inganta aikin samun dama, baya bayar da kowane haƙuri mara laifi. Hot-toshe kowane HDDs na RAID 0 Disk zai haifar da lalacewar bayanai ko asarar bayanai.

RAID 1 (Data Mirroring)
RAID 1 ana kiranta da mirroring wanda ke kwafi da kiyaye hoto iri ɗaya na bayanai daga tuƙi ɗaya zuwa na biyu. Yana ba da kariya ga bayanai kuma yana ƙara haƙura ga kuskure ga tsarin gabaɗayan tunda software ɗin sarrafa kayan aikin diski zai jagoranci duk aikace-aikacen zuwa injin da ke tsira saboda yana ɗauke da cikakken kwafin bayanan da ke cikin ɗayan injin ɗin idan ɗayan ya gaza.3

AMD-RAID-Software-FIG-1 (2)

RAID 5 (Block Striping tare da Rarraba Rarraba)

RAID 5 yana ratsi bayanai kuma yana rarraba bayanan daidaito a cikin faifai na zahiri tare da tubalan bayanan. Wannan ƙungiyar tana haɓaka aiki ta hanyar samun damar tuƙi na zahiri da yawa a lokaci guda don kowane aiki, da kuma haƙurin kuskure ta hanyar samar da bayanan daidaito. A cikin yanayin gazawar tuƙi ta zahiri, za a iya sake ƙididdige bayanai ta tsarin RAID dangane da ragowar bayanan da bayanin daidaito. RAID 5 yana yin ingantaccen amfani da rumbun kwamfyuta kuma shine mafi girman matakin RAID. Yana aiki da kyau don files, bayanan bayanai, aikace-aikace, da web sabobin.

AMD-RAID-Software-FIG-1 (3)

RAID 10 (Stripe Mirroring) RAID 0 tafiyarwa za a iya madubi ta amfani da dabarun RAID 1, yana haifar da mafita na RAID 10 don ingantaccen aiki tare da juriya. Mai sarrafawa ya haɗu da aikin ɗigon bayanai (RAID 0) da rashin haƙuri na madubi na diski (RAID 1). Ana lissafta bayanai a kan faifai da yawa kuma ana kwafi su akan wani saitin tuƙi.4

AMD-RAID-Software-FIG-1 (4)

RAID Kanfigareshan Kariya

  1. Da fatan za a yi amfani da sabbin fayafai guda biyu idan kuna ƙirƙirar tsararrun RAID 0 (striping) don aiki. Ana ba da shawarar yin amfani da injin SATA guda biyu masu girman iri ɗaya. Idan kun yi amfani da faifai guda biyu masu girma dabam dabam, ƙaramin ƙarfi-hard disk zai zama girman ma'ajiyar tushe ga kowane tuƙi. Don misaliampIdan har hard disk daya yana da karfin 80GB, dayan kuma yana da 60GB, madaidaicin karfin na'urar 80GB zai zama 60GB, kuma jimillar ma'ajiyar ajiyar wannan RAID 0 shine 120 GB.
  2. Kuna iya amfani da sabbin tukwici guda biyu, ko amfani da faifan da ke akwai da sabon faifai don ƙirƙirar tsararrun RAID 1 (mirroring) don kariyar bayanai (dole ne sabon injin ɗin ya kasance girmansa ɗaya ko ya fi girma fiye da na yanzu). Idan kun yi amfani da faifai guda biyu masu girma dabam dabam, ƙaramin ƙarfi-hard disk zai zama girman ma'ajiyar tushe. Domin misaliampDon haka, idan hard disk ɗaya yana da ƙarfin 80GB kuma ɗayan yana da 60GB, matsakaicin ƙarfin ajiya na RAID 1 set shine 60 GB.
  3. Da fatan za a tabbatar da matsayin rumbun kwamfutarka kafin ka saita sabon tsararrun RAID ɗin ku.

GARGADI!! Da fatan za a yi ajiyar bayanan ku da farko kafin ƙirƙirar ayyukan RAID. A cikin tsarin da kuke ƙirƙirar RAID, tsarin zai tambayi idan kuna son "Clear Data Disk" ko a'a. Ana ba da shawarar zaɓar "Ee", sannan ginin bayanan ku na gaba zai yi aiki a cikin yanayi mai tsabta.

UEFI RAID Kanfigareshan

Kafa tsarin RAID ta amfani da UEFI Setup Utility da shigar da Windows

  • MATAKI NA 1: Saita UEFI kuma ƙirƙirar tsararrun RAID
    1. Yayin da tsarin ke yin booting, danna maɓallin [F2] ko [Del] don shigar da kayan aikin saitin UEFI.
    2. Je zuwa Advanced\Storage Configuration.
    3. Saita "SATA Yanayin" zuwa .AMD-RAID-Software-FIG-1 (5)
    4. Je zuwa AdvancedAMD PBSAMD Common Platform Module kuma saita "Yanayin RAID NVMe" zuwa .AMD-RAID-Software-FIG-1 (6)
    5. Danna [F10] don ajiye canje-canjenku kuma fita, sannan ku sake shigar da Saitin UEFI.
    6. Bayan adana saitunan da aka canza a baya ta hanyar [F10] da sake kunna tsarin, ƙaramin menu na "RAIDXpert2 Kanfigareshan Utility" yana samuwa.AMD-RAID-Software-FIG-1 (7)
    7. Je zuwa Advanced\RAIDXpert2 Configuration Utility\Array Management, sannan ka goge abubuwan da ke akwai kafin ƙirƙirar sabon tsararru. Ko da ba ka saita kowane tsararrun RAID ba tukuna, ƙila ka fara amfani da “Share Array” da farko.AMD-RAID-Software-FIG-1 (8)AMD-RAID-Software-FIG-1 (9) AMD-RAID-Software-FIG-1 (10)AMD-RAID-Software-FIG-1 (11)
    8. Je zuwa Advanced\RAIDXpert2 Configuration Utility\Array Management\Create ArrayAMD-RAID-Software-FIG-1 (12)
    9. 9A. Zaɓi "Matakin RAID"AMD-RAID-Software-FIG-1 (13)
      • 9B. Zaɓi "Zaɓi faifan Jiki".AMD-RAID-Software-FIG-1 (14)
      • 9C. Canja "Zaɓi Nau'in Mai jarida" zuwa "SSD" ko barin "BIYU".AMD-RAID-Software-FIG-1 (15)
      • 9D. Zaɓi "Duba Duk" ko kunna takamaiman fayafai waɗanda kuke son amfani da su a cikin tsararru. Sannan zaɓi "Aiwatar Canje-canje". AMD-RAID-Software-FIG-1 (16)
      • 9E. Zaɓi "Ƙirƙiri Array".AMD-RAID-Software-FIG-1 (17)
    10. Danna [F10] don ajiyewa don fita.
        • * Lura cewa hotunan kariyar UEFI da aka nuna a cikin wannan jagorar shigarwa don tunani ne kawai. Da fatan za a koma zuwa ASRock's webshafin don cikakkun bayanai game da kowane samfurin. https://www.asrock.com/index.asp
  • MATAKI NA 2: Zazzage direba daga ASRock's website
    • A. Da fatan za a sauke direban "SATA Floppy Image" daga ASRock's webshafin (https://www.asrock.com/index.asp) da kuma cire zip din file zuwa kebul na flash ɗin ku. A al'ada kuma zaka iya amfani da direban RAID da aka bayar ta hanyar AMD website.AMD-RAID-Software-FIG-1 (18)
  • MATAKI NA 3: Shigar da Windows
    • Saka kebul na USB tare da shigarwa Windows 11 files. Sa'an nan kuma sake kunna tsarin. Yayin da tsarin ke yin booting, da fatan za a danna [F11] don buɗe menu na taya da aka nuna a wannan hoton. Ya kamata ya jera kebul na USB azaman na'urar UEFI. Da fatan za a zaɓi wannan don taya daga. Idan tsarin ya sake farawa a wannan lokacin, to da fatan za a sake buɗe menu na taya [F11].AMD-RAID-Software-FIG-1 (19)
      1. Lokacin da shafin zaɓin diski ya bayyana yayin aiwatar da shigarwar Windows, da fatan za a danna . Kada ku yi ƙoƙarin sharewa ko ƙirƙirar kowane bangare a wannan lokacin.AMD-RAID-Software-FIG-1 (20)
      2. Danna don nemo direba a kan kebul na flash ɗin ku. Dole ne a loda direbobi uku. Wannan shi ne na farko. Sunayen babban fayil na iya bambanta dangane da fakitin direban da kuke amfani da su.AMD-RAID-Software-FIG-1 (21) AMD-RAID-Software-FIG-1 (22) AMD-RAID-Software-FIG-1 (23)
      3. Zaɓi "AMD-RAID Bottom Device" sannan danna .AMD-RAID-Software-FIG-1 (24)
      4. Load da direba na biyu.AMD-RAID-Software-FIG-1 (25)
      5. Zaɓi "AMD-RAID Controller" sannan danna .AMD-RAID-Software-FIG-1 (26)
      6. Load da direba na uku.AMD-RAID-Software-FIG-1 (27)
      7. Zaɓi "AMD-RAID Config Device" sannan danna .AMD-RAID-Software-FIG-1 (28)
      8. Da zarar direba na uku ya loda, RAID faifai ya bayyana. Zaɓi sarari mara izini sannan danna .AMD-RAID-Software-FIG-1 (29)
      9. Da fatan za a bi umarnin shigarwa na Windows don gama aikin.AMD-RAID-Software-FIG-1 (30)
      10. Bayan an gama shigarwar Windows, da fatan za a shigar da direbobi daga ASRock's website. https://www.asrock.com/index.asp.AMD-RAID-Software-FIG-1 (31)
      11. Je zuwa menu na Boot kuma saita "Zaɓin Boot #1" zuwa .AMD-RAID-Software-FIG-1 (32)

AMD Windows RAID Jagoran Shigarwa

Tsanaki: Wannan babin yana bayyana yadda ake saita ƙarar RAID a ƙarƙashin Windows. Kuna iya amfani da shi don yanayin yanayi masu zuwa:

  1. An shigar da Windows akan 2.5 "ko 3.5" SATA SSD ko HDD. Kuna son saita ƙarar RAID tare da NVMe M.2 SSDs.
  2. An shigar da Windows akan NVMe M.2 SSD. Kuna son saita ƙarar RAID tare da 2.5"ko 3.5" SATA SSDs ko HDDs.

Ƙirƙiri ƙarar RAID a ƙarƙashin Windows

  1. Shigar da UEFI Setup Utility ta latsa ko kai tsaye bayan kun kunna kwamfutar.
  2. Saita "SATA Mode" zaɓi zuwa . (Idan kana amfani da NVMe SSDs don daidaitawar RAID, da fatan za a tsallake wannan matakin)AMD-RAID-Software-FIG-1 (33)
  3. Je zuwa AdvancedAMD PBSAMD Common Platform Module kuma saita "Yanayin RAID NVMe" zuwa . (Idan kana amfani da 2.5"ko 3.5"SATA tafiyarwa don daidaitawar RAID, da fatan za a tsallake wannan matakin)AMD-RAID-Software-FIG-1 (34)
  4. Danna "F10" don ajiye saitin kuma sake yi zuwa Windows.
  5. Shigar da "AMD RAID Installer" daga AMD website:
    • https://www.amd.com/en/support.
    • Zaɓi "Cibiyoyin Chipset", zaɓi soket da chipset, kuma danna "Submitaddamar". Da fatan za a nemo "AMD RAID Installer".AMD-RAID-Software-FIG-1 (35)
  6. Bayan shigar da "AMD RAID Installer", da fatan za a kaddamar da "RAIDXpert2" a matsayin mai gudanarwa.AMD-RAID-Software-FIG-1 (36)
  7. Nemo "Array" a cikin menu kuma danna "Create".AMD-RAID-Software-FIG-1 (37)
  8. Zaɓi nau'in RAID, faifan diski da kuke son amfani da su don RAID, da ƙarfin ƙara, sannan ƙirƙirar tsararrun RAID.AMD-RAID-Software-FIG-1 (38)
  9. A cikin Windows, buɗe "Gudanar da Disk". Za a sa ka fara fara faifan. Da fatan za a zaɓi "GPT" kuma danna "Ok".AMD-RAID-Software-FIG-1 (39)
  10. Danna-dama a sashin "Ba a raba" na faifai kuma ƙirƙirar sabon ƙara mai sauƙi.AMD-RAID-Software-FIG-1 (40)
  11. Bi "Sabon Sauƙaƙe Mayen Ƙarar Ƙara" don ƙirƙirar sabon ƙara.AMD-RAID-Software-FIG-1 (41)
  12. Jira kaɗan don tsarin don ƙirƙirar ƙarar.AMD-RAID-Software-FIG-1 (42)
  13. Bayan ƙirƙirar ƙarar, RAID yana samuwa don amfani.AMD-RAID-Software-FIG-1 (43)

Share tsararrun RAID a ƙarƙashin Windows.

  1. Zaɓi tsararrun da kuke son gogewa.AMD-RAID-Software-FIG-1 (44)
  2. Nemo "Array" a cikin menu kuma danna "Share".AMD-RAID-Software-FIG-1 (45)
  3. Danna "Ee" don tabbatarwa.AMD-RAID-Software-FIG-1 (46)

Takardu / Albarkatu

AMD AMD RAID Software [pdf] Jagoran Shigarwa
AMD RAID, RAID, AMD RAID Software, Software
AMD AMD RAID Software [pdf] Jagoran Shigarwa
AMD, RAID, AMD RAID Software, Software
AMD AMD RAID Software [pdf] Jagoran Shigarwa
AMD, RAID, AMD RAID Software, Software

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *