Jagoran mai amfani
Kulawa na Ruwan jini
Misali BP2, BP2A
1. Abubuwan Gini
Wannan littafin yana dauke da umarnin da suka wajaba don gudanar da aikin cikin aminci kuma daidai da aikinsa da kuma amfanin shi. Kiyaye wannan kundin jagora sharadi ne na ingantaccen kayan aiki da daidaitaccen aiki kuma yana tabbatar da lafiyar mai haƙuri da mai aiki.
1.1 Tsaro
Gargadi da Gargadi
- Kafin amfani da samfurin, da fatan za ka tabbatar da cewa ka karanta wannan littafin sosai kuma ka fahimci matakan kariya da haɗarin da suka dace.
- An tsara wannan samfurin don amfani mai amfani, amma ba abin maye gurbin ziyarar likita ba.
- Wannan samfurin ba a tsara ko nufin don cikakken ganewar yanayin yanayin zuciya ba. Kada a yi amfani da wannan samfurin azaman tushe don farawa ko gyaggyara jiyya ba tare da tabbaci mai zaman kansa ta hanyar binciken likita ba.
- Bayanai da sakamakon da aka nuna akan samfurin don tunani ne kawai kuma ba za a iya amfani da su kai tsaye don fassarar bincike ko magani ba.
- Kada ku yi ƙoƙari na bincikar kansa ko maganin kanku dangane da sakamakon rakodi da bincike. Gane kansa ko magani na kanka na iya haifar da lalacewar lafiyar ka.
- Masu amfani koyaushe suna tuntuɓar likitansu idan sun lura da canje-canje a cikin lafiyar su.
- Muna ba da shawarar kar a yi amfani da wannan samfurin idan kana da na'urar bugun zuciya ko wasu kayan shuka. Bi shawarar da likitanka ya bayar, idan an zartar.
- Kada kayi amfani da wannan samfurin tare da defibrillator.
- Kada a nutsar da samfurin cikin ruwa ko wasu ruwan sha. Kada ku tsabtace samfurin tare da acetone ko wasu mafita masu canzawa.
- Kada a sauke wannan samfur ko a sanya shi tasiri mai ƙarfi.
- Kada a sanya wannan samfurin a cikin jirgin ruwa mai matsewa ko samfurin haifuwa da iskar gas.
- Kada a kwakkwance kuma gyaggyara samfurin, saboda wannan na iya haifar da lalacewa, rashin aiki ko kawo cikas ga aikin samfurin.
- Kada ka haɗa haɗin samfur tare da wani samfurin da ba a bayyana a cikin Umarni don Amfani ba, saboda wannan na iya haifar da lalacewa ko aiki.
- Wannan samfurin ba ana nufin mutane suyi amfani dashi (gami da yara) tare da iyakantaccen jiki, azanci ko ƙwarewar ƙwaƙwalwa ko ƙwarewar kwarewa da / ko ƙarancin ilimi, sai dai idan wani mutum wanda ke da alhakin tsaron lafiyarsu ko suka karɓa. umarni daga wannan mutumin akan yadda ake amfani da samfurin. Ya kamata a kula da yara a kusa da samfurin don tabbatar da cewa basa wasa da shi.
- Kada a bar wayoyin samfurin su yi hulɗa tare da wasu sassan abubuwan da ake gudanarwa (gami da duniya).
- Kada ayi amfani da samfurin tare da mutanen da ke da fata mai laushi ko rashin lafiyan jiki.
- KADA KA yi amfani da wannan samfurin a kan jarirai, yara, yara ko mutanen da ba sa iya bayyana kansu.
- Kada a adana samfurin a wurare masu zuwa: wuraren da kayan ke fuskantar hasken rana kai tsaye, yanayin zafi mai zafi ko matakan danshi, ko gurɓataccen nauyi; wurare kusa da tushen ruwa ko wuta; ko wuraren da suke ƙarƙashin tasirin tasirin electromagnetic mai ƙarfi.
- Wannan samfurin yana nuna canje-canje a cikin yanayin zuciya da hawan jini da sauransu wanda yana iya samun dalilai daban-daban. Waɗannan na iya zama marasa lahani, amma kuma ana iya haifar da su ta hanyar cututtuka ko cututtuka na daban na tsanani. Da fatan za a tuntuɓi ƙwararren likita idan kun yi imanin kuna da wata cuta ko cuta.
- Matakan alamu masu mahimmanci, kamar waɗanda aka ɗauka tare da wannan samfurin, ba za su iya gano duk cututtuka ba. Ba tare da la'akari da ma'aunin da aka ɗauka ta amfani da wannan samfurin ba, ya kamata ka tuntuɓi likitanka nan da nan idan ka sami alamun bayyanar da za su iya nuna mummunan cuta.
- Kada ku binciko kanku ko yin magani bisa kan wannan samfurin ba tare da tuntuɓar likitan ku ba. Musamman, kar a fara shan kowane sabon magani ko canza nau'in da / ko sashi na kowane maganin da ke akwai ba tare da samun izini ba.
- Wannan samfurin ba abin maye gurbin gwajin likita bane ko zuciyar ka ko wani aiki na gabobin, ko na rikodin lantarki, wanda ke buƙatar rikitattun ma'aunai.
- Muna ba da shawarar cewa ka yi rikodin abubuwan ECG da sauran ma'aunai kuma ka ba su likitanka idan an buƙata.
- Tsaftace samfur da cuff tare da bushe, yadi mai laushi ko kyalle dampyasha ruwa da sabulun tsaka tsaki. Kada a taɓa amfani da barasa, benzene, sirara ko wasu sunadarai masu tsafta don tsaftace samfur ko cuff.
- Ka guji lankwasa cuff ɗin sosai ko adana bututun da aka murɗe sosai na dogon lokaci, saboda irin wannan magani na iya rage rayuwar abubuwan da aka gyara.
- Samfurin da cuff ba sa jure ruwa. Hana ruwan sama, da gumi, da ruwa daga lalata kayan da abin dafawa.
- Don auna karfin jini, dole ne a matse hannu ta kafar da karfi sosai don dakatar da gudan jini na wucin gadi ta wani lokaci. Wannan na iya haifar da ciwo, dushewa ko alamar ja ta ɗan lokaci zuwa hannu. Wannan yanayin zai bayyana musamman idan aka maimaita awo a jere. Duk wani ciwo, tsukewa, ko jan alamomi zasu ɓace tare da lokaci.
- Matakan da yawa na iya haifar da rauni ga mai haƙuri saboda kutsawar jini.
- Tuntuɓi likitan ka kafin amfani da wannan samfurin a hannu tare da shunt arterio-venous (AV).
- Tuntuɓi likitan ku kafin yin amfani da wannan saka idanu idan kuna da aikin gyaran mastectomy ko lymph node.
- Matsa lamba na CUFF na iya haifar da asarar aiki na ɗan lokaci na samfurin sa ido wanda aka yi amfani dashi lokaci ɗaya akan wannan ƙafafun.
- Tuntuɓi likitanku kafin amfani da samfurin idan kuna da matsaloli masu yawa na kwararar jini ko rikicewar jini yayin da hauhawar farashin kaya na iya haifar da rauni.
- Da fatan za a hana wannan aiki na samfurin yana haifar da rashin lahani na yaduwar jinin mai haƙuri.
- Kada a shafa ƙyallen a hannu tare da wani kayan aikin likitancin a haɗe. Kayan aikin bazai yi aiki daidai ba.
- Mutanen da ke da raunin jijiyoyin jini a hannu dole ne su tuntuɓi likita kafin amfani da samfurin, don kauce wa matsalolin likita.
- Kada ku binciko sakamakon awo kuma fara magani da kanku. Koyaushe tuntuɓi likitanka don kimanta sakamakon da magani.
- Kada a shafa ƙyallen a hannu tare da raunin da bai warke ba, saboda wannan na iya haifar da ƙarin rauni.
- Kada a yi amfani da cuff a hannun hannu yana karɓar ɗigon jini ko jini. Yana iya haifar da rauni ko haɗari.
- Cire matsattsen kaya ko tufafi masu kauri daga hannunka yayin ɗaukar awo.
- Idan hannun marasa lafiya yana wajen ƙayyadaddun kewayen da zai iya haifar da sakamakon aunawa mara kyau.
- Ba a yi nufin samfurin don amfani da jariri ba, mai ciki, gami da pre-eclamptic, marasa lafiya.
- Kada ayi amfani da samfur inda gas mai saurin kunnawa kamar su iska mai sa kuzari suke. Yana iya haifar da fashewa.
- Kada kayi amfani da samfurin a cikin yanki na kayan aikin tiyata na HF, MRI, ko na'urar daukar hotan takardu na CT, ko a cikin yanayin wadataccen oxygen.
- Baturin da aka yi nufin sauyawa ta masu sabis kawai tare da amfani da kayan aiki, kuma maye gurbinsu da ƙwararrun ma'aikata na iya haifar da lalacewa ko ƙonewa.
- Mai haƙuri mai nufin aiki ne.
- Kada ka gudanar da sabis da kulawa yayin amfani da samfurin.
- Mai haƙuri zai iya amfani da duk ayyukan samfurin cikin aminci, kuma mai haƙuri zai iya kula da samfurin ta hanyar karanta Babi na 7 a hankali.
- Wannan samfurin yana fitar da mitar rediyo (RF) a cikin band 2.4 GHz. KADA KA yi amfani da wannan samfurin a wuraren da aka hana RF, kamar a jirgin sama. Kashe fasalin Bluetooth a cikin wannan samfurin kuma cire batura lokacin da ke cikin iyakokin RF. Don informationarin bayani game da yuwuwar restrictionsuntatawa koma zuwa takardu kan amfanin Bluetooth ta FCC.
- KADA KA yi amfani da wannan samfurin tare da sauran kayan aikin likita na lantarki (ME) lokaci guda. Wannan na iya haifar da aikin ba daidai ba na samfurin da / ko haifar da ƙarancin karantawar jini da / ko rikodin EKG.
- Tushen rikice-rikice na lantarki zai iya shafar wannan samfurin (misali wayoyin hannu, microwave cooker, diathermy, lithotripsy, electrocautery, RFID, tsarin hana sata na lantarki, da masu gano karafa), da fatan ka yi kokarin nisantar su lokacin yin ma'aunai.
- Amfani da kayan haɗi da igiyoyi banda waɗanda aka ƙayyade ko aka samar ta hanyar ƙerawa na iya haifar da ƙarancin fitowar lantarki ko rage rigakafin lantarki na samfurin kuma haifar da aiki mara kyau.
- Fassarar da aka yi ta wannan samfur ɗin shine yuwuwar binciken, ba cikakkiyar ganewar yanayin bugun zuciya ba. Duk fassarorin yakamata a sakeviewedita ta ƙwararren likita don yanke shawara na asibiti.
- KADA KA yi amfani da wannan samfurin a gaban kasancewar maganin sa kuzari ko magunguna.
- KADA KA yi amfani da wannan samfurin yayin caji.
- Kasance yayin rikodin ECG.
- An gano masu gano ECG kuma an gwada su akan rikodin Lead I da II kawai.
2. Gabatarwa
2.1 Amfani da Niyya
Na'urar tana da auna don auna karfin jini ko lantarki (ECG) a cikin gida ko wuraren kula da lafiya.
Na'urar na'urar kula da hawan jini ce da aka yi nufin amfani da ita wajen auna karfin jini da bugun jini a cikin manya.
Anyi nufin samfurin don aunawa, nunawa, adanawa da sakeview tsofaffin tashoshi guda ɗaya na ECG kuma yana ba da wasu alamun da aka nuna kamar bugun yau da kullun, bugun da ba daidai ba, ƙarancin HR da babban HR.
2.2 Abubuwan hanawa
An hana wannan samfurin yin amfani da shi a cikin yanayin yanayin motar.
Wannan samfurin yana da takaddama don amfani akan jirgin sama.
2.3 Game da samfurin
sunan samfurin: Kulawa da Ciwon Jini
Samfurin samfur: BP2 (sun haɗa da NIBP + ECG), BP2A (kawai NIBP)
1. Allon allo
- Ranar nunawa, lokaci da matsayin iko, da dai sauransu.
- Nuna ECG da tsarin auna karfin jini da sakamako.
2. Maballin farawa / Tsayawa
- Ona Ona A kunne / Kashe
- Onarfi Kunnawa: Latsa maballin don kunnawa.
- Kashe wuta: Latsa ka riƙe maɓallin don kashewa.
- Latsa zuwa wuta akan samfurin kuma sake latsawa don fara auna karfin jini.
- Latsa zuwa wuta akan samfurin kuma taɓa wayoyi don fara auna ECG.
3. Madannin ƙwaƙwalwa
- Danna don sakeview bayanan tarihi.
4. Alamar LED
- Blue light yana kunne: ana cajin baturi.
- Shudi ya kashe: baturi ya cika ba caji
5. Wutar lantarki ta ECG
- Taba su don fara auna ECG da hanyoyi daban-daban.
6. Mai haɗa USB
- Yana haɗi tare da cajin waya.
Alamu 2.4
3. Amfani da Samfur
3.1 Cajin Baturi
Yi amfani da kebul na USB don cajin samfurin. Haɗa kebul ɗin USB zuwa caja na USB ko zuwa PC. Cikakken caji zai buƙaci awanni 2. Lokacin da aka cajin baturi sosai mai nuna alama zai zama shuɗi.
Samfurin yana aiki a cikin ƙaramin amfani da wuta kuma caji ɗaya yawanci yana aiki na tsawon watanni.
Alamun batirin kan fuska wanda ke nuna halin baturi ana iya ganinsa akan allo.
Note: Ba za a iya amfani da samfurin yayin caji ba, kuma idan ka zaɓi adaftan caji na ɓangare na uku, zaɓi ɗaya wanda ya dace da IEC60950 ko IEC60601-1.
3.2 Auna Matsewar Jini
3.2.1 Yin amfani da ƙafafun hannu
- Nada ƙyallen a kusa da hannun babba, kimanin 1 zuwa 2 cm sama da cikin gwiwar gwiwar, kamar yadda aka nuna.
- Sanya marfin kai tsaye da fata, saboda tufafi na iya haifar da bugun jini wanda zai haifar da kuskuren aunawa.
- Ricuntata hannu na sama, sanadiyyar mirgine rigar rigar rigar hannu, na iya hana cikakken karatu.
- Tabbatar cewa alamar yanayin jijiyar yana layi da jijiya.
3.2.2 Yadda ake zama daidai
Don ɗaukar ma'auni, kuna buƙatar shakatawa da kwanciyar hankali. Zauna a kujera tare da kafafunku ba a kwance ba kuma ƙafafunku suna kwance a ƙasa. Sanya hannunka na hagu akan teburi don ƙyallen ya daidaita da zuciyarka.
lura:
- Ruwan jini na iya bambanta tsakanin hannun dama da na hagu, kuma yawan auna karfin jini yana iya zama daban. Viatom yana ba da shawarar a yi amfani da hannu ɗaya koyaushe don aunawa. Idan karatun hawan jini tsakanin dukkan hannayen ya banbanta sosai, ka duba likitanka domin tantance ko wane hannu zaka yi amfani da shi don ma'auninka.
- Lokacin yana kusan 5s da ake buƙata don samfurin yayi dumi daga ƙarancin zafin jiki na ajiya tsakanin amfani har sai samfurin ya shirya don amfanin da aka nufa dashi lokacin da yanayin zafin jiki yakai 20 ° C, kuma lokaci kusan 5s ake buƙata don samfurin ya huce daga matsakaicin ma'aunin zafin jiki tsakanin amfani har samfurin ya kasance a shirye don amfanin da aka yi niyya lokacin da yanayin zafin jiki ya kasance 20 ° C.
3.2.3 Tsarin awo
- Latsa zuwa wuta akan samfurin kuma sake latsawa don fara auna karfin jini.
- Samfurin zai ta atomatik taƙaita ƙafafun sannu a hankali yayin awo, ma'auni na al'ada yana ɗaukar kimanin 30s.
- Karatun karfin jini zaiyi birgima zai bayyana a samfurin lokacin da ma'aunin ya gama.
- Samfurin zai saki gas ɗin cuff ta atomatik bayan ma'aunin ya ƙare.
- Latsa madannin don kashe wutar bayan aunawa, sannan cire marafan.
- Danna maɓallin ƙwaƙwalwar don sakeview bayanan tarihi. Karatun hawan jini zai bayyana a cikin samfurin
lura:
- Samfurin yana da aiki na kashe wuta ta atomatik, wanda ke kashe wutar ta atomatik a cikin minti ɗaya bayan aunawa.
- Yayin awo, ya kamata ku tsaya cak kuma kada ku matse cuff. Dakatar da aunawa lokacin da sakamakon matsi ya bayyana a samfurin. In ba haka ba ana iya yin awo kuma karatun jini yana iya zama ba daidai ba.
- Na'urar zata iya adana mafi karancin karatu 100 don bayanan Matsalar Jinin. Za a sake rubuta tsoffin rikodin lokacin da karatun 101 zai shigo. Da fatan za a loda bayanai a kan lokaci.
Ka'idar auna NIBP
Hanyar auna NIBP ita ce hanyar oscillation. Gwajin Oscillation yana amfani da famfo mai kunnawa ta atomatik. Lokacin da matsin ya isa sosai don toshe magudanar jini, to zai iya zama sannu a hankali, kuma ya yi rikodin duk canjin matsin lamba a cikin aikin ɓatarwa don lissafin bugun jini bisa ga wasu algorithm. Kwamfutar za ta yi hukunci ko ingancin sigina daidai ne. Idan siginar ba ta da cikakkiyar isa (Kamar motsi kwatsam ko taɓa ƙusoshin yayin aunawa), injin zai daina ɓata ko sake yin kumburi, ko watsi da wannan ma'aunin da lissafin.
Matakan aiki ana buƙata don samun daidaitattun ma'auni na ma'aunin karfin jini don yanayin hauhawar jini ciki har da:
- Matsayi mai haƙuri cikin amfani na yau da kullun, gami da zama mai kwanciyar hankali, ƙafafu marasa ƙarfi, ƙafafu kwance a ƙasa, baya da hannu da goyan baya, tsakiyar maɓuɓɓugar a matakin ƙarancin zuciyar zuciya.
- Mai haƙuri ya kamata ya zama mai annashuwa kamar yadda ya kamata kuma kada yayi magana yayin aikin aunawa.
- Ya kamata mintuna 5 su shude kafin a fara karatun farko.
- Matsayin mai aiki a cikin amfani ta al'ada.
3.3 Auna ECG
3.3.1 Kafin amfani da ECG
- Kafin amfani da aikin ECG, kula da waɗannan maki don samun madaidaitan ma'aunai.
- Dole ne wutar lantarki ta ECG ta kasance kai tsaye kan fata.
- Idan fata ko hannayenku sun bushe, jiƙa su ta amfani da tallaamp zane kafin ɗaukar ma'auni.
- Idan wayoyin ECG sun ƙazantu, cire datti ta amfani da zane mai taushi ko toho na auduga dampshan giya tare da barasa.
- Yayin awo, kada ku taba jikinku da hannun da kuke aunawa.
- Lura cewa dole ne ya zama babu alamar fata tsakanin hannun dama da hagu. In ba haka ba, ba za a iya ɗaukar ma'aunin daidai ba.
- Tsaya a yayin awo, kar a yi magana, kuma a riƙe samfurin har yanzu. Motsi na kowane nau'i zai gurgunta ma'aunai.
- Idan za ta yiwu, auna lokacin a zaune ba a lokacin da kake tsaye ba.
3.3.2 Tsarin awo
1. Latsa zuwa wuta akan samfurin ka taba wayoyi don fara auna ECG.
Hanyar A: Gubar I, hannun dama zuwa hannun hagu
Hanyar B: Gubar II, hannun dama zuwa cikin hagu
2.Ka kiyaye taɓa wutan lantarki a hankali na dakika 30.
3.Lokacin da sandar idan aka cika ta sosai, samfurin zai nuna sakamakon ma'auni.
4. Danna maballin ƙwaƙwalwar don sakeview bayanan tarihi.
lura:
- Kar a latsa samfurin sosai a kan fatar ku, wanda zai iya haifar da tsangwama ta EMG (electromyography).
- Na'urar na iya adana iyakar bayanai 10 don bayanan ECG. Za a sake rubuta mafi tsufa lokacin da rikodin na 11 ke shigowa. Da fatan za a loda bayanai a kan lokaci.
Ka'idar Auna ECG
Samfurin yana tattara bayanan ECG ta hanyar yuwuwar banbancin farfajiyar jiki ta hanyar ECG electrode, kuma yana samun ingantaccen bayanan ECG bayan kasancewarsa ampan liƙa shi kuma an tace shi, sannan yana nunawa ta allon.
Rashin al'ada: Idan saurin saurin bugun zuciya ya wuce wani kofa yayin aunawa, ana yanke hukunci azaman bugun zuciya mara tsari.
Babban HR: Bugun zuciya > 120 / min
Hananan HR: Bugun zuciya < 50 / min
Idan sakamakon auna bai hadu da "Irregular Beat", "High HR" da "Low HR" ba, to yanke hukunci akan "Regular Beat".
Bluetooth 3.4
Bluetooth samfurin zai iya aiki ta atomatik kawai lokacin da allon ya haskaka.
1) Tabbatar da cewa allon samfurin yana kunne don kiyaye aikin Bluetooth.
2) Tabbatar cewa an kunna Bluetooth din wayar.
3) Zaɓi ID na samfurin daga wayar, to za'a haɗa samfurin tare da wayarka cikin nasara.
4) Zaku iya fitar da bayanan da aka auna wadanda suka hada da SYS, DIS, ECG data zuwa wayarku.
lura:
- Fasahar Bluetooth ta dogara ne akan hanyar haɗin rediyo wanda ke ba da saurin watsa bayanai na abin dogaro.
Bluetooth tana amfani da lasisi mara lasisi, wadataccen zangon mitar duniya a cikin theungiyar ISM-da nufin don tabbatar da daidaiton sadarwa a duk duniya. - Haɗawa da watsa nisa na aikin mara waya yakai mita 1.5 a cikin al'ada. Idan sadarwa mara waya ta jinkirta ko gazawa tsakanin wayar da samfurin, zaka yi kokarin takaita tazarar dake tsakanin wayar da samfurin.
- Samfurin zai iya hadewa da watsawa tare da wayar a karkashin yanayin zaman tare mara waya (misali da samfurin a ƙarƙashin yanayin rashin tabbas. Idan wayar da samfurin sun nuna ba daidai bane, zaka iya buƙatar sauya yanayin.
4. Shooting matsala
5. Na'urorin haɗi
6. Bayani dalla-dalla
7. Kulawa da Tsaftacewa
Kulawar 7.1
Don kare samfur naka daga lalacewa, don Allah a kiyaye mai biyowa:
- Adana samfurin da abubuwan da aka haɗa a wuri mai tsabta, mai aminci.
- Kada ku wanke samfurin da kowane kayan haɗi ko ku nutsar dasu cikin ruwa.
- Kada a kwakkwance ko yunƙurin gyara samfurin ko abubuwan da aka gyara.
- Kada a bijirar da samfurin zuwa yanayin zafi mai zafi, zafi, ƙura, ko hasken rana kai tsaye.
- Kullin yana dauke da kumfa mai matse iska. Yi amfani da wannan a hankali kuma ku guji kowane nau'in damuwa ta hanyar juyawa ko ƙuƙumi.
- Tsaftace samfurin tare da laushi mai laushi, bushe. Kada ku yi amfani da man fetur, bakin mai, ko sauran kaushi. Za a iya cire ɗigon tabo a hankali tare da tallaamp zane da sabulun sabulu. Ba za a wanke cuff ba!
- Kada a sauke kayan aikin ko magance shi ta kowace hanya. Guji girgiza mai ƙarfi.
- Karka taba bude kayan! In ba haka ba, ma'aunin masana'antun ya zama mara aiki!
7.2 Tsaftacewa
Ana iya amfani da samfurin akai-akai. Da fatan za a tsabtace kafin sake amfani da shi kamar haka:
- Tsaftace samfurin tare da laushi mai laushi, bushe tare da barasa 70%.
- Kada ayi amfani da mai, mai laushi ko sauran makamashi.
- Tsaftace kullin a hankali tare da zane wanda aka sha 70% barasa.
- Ba za a wanke ƙyallen ba.
- Tsaftace kan samfurin da abin ɗamarar hannu, sa'annan ku bar shi iska ya bushe.
7.3 Zubar da kai
Dole ne a zubar da batura da kayan lantarki daidai da ƙa'idodin cikin gida, ba tare da sharar gida ba.
8. Bayanin FCC
ID na FCC: 2ADXK-8621
Duk wani Canje-canje ko gyare-gyare da ƙungiyar da ke da alhakin bin ƙa'idodi ba ta amince da su ba zai iya ɓata ikon mai amfani da shi don sarrafa kayan aikin.
Wannan na'urar tana aiki da kashi 15 na Dokokin FCC. Yin aiki yana ƙarƙashin sharuɗɗa biyu masu zuwa:
(1) Wannan na'urar bazai haifar da tsangwama mai cutarwa ba, kuma
(2) dole ne wannan na'urar ta yarda da duk wani tsangwama da aka samu, gami da tsangwama da zai iya haifar da aikin da ba'a so.
Note: An gwada wannan kayan aikin kuma an gano sun bi ƙa'idodi don na'urar dijital Class B, bisa ga sashi na 15 na Dokokin FCC. Waɗannan iyakokin an tsara su ne don samar da kariya mai ma'ana game da tsangwama mai cutarwa a cikin shigarwar mazauni. Wannan kayan aikin yana haifarda amfani kuma zai iya haskaka kuzarin mitar rediyo kuma, idan ba'a shigar dashi kuma anyi amfani dashi bisa ga umarnin, na iya haifar da tsangwama mai cutarwa ga hanyoyin sadarwa na rediyo. Koyaya, babu tabbacin cewa tsangwama ba zai faru a cikin takamaiman girkawa ba. Idan wannan kayan aikin ya haifar da tsangwama mai cutarwa ga rediyo ko karɓar talabijin, wanda za'a iya ƙayyade shi ta hanyar kunnawa da kunnawa, ana ƙarfafa mai amfani da ƙoƙarin gyara tsangwama ta ɗayan ko fiye daga cikin waɗannan matakan:
-Reorient ko canza eriya mai karɓa.
-Inara rabuwa tsakanin kayan aiki da mai karba.
-Haɗa kayan aikin zuwa wata mashiga akan wata da'irar da ta bambanta da wacce aka haɗa mai karɓar.
-Tattaya dillali ko gogaggen ma'aikacin rediyo / TV don taimako.
An kimanta na'urar don biyan buƙatun fidda RF gaba ɗaya. Ana iya amfani da na'urar a yanayin ɗaukar hoto ba tare da takurawa ba.
9. Haɗuwa da Lantarki
Samfurin ya cika bukatun EN 60601-1-2.Gargadi da Gargadi
- Amfani da kayan haɗi banda waɗanda aka kayyade a cikin wannan littafin na iya haifar da ƙaruwar fitowar lantarki ko rage rigakafin lantarki na kayan aikin.
- Kada a yi amfani da samfurin ko kayan aikinsa kusa da shi ko tara shi da wasu kayan aiki.
- Samfurin yana buƙatar kiyayewa ta musamman game da EMC kuma ana buƙatar girka shi da sanya shi cikin sabis bisa ga bayanin EMC da aka bayar a ƙasa.
- Wasu samfuran na iya tsoma baki tare da wannan samfurin duk da cewa sun cika buƙatun CISPR.
- Lokacin siginar da aka shigar tana ƙasa da ƙarami amplitude da aka bayar a cikin ƙayyadaddun fasaha, ma'aunin kuskure na iya haifar.
- Ablearamin kayan aikin sadarwa da wayar hannu zasu iya shafar aikin wannan samfurin.
- Wasu samfuran da suke da watsawa ko tushe na RF zai iya shafar wannan samfurin (misali wayoyin hannu, PDAs, da PC masu amfani da waya mara waya).
Jagora da Bayyanawa - Tsarin Kariyar Lantarki
Jagora da Bayyanawa - Tsarin Kariyar Lantarki
Lura 1: A 80 MHz zuwa 800 MHz, nisan rabuwa don mafi girman zangon yana aiki.
Lura 2: Waɗannan jagororin baza su iya aiki a kowane yanayi ba. Yaduwar lantarki yana shafar mamayewa da tunani daga sifofi, abubuwa da mutane.
a ISM (masana'antu, kimiyya da likita) makada tsakanin 0,15 MHz da 80 MHz sune 6,765 MHz zuwa 6,795 MHz; 13,553 MHz zuwa 13,567 MHz; 26,957 MHz zuwa 27,283 MHz; da 40,66 MHz zuwa 40,70 MHz. Radioungiyoyin rediyo masu son tsakanin 0,15 MHz da 80 MHz sune 1,8 MHz zuwa 2,0 MHz, 3,5 MHz zuwa 4,0 MHz, 5,3 MHz zuwa 5,4 MHz, 7 MHz zuwa 7,3 MHz , 10,1 MHz zuwa 10,15 MHz, 14 MHz zuwa 14,2 MHz, 18,07 MHz zuwa 18,17 MHz, 21,0 MHz zuwa 21,4 MHz, 24,89 MHz zuwa 24,99 MHz, 28,0 , 29,7 MHz zuwa 50,0 MHz da 54,0 MHz zuwa XNUMX MHz.
b Matakan bin ka'idoji a cikin zangon mitar ISM tsakanin 150 kHz da 80 MHz kuma a cikin zangon mita 80 MHz zuwa 2,7 GHz ana nufin su rage yiwuwar cewa kayan sadarwar tafi-da-gidanka / šaukuwa na iya haifar da tsangwama idan ba da gangan aka kawo su cikin yankunan haƙuri ba. A saboda wannan dalili, an haɗa ƙarin factor na 10/3 a cikin hanyoyin da aka yi amfani da su cikin ƙididdigar nisan rabuwa da aka ba da shawara ga masu watsawa a cikin waɗannan jeri jeri.
c Arfin filin daga tsayayyun masu watsawa, kamar tashoshin tushe don rediyo (salon salula / mara waya) tarho da rediyo na ƙasa, rediyo mai son, AM, da watsa rediyon FM da watsa shirye-shiryen TV ba za a iya yin hasashen a ka'ida tare da daidaito ba. Don kimanta yanayin electromagnetic saboda tsayayyen masu watsa RF, yakamata ayi la'akari da binciken shafin lantarki. Idan ƙarfin filin da aka auna a wurin da aka yi amfani da Kulawar Matsalar Jini ya zarce matakin ƙimar RF da ke sama, ya kamata a kula da Kulawar Matsalar Jinin don tabbatar da aikin na yau da kullun. Idan ana lura da aikin da ba na al'ada ba, ƙarin matakan na iya zama dole, kamar sake saiti ko sauya Matsayin Kula da Hawan Jini.
d Fiye da zangon mita 150 kHz zuwa 80 MHz, fieldarfin filin ya zama ƙasa da 3 V / m.
Shenzhen Viatom Technology Co., Ltd.
4E, Gina 3, Tingwei Masana'antu Park, No.6
Hanyar Liufang, Block 67, Xin'an Street,
Gundumar Baoan, Shenzhen 518101 Guangdong
Sin
www.viatomtech.com
[email kariya]
PN : 255-01761-00 Sigar: A Oktoba, 2019
Viatom Kulawar Matsalar Jinin BP2 & BP2A Jagorar Mai Amfani - Zazzage [gyarawa]
Viatom Kulawar Matsalar Jinin BP2 & BP2A Jagorar Mai Amfani - Download
Godiya ga kyakkyawan kisa. Ina so in san yadda ake saita lokaci da kwanan wata. Gaisuwan alheri
Danke f dier mutu gute Ausführung.
Ich hätte gerne gewusst wie Uhr da kuma Datum eingestellt werden.
MFG
Ina da wannan tambaya. Nawa yana sauri da awanni 12.
Ta yaya zan iya share duk bayanan?
Me kuke tunani game da wannan?
Saita lokaci, yaya yake aiki?
Shin kuna jin daɗi, menene kuke so?