Window Aeotec Sensor 6.
An haɓaka Sensor Window na Aeotec 6 don yin rikodin matsayin windows da ƙofofi da watsa shi ta hanyar Z-Wave Plus. Aeotec's ne ke sarrafa shi Gen5 fasaha. Kuna iya samun ƙarin bayani game da ES - Sensor Window Door 6 [PDF] ta bin wannan mahadar.
Don ganin ko Sensor Window Door 6 an san ya dace da tsarin Z-Wave ɗin ku ko a'a, da fatan za a yi nuni ga namu Kwatancen ƙofar Z-Wave jeri. Bayanan fasaha na ES - Sensor Window Door 6 [PDF] na iya zama viewed a wannan link.
Sanya kanku tare da Sensor Window na ƙofar ku.
Kunshin abun ciki:
1. Na'urar Sensor.
2. Baya Dutsen Plate.
3. Rukunin Magnet (×2).
4. Tape mai gefe biyu (×2).
5. Sukurori (×3).
Muhimman bayanan aminci.
Da fatan za a karanta wannan da sauran jagororin na'urar a hankali. Rashin bin shawarwarin da Aeotec Limited ya tsara na iya zama haɗari ko haifar da keta doka. Ba za a ɗauki alhakin masana'anta, mai shigo da kaya, mai rarrabawa, da / ko mai siyarwa ba don kowane asara ko lalacewa sakamakon rashin bin kowane umarni a cikin wannan jagorar ko cikin wasu kayan.
Ajiye samfur da batir daga wuta mai buɗewa da matsanancin zafi. Guji hasken rana kai tsaye ko fitowar zafi.
Door / Window Sensor 6 an yi niyya ne don amfanin cikin gida a wuraren bushewa kawai. Kada ku yi amfani da damp, m, da / ko wuraren jika.
Ya ƙunshi ƙananan sassa; nisanta daga yara.
Saurin Farawa.
Shigar da Sensor Window ɗinka
Shigar da Sensor Window ɗinka yana da manyan matakai guda biyu: Babban Sensor da Magnet. Sensor Window ɗinka zai yi amfani da fasaha mara waya don yin magana da cibiyar sadarwar Z-Wave sau ɗaya an haɗa su zuwa cibiyar sadarwar ku ta Z-Wave.
Zaɓin inda zaku sanya Sensor Door/Window a cikin gidan ku yana da mahimmanci kamar ainihin liƙa shi a farfajiya.
Ko don tsaro ko dalilai na hankali, firikwensin ku:
1. Ya kamata a sanya shi a cikin gida kuma nesa da tushen danshi.
2. An sanya shi tsakanin mita 30 na wani na'urar Z-Wave wanda kofa ce ko ba ta da ƙarfin batir.
3. Magnet da babban firikwensin dole ne ya zama ƙasa da 1.6cm tsakanin ɗan ƙaramin shigowar magnet ko 2.5cm baya don babban shigar da maganadisu. Dole ne a liƙa babban firikwensin a ƙofar ko taga kuma dole ne a liƙa magnet ɗin a firam ɗin. Magnet da babban firikwensin dole ne su raba lokacin da aka buɗe ƙofa ko taga.
4. Bai kamata a ɗora shi akan firam ɗin ƙarfe ba.
Haɗa farantin hawa na baya da Magnet zuwa farfajiya.
Za'a iya liƙa farantin hawa na baya ta amfani da dunƙule ko tef mai gefe biyu kuma yakamata a ɗora shi akan kusurwar ƙofar. Dole ne a liƙa Magnet ɗin ta amfani da tef mai gefe biyu kuma ba zai iya wuce madaidaicin kewayon ba, duba adadi a ƙasa.
Lura:
1. Akwai nau'ikan Magnets guda biyu (Magnet 2: 1mm×6mm ku×2mm, Magnet 2: 30mm×10mm ku×2mm), girman magnet 2 ya fi girma girma fiye da magnet 1, don haka magnetism na magnet 2 ya fi ƙarfin maganadisu 1.
2. Kuna iya zaɓar shigar da kowane maganadisu a jikin ƙofar gwargwadon buƙatarku ko tazara tsakanin ƙofar da firam, duba adadi a ƙasa.
3. Kada Magnet ɗin ya kasance kusa da yara don gujewa hadiye maganadisu.
Lokacin da aka liƙa farantin hawa na baya ta tef ɗin mai fuska biyu, goge saman biyu da tsabta daga kowane mai ko ƙura tare da tallaamp tawul. Sannan lokacin da farfajiyar ta bushe gaba ɗaya, kwasfa gefen tef ɗin a baya kuma haɗa shi zuwa sashin da ya dace a gefen baya na Farin Hawan Baya.
Ƙara Sensor ɗinka zuwa cibiyar sadarwar Z-Wave
Tare da faranti na hawa da aka shirya don riƙe kowane ɓangaren firikwensin ku, lokaci yayi da za a ƙara shi zuwa cibiyar sadarwar ku ta Z-Wave.
1. Bari mai kula da ku/ƙofar Z-Wave ya shiga cikin yanayin ƙara/haɗawa.
2. Take naka Na'urar firikwensin kusa ku ku mai kulawa na farko.
3. Danna maɓallin Aiki sau ɗaya akan ku Sensor. The kore LED so ƙyaftawa.
4. Idan an sami nasarar ƙara Sensor Window ɗin ku zuwa cibiyar sadarwar ku ta Z-Wave, koren LED ɗin sa zai yi ƙarfi na daƙiƙa 2 sannan kuma lemu mai ruwan lemo zai yi sauri yana ƙyalƙyali na mintuna 10 idan firikwensin bai karɓi Wake Up Babu ƙarin Umurnin bayanai daga Mai sarrafawa.
Idan haɗin bai yi nasara ba, ja LED ɗin zai bayyana da ƙarfi na daƙiƙa 2 sannan a kashe. Da fatan a sake maimaita daga mataki na 1 a yanayin ma'auratan da ba su yi nasara ba.
Tare da ku Sensor yanzu aiki a matsayin wani ɓangare na gidan ku mai kaifin basira, zaku iya saita shi daga software na sarrafa gidan ku ko aikace -aikacen waya. Da fatan za a koma zuwa jagorar mai amfani na software don cikakkun umarnin kan daidaitawa da Sensor Window Door ga bukatun ku.
Haɗa firikwensin ku zuwa farantin hawa na baya
Tare da Sensor ɗin ku an ƙara shi zuwa cibiyar sadarwar Z-Wave. Yanzu lokaci yayi da za a saka babban naúrar a cikin m farantin farantin.
Sanya babban naúrar a gefen hagu na hagu akan Haɗin Baya, sannan a tura Sensor a cikin Farin Hawan Baya, kamar yadda adadi na ƙasa ke nunawa.
Bayan an gama shigarwa, zaku iya fentin Sensor Window Door don dacewa da launin ƙofar.
Manyan ayyuka.
Aika sanarwar farkawa
Domin aika Sensor sabon umarni na daidaitawa daga mai sarrafa Z-Wave ko ƙofa, zai buƙaci a tashe shi.
1. Cire na’urar firikwensinku daga faifan hawa na baya, latsa maɓallin aiki a bayan naurar firikwensin sannan ku saki maɓallin Aiki. Wannan zai sa LED ya zama kore don nuna cewa ya jawo kuma ya aika sanarwar farkawa
umarni ga mai sarrafa ku/ƙofar.
Idan kuna son ci gaba da firikwensin ya daɗe, bi matakai 2 da 3.
2. Idan kuna son Sensor ɗinku ya kasance a farke na dogon lokaci, latsa ka riƙe Maɓallin Aiki a bayan naúrar firikwensin har sai LED ya zama rawaya (daƙiƙa 3 a ciki), sannan firikwensin ku zai farka na mintuna 10. A cikin wannan lokacin, lemun tsami na LED zai yi haske da sauri yayin farkawa.
3. Lokacin da kuka gama daidaita firikwensin ku yayin lokacin farkawa na mintuna 10, zaku iya dawo da firikwensin cikin bacci ta hanyar latsa maɓallin sa don kashe yanayin farkawa (da kuma adana ƙarfin baturi).
A madadin haka, zaku iya saka Door/Window Sensor 6 cikin wutar USB don kiyaye naúrar a farke don ɗaukar canje -canjen sanyi. Wasu ƙofofin ƙofa za su buƙaci ku aika sanarwar farkawa don ci gaba da daidaitawa ko canje -canje ga saitunan firikwensin.
Cire Sensor daga cibiyar sadarwar Z-Wave
Ana iya cire firikwensin ku daga cibiyar sadarwar Z-Wave a kowane lokaci. Kuna buƙatar amfani da babban mai sarrafa/ƙofar cibiyar sadarwar Z-Wave. Don yin wannan, da fatan za a koma zuwa ɓangaren littafin ƙofofin ku waɗanda ke gaya muku yadda ake cire na'urori daga hanyar sadarwar ku.
1. Sanya mai kula da ku na farko a cikin yanayin cire na'urar.
2. Buɗe firikwensin ku daga farantin Dutsen Baya kuma ɗauki naúrar firikwensin kusa da mai kula da ku na farko.
3. Danna maɓallin Aiki akan Sensor ɗin ku.
4. Idan an sami nasarar cire Sensor Window ɗinka daga cibiyar sadarwa ta Z-Wave, RGB LED zai zama ɗan tudu mai launi na 'yan daƙiƙa kaɗan sannan a kashe. Idan cirewar bai yi nasara ba, RGB LED zai yi ƙarfi na daƙiƙa 8 sannan a kashe, maimaita matakin da ke samas.
Haɗin Ba Amintacce.
Idan kuna son Sensor ɗin ku as na'urar da ba ta tsaro ba ku Z-wave network, kawai kuna buƙatar danna maɓallin Aiki sau ɗaya akan Sensor Window Door lokacin amfani da mai sarrafawa/ƙofar don ƙara/haɗa Sensor ɗin ku. Koren LED ɗin zai kasance na daƙiƙa 2 sannan kuma lemu mai ruwan lemo zai yi sauri yana ƙyalƙyali na mintuna 10 (idan firikwensin bai karɓi umarnin Wake Up No More Info daga Babban Mai Gudanarwa) don nuna haɗawa ya yi nasara.
Matakai masu sauri:
- Saka ƙofar ku cikin yanayin biyu.
- Taɓa maɓallin akan Sensor Window Window 6
- LED zai haskaka kore don nuna rashin tsaro.
Amintaccen Hadawa.
Domin yi ci gaba gabatage na duk ayyuka Sensor Window Door, kuna iya son Sensor ɗinku na'urar tsaro ce da ke amfani da amintaccen/saƙon ɓoye don sadarwa a cikin hanyar sadarwa ta Z-wave, don haka ana buƙatar mai kula da tsaro/ƙofar. domin Sensor Window Door da za a yi amfani da shi azaman na’urar tsaro.
Ykuna buƙatar latsa maɓallin Sensor's Action sau 2 a cikin sakan 1 lokacin da mai kula da tsaro/ƙofar ku ya fara haɗa cibiyar sadarwa. Shigar da shudi za ta kasance na daƙiƙa 2 sannan kuma lemu mai ruwan lemo zai yi sauri yana ƙyalƙyali na mintuna 10 (idan firikwensin bai karɓi umarnin Wake Up No More Info daga Babban Mai Gudanarwa) don nuna haɗawa ya yi nasara.
Matakan Sauri.
- Saka ƙofar ku cikin yanayin biyu.
- Matsa maballin akan Sensor Window Window sau 2x a cikin dakika 1.
- LED zai haskaka shuɗi don nuna amintaccen haɗawa.
Gwajin Haɗin Lafiya.
Kuna iya ƙayyade lafiyar haɗin Sensor 6s Door Window Sensor XNUMXs zuwa ƙofar ku ta amfani da maɓallin maɓallin hannu, riƙe, da aikin saki wanda launi na LED ya nuna.
1. Latsa ka riƙe Sensor Window Window 6 Action
2. Jira har sai RGB LED ya juya zuwa Launin Launi
3. Saki Sensor Window Door 6 Maɓallin Aiki
RGB LED zai haskaka launin sa mai ruwan hoda yayin aika saƙon ping zuwa ƙofar ku, idan ya gama, zai ƙyalli 1 daga cikin launuka 3:
Ja = Rashin Lafiya
Yellow = Matsakaicin Lafiya
Kore = Babban Lafiya
Tabbatar duba ido don ƙyalƙyali, saboda zai yi ƙyalli sau ɗaya kawai da sauri.
Daidaitaccen Saitin Maɓallin Maɓallin Maɓallin Factory 6.
Ba a ba da cikakkiyar shawarar wannan hanyar sai ƙofar ku ta gaza, kuma har yanzu ba ku da wata ƙofa don yin gyara gaba ɗaya akan Sensor Window 6.
1. Latsa ka riƙe Sensor Window Window 6 Action
2. Jira har sai RGB LED ya juya zuwa Green Color, sannan ya sake. (LED zai canza daga Yellow, Purple, Red, sannan zuwa Green)
3. Idan Sensor Window Window 6 ya sami nasarar sake saita masana'anta daga cibiyar sadarwar da ta gabata, RGB LED zai kasance yana aiki tare da ɗanɗano mai launi na daƙiƙa 3. Lokacin da kuka danna maɓallin Aiki akan Sensor Window Window 6, koren LED ɗinsa zai yi ƙyalli. Idan cirewar bai yi nasara ba, koren LED ɗin zai kasance da ƙarfi na 'yan dakikoki lokacin da kuka danna maɓallin Aiki.
Batirin firikwensin ku.
Na'urar firikwensin Window ɗinka tana da batirin lithium mai caji wanda zai yi tsawon watanni 6 akan cikakken caji lokacin da yake cikin yanayin amfani na al'ada. Fitowar caja yakamata ya zama ƙaramin tashar USB tare da ƙayyadaddun fitarwa DC 5V/1A. Lokacin da Sensor Window Door yake cikin kulawa, za a kunna fitilar lemu. Idan an kashe LED mai ruwan lemo kuma koren LED ya ci gaba, to yana nuna cewa cajin baturin ya cika.
Ƙarin Cigaban Kanfigareshan.
Kuna iya samun ƙarin saitunan haɓakawa don Door Window Sensor 6 a cikin Injin Injin Injiniyan mu akan Freshdesk ɗin mu wanda za'a iya amfani dashi don haɗa Door Window Sensor 6 a cikin sabon ƙofar ko software, ko amfani dashi azaman abin tunani don daidaitawa.